Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Huỳnh Như Yến Khang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Huỳnh Như Yến Khang

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải sản sàng với thử thách chong gai.. i...
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46779

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Left_bar_bleue7/10Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Left_bar_bleue10/10Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Empty_bar_bleue  (10/10)

Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeMon Jun 04, 2012 10:57 pm

Anh ah!

Em không biết phải bắt đầu từ đâu nữa.Anh có khoẻ không?công việc có làm anh mệt không?Mấy tháng nay anh có đi học ? Gia đình điều khoẻ hết hả anh? Mùa mưa đến rồi ,nhà của Mẹ còn dột nữa không anh?Em nghỉ bệnh của Ba cũng hết hẳng luôn rồi đúng không?

Thời gian trôi đi mau quá ,mới đó mà đã gần 3 tháng chúng mình không gặp nhau còn gì?Cái ngày định mệnh của 2 đứa đã hết.Ngày mà em không thể nói lên điều gì cho bản thân mình,ngày mà anh nhận ra em lùa dối anh.Ngày mà 2 đứa điều rất đau.Nhưng Chồng Ơi!Em biết anh rất đau,và anh cũng hận em nhiều lắm......

Anh à ,anh hận em là đúng rồi .anh ghét em lắm đúng không?Em hiểu và không trách anh đâu,lúc đó nếu em giải thich thì anh chẳng nghe đâu.Em không hiểu tại sao để anh hiểu lầm cho em hoài.Khi sảy ra chuyện anh cứ xem em là gì cũng được,vì lúc đó anh đang rất giận cơ mà.

Chồng ơi! những tháng vừa qua em trong cơn đau tê buốt khắp người,nổi nhớ anh ngậm nhấm trái tim em.Chưa bao giờ được đau như thế này,nghỉ lại thời gian qua vợ chồng mình sống trong hạnh phúc.Dù công việc của anh rất bận anh cũng dành thời gian cho em.Chúng mình ích gặp nhau hơn,nhưng anh rất hiểu em không được vui khi phải ở nhà đợi phone của anh để Báo Cáo vợ ơi hôm nay mình gặp nhau nhen em.Rồi anh bù đấp cho em. Cho những ngày không có anh bên cạnh.Chuyện của mình như thế đã gần 3 năm rồi đúng không anh?

Thật sự mà nói em rất cảm ơn anh trong ngày đó anh đến,đã giúp em nhận ra đâu là thật đâu là giả.Không biết anh còn nhớ không,chuyện này đã sảy ra cách đây gần 2 năm rồi.Chuyện kết hôn giả với người Vietnam bên kia để hợp thức hoá giấy tờ.Chuyện giả em đâu có ngờ người ta giả vờ yêu em để cưới không mất tiền.Nghĩ lại cũng mất cười,sau khi ngày anh đến anh ấy đã lộ nguyên người chỉ yêu giả em thôi.hihi

Nhưng trong cái xui có cái hên.Anh ấy mới về nước buổi chiều hôm trước sáng đến nhà em rủ em đi ăn sáng.Anh à chuyện không ngờ mới có thể sảy ra.Anh ấy với em chỉ mới gặp lại sau gần 2 năm em quyết định kết hôn giả.khi em biết giữa 2 chúng ta không có tương lai với nhau. Anh lo không nổi cho mẹ con của em đâu,và cũng có biết bao nhiêu lần mình nói lời chia tay mà có được đâu.Anh bảo đang yêu với nhau hạnh phúc vô bờ bến mà em muốn nghỉ yêu .Anh làm không được vợ à! Rồi chúng mình lại về bên nhau,nhưng bay giờ Chồng oi! Tình yêu của anh dành cho em đã hết rồi đúng ?Em không thể trách anh được vì em làm nên lỗi em chịu.Em chấp nhận những lời lẻ nặng nề của anh dành cho em khi đó.Anh oi,em có xứng đáng nhận những lời lẻ đó sao?Dù gì đi nữa em cũng từng là vợ của anh cơ mà?
Từ trước đến giờ em làm bất điều gì em điều kể anh nghe ,em có giấu gì đâu.Chuyện sảy ra làm cho anh hiểu lầm em .Em thành thật xin lỗi anh!! Em đã làm anh đau,và rất thất vọng về em.Nhưng không sao em làm gì thì tự bản thân em biết.Em chưa hề lừa dối anh,không phải em nói ra để anh quây vể với em đâu.Em đợi khi anh thôi bớt giận em mới viết lên nổi niềm của em.Em chọn lý do này để em có thể rời xa anh ,để anh an lòng mà chọn cho mình một con đường mới dù biết chắc em sẽ không đi chung đường với anh.Em đi nhưng lòng em rất đau,khó bước... .Nhưng em vui vì em đã làm một việc cho người mình yêu.Em rất nhớ anh,nỗi nhớ xen vào giấc ngũ chỉ mong được gặp anh trong mơ 1 lần cho đỡ nhớ.Nhưng em không thể gặp anh nữa rồi.Anh đi mất rồi! Chuyện em viết ra đây không đầu không đuôi ,cảm súc lộn xộn hết.Khi anh đọc em biết anh sẽ hiểu.Chỉ mong là như vậy.

Em đã viết ra những gì em muốn nói ,em cũng thấy đỡ đau phần nào rồi,bớt nhớ anh hơn.Em chỉ mong thời gian sẽ giúp 2 đứa mình sớm có niềm vui mới,con đường khác để đi.Không đau như những con đường mình đã đi.

Xin anh hãy giữ lại những kĩ niệm đẹp của 2 đứa mình và hãy quên những chuyện đau buồn đã qua .Tương lai tươi sáng đang chờ chúng ta đến.Sau cơn mưa trời sẽ sáng.

Chúc anh vui khoẻ và thật nhiều hạnh phúc với những gì anh đang có!Em vẫn giữ mãi hình bóng anh cho kiếp này.Mãi là chiến sĩ giỏi của em !Chào anh!
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53250

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeFri Jun 22, 2012 8:23 am

hic, một bức thư thật cảm động, tình cảm của bạn có một cái gì đó quen thuộc quá,mạnh mẽ mà âm ỷ, mình hi vọng mọi chuyện sẽ lại tốt đẹp với bạn và chồng bạn sẽ nguôi để rồi cả hai sẽ quya về bên nhau với những phút giây ban đầu.
Huỳnh Như Yến Khang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Huỳnh Như Yến Khang

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Left_bar_bleue7/10Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Left_bar_bleue10/10Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeSat Jun 23, 2012 11:44 am

Chào Bạn! Mình cảm ơn bạn nhen.Khi mình viết lên bài này là mình không hy vọng anh ấy sẽ trở về với mình đâu.Mình chỉ nói để anh ấy hiểu thôi.Tất cả đã mất hết rồi bạn oi.Chúc bạn trong cuộc sống có nhiều niền vui ,hạnh phúc với những gì bạn có.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Left_bar_bleue8/10Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeSat Jun 23, 2012 7:58 pm

Tâm tư ai viết đau lòng.
Không mùa mà rét như cơn gió chiều.
Người yêu quay bước, người đi.
Vì đâu ai hiểu, người ơi hết rồi.

Một lá thư thật là làm lay động lòng người, mình thật cảm phục với những suy nghỉ của bạn. Sự hy sinh đó thật là cao thượng, mình nghỉ khi viết lên đây những dòng tâm sự như vậy thì chắc bạn đã chấp nhận thực tại và cũng không ít đau khổ tuyệt vọng. Thật sự đọc xong lá thư của bạn mà mình thấy lành lạnh trong người, một cảm giác thật là buồn và cảm động. Mình hy vọng và mong muốn bạn hãy vui vẽ lên quên đi qúa khứ để sống cho hiện tại, đường đi muôn nẻo mà bạn, đừng buồn nhiều bạn nhé. Sau cơn mưa trời sẽ tạnh hãy cố gắng nhé bạn. Chúc bạn luôn vui.
http://www.vuonyeuvn.com
Huỳnh Như Yến Khang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Huỳnh Như Yến Khang

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeSun Jun 24, 2012 11:50 am

Hi Em!
Eo ơi,Bài thơ hay quá đi,chị cảm ơn em nhé.Thành thật mà nói anh ấy còn tốt hơn chị nhiều,là 1 người đàn ông đích thực.Biết thương những người xung quanh,lo lắng cho chị nhiều lắm.Và yêu chị vô cùng,nhưng trong cuộc sống những điều mình ko thể ngờ mới có thể say ra.Mình mất lỗi với anh ấy lớn lắm .(anh ấy cho là vậy).

Chị và anh ấy không có tương lai với nhau em à.Sống bên nhau chỉ làm khổ cho nhau thôi,thiệt thồi cho anh ấy lắm.Chị rất vui khi chị chọn cách ra đi để anh ấy được yên tâm mà sống với nhiều ước mơ riêng của anh ấy và cả gia đình nữa.

Mình sẽ ko sao đâu,mình rất vui ,hạnh phúc khi làm điều đó.
Chúc bạn vui khỏe!
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Left_bar_bleue8/10Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeSun Jun 24, 2012 8:44 pm

Chị thặt là cao thượng và luôn nghỉ tốt đẹp cho người mình yêu. Em không biết là anh ấy có tốt như chị nói không nhưng nghe chị nói em thấy rằng chị thật bao dung và phúc hậu. Chị sống nợi tâm lắm thì phải? Cuộc sống luôn như vậy chị à! Không có ai là hoàn hảo hết, cái mà ai cũng cần là tốt và đẹp nhưng khó lắm phải không chị. Thôi coi như đó là cái hên của mình đi chị, vì còn có nhiều số phận không hề biết đến khổ đau hay hạnh phúc là gì nữa mà chị. Em chúc chị luôn vui vẽ hạnh phúc, đừng để thời gian trôi đi một cách vô nghĩa nhé chị.
http://www.vuonyeuvn.com
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeSun Jun 24, 2012 9:09 pm

Dời xa mà vẫn yêu,nỗi đau thật khó mà diễn tả, giữ mãi anh kiếp này.....ra đi liệu có phải là cách tốt nhất?may mắn nhé bà chỵ....lạ mà quen!
Huỳnh Như Yến Khang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Huỳnh Như Yến Khang

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitimeSun Jun 24, 2012 9:48 pm

Hic,,,
Nổi đau nào rồi cũng sẽ qua đi,chỉ còn tình thương giữa con người với con người.Rồi sẽ có lúc mình chợt nhớ về ngày xưa ,xin đừng hối tiếc.Hãy vui lên và thầm cảm ơn đời đã cho ta nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống.

Anh ấy là 1 gì đó khó tả lắm ,rất đặc biệt với mình.còn nhiều hơn thế nữa....Cảm ơn các bạn đã quan tâm đến bài viết của mình!Chúc các bạn đc nhiều sức khỏe bình Rolling Eyes an trong cuộc sống.Hãy tin vào bản thân mình 1 cách chân thật nhe!Không có sống gió nào mà làm mình ngã hết,sống phải biết chấp nhận với những gì mình đang có.Hạnh phúc là mình có đc.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.   Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên. Icon_minitime

Gửi Chồng yêu!Dương Trung Kiên.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mặt nạ dưỡng da tự làm cho mùa thu
» Chương trình:Quà tặng âm nhac
» Dương Cầm Nhỏ
» Tình Yêu chư nói
» Tình em là đại dương