Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mừng sinh nhật anh yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
hoahongxanh101090
Thành viên mới
Thành viên mới
hoahongxanh101090

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : yêu anh là ước nguyện cả đời không hối tiếc
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 44227

Mừng sinh nhật anh yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Mừng sinh nhật anh yêu   Mừng sinh nhật anh yêu Icon_minitimeSat Jun 23, 2012 1:11 pm

Viết cho anh vần thơ mừng sinh nhật
Khi nắng vàng đang nhảy nhót trên cây
Giọt sương sớm khẽ giật mình thức giấc
Đón niềm vui trong ánh mắt dâng đầy
Cứ mỗi sáng em thấy mình hạnh phúc
Tin nhắn anh mang lời chúc mỗi ngày
Lời dung dị nhưng thắm tình nồng ấm
Miệng em cười mà khóe mắt cay cay…
Sinh nhật anh em ở xa_xa quá
Chẳng có hoa, chẳng có bánh chúc mừng
Lời thơ em cứ ngây ngô, ngụng nghịu
Muốn nói nhiều mà lòng lại rưng rưng…
Gửi tới anh lời yêu thương nhất
Sự nghiệp anh sẽ mãi rộng thênh thang
Thêm tuổi mới, thêm nhiều niềm vui mới
Chúc đường anh đi luôn rực rỡ nắng vàng!

Hà nội, 10/6/2012
Anh thương nhớ!
Không phải là thơ em viết đâu, nhưng em muốn có cái gì đó đặc biệt hơn ở lá thư này. Vậy là đã qua bốn lần sinh nhật chồng yêu tính từ ngày mình quen nhau rồi, nhưng tiếc là em chưa một lần được ở bên anh, cùng anh chia sẻ niềm vui, nói cho anh nghe những lời yêu thương, tặng anh những món quà có thể là do chính tay em làm hay em đã phải đi hết phố này phố kia để chọn cho được món đồ mà em ưng ý. Cũng không được nhìn thấy nét mặt hân hoan, nụ cười hạnh phúc và cả những cái ôm xiết chặt, những nụ hôn ngọt lịm dường như có thể kéo dài mãi… không biết lá thư này sẽ đến sớm, muộn hay đúng vào ngày sinh nhật anh nữa, nhưng điều đó cũng không còn quan trọng nữa bởi tình yêu, nỗi nhớ của em đâu phải chỉ có gói lại trong ngần này chữ ,mà luôn thường trực trong em, ngày cũng như đêm, đi qua suốt bốn mùa, gửi cả về nơi phương trời xa ấy- nơi đó có anh. Mừng anh thêm một tuổi mới, luôn mỉm cười thật tươi anh nhé, cho hạnh phúc ngập tràn, may mắn song hành và thành công sẽ mở rộng trên mỗi bước đường anh đi. Ước cả một chút cho tình yêu của mình anh nhé – mãi nồng nàn cùng với thời gian. Còn nhiều lắm những điều em muốn nói nhưng có bao nhiêu cũng chỉ để anh thấy được rằng: em yêu anh rất nhiều!
Đã hơn bốn tháng mình xa nhau rồi,sao thời gian như đùa giỡn với đôi mình, khi bên nhau thì nhanh đến lạ, để rồi giờ đây đếm từng ngày mong gặp lại mà cứ dài lê thê. Viết thư cho anh mà nhiều tâm trạng lắm. Ngày hôm nay trôi qua thật chậm, không được gọi điện thủ thỉ với anh hết chuyện này chuyện khác, không thấp thỏm chờ tới giờ lên mạng để được thấy anh, không những vòng tay ôm, những nụ hôn, cả những cái xị mặt đến nao lòng qua yahoo chat. Nhớ anh lắm! Dù không được ở bên nhau nhưng dường như khoảng cách được rút ngắn đi rất nhiểu khi được trò chuyện, biết được cảm xúc của người mình yêu ra sao. Anh vẫn cứ thường lo nói chuyện nhiều sẽ chán, nhưng không phải vậy đâu anh à, khi hai người còn dành tình cảm cho nhau thì có nói thế nào cũng chẳng hết được nỗi nhớ. Kể cả là những giây phút im lặng, dù trong lòng có buồn một chút nhưng vẫn biết được có một người đang chờ đợi để nghe những điều mình nói và cũng còn rất nhiều điều muốn nói với mình, chỉ là tạm thời chưa biết phải diễn tả ra sao. Biết là em có mong ngóng đến thế nào thì một ngày vẫn cứ đủ 24 tiếng, nhưng ước gì hai ngày nữa trôi qua thật nhanh để em lại được thấy anh. Em biết là anh cũng muốn như thế, trở về nhà để nhìn thấy cái mặt lúc vui, lúc buồn bất chợt của vợ iu phải không?
Yêu xa đúng là nhiều thiệt thòi quá anh nhỉ. Mình cũng yêu sâu sắc như người ta mà chẳng thể có được cái hạnh phúc khi được ở bên nhau mỗi ngày. Càng những ngày đặc biệt như thế này lại càng thấy tủi thân, sao tránh được những phút chạnh lòng. Nhưng chỉ được buồn buồn một chút thôi nhé, không được để có những phút yếu lòng. Chẳng phải do số phận hay ông trời nghiệt ngã mà là do mình đã tự lựa chọn con đường yêu như vậy. hãy cứ nắm tay nhau thật chặt, bước qua mọi thăng trầm của cuộc sống. Đấy mới thực sự là hạnh phúc. Trong em giờ đây đang hiện về những kỷ niệm gắn với tên của anh, từ ngày mới quen, tới những ngày đầu hai đứa ngập tràn trong hạnh phúc của tình yêu mới nở, đến cả lúc em vô tâm để làm vỡ trái tim mỏng manh của ai kia, may mà có cái ngày đoàn tụ để em nhận ra em đã làm tuột mất một tình yêu chân thành, một người sẽ mang lại cho em hạnh phúc, sẽ bước cùng em quãng thời gian còn lại nên em mới có cơ hội sửa sai, sẽ chẳng bao giờ ngốc nghếch như vậy nữa. Xác định yêu anh thực sự không phải điều dễ dàng với em vì như thế em sẽ phải đối mặt và vượt qua rất nhiều khó khăn về tình cảm trong khi em cũng chỉ là một người con gái có trái tim yếu đuối. Nhưng bao nhiêu ngày tháng đã qua, em biết được rằng em cần anh. Em nghĩ em sẽ làm được tất cả để mình được bên nhau. Có nửa tháng ngắn ngủi thôi nhưng cả em và anh đều cảm nhận được niềm hạnh phúc khi mình là của nhau, đủ để em mơ về một mái ấm có anh, có em và cả baby của chúng mình nữa. Sẽ sớm đến ngày đó phải không anh! Chỉ cần mình cố gắng. Em biết anh lo lắng lắm về cái tương lại gần khi mà mình ra trường. có nhiều lo toan bộn bề của cuộc sống, các mối quan hệ cũng phức tạp hơn mà mình lại chưa thể ở gần nhau. Nhưng anh ơi, tình yêu đã trải qua một lần tan vỡ để rồi trở về bên nhau thì họ sẽ biết trân trọng tình yêu đó hơn rất nhiều. Em muốn mình cho nhau một niềm tin thực sự, dù có bao cách trở thì mình vẫn sẽ đến được với nhau. Dẫu biết rằng chẳng thể tránh khỏi những giận hờn, ghen tuông, nước mắt rơi do ai kia vô tình mang đến, nhưng hãy cứ coi như đó là những gia vị để thêm cho tình yêu của mình đậm đà hơn anh nhé! Em sẽ bớt trẻ con một chút để chồng yêu không phải lo lắng nhiều nữa. Em có thế nào cũng chỉ vì em yêu chồng quá thôi. Nhớ hôm tết quá chồng à, muốn được sà vào lòng chồng, được chồng ôm thật chặt. Nhớ cả môi hôn ngọt ngào nữa, chút ngại ngùng khi hai đứa gần nhau. Em sẽ tô đậm những kỷ niệm ấy, đợi đến khi anh về mình lại cùng nhau viết lên những kỷ niệm mới, sẽ viết mãi, viết mãi… Ngày mình chung đôi sẽ không còn xa nữa. Em đang mơ về cái ngày em sẽ là một cô dâu ( chắc là sẽ xinh lắm đấy ^_^ ) bên cạnh anh – chú rể đẹp trai,hi, hạnh phúc lắm anh nhỉ. Nhanh thôi mà, mình cùng cố gắng anh yêu nhé, giờ chưa thể gần bên nhau nhưng chỉ cần trong anh luôn có em và trong em luôn có anh. Em biết con đường anh đi sẽ vất vả hơn nhiều lắm khi mà anh phải cố gắng để mình được gần nhau. Nhưng vì em, vì tình yêu này, vượt qua mọi khó khăn anh nhé. Sẽ chẳng giúp anh được gì đâu nhưng em sẽ là hậu phương vững chắc, luôn bên anh chia sẻ mọi buồn vui của cuộc sống. Em đợi anh về.
Yêu và nhớ anh nhiều lắm!

Mừng sinh nhật anh yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang