Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Left_bar_bleue8/10Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Left_bar_bleue10/10Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Empty_bar_bleue  (10/10)

Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!   Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Icon_minitimeWed May 23, 2012 11:24 am

Dù em hiểu anh nghỉ cho em, cho những người con gái. Nhưng em vẫn trách anh khờ, rồi em nợ anh lời xin lỗi. Em yêu anh lắm.
Anh là người mà em nghỉ trên thế gian này sẽ không có người thứ hai. Anh khờ và tốt bụng lắm trong những người đàn ông mà em thấy.
Hôm nay em viết những dòng chử này về anh trong sự thầm lặng vì em sợ rằng anh sẽ mắng em.
Em đến với anh trong một lần tình cờ em làm rơi chiếc thẻ đeo của mình, em đã hốt hoảng đi tìm vì không có nó là em sẽ mất đi công việc của mình. Em tìm hoài, tìm mải mà vẫn không thấy em buồn thất vọng và nghỉ rằng mình đã mất việc. Em về phòng trong nổi buồn thăm thẳm của loâu, rút trong ba lô ra 1 tập hồ sơ em dự định ngày mai sẽ đi kiếm việc mới. Cố trấn an mình rồi em tìm vào giấc ngủ, mệt mỏi khiến em quên đi nó và thiếp đi lúc nào chẳng hay. Trong miên mang giấc ngủ em nghe tiếng gỏ rầm rầm từ ngoài cửa nghe thật bực mình. Em nghỉ là nhỏ Quyên đi làm về nên em nỗi cáu lắm. Bước xuống mở cửa em liền phán câu nói "mày điên hả?" rồi em đứng sựng lại khi thấy đó là anh mà không phải là cái Quyên. Anh giật mình thụt lùi lại phía sau một hồi rồi anh hỏi em có phải là Phượng không?
Em cứng cả cuống cổ nên không trả lời anh mà chỉ gật đầu. Anh rút từ trong tập phai ra 1 bao thư giấy và đưa cho em rồi anh bước đi. Em cũng không hiểu vì sao lúc đó em lại nhận cái bao thư đó nữa. Nhìn anh đi rồi em nhẹ nhỏm cả người sau câu nói của mình. Em đóng cửa lại rồi mở phong thư ra xem thử có gì ở trong đó, em thật không ngờ cái thẻ đeo mình lại có trong bao thư của anh, một mẫu giấy đi kèm anh viết chỉ 5 từ "mình làm quen em nhé..!" em thấy thật vui nhưng biết làm sao để gặp anh bây giờ. Vậy là ngày mai em không phải tìm công việc mới nữa, em nói thầm trong lòng em cảm ơn anh.
Thế là ngày hôm sau anh lại đến và em cũng thấy ngài ngại khi đối diện anh, rồi thời gian không hiểu sao mình lại thân nhau rồi mình yêu nhau và cho đến bây giờ mình là vợ chồng.
Trong suốt thời gian bên anh em thấy mình hạnh phúc và sung sướng vô cùng. Anh cho em tất cả tình yêu thương của một người chồng và rồi khi nghỉ về nó em luôn tự nhủ tại sao anh khờ như vậy? Tại sao anh đối sử tốt với em như vậy?
Lúc còn yêu nhau đã có rất nhiều lần em tự nguyện hiến dâng cho anh cái ngàn vàng của mình vì em tin anh. Nhưng anh không làm điều đó, em tự nhủ có phải anh ngại không? và sự thật vẫn không phải vậy. Em đã làm bằng mọi cách nhưng anh không làm chuyện đó, anh chỉ ôm em và hôn em mà thôi. Em hỏi anh vì sao anh không nói, anh chỉ bảo em rằng: anh yêu như vậy đó em hiểu thì thông cảm cho anh, nếu chán anh thì em cứ ra đi anh không ép. Em buồn lắm nhưng không hiểu vì sao em vẫn yêu anh mà không ra đi khi nghe câu nói lạnh lùng của anh. Mình yêu và đi đến hôn nhân như ngày hôm nay em mới hiểu được anh. Ngày cưới anh nói với em rằng: từ giờ trở đi em sẻ hiểu vì sao anh chối từ. Em không hiểu anh nói gì nhưng vẫn lắng nghe anh nói. Sau đêm tân hôn anh bảo rằng trong tình yêu anh không muốn người con gái anh yêu hiến dâng cho anh vì đó là tình yêu thôi. Anh muốn một người con gái sẽ không hối hận và mất đi hạnh phúc sau này. Yêu như thể thay áo từng ngày nên anh tôn trọng cái tiết hạnh đó bất kể ai, bất kể người con gái nào.
Em nghe thật ấm áp và hạnh phúc, trong suy nghỉ em muốn hỏi anh thật nhiều. Em muốn hỏi vì sao anh lại khờ như vậy? Thế giới này anh có phải là duy nhất không? Nhưng tận sâu đáy lòng em vẫn nợ anh lời xin lỗi. Em yêu anh nhiều lắm.
(Thu Phượng - Lâm Đồng)
Nguồn: vuonyeuvn.com

