Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tạm biệt người tôi yêu!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Tạm biệt người tôi yêu! Left_bar_bleue8/10Tạm biệt người tôi yêu! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tạm biệt người tôi yêu! Left_bar_bleue10/10Tạm biệt người tôi yêu! Empty_bar_bleue  (10/10)

Tạm biệt người tôi yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tạm biệt người tôi yêu!   Tạm biệt người tôi yêu! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 2:09 pm

Đã từ rất lâu rồi! Cánh tay cùng cây bút đã không hạ xuống tờ giấy với những nỗi lòng sâu kín.
Ngày xưa, lần đầu tiên tôi biết yêu và có cảm giác yêu thực sự. Những gì tôi có lúc đó với tôi thực sự là một vùng trời hạnh phúc. Lúc đó tôi nhìn thế giới bằng ánh mắt thật lạc quan. Tôi còn nhớ như in nụ cười trên đôi môi chin đỏ ấy suýt làm tôi choáng ngợp, tôi thấy trên thế gian này không còn gì hạnh phúc bằng.
Cuộc sống tươi đẹp cứ ngày đến rồi lại trôi đi theo nó là những sóng gió. Hạnh phúc, vui sướng cũng có ngày qua đi và nỗi buồn cũng tới. Em chia tay tôi chỉ vì những lí do tưởng chừng như quá đơn giản, mối tình đẹp của tuổi học trò chấm dứt từ đó. Tôi hụt hẫng, suy sụp và chán chường như một con thiêu thân chạy vào nơi không lối thoát. Tôi căm ghét mọi thứ mà trước đây tôi đã từng nâng niu. Tôi hận mình, hận cuộc đời vì tôi nghĩ mất em là tôi đã mất đi tất cả. Khi người ta yêu tình yêu làm cho tâm hồn họ thật trong sáng và họ nghĩ nhiều điều tốt đẹp về tương lai. Nhưng những vấp ngã mà họ gặp phải trên đường tình làm cho họ cảm thấy thất vọng, lạc lõng. Tôi cũng chẳng ngoại lệ.
Tôi đã trở thành một con người chuyên lừa dối tình cảm của người khác và coi đó là trò chơi làm cho nhiều người con gái phải đau khổ. Hình như tôi muốn họ cũng như tôi trước kia. Những cuộc tình thoáng qua rồi vụt mất rồi cứ thế… cứ thế.
Thời gian lặng lẽ trôi qua, tôi cũng bước vào ngưỡng cửa đại học. Hình như số phận lại đưa tôi đến một con đường khi xưa tôi không thoát ra được mà khi đã thoát được rồi thì bên ngoài vô số những điều tốt đẹp đang chờ tôi. Thật tình cờ tôi đã gặp em, một cô gái hoàn toàn xa lạ mà cảm giác lúc đầu rất bình thường. Một cô bé đứng tựa cửa và tôi cũng thế. Hai đứa nhìn nhau mà lúc đó thật lạ lẫm của hai con người chưa hề quen biết.
Rồi cái gì đến cũng đến, chúng ta làm bạn với nhau. Qua những lần tiếp xúc, trò chuyện tôi thấy tâm hồn của mình như được giải thoát. Mỗi lần gặp em đều mang đến cho tôi cảm giác bâng khuâng khó tả, cảm giác mà từ rất lâu rồi đã tắt trong tôi. Nhưng tôi lại mắc phải một sai lầm lớn khi đã ngỏ lời yêu với một người mà tôi không yêu mặc dù người đó tốt và yêu tôi thực sự, cô gái đó là bạn thân của em. Tôi không muốn cô ấy đau khổ vì tôi đã phụ tình. Tôi đã nói thật với cô ấy rằng người tôi yêu không phải là cô ấy. Trong thời gian này tôi thực sự đau khổ vì tôi nhận ra rằng người tôi thực sự yêu chính là em nhưng tôi không thể nói ra được. Em và cô ấy là hai người bạn thân, và em thì không bao giờ muốn làm tổn thương đến cô ấy và ngược lại.
Tôi biết em có nhiều người để ý từ khi còn là cô học trò cấp 3 và cả khi vào đại học bởi tính cách dễ thương và đôi mắt em gặp một lần sao mà khó quên thế. Tôi nhận ra rằng con tim mình lại đập loạn nhịp mỗi khi nhìn vào đôi mắt ấy, cảm giác được yêu của 2 năm trước lại ùa về. Từ đó tôi viện cớ để gặp em thực ra là để nhìn thấy em. Tôi rất thích nhìn em cười, một nụ cười vô tư của cô sinh viên chưa vướng bận chuyện đời. Chưa bao giờ tôi thấy cuộc sống tươi đẹp như lúc này. Tôi yêu đời, yêu em và yêu nhiều thứ lắm. Em biết không, ngay cả trong mơ tôi cũng thấy được ở bên cạnh em nữa. Hình như hình ảnh của em đã gắn chặt vào trái tim tôi, nảy chồi, bén rễ và mọc lên một thứ cây tình cảm trong đó. Tôi hy vọng một ngày gần nhất sẽ nói với em rằng tôi yêu em để tôi không phải hối hận.
Nhưng cuộc đời mấy khi cho ai trọn vẹn phải không em. Cô bạn thân của em lại đem lòng yêu tôi nhiều đến vậy. Em biết không trái tim tôi rất đau mỗi khi em vô tư gán ghép cho tôi và bạn em. Tôi đã suy nghĩ rất nhiều, em là người coi trọng tình bạn như vậy nếu tôi nói ra tình cảm của mình thì sẽ thế nào, tình bạn của em và cô ấy sẽ thế nào đây. Hay tôi cứ chôn chặt tình cảm của mình như vậy mãi mãi không nói ra nữa. Tôi thật nhu nhược phải không em? Chính vì thế mà tôi đã đánh mất em, và cũng như đánh mất chính mình. Tôi đã đi thật xa nơi ấy, nơi tôi đã gặp em vì không muốn làm người con gái yêu tôi và người tôi yêu bị tổn thương. Giờ đây, em đang hạnh phúc bên tình yêu của mình. Tôi mỉm cười chúc phúc cho em, em nhé.
Tạm biệt người tôi yêu!

hoangthao712
http://www.vuonyeuvn.com
cánh phù dung mỏng
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
cánh phù dung mỏng

Nữ
Châm ngôn sống : sống vui vẻ, hoà đồng, không làm người khác buồn, làm bản thân vui
Số lần được cám ơn : 37
Điểm : 45610

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tạm biệt người tôi yêu! Left_bar_bleue0/0Tạm biệt người tôi yêu! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tạm biệt người tôi yêu! Left_bar_bleue0/0Tạm biệt người tôi yêu! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt người tôi yêu!   Tạm biệt người tôi yêu! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 2:28 pm

Một mối tình vô vọng! Tình yêu mang đến cho người ta nhiều mặt nhỉ, đau khổ, vui vẻ, hạnh phúc, nước mắt, thương đau,...tất cả tạo nên một tình yêu. Và kết quả sau những tình yêu đó cũng thật nhiều: chia tay có, bước tiếp có, dừng lai có, một kẻ một phương....nhưng thấy đau khổ nhiều thôi.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Sống để biết thêm ngày mai...
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 44722

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Tạm biệt người tôi yêu! Left_bar_bleue7/10Tạm biệt người tôi yêu! Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Tạm biệt người tôi yêu! Left_bar_bleue10/10Tạm biệt người tôi yêu! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt người tôi yêu!   Tạm biệt người tôi yêu! Icon_minitimeWed Mar 28, 2012 2:38 pm

1 câu, tình vô vọng
nguoidanoi1988
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoidanoi1988

Nam
Châm ngôn sống : song de cho ! cho 1 nguoi da ra di
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 43261

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt người tôi yêu!   Tạm biệt người tôi yêu! Icon_minitimeThu May 24, 2012 1:27 pm

Nếu có thể bán trái tim mình, tôi xin bán cà quảng đời còn lại để đổi lấy 1 nụ cười của người dành cho tôi!

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Thu May 24, 2012 2:33 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : Thêm dấu.)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tạm biệt người tôi yêu!   Tạm biệt người tôi yêu! Icon_minitime

Tạm biệt người tôi yêu!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vì anh là người đến sau
» Tạm biệt yêu thương
» người àk...giờ người đang nơi đâu...
» Thôi đành biệt ly.
» Nếu có kiếp sau! anh vẫn yêu em!