Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hồi Ức....

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nho_ngok1991
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nho_ngok1991

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : cay đắng cuộc đời nuôi tôi lớn, bạc nghĩa bạc tình dạy tôi khôn...
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 43515

Hồi Ức.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Hồi Ức....   Hồi Ức.... Icon_minitimeWed Jun 06, 2012 9:59 pm

Hôm nay, một mình em lang thang trên con đường mà trước đây em và anh vẫn cùng nhau đến trường. Vẫn là con đường quen thuộc ấy, nhưng..lần đầu tiên em cảm thấy nó dài và trống trãi đến lạ. Em thật sự thấy mình đơn độc và nhỏ bé, không biết phải đi về đâu và đi như thế nào cho đúng hướng. Có lẽ vì...em đã mất đi anh, mất đi phương hướng của trái tim mình.
Trời bỗng đổ mưa, cơn mưa nặng hạt dần, gió thổi dồn vào cơ thể em. Lạnh lắm anh à... Nhưng không phải vì cơn mưa vô tình kia mà vì đâu đó đã mất đi bàn tay ấm áp vẫn thường nắm lấy tay em khi em tuyệt vọng nhất. Và lúc này đây...em đang tuyệt vọng...em phải bám víu vào đâu...?
Em nhớ anh...nhớ anh vô cùng...
Chợt nghe khóe môi mình mặn đắng. Là mưa hay là nước mắt? Em cũng không rõ nữa, chỉ biết lòng mình đang chua chát lắm...
Ngày anh đi, anh để lại cho em cái lí do tưởng chừng như ngàn nhát dao đâm thẳng vào tim em. Anh bảo rằng cái gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng rất nhiều tiền. Có thật vậy không anh? Em luôn dằn vặt với câu nói của anh. Đúng! Em không giàu, thậm chí là rất nghèo nhưng em sống bằng lương tâm, yêu bằng tấm lòng và em không bao giờ phải cảm thấy hổ thẹn vì những điều đó.
Còn anh thì sao? Có bao giờ anh nghĩ mình có được gì sau tất cả những chuyện anh đã gây ra cho em, cho con chúng ta, cho cô ấy và cả con của anh với cô ấy nữa? Có bao giờ anh nghĩ anh đã dùng tiền để mua được những gì không? Tình yêu? Lòng tin? Nhân phẩm? Đạo đức? Và hơn cả là những đứa con của anh? Tất cả đều không được, tất cả đều đã mất hết rồi đúng không anh? Có bao giờ anh thấy lương tâm mình cắn rứt vì những tội lỗi mình gây ra? Có lẽ anh vẫn chưa nghĩ đến đâu, vì lúc này đây, anh đang hạnh phúc với cái tình yêu được cho là đạp đẽ của mình...
Ai đó đã hỏi em rằng có hận anh không? Em phải trả lời sao đây anh nhỉ? Sau bao nhiêu chuyện anh gây ra cho em chẳng lẽ em không có cái quyền được hận anh sao? Em hận anh lắm chứ, nhưng sao em vẫm cảm thấy yêu anh nhiều hơn...Ai cũng nói em thật khờ khạo. Nhưng biết làm sao được đây anh? Trái tim em có lí lẽ của riêng nó và em không học được cách điều khiển nó thì phải như thế nào đây? Nếu con người có thể sống không cần tim thì em chỉ ước sao mình có thể bỏ nó đi. Như vậy em sẽ không còn thấy đau đớn môi khi vô tình thấy anh đi cùng người khác, không còn phải rơi nước mắt khi đối diện với nhau nhưng không thể nhìn nhau bằng cặp mắt yêu thương của ngày xưa, không thể gọi anh bằng hai tiếng ông xã, không thể ôm anh mà nói rằng em yêu anh như thế nào mà chỉ có thể nhìn nhau như hai người xa lạ... đau lắm anh ơi...
Con đường càng lúc càng dài, mưa càng lúc càng lớn, nỗi nhớ trong em càng lúc càng da diết. Bao nhiêu kí ức, bao nhiêu kỉ niệm ngọt ngào của ngày xưa tràn ngập trái tim em. Và giờ đây em hiểu ra rằng em đã thật sự mất anh, mất đi cái hạnh phúc mà em đã cố công vun vén...
Chợt nghe văng vẳng đâu đó bài hát quen thuộc em vẫn thường nghe mỗi khi nhớ về anh...làm sao em có thể quên bao kỉ niệm, ngày bình yên có anh ở bên êm đềm...
Tất cả đã trở thành hồi ức...một lần nữa nước mắt lại mặn đắng khóe môi...
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52997

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Hồi Ức.... Left_bar_bleue1/10Hồi Ức.... Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Hồi Ức.... Left_bar_bleue2/10Hồi Ức.... Empty_bar_bleue  (2/10)

Hồi Ức.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hồi Ức....   Hồi Ức.... Icon_minitimeThu Jun 07, 2012 12:16 am

thôi đi nào ! mọi chuyện sẽ qua thôi ! Dung hay mạnh mẽ lên ! cuốc sống không chỉ làm ra những hồi ức mà còn làm Dung trẻ ra ! mới hơn !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nho_ngok1991
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nho_ngok1991

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : cay đắng cuộc đời nuôi tôi lớn, bạc nghĩa bạc tình dạy tôi khôn...
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 43515

Hồi Ức.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hồi Ức....   Hồi Ức.... Icon_minitimeThu Jun 07, 2012 1:43 am

ngay mai dam cuoi nguoi ta, thiep cung da nhan roi nhung ko bik phai di nhu the nao day nua, cuoc doi that tro treu, con nguoi do nhan tam that, met voi cuoc song ge nhung van phi dung day viâ D luon la D, ko ai co the lam D guc nga duoc dau, cang dau se cang manh me hon....
Sponsored content

Hồi Ức.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hồi Ức....   Hồi Ức.... Icon_minitime

Hồi Ức....
Trang 1 trong tổng số 1 trang