Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những lời khuyên tố cho teen thất tình

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Những lời khuyên tố cho teen thất tình Left_bar_bleue1/10Những lời khuyên tố cho teen thất tình Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Những lời khuyên tố cho teen thất tình Left_bar_bleue2/10Những lời khuyên tố cho teen thất tình Empty_bar_bleue  (2/10)

Những lời khuyên tố cho teen thất tình Empty
Bài gửiTiêu đề: Những lời khuyên tố cho teen thất tình   Những lời khuyên tố cho teen thất tình Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 1:06 pm

Lời khuyên cho teen thất tình
Thứ sáu, 11/02/2011 09:25
Valentine gần kề thì cũng là lúc những kẻ thất tình cảm thấy chán chường và buồn bã hơn bao giờ hết. Muốn thoát khỏi tâm trạng não nề ấy, hãy tham khảo những lời chia sẻ sau.
Hạn chế truyền bá “tư tưởng tiêu cực”

Những người thất tình, khi yêu mà không được đáp lại, sẽ cố tỏ ra bình thường và phẩy tay: “Không có người này thì còn người khác, lo gì chứ!”, “Yêu thì khổ và lỗ chứ ích lợi gì mà ham”, “Cậu đang có người yêu đấy à? Tội nghiệp, chắc mệt mỏi lắm mà không thoát ra được chứ gì?”, “Rồi người đó sẽ phải hối hận khi đã từ chối mình”…

Khi bạn còn những tư tưởng như thế thì có nghĩa là bạn tự khép cửa trái tim và chẳng ai dám có tình cảm với bạn. Đó là chưa kể, nếu ai đã “có đôi có cặp” thì họ sẽ tránh xa bạn ra đấy, vì bạn toàn nói những lời khiến họ phật ý.

Càng suy nghĩ tiêu cực, mọi thứ càng diễn ra đúng như bạn nghĩ, nếu không muốn chuyện này cứ kéo dài mãi thì bạn hãy sống lạc quan và tích cực lên đi thôi.

Sẽ chẳng có ai dám tiếp cận, làm quen hoặc đến với bạn, khi họ nghe bạn nói: “Yêu có gì thú vị?”, “Có tình cảm với người khác vào lúc này chỉ thêm khổ đau mà thôi”… Đành rằng bạn đang thất tình, nhưng có nhất thiết chỉ vì một người mà thay đổi suy nghĩ với cả thế giới không nhỉ?

Bạn bè khác giới đâu rồi?

Chính họ sẽ khiến cuộc sống của bạn tươi vui và hấp dẫn hơn đấy. Vì bạn đang thiếu thốn tình cảm, nên càng nhiều bạn khác giới, cơ hội tình yêu đến với bạn sẽ dễ dàng hơn và bạn cũng cảm thấy yêu đời hơn.

Càng nhiều bạn khác giới, bạn càng cảm thấy “độc thân thật tuyệt”, bởi cảm xúc dành cho bạn bè khác giới rất đặc biệt. Ngoài ra, bạn còn có thể:

* Tìm được tình yêu nhờ sự “mai mối” từ họ (thông qua giới thiệu, các mối quan hệ “dây mơ rễ má” khi đi chơi chung).

* Bạn cảm thấy thoải mái, và không thích yêu nữa. Khi yêu, bạn bị ràng buộc bởi một người khác giới, nhưng hiện tại, bạn có rất nhiều bạn bè khác giới, quá thú vị phải không…

* Bạn được thể hiện, bạn sẽ chăm chút bản thân hơn, phấn đấu hơn để mong chờ “ai đó” chú ý đến mình. Một động lực tốt đấy!

Thay vì ngồi buồn khổ, hãy tìm kiếm bạn bè khác giới, tích cực làm quen với họ, càng nhiều càng tốt. Nên tránh mang tư tưởng “tìm bạn để kiếm người yêu” vì mọi thứ sẽ trở nên gượng ép và bạn sẽ tiếp tục “thất vọng” dài dài…

Tạo cho bản thân sự hấp dẫn

Chăm chút hơn vẻ bề ngoài của mình, tích cực học thêm một môn thể thao hay môn năng khiếu nào đó, đọc thêm sách, đi chơi với bạn bè nhiều, viết blog, cập nhật facebook và chụp thật nhiều ảnh… Rất có thể chỉ trong một thời gian ngắn, không cần tìm kiếm, tình yêu cũng sẽ tự tìm đến bạn.

Và dù cho tình yêu chưa đến đi nữa, thì chuyện bạn đã từng “thất tình” cũng nhanh chóng chìm vào dĩ vãng… Rồi bạn sẽ thấy, cuộc sống còn nhiều thứ đáng quan tâm hơn… Bạn bị từ chối tình cảm? Chẳng việc gì phải tự ti cả…

Biết đâu được, khi bạn tự thay đổi chính mình, tự làm cho bản thân hấp dẫn, “người đã từng từ chối bạn” lại bắt đầu có tình cảm với bạn thì sao nhỉ?

Muốn yêu thương người khác, trước hết bạn phải biết yêu thương bản thân mình.

Phải biết nắm bắt cơ hội

Đừng chăm chăm nhìn vào cánh cửa đang đóng lại, trong khi có rất nhiều cánh cửa khác đang mở ra chờ đợi bạn bước vào. Những người thất tình thường có xu hướng chán nản hay lười tìm hiểu những đối tượng khác, trong khi những đối tượng khác có nhiều ưu điểm hơn, vượt trội hơn…

Khi đã được “bật đèn xanh”, phải biết nắm bắt cơ hội và kiên nhẫn, để mọi thứ diễn ra theo từng giai đoạn, tránh hấp tấp vội vã, muốn có người yêu chỉ để “trả thù” người đã từ chối mình, điều này không hay vì dễ khiến tình cảm tan vỡ, không bền vững.

Chúc bạn sớm lấy lại thăng bằng khi bị từ chối tình cảm và tìm được một tình yêu mới tốt đẹp hơn!

Theo Pháp luật xã hội
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
forsythia
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
forsythia

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : " ... Đã biết sẽ không có tương lai ... nhưng nếu trong tim ấm áp ... ... Thì dù phía trước có u ám ... cũng không còn đáng sợ nữa ... "
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 43866

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/0
Hài hước:
Những lời khuyên tố cho teen thất tình Left_bar_bleue0/0Những lời khuyên tố cho teen thất tình Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Những lời khuyên tố cho teen thất tình Left_bar_bleue0/0Những lời khuyên tố cho teen thất tình Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Những lời khuyên tố cho teen thất tình   Những lời khuyên tố cho teen thất tình Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 7:42 pm

Mình có phải là teen nữa không ta ??? Ôi không, mình già rồi, hic ... pale pale pale
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Những lời khuyên tố cho teen thất tình Left_bar_bleue1/10Những lời khuyên tố cho teen thất tình Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Những lời khuyên tố cho teen thất tình Left_bar_bleue2/10Những lời khuyên tố cho teen thất tình Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Những lời khuyên tố cho teen thất tình   Những lời khuyên tố cho teen thất tình Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 9:04 pm

thời gian khiến ta già đi ! còn tình yêu làm ta trẻ lại !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Những lời khuyên tố cho teen thất tình   Những lời khuyên tố cho teen thất tình Icon_minitime

Những lời khuyên tố cho teen thất tình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lời khuyên tình yêu
» Lời khuyên cho việc viết một bức thư tình !
» Thất tình, cảm giác khủng hoảng cực độ, ai có thể cho em lời khuyên với!
» sưu tầm những bài thơ tình cho những người không đến được với nhau
» Ái tình đã cho tôi lời khuyên và tôi đã cho ái tình đôi mắt...