Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đếm thời gian

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Đếm thời gian Left_bar_bleue0/0Đếm thời gian Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Đếm thời gian Empty
Bài gửiTiêu đề: Đếm thời gian   Đếm thời gian Icon_minitimeThu Jul 12, 2012 6:52 pm

Đếm thời gian
Không biết từ lúc nào em đã có thối quen đếm thời gian. Chắc có lẽ từ lúc em bắt đầu yêu. Đối với người đang yêu họ sẽ cảm thấy thời gian rất chậm rãi. Họ đếm từng giờ, từng ngày để được gặp người yêu. Còn đối với em là em đếm từng giờ từng ngày để biết lúc nào anh nhớ đến em.
Em đã đếm 1 giờ, 2 giờ ,…anh nhắn tin hay gọi cho em. Đó là lúc mình yêu nhau, và giành tất cả thời gian cho nhau. Lúc ấy em rất mong mau đến tối để được nói chuyện với anh.
Và rồi mình yêu nhau một thời gian, em đã đếm 1 giờ, 2 giờ,…1 ngày, 2 ngày . Lúc ấy mình vẫn còn tha thiết.
Để rồi lúc anh nói chia tay với em, em đã đếm 1 ngày, 2 ngày, 3 ngày, …7 ngày. Đó là kĩ lục lâu nhất anh mới chịu nói chuyện với em.
Và hiện tại, em đã đếm 1 ngày, 2 ngày,…12 ngày,….Em giật mình khi biết thời gian qua nhanh quá, mới đây thật sự là 12 ngày rồi. Có lúc em cảm thấy bất an nhưng thật ra không có việc gì. Mốc thời gian này chứng tỏ cuộc tình của mình sẽ chấm dứt. Bây giờ em thật sự không muốn đếm thời gian nữa. Vì em không đếm nhưng nó vẫn hiện hữu trong đầu em. Nó bảo với em rằng, anh đã quyết định như thế. Ừ thì đó là quyết định của mỗi người. em tôn trọng đều đó. Nhưng em mong rằng hãy như thế. 1 ngày, 2 ngày,…1 tháng, 2 tháng,…1 năm , 2 năm,…chắc chắn em sẽ không đủ sức để đếm nữa. Em rất giờ phải bắt đầu đếm lại từ đầu. Cứ đếm đi đếm lại cảm giác rất đau anh biết không???
Thật sự hai người yêu nhau khi đã chia tay rồi vẫn không thể là bạn được. Bởi vì nếu là bạn thì hai người đó phải thật sự không còn yêu nhau. Còn đối với em, em mong người em yêu khi đã quyết định chia tay với em, thì đừng nghĩ gì về em nữa. Vì nếu nhớ đến em, em lại phải đếm bắt đầu từ 1.
[You must be registered and logged in to see this link.]

cánh phù dung mỏng
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
cánh phù dung mỏng

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : sống vui vẻ, hoà đồng, không làm người khác buồn, làm bản thân vui
Số lần được cám ơn : 37
Điểm : 45610

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Đếm thời gian Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đếm thời gian   Đếm thời gian Icon_minitimeThu Jul 12, 2012 6:54 pm

Đếm thời gian, một cách để tìm quên quá khứ
Không phải ai cũng đủ kiên nhẫn để đếm thời gian
Thời gian như cơn gió, đến rồi đi rồi không quay lại
Thời gian...chính là do con người ta chờ đợi mà không thể nếu kéo
Thời gian....chính là vô tình như vậy....

Đếm thời gian
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Làm sao núi thời gian
» Thoi gian
» Em thời gian đối với anh như thế nào
» Thời gian..............
» Nếu thời gian trở lại tôi vẫn sẽ yêu em.