Tâm sự này của một người có tên và địa chỉ như trên đã gửi đến Email chiase@vuonyeuvn.com của mình và nhờ mình đăng lên giùm. Mọi người đọc và chia sẽ cho bạn ấy nhé!
http://www.vuonyeuvn.com
Trần Thị Ái Lâm
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trần Thị Ái Lâm

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Khổ đau là nơi bắt đầu của hạnh phúc.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 43863

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!   Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Icon_minitimeWed May 23, 2012 12:50 pm

Bít bao giờ mình mới có được người yêu mình như vậy, chúc cho Thu Phượng hạnh phúc bên mái ấm của mình nhé. Hữu thanh ấy thế mà cũng hay đó chứ nhỉ?
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Left_bar_bleue10/10Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!   Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Icon_minitimeWed May 23, 2012 12:52 pm

Bài này em nghĩ đưa lên mục Thông điệp tình yêu sẽ hay hơn đó anh Thanh
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Left_bar_bleue8/10Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!   Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Icon_minitimeWed May 23, 2012 1:01 pm

Vậy cũng hay vì anh sợ mọi người không đồng tình mới để ở box tâm sự. Bài này lúc trước anh post lên 1 lần rùi nhưng bị hack nên mất, bây giờ post lại mọi người chia sẽ cảm nhận cho bạn ấy nhé.
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44508

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Left_bar_bleue9/10Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!   Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Icon_minitimeWed May 23, 2012 1:53 pm

ukm thật là ấm áp khi đọc đc dòng tâm sự này...chỉ bik chúc 2 người thật hạnh phúc và tin chắc rằng anh không lạnh lùng như bài viết đã nói mà là anh tôn trọng người con gái anh yo, anh tôn trọng chị ấy..tình yo là thứ gì đó thiêng liêng chỉ cần cho đi ko cần nhận lại...có lẽ anh là người như vậy và tin chắc rằng 2 người sẽ còn hạnh phúc hơn với tình yo ấy..mãi hp nhé...

Hai năm rồi anh có còn nhớ
Trái tim em đang bừng tình giấc
Vẫn rộn ràng thấp thỏm không yên
Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!   Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Icon_minitimeWed May 23, 2012 4:21 pm

Anh cũng đang học hỏi để làm được như anh ý. Em muốn như vậy thì đăng ký để anh duyệt rùi cưới ha.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!   Người đàn ông yêu em. Em nợ anh! Icon_minitime

Người đàn ông yêu em. Em nợ anh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Người đàn ông tôi yêu.
» người àk...giờ người đang nơi đâu...
» Gửi BQT Diễn Đàn.
» Thông báo tuyển thành viên BQT diễn đàn Vnthutinh
» [Ý kiến] Về độ an toàn của diễn đàn.