Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tưởng em...!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47322

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Tưởng em...! Left_bar_bleue8/10Tưởng em...! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tưởng em...! Left_bar_bleue10/10Tưởng em...! Empty_bar_bleue  (10/10)

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitimeSun May 06, 2012 6:33 pm

Đã lâu rồi em nhỉ? Lâu rồi anh mới cầm bút để viết những dòng tâm sự về em. Hai năm rồi, một khoảng thời gian cũng đủ để chôn vùi đi qúa khứ về hai đứa mình. Tình yêu mà mình đã đi qua thật là đẹp và thơ mọng phải không em? Mình đã yêu nhau thật nhiều và mơ ước cũng thật nhiều. Mình đã từng mơ một mái ấm gia đình nho nhỏ có đầy ấp tiếng nói cười của trẻ thơ, có những buổi cơm xum vầy, có một khu vườn với những luống rau xanh, có những đàn gà chiu chít bươi xới, có lũ heo ủn ỉn no tròn, có dáng em lon ton bên đống đồ đầy tắp, bên bếp lữa đỏ hồng, có tiếng anh ân cần bên chiếc bàn con học...vv.
Và rồi mình tưởng tượng những phút giây đó thật là đẹp và hạnh phúc, mình sẻ trải qua những khó khăn gian khổ rồi yêu thương nhau cho đến suốt cuộc đời.
Có lần em khẻ nhỏ bên tai anh bảo rằng: (Anh có hối hận khi yêu thương em không?

- Anh sẽ không hối hận, vì mình yêu nhau thật lòng mà em.

Dù có chuyện gì sãy ra anh vẫn hoài thương yêu em chứ?

- Ừm dù có chuyện gì sãy ra anh vẫn hoài yêu thương em.

Mình sẽ sống bên nhau suốt cuộc đời anh nhé, cơm canh muối mắm nhưng em tin mình sẽ hạnh phúc thật sự phải không anh?

- Ừm em đừng nghỉ ngợi nhiều nữa.)
Anh vẫn không hối hận cho đến bây giờ, vẫn yêu em, thương nhớ em, vẫn mơ mọng về những suy nghỉ mà mình đã ước mơ. Nhưng đó chỉ là vô vọng thôi phải không em nhỉ? Tạo hóa đã dẫn lối cho mình bước đến bên nhau thật là hạnh phúc và cũng chia rẽ mình trong những dằn vặt đau thương. Mình không có lỗi gì sao trời lại khiến duyên mình trắc trở em nhỉ? Anh đã từng nghỉ tình yêu thật lòng sẽ làm rung động tim trời, nhưng không phải em à. Mình đã đến với nhau trong sự chênh lệch qúa cao. Nhưng mình cùng suy nghỉ và ước mơ, nhịp đập và hơi thở. Chẵng lẽ những gì đó chưa đủ để làm bờ đê ngăn cản sống gió nên mình phải xa nhau.
Em bây giờ cũng đã êm ấm bên một hạnh phúc mới, bên một người đàn ông chững chặc hơn anh, đầy kinh nghiệm sống hơn anh, và chắc cũng lớn tuổi hơn anh không phải một thằng đàn ông như anh, một thằng đàn ông nhỏ hơn em 6 tuổi nữa. Nhưng anh vật tin chắc rằng tình yêu mà bấy lâu nay mình đã có là thật, em vẫn còn yêu anh phải không em? Anh cũng vậy, anh cũng còn yêu và thương nhớ em lắm Tưởng à. Mình xa nhau đâu phải vì mình không còn yêu nhau đâu em nhỉ? Mình xa nhau chỉ vì chử hiếu thôi phải không em? Đã hai năm trôi qua rồi, hai năm đối với một người nào đó chỉ là một khoảng thời gian ngắn ngủi, nhưng với anh hai năm đó như là hai cuộc hồi sinh cho hai cuộc sống vậy. Anh biết rằng chúng mình đã hết nhưng anh lại không thể bước tiếp đường tình được. Cố tìm cho riêng mình một lối thoát nhưng anh không sao quên được em. Một người con gái khác đã đến với anh nhưng anh không còn cảm giác yêu thương như ngày đó anh đã dành cho em. Anh thấy mọi thứ xa vời và lo sợ lắm Tưởng à. Anh tồi tệ lắm phải không em?
Hôm nay anh ngồi một mình và suy nghỉ về tình yêu của hai chúng mình và cả đoạn đường anh đã đi qua. Anh nhận thấy mình có lỗi thật nhiều với người con gái đến sau. Họ dành tình yêu thương cho anh nhưng anh lại chối từ để giờ đây khi anh nhận ra thì mọi thứ đã qúa xa vời.
Anh chẵng biết bây giờ mình phải làm gì nữa, nhưng có lẽ anh sẽ phải cố gắng để quên đi cho con tim mình bớt đau khổ hơn em à. Lá thư này là lá thư thứ hai mà anh gửi cho em và cũng là lá thư cuối cùng anh sẻ gửi và thôi không còn vương vấn nữa. Có tiếc nuối mấy thì mình cũng không duyên phận. Anh sẽ cầu chúc cho em được hạnh phúc bên mái ấm gia đình bên chồng con em nhé. Hãy sống thật tốt em nhé.

Vĩnh biệt.
Gửi: Lương Thị Tưởng - Thanh Hóa.
http://www.vuonyeuvn.com
mylink
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mylink

Tâm trạng : cynical
Nữ
Châm ngôn sống : 1 cho tất cả
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 45374

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: -10/10
Hài hước:
Tưởng em...! Left_bar_bleue-10/10Tưởng em...! Empty_bar_bleue  (-10/10)
Nội tâm:
Tưởng em...! Left_bar_bleue-10/10Tưởng em...! Empty_bar_bleue  (-10/10)

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitimeSun May 06, 2012 7:45 pm

có một câu rất hay mà cô giáo đã dạy tụi mình: "il l'a quittée et pourtant il l'aime", đây là một câu nói của người Pháp tức là "anh ấy đã rời xa cô ấy mặc dù anh ấy vẫn rất yêu cô ấy"
mình đã tin chuyện này có thật và câu chuyện này của huuthanh làm mình càng tin tưởng hơn
hãy dần quên đi nhé, cho dù có lâu thật lâu vẫn phải cố quên đi, cố quên đi
nhớ và chờ đợi trong vô vọng thật làm con người ta trở nên lạnh nhạt hơn với những tình cảm khác quanh mình, và mình càng làm người đến sau khổ hơn rất nhiều
đừng buồn nữa, quá khứ làm nên con người ta nhưng tương lai mới là thứ mà con người ta cần trong ngóng
hãy để kí ức lặng yên rồi huuthanh sẽ quên, hay có thể huuthanh sẽ nhớ nhưng khi nghĩ lại bạn sẽ thấy mình thật khác
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitimeSun May 06, 2012 9:00 pm

Cảm ơn mylink nhé. Mối tình đầu mà mình cứ ngở là duy nhất đó luôn là nỗi ám ảnh của mình. Người ta giờ này đã êm ấm bên chồng con nhưng sao mình thấy lưu luyến. Gia đình của người đã ngăn cản tụi mình chỉ vì mình nhỏ hơn người 6 tuổi.
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44418

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tưởng em...! Left_bar_bleue9/10Tưởng em...! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitimeSun May 06, 2012 9:17 pm

Đừng pùn nhé anh..
Người ta nói rằng iu nhau chỉ cần sự cho đi ta k cần bik ngày mai ta nhận lại đc bao nhiêu nhưng vẫn cho đi..
Tại sao ư chỉ đơn giản vì iu
Tôi iu em đến nay chừng có thể
Ngọn lửa tình chưa hẳn đã tàn phai
Nhưng ko để em bận lòng thêm nữa
Hay hồn em phải gợn póng u hoài

Tôi iu em âm thầm ko hi vọng
Lúc rụt rè.Khi hậm hực lòng ghen
Tôi iu em , iu chân thành, đầm thám
Cầu em đc người tình như tôi đã iu em….

Tình iu là như zậy đó, có khi ghen,có khi lại bực bội tức tối..nhưng lại ko thể tính toán so đo..
Vâng bạn iu cô ấy, bạn chúc cô ấy hp là ko sai nhưng ở nơi nào đó bạn có nghĩ cô ấy cũng đang nhớ tới bạn ko… mạnh mẽ lên bạn ak
Có lẽ hai người có zuyên ko phận,ở nơii đây chỉ có thể…
Anh chúc em hạnh phúc bên 1 người con trai mk đối với em đó là cs, chúc em tìm thấy niềm vui dù nơi này anh đang rất pùn và cô đơn..
Anh sẽ giữ hình póng em mãi trong trái tim anh .. sẽ khoá ô cửa có chứa em lại để thả lòng mình và tìm cho mình một hình píng khác mặc dù người đó anh bik mãi mãi ko là em…
Anh sẽ đứng vững, ko ngã gục và mãnh mẽ của một thằng con trai.. em hãy nhìn anh sống ntn nhé…
Iu em

Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường @:-]

caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitimeSun May 06, 2012 9:25 pm

Cảm ơn chia sẽ của em nhé ngọc nhi.
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44418

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tưởng em...! Left_bar_bleue9/10Tưởng em...! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitimeSun May 06, 2012 9:29 pm

Ko có gì âu ạh…hihi làm người khác zui em cũng zui lây mk/..hjhj

@:-] Hai năm rồi anh có còn nhớ
Trái tim em đang bừng tình giấc
Vẫn rộn ràng thấp thỏm không yên
Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường @:-]
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitimeThu Jul 26, 2012 7:30 am

Yêu ai cũng không bằng yêu em, nhưng mọi việc đều không thể. Vui bên chồng em nhé. Dù mình không còn nhưng anh vẫn nhớ về em.
Sponsored content

Tưởng em...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tưởng em...!   Tưởng em...! Icon_minitime

Tưởng em...!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tưởng bở