Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tuấn ơi ! Đưa tay cho em

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
pthanh1212
Thành viên mới
Thành viên mới
pthanh1212

Tâm trạng : sleep
Nữ
Châm ngôn sống : Có vấp ngã mới biết mình đang đi
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 43932

Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Empty
Bài gửiTiêu đề: Tuấn ơi ! Đưa tay cho em   Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Icon_minitimeWed Mar 21, 2012 12:13 pm

Người ta nói : Khi một người có cái chân đau thì họ chỉ nghĩ về cái chân đau đó.. Điều đó có lẽ đúng. Một người đau, người ta chỉ nghĩ đến nỗi đau của mình, đau khổ vì nó, ôm khư khư nỗi đau đó, và thậm chí không muốn cho ai động vào.

Họ tự dằn vặt mình và tỏ vẻ không muốn để người khác giúp đỡ, họ vô tình hay cố ý làm những người xung quanh khó xử hoặc buồn lòng.

Nói thật, đấy không phải là mạnh mẽ gì, mà chẳng qua đấy là sự kém cỏi, kém cỏi và hèn vì nghĩ rằng mình không thể vượt qua được và cũng vì thế mà sinh ra tính tự phụ, bất mãn, nằm đó gặm nhấm nỗi đau.

Hèn kém đến nỗi ngay cả tự bản thân cũng không muốn vượt qua, hạn chế mình ngay cả trong suy nghĩ... chỉ muốn sống mãi với quá khứ đau buồn, chán chường với hiện tại và bi quan về tương lai.

Anh à, khi có nỗi đau thì phải cố gắng mà đứng dậy, vượt qua nó, chứ không phải là cứ để nó ngày càng nặng hơn, càng không thể chữa nổi. Ngã rồi thì phải biết đứng dậy, đứng dậy mà đi tiếp chứ không phải