Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh….Chúc anh ngủ ngon

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
meo_beo
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
meo_beo

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : không có vết thương nào mà thời gian không xóa nhòa được cả
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 54701

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Anh….Chúc anh ngủ ngon Left_bar_bleue0/0Anh….Chúc anh ngủ ngon Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Anh….Chúc anh ngủ ngon Left_bar_bleue0/0Anh….Chúc anh ngủ ngon Empty_bar_bleue  (0/0)

Anh….Chúc anh ngủ ngon Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh….Chúc anh ngủ ngon   Anh….Chúc anh ngủ ngon Icon_minitimeSat Mar 24, 2012 10:52 pm

Anh….Chúc anh ngủ ngon

Đã như một thói quen, mỗi tối Lam đều nhắn một tin nhắn cho Anh -  người đã làm tan chảy trái tim cô. Mỗi tin nhắn của cô đều ẩn chứa những tình cảm ngọt ngào và quan tâm. Thế nhưng cô chưa bao giờ nhận được một tin nhắn hồi đáp từ phía Anh…..

Vậy mà mỗi tối cô đều nhìn vào điện thoại với một chút hy vọng. Hy vọng rằng anh sẽ nhắn lại dù chỉ một câu: uh, cám ơn em….. Lam là một cô gái luôn tự tạo cho bản thân một vẻ ngoài mạng mẽ nhưng bên trong lại vô cùng yếu đuối. Cô vẫn thường chìm trong những mơ mộng và những tưởng tượng của chính mình. Bạn bè thường bảo Lam là con người sớm nắng chiều mưa, lãng mạn và dễ giận. Những lúc như thế Lam chỉ cười.

Cô có một mối tình đầu không trọn vẹn và có những kí ức buồn, cô đã phải mất những 4 năm để có thể  bước ra khỏi cái vỏ ốc xù xì và xấu xí do bản thân tạo ra. Cho dù thời gian đã làm lành vết thương trong lòng cô nhưng nó không xóa nhòa được và chỉ tạo thành một vết sẹo dài trong lòng…. Cho đến khi cô gặp anh, một người mà cô không hiểu  vì sao lại thu hút cô đến thế. Thời gian ở bên anh dù không dài nhưng cũng đủ để cho trái tim cô – một trái tim có vết sẹo dài và đóng băng tan chảy. Cô vẫn thường đùa anh là Hot boy, anh chỉ cười mà không hiểu được hết những ẩn ý của cô….

Như một thói quen, mỗi ngày cô đều nhắn tin cho anh. Ban đầu những tin nhắn chỉ đơn thuần là hỏi han giữa bạn bè, đồng nghiệp nhưng rồi không biết từ khi nào cô đã ghen với những cô gái vui đùa bên cạnh anh. Không biết từ khi nào tim cô lại nhói đau và cô lại thấy mình muốn làm nũng anh, giận hờn với anh. Nhưng tình yêu thì đôi lúc không công bằng và đôi lúc thần tình yêu lại thích trêu chọc người khác…..

“Tình yêu không có lỗi và em cũng không có lỗi khi đã vô tình thích anh. Nhưng anh ạ, anh lại quá sợ hãi khi có người quan tâm đến anh. Từ xưa đến nay em vốn không quan tâm đến ai nghĩ gì và những ai em không thích, em không quan tâm. Nhưng anh thì khác, anh đặc biệt hơn nên em quan tâm mà thôi.” đó là tin nhắn cô đã nhắn cho anh khi anh nói: em đừng quan tâm đến anh nữa.

Cô đã nghĩ mình sẽ bớt trẻ con hơn, sẽ yêu anh một cách trọn vẹn bằng cách chờ và đợi, quan tâm và chăm sóc… Cô đã nghĩ vậy, đã rất vui khi nghĩ đến nụ cười hạnh phúc của anh khi được quan tâm chăm sóc. Nhưng cô đã sai, cô trẻ con lắm, cô thèm được quan tâm, thèm được như những cô gái khác, được ôm anh vi vu lượn phố những ngày cuối tuần, được thong thả dạo trên những con phố đầy lá vàng rơi, được nghe anh kể chuyện huyên thuyên, được cùng anh làm mọi thứ, được bất ngờ thấy anh đứng trước cổng nhà chờ đợi, được anh dỗ dành khi tức giận… Nhưng công việc và lo toan cuộc sống cuốn anh đi và gạt cô ra khỏi vòng xoáy ấy. Và chỉ đơn giản là cô và anh mãi mãi là hai đường thẳng song song mãi mãi không có điểm giao cắt nào mà thôi.

Đôi khi cô thấy mình như đi cầu xin tình cảm, một thứ tình cảm xa xỉ mà người ta gọi là tình yêu. Anh nói đúng, ai cũng có giá trị của riêng mình và cô không phải cầu xin Chỉ là cô đang hy vọng vào thứ mà anh chưa thể đáp ứng được. Vì thế, điều cuối cùng em muốn làm buông tay, trở về nơi cô bắt đầu con đường của mình…..

Anh….Chúc anh ngủ ngon và mơ những giấc mơ thật ngọt ngào nhé. Trong giấc mơ đấy sẽ không có ai làm phiền anh bằng những tin nhắn hỏi han, quan tâm đâu. Em đã từng nói với anh rồi phải không, một khi anh không thích em, không cần em, em sẽ tự động biến mất không làm phiền anh. Vì thế, hãy để em xa anh anh nhé. Em biết mình có thể đánh rơi hạnh phúc mong manh, nhưng cũng có thể em sẽ tìm thấy hạnh phúc trọn vẹn hơn. Em sẽ là em của trước đây, vui vẻ và không anh, mạnh mẽ và lý trí. Em sẽ chờ đợi một lần nữa thần Cupid bắn mũi tên vào mình. Lúc ấy chắc chắn cô gái mà anh gặp sẽ mạnh mẽ, cứng rắn và người lớn hơn rất nhiều rồi. Hãy để em xa anh, để anh biết anh cũng yêu em nhiều lắm, để anh biết trân trọng hơn thứ mình đang có, để anh biết em đã là một thứ quan trọng trong cuộc đời hay chỉ là một cơn gió thoảng qua…Và anh ạ, em vốn là đứa con của gió nên anh sẽ nhanh thấy gió không còn ở cạnh anh nữa đâu. Em mong anh tìm được một tình yêu thực sự dành cho anh, một cô gái thực sự dành cho anh. Khi tìm thấy cô ấy rồi anh hãy giữ tay cô ấy thật chặt anh nhé, đừng sợ cô ấy quan tâm đến anh. sự quan tâm là điều dĩ nhiên đối với những người yêu nhau mà anh. Hạnh phúc và tình yêu vốn mong manh dễ vỡ như thủy tinh ấy nên anh hãy giữ gìn nó thật cẩn thận và đừng buông tay đối với tình yêu đích thực anh nhé.

Anh…..ngủ ngon và ngủ ngoan anh nhé……..
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Anh….Chúc anh ngủ ngon Left_bar_bleue1/10Anh….Chúc anh ngủ ngon Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Anh….Chúc anh ngủ ngon Left_bar_bleue2/10Anh….Chúc anh ngủ ngon Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh….Chúc anh ngủ ngon   Anh….Chúc anh ngủ ngon Icon_minitimeSun Mar 25, 2012 1:14 am

chúc mèo béo ngủ ngon ! quả thực mình mới đọc chúc anh ngủ ngon mình đã muốn đi ngủ rồi ! lên mai mình sẽ đọc lại. cảm ơn bạn nha ! chắc chắn tớ đang ngộ nhận để được ngủ ngon !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
meo_beo
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
meo_beo

Nữ
Châm ngôn sống : không có vết thương nào mà thời gian không xóa nhòa được cả
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 54701

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh….Chúc anh ngủ ngon   Anh….Chúc anh ngủ ngon Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 8:52 pm

uh.^^ vì nó vốn là tình cảm của 1 cô gái dành cho người mà cô yêu nên nó rất chân thành mà...^^
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh….Chúc anh ngủ ngon   Anh….Chúc anh ngủ ngon Icon_minitime

Anh….Chúc anh ngủ ngon
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chúc anh ngủ ngon!
» chúc em bé nhỏ đáng yêu ngủ ngon ( cánh phù dung mỏng )
» Chúc mừng sinh nhật Trần Thị Bảo Ngọc......mọi người vào chúc mừng nhé!
» Chúc Mừng SN haclong137 (MÈO ĐEN XÍ TRAI of Chuột ) -- Mọi người vào chúc mừng nhé ;))
» Chúc mừng sinh nhật anh timtinhyeu 15/3, mọi người vào chúc mừng nhé