Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM

Go down 
Tác giảThông điệp
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56339

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM Left_bar_bleue6/10CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM Left_bar_bleue8/10CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM Empty_bar_bleue  (8/10)

CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM Empty
Bài gửiTiêu đề: CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM   CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM Icon_minitimeThu Apr 16, 2009 3:00 pm

Đêm nay trời mưa, không biết ở quê nghèo mẹ của con đang ngủ ngon hay bị mất ngủ?. Con nhớ mỗi lần đổi thời tiết là mẹ lại ngủ không được. Mẹ ơi, mẹ có biết con đang rất nhớ mẹ hay không?. Dù rằng con đã lớn, đã đi làm để nuôi bản thân nhưng con biết rằng trong mắt mẹ con vẫn là một người con nhỏ bé cần được che chở, bao bọc. Vì cuộc sống mưu sinh nên con phải đi làm xa, bỏ mẹ ở nhà một mình trong căn nhà rộng. Con biết mẹ cô đơn và nhớ con nhiều lắm, con còn nhớ lúc con nói con sẽ đi làm ở một nơi khác thì mẹ đã buồn biết nhường nào. Trong đêm ấy, mẹ không ngủ được vì lo con thân gái dặm trường; ở xứ lạ mẹ sợ con không ăn được cơm vì không hợp khẩu vị...Nhưng mẹ ơi, bây giờ con đã quen với mọi thứ ở đây rồi. Con đã ăn được những món ăn mà lâu nay con tưởng con không bao giờ ăn được, con cũng đã có nhiều bạn mới và quan trọng hơn nữa là con đã trưởng thành hơn nhiều mẹ ạ. Mẹ biết không, lúc nào con cũng nhớ món ăn mẹ nấu, nhất là món canh chua cá lóc. Con nấu cũng được nhưng khi ăn thì không ngon bằng mẹ. Tại sao vậy Mẹ? Hay là vì mỗi lần mẹ nấu cho con là mẹ đã gửi tất cả những yêu thương của mẹ cho con để bù đắp cho người con sớm mất cha này?. Con rất nhớ cha!.Từ nhỏ con đã thiếu tình yêu thương của cha vì cha đã mất khi con đang còn rất nhỏ. Nhưng không vì thế mà con không ngoan, vì mẹ rất nghiêm khắc với con. Nhờ thế mà con có những thành tích như ngày hôm nay. Không thể nói hết công ơn sinh thành dưỡng dục của mẹ dành cho con nhưng con vẫn nói : Mẹ ơi, con cám ơn mẹ vì tất cả!!!!!

CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh ơi ! Em yêu anh nhiều lắm
» Anh yêu em nhiều lắm
» Cảm ơn em nhiều "Ròm" ạ...
» Ba ơi!Con nhớ ba nhiều....
» anh yêu em nhiều lắm