Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cần thêm một chút...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Cần thêm một chút... Left_bar_bleue8/10Cần thêm một chút... Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Cần thêm một chút... Left_bar_bleue10/10Cần thêm một chút... Empty_bar_bleue  (10/10)

Cần thêm một chút... Empty
Bài gửiTiêu đề: Cần thêm một chút...   Cần thêm một chút... Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 9:42 pm

Tớ cứ mong mãi một điều gì khiến cho cả tớ và ấy thoát khỏi sự ích kỷ của bản thân.
Hôm nay buồn lắm. Hôm nay ấy đã xưng "tôi" với tớ, ấy bảo tớ không biết giữ gìn tình yêu , lúc nào cũng chỉ nhăm nhe để từ bỏ, để giận dỗi. Tớ có lỗi mà không chịu nhận, tớ biết lỗi mà không chịu sửa, tớ không quan tâm ấy nhiều như ấy quan tâm tớ, tớ đối xử với ấy không hơn không kém một người bạn. Tớ đã thế ư?
Đêm qua, tớ đã khóc nhiều lắm, tớ không dám khóc to đâu, sợ cái Hà nằm cạnh lại giật mình tỉnh giấc, cả ngày nó đã vất vả rồi. Nhưng những tiếng nấc thì lại chẳng thể nào làm vơi đi nỗi đau cứ giằng xé trong tim, nướcmắt cứ trào ướt gối. Sao tớ lại đau nhỉ? Sao tớ lại cứ nhớ mãi hình ảnh của một người nhỉ? Sao những câu nói ấy cứ váng vất ôm lấy tớ như muốn giằng co với lý trí của tớ. Ấy nói rằng không có tớ ấy sẽ tốt hơn, chỉ có ấy là chỗ dựa tinh thần cho tớ, còn tớ thì không, không là chỗ dựa của ai cả. Tớ đang chìm dần, dù tớ có cố gắng mỉm cười thế nào, thì khóe mắt tớ cũng không ngừng rơi những giọt lệ. Tớ đã sai ư?
Tớ đi thực tập một tháng, tớ xa ấy, tớ không biết là ấy đã phải vất vả thế nào với đống bài tập, tớ không biết là ấy phải thức trắng bao nhiêu đêm để hoàn thành công việc ở lớp. Tớ không biết! Không biết gì hết! Và thế là tớ trở thành kẻ vô tâm, chỉ có những lời lẽ sáo rỗng, tớ yêu bằng những lời lẽ sáo rỗng!
Tình yêu, có phải chăng là sự trao qua, đổi lại một cách công bằng không ấy?
Giá như ấy biết, tớ đã nghĩ những gì đằng sau những lời lẽ "sáo rỗng" động viên ấy mỗi tối. Giá như ấy biết, tớ cũng lo lắng cho ấy thật nhiều mà không dám nhắc đi nhắc lại chỉ vì muốn tạo cho ấy một cảm giác thoải mái không bị gò bó, tớ muốn ấy lớn lên, muôn ấy mạnh mẽ hơn nữa.
Khi ngồi viết những dòng này, quả thực, những tâm sự của tớ không biết chia sẻ cùng ai, và lúc này đây, tớ cảm thấy mình cô đơn thật sự. Tớ bỗng nhiên nhận ra rằng, từ trước tới nay tớ đã quen có ấy, quen được bên ấy, quen được ấy lắng nghe những câu chuyện tầm phào vớ vẩn để rồi cả hai đưa cùng cãi nhau ầm ỹ về một vấn đề cực kì cỏn con. Cùng ấy đi chơi, cùng ấy đi ăn những món mà cả hai đứa cùng thích, cùng ấy xem một bộ phim cảm động để tớ được khóc thỏa thích trên vai ấy, cùng ấy nắm tay thật chặt dung dăng dung dẻ giữa trời lạnh buốt, để ấy phả hơi ấm vào tai, thì thào những câu nói ngọt ngào chỉ riêng hai đứa mới hiểu, cuộc sống của tớ, từ khi cóấ y, bỗng nhiên thi vị hơn, đằm thắm mặn mà hơn.
Tớ không có những điều mà ấy mong muốn, còn sự bướng bỉnh lại níu giữ bước chân tớ. Ấy mong tớ thay đổi, ấy cho ấy những lý do, còn tớ là người mắc lỗi và không sửa. Tình yêu , có phải chăng là sự trao qua, đổi lại một cách công bằng không ấy?
Lại một đêm dài nữa, tớ đã cố gắng, nhưng không sao ngủ được, tớ mệt vì những suy nghĩ mông lung giữa hai ta. Không gian nặng trịch, thời gian ì ạch trôi, tớ cứ mong mãi một điều gì khiến cho cả tớ và ấy thoát khỏi sự ích kỷ của bản thân.

quynh_kem2010@yahoo.com.vn
http://www.vuonyeuvn.com
Hikaru8x
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hikaru8x

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Yêu mãi em
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 43968

Cần thêm một chút... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cần thêm một chút...   Cần thêm một chút... Icon_minitimeMon Apr 16, 2012 1:50 am

tâm trạng na ná ><

Cần thêm một chút...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 7 điều cần thiết cho một cuộc hôn nhân vững bền
» đôi khi cần....để......
» Một nữa ..!
» 26 điều cần ghi nhớ trong cuộc sống
» Cuộc đời con cần...! Hạnh phúc mái ấm gia đình.