Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44508

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue9/10Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue10/10Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (10/10)

Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty
Bài gửiTiêu đề: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 6:13 pm

10g tối…
Tít tít tít …
Bạn có 1 tin nhắn mới.
Mylove…
Mình chia tay nhé em!!!
Nhi bàng hoàng buông điện thoại … nghẹn ngào, đau đớn, im lặng…
..
Tại sao, tại sao lại chia tay chứ..ko thể nào, có phải anh đang đùa ko.. ko phải đâu tất cả đều ko phải…

3 tuần trước…
8g sáng…

Long: anh hôm nay phải đi làm xa phải mất 10 ngày anh mới về. Em ở nhà đừng ngủ khuya quá nhé, đừng có bịa lí do ko ngủ được mà online tận sáng đó nhé, ở nhà ko được pỏ pữa đâu đó.. em là hay lười ăn bữa sáng lắm đó..
Nhi: em biết rồi..
Long: biết rồi, em khi nào cũng nói biết rồi mà có khi nào em làm đâu chứ … à mà nhớ học bài đấy nhé, đừng có nói với anh là em đi chơi quên học bài là ko được đâu đó nhé…
Nhi: biết rồi, khổ lắm nói mãi..
Long: ừ em cứ biết rồi mà ko làm đi nhé anh về cắn đứt cái mũi con heo này đấy nhé…
Nhi: em thách anh đấy.hihi
Long:phải ko, anh cắn đấy nhé.. hihi

Họ nhìn nhau và cười, cả 2 cùng ôm nhau và trao cho nhau những lời nói ngọt ngào, đầm ấm của những cặp tình nhân trao cho nhau trong niềm hp..
Nhi và Long thật hạnh phúc khi giờ đây họ thật sự là của nhau, 2 trái tim họ như hoà quyện làm 1, họ mún thời gian mãi mãi ngừng trôi…

2g chiều…

Long: thôi anh phải đi rồi em ở nhà nhớ giữ gìn sức khoẻ, nhớ uống sữa trước khi ăn nhé…
Nhi: anh đi nhớ gọi dt về cho em…

Long bước lên xe, nổ máy, Long đang đi về 1 nơi xa mà ở đó ko có anh và nhi, ko còn người anh iu nữa..
Nhi đứng lặng nhìn long mà dòng nước mắt cứ chảy xuống, ko bik tại sao 1 cảm giác pồn chồn ko yên lại chạy dọc trong con người nhi…cô đứng nhìn póng dáng long chạy về nơi xa cho đến khi khuất hẳn cô mới bước chân ra về…

Ngày đầu tiên khi xa long nhi và long gọi đt cho nhau rất nhiều, Nhi lun hỏi long ở đó thế nào, công viếc ra sao và có chút gì đó gọi là ghen..

Nhi: ở đó có cô nào xinh ko anh?
…. Anh mà bậy bạ về đây em làm thịt con gà trống thiến như anh lun đó hihi..

Ngày thứ 2..

Long bắt đầu công vieệc của mình, anh bận rôn hơn, ít thời gian gọi đt cho nhi, nhi cũng bik là anh bận nên ko gọi đt làm phiền anh, cô chỉ dám gừi tin nhắn qua mail cho anh, cô dành cho anh những lời động viên, khích lệ và 1 chút nhớ thương.
Anh chũng cảm nhận đcược những gì cô trao cho anh, 2 người đã yêu nhau 1 năm cơ mà, nó ko dài nhưng đủ để anh hiểu về cô hơn..
Anh yo nhi, iu nhi bằng 1 trái tim chân thành ko giả dối, anh iu nhi ko phải vì cô có 1 khuôn mặt dễ nhìn, thông minh mà cô là 1 cô gái trong sáng, dịu dàng, vui tươi, ko đòi hỏi nơi anh bất cứ đều gì,.. cô đến với anh khác với những người con gái khác đã đến với anh, vì tiền vì tất cả những gì anh có trong anh…

Ngày thứ 3, thứ 4, thứ…

Cứ như thế trôi qua anh luôn nhận được những dòng tin nhắn yo thương từ nhi sau những giờ làm việc mệt mỏi, những cãm giác đó giờ đây như tan biến..
Anh quyết định sẽ dành cho nhi 1 điều bất ngờ, anh sẽ về sớm hơn dự định, anh sẽ mua cho nhi 1 pó hồng thật lớn để tặn cho cô..
Nhưng thật trớ trêu, ông trời như đang đùa giỡn với họ, ông đã cho họ gặp nhau iu nhau, thậm chí họ còn dự tính sau 12 năm nữa nhi ổn định nghề nghiệp họ sẽ cưới nhau, vậy mà…

….
….
..
.
Ngày thứ 7…

Long trở về mang 1 nổi niềm vui sướng háo hức khi trong đầu anh lúc này chỉ nghĩ tới nhi, anh tưởng tượng ra cảnh nhi sẽ vui mừng như thế nào khi gặp lại anh, nhi sẽ khóc và ôm anh vào lòng như đứa trẻ để anh dỗ dành … nhưng ko….trong đầu anh đang miên mang suy nghĩ về những điều thật hạnh phúc thì…
Két.. két…. Rầm..
1 vụ tai nạn đã làm những gì trong anh tan biến…
Bác sĩ bước ra vẻ mặt buồn rầu đứng trước gia đình và bạn bè anh nghẹn ngào… gia đình vô gặp cháu lần cuối đi…
Anh chỉ có thể sống sót vài giây .. à ko phải nói là vài phút ngắn ngủi…hi vọng nhỏ nhoi trong anh lúc này là được gặp nhi.. nhưng anh ko mún nhi nhìn thấy anh trong lúc này …
Anh đưa tay gọi Thành bạn thân của anh và nhờ Thành làm giúp anh 1 việc… Thành chú tai lắng nghe và làm theo lới anh nói, cầm máy quay Thành đã khóc, khíc như 1 đứa trẻ…

5 phút sau…

Anh cầm đt nhắn tin cho nhi..” mình chia tay em nhé!”..
Anh đau lắm chứ, nước mắt anh cứ rơi, tim anh như có 1 bàn tay vô hình póp chặt khiến anh ko thể thở , ko thể nói và như thế .. ta đã mất anh mãi mãi..
Nhi sau khi nhận được tin nhắn của anh, cô đã gọi đt cho anh nhưng ko thể liên lạc đc với anh..
Cô chạy khắp nơi để hỏi thăm tin tức về anh , bạn bè anh đều trả lời 1 câu quen thuộc…” anh ko biết em thử tìm người khác hỏi xem…”
Cô đã tìm anh trong 2 tháng.. suốt trong 2 tháng trời cô đau khổ, tuyệt vọng, cô hờn trách anh sao quá vô tâm, sao anh lại pỏ rơi cô, sao anh lại quên đi những lời anh đã hứa, cô tự nhủ mình đã làm gì sai khiến anh phải pỏ cô, cô puồn pả, đau đớn…
Và rồi 1 ngày,.. cô quyết định sẽ gạt pỏ anh ra khỏi trí nhớ, sẽ xoá cái ngày 12-2 ra khỏi đầu, ko nhớ anh nữa, sẽ xoá kí ức về anh, ko pùn vì anh nữa, bên anh giờ đây chắc hẳn đã có người iu mới.. anh giờ đây chắc đang hạnh phúc và vui lắm, ko còn nhớ tới cô nữa…
……..
…..

..
.
15 tháng sau…

Bây giờ cô đã trưởng thành hơn trước, cô ko pùn pã như lúc mới chia tay anh nữa, cô đã có thêm nhiều bạn mới và đặc biệt cô đã tìm cho mình 1 poy friend đúng nghĩa ..
Cô và anh quen nhau đã được 1 tháng, anh là người con trai hoàn hảo, bản lĩnh, mạnh mẽ và là típ người của rất nhiều cô gái.. cô may mắn khi được anh iu và trở thành 1 nửa trong cuộc đời anh, anh iu cô bằng 1 trái tim chân thành …
Tưởng chừng như cuộc sống của cô sẽ êm ả nhưng ko sóng gió lại 1 lần nữa đến với cô …
Vào 1 đêm trước ngày 12-2..
(11-2)… 11g30..

It's gonna be another day with the sunshine
Hessarun naui changur barke bichugo banjum nunur tossur ten
Gude misoga narur bangyoyo...

Ne bore sarjag imachugo sarang handago sogsagyojyo
Ne morimathen morning coffee hogshi nega kumur kunayo?

Nhi: alô.. cho hỏi ai zậy?
Người lạ: chào bạn, bạn có phải là nhi ko?
Nhi: ukm, phải mà bạn là ai vậy?
Người là: anh là Thành bạn của Long bồ cũ của em, em ra ngoài đi anh có chuyện mún nói..

Nhi bước ra ngoài mở cửa thì thấy Thành đang đứng ngoài chờ mình,..
Nhi: có chuyện gì vậy bạn?
Thành: anh có thứ này đưa cho em..
Nhi: là đĩa CD
Thành: phải, em cứ bật mà xem…

Chuyện gì đây… nhi đang nghe gì đây, có phải là sự thật ko, Long đã mất sao … ko phải…
Nước mắt nhi rơi… thành kể chậm rãi những gì đã xảy ra với long và những lời nói sau cùng của lòng với thành nhắn gửi cho nhi…
Tai cô ù đi như ko nghe thấy gì.. cô vội vã đóng cửa chạy vào phòng bật CD… đây là hình ảnh của long khi đang nằm trên giường bệnh …

Long: em, anh biết mình bây giờ ko thể gặp em, anh sắp chết rồi em à, dù anh chết nhưng anh vẫn mãi mãi ở bên cạnh em, anh mãi mãi iu em, anh xin lỗi vì đã ko giữ lời hứa, anh ko thể là chồng em sau này, là ba của những đứa con nhưng em sẽ mãi mãi là vợ anh, là mẹ cũa những đứa con của anh…
Em hãy nhớ sống thật tốt, phải tìm cho mình 1 tình yo xứng đáng và người đó thật sự iu em, anh dù nơi nào vận iu em…
…………
……
….

..
.
..
4phút 35 s
Anh iu em, vợ iu của anh..

Nhi đang nghe gì đây, cô đã trách lầm anh, cô đang khóc những giọt nước mắt tuôn trào, cô khóc vì tất cả, cô thầm trách tại sao anh ko gọi đt cho cô, cô buông mình nằm trên giường khóc nứa nở… những gì bao năm chất chứa, bao nhiêu câu hỏi giờ đã có lời giải đáp cho tất cả, nhưng đây ko phải là sự thật cô mún, thà anh cứ để cô trách anh, tại sao lại để cô biết được sự thật này… cô hận bản thân mình iu anh mà ko hiểu anh, nghi ngờ trách cứ anh, cô lun cho rằng anh đã hết iu cô mà cô quên mất rằng cô luôn trong trái tim anh….

Rồi cuộc sống của cô sau này sẽ ra sao…..???
Đây sẽ là 1 thử thách đối với cô, cô tự trách mình và cãm giác tội lỗi đè nặng lên cô.. có lỗi với người cũ .. cô ko còn đũ can đảm để đối diện với cuộc tình mới… cô mún chia tay…
………
Phải làm sao, làm sao để bước tiếp đây, những tháng ngày sau này cô sẽ phải đối diện với quá khứ này như thế nào, cô phải làm sao đây…

Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường

ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue9/10Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue10/10Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:05 pm

làm sao để có thể yo thương, làm sao để có thể bước típ...

Hai năm rồi anh có còn nhớ
Trái tim em đang bừng tình giấc
Vẫn rộn ràng thấp thỏm không yên
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:11 pm

Blog.Uhm.vN chuyện pùn quá Nhi ui
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:14 pm

ừ bùn nhưng là sự thật á... huhu ko bik làm gì hết....

bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 50901

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue0/0Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:22 pm

1 câu chuyên tình bùn... cảm đông.......cô' lên em nhé @:-]
p/s: em đưa hình anh ây' đây,mai môt' anh qua đó du ngoạn,tìm thăm anh ây' làm chén rươu,có gưi? lơì gì ko,anh gưi? hô cho ....^^
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:26 pm

Blog.Uhm.vNAnh mún qua đó à, có cần em tiễn anh 1 đoạn ko Blog.Uhm.vN
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:34 pm

trời ơi anh tốt vậy, vậy anh có nằm trong hội mèo ko ta.. để bik đường làm thịt mèo ăn á hihi

bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 50901

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue0/0Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:35 pm

mà thoai,ơ? lại đây vui hơn,dù sao thì anh Long gì đó đã giao trách nhiêm bảo vê và yêu thương pé Nhi rùi nên cũng ko nơ~ du ngoạn sơm' làm gì....hehe....chà chà,trách nhiêm năng đây.......
Nhi ơi! em đưng` bùn và khóc nưã,có anh đây.........hehe
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeMon May 14, 2012 10:35 pm

bachlong139 đã viết:
1 câu chuyên tình bùn... cảm đông.......cô' lên em nhé @:-]
p/s: em đưa hình anh ây' đây,mai môt' anh qua đó du ngoạn,tìm thăm anh ây' làm chén rươu,có gưi? lơì gì ko,anh gưi? hô cho ....^^

nói ra thịt ngại là tham gia bao lâu ui mà đăng hình ko bik đăng á... hichic

thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue10/1Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue10000/1Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeTue May 15, 2012 1:00 am

Một chuyện tình buồn...nó cũng gần giống như anh vậy...tuy anh không mất đi người mình yêu thương...nhưng cũng vì 1 tai nạn mà khiến anh mất đi chính người mình yêu thương...nỗi đau có bao giờ nguôi...đừng bao giờ cố quên trong kí ức,...mà hãy nhớ đến nó...vì nếu em thực sự yêu người đó thì em hãy nghe lời người đó...bình tâm lại...suy nghĩ lại...và khi nào trái tim em thực sự được yêu thương và em đã sẵn sàng cho những yêu thương đó thì lúc đó hãy mở lòng...và đón nhận hạnh phúc mới em nhé!
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeTue May 15, 2012 4:11 pm

cám ơn anh nhé!! sẽ cố thôi nhưng quá khứ pik khi nào mới đi qua, hiện tại bik khi nào mới sống

ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeTue May 15, 2012 8:57 pm

pun mún đâm đầu chết cho xong

thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue10/1Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Left_bar_bleue10000/1Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeTue May 15, 2012 10:52 pm

chết thì có làm người ấy sống lại hay không
chết có làm cho em có được người đó ở bên cạnh em hay không
chết có làm em vơi đi những giọt nước mắt không
chết có xứng đáng với niềm tin anh ấy dành cho em hay không
chết có xứng đáng với cha mẹ hay ko
vậy thì việc gì phải chết, can đảm mà sống với đúng nghĩa của mình em nhé!
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitimeWed May 16, 2012 9:32 am

sẽ sống tốt thôi anh à. nhưng mà nên làm sao với những tấm ảnh, những món quà và ...
sẽ sống thôi sống cho quá khứ và cho hiện tại

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…   Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn… Icon_minitime

Đừng để em nhặt mành yêu thương không trọn vẹn…
Trang 1 trong tổng số 1 trang