Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gởi em gái!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
forgiveness
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54583

Gởi em gái!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gởi em gái!!!   Gởi em gái!!! Icon_minitimeSun Apr 19, 2009 4:44 am

Em,
Có câu nói " phụ nữ khó tha thứ nhưng dễ quên, đàn ông khó tha thứ nhưng dễ quên". Tôi, đã tha thứ nhưng lại không thể quên tất cả.
Nhiều khi tôi tự hỏi chính bản thân mình, xem tôi có quá cố chấp không? Không đâu, tôi rất phóng khoáng . Nếu cố chấp tôi đã không 9 bỏ làm 10 để giữ 2 chữ thân tình! mặc dù tôi biết rất rõ tôi chẳng có lỗi gì, để mặc cho em lên lớp tôi. Tôi muốn thật sự xoá bỏ tất cả nhưng vết thương lòng thì mãi còn trong tôi. Nhiều khi tôi chẳng muốn quan tâm đến em, nhưng trái tim tôi lại bảo tôi không nên làm như vậy. Và thế là tôi lại thăm hỏi em. Tôi đối với em bằng tấm lòng của tôi, nhưng có đôi khi tôi cảm nhận em không thật với tôi. Tuy nhiên, tôi cũng chẳng bận tâm điều đó. Tôi chẳng muốn làm tổn thương em bất cứ điều gì, và để em cảm thấy em là người rất khôn ngoan vì thế tôi cũng chẳng buồn phân bua với em.
Em, có cảm thấy mệt mỏi không khi sống trong sự giấu giếm và không thật lòng!? Tôi thấy thương em, thương mẹ em!. Nhưng cũng thấy thương cho tôi , vì em mà tôi lại trở thành kẻ nói dối với người nhà. Em bây giờ cũng đang có baby- nguồn gốc gây nên van đề- nên phải giữ gìn sức khỏe. Ở đất Mỹ này, không đám cưới mà có bầu cũng là chuyện rất ư bình thường, nhưng dù sao em cũng có đám hỏi và đăng ký kết hôn đàng hoàng, chỉ còn vấn đề đạo nghĩa và tiệc cưới thôi. Cũng danh chính ngôn thuận là vợ chồng mà, bởi vậy không có gì phải giấu giếm nữa.
Em văn hay chữ tốt nhưng sự hiểu biết suy diễn của em đôi khi lại lệch lạc quá xa vấn đề. Em xâu chuỗi vấn đề từ đâu đó khiến tôi trở thành kẻ khốn đốn trong bài văn của em. Má chồng em là người như thế nào từ từ em sẽ hiểu, nhưng tôi khuyên em đừng nên làm phật ý bà ấy, nếu không em cũng lãnh hậu quả giống tôi, bà ấy sẽ tìm đủ mọi cách để chia rẽ tình thân mà em có. Như bà ấy đã chia rẻ em và tôi, và người bị tổn thương nhiều nhất chính là tôi, sự tổn thương, đau đớn mà tôi không thể quên mỗi khi có điều gì đó liên quan đến. Cùng 1 câu chuyện xảy ra, nhưng mẹ em dạy tôi và em phải nên thương yêu nhau, còn má chồng em lại "DẠY" tôi và em trở thành giận hờn trách móc nhau. Tôi thật cảm ơn điều này rất nhiều. Nhưng em à, dù sao thì mọi việc cũng đã xảy ra, dù em nghĩ tôi là người như thế nào tôi cũng k bận tâm nữa.
Tôi cũng chẳng muốn trách móc ai cả, ai làm lỗi thì lương tâm họ tự trả lời. Tôi và em cũng chỉ là nạn nhân của câu chuyện. Có thể?! Tôi cũng chẳng mong em hiểu tôi. Tôi chỉ mong em hạnh phúc. Sóng gió đừng đến với em. Chúc em hạnh phúc.

Gởi em gái!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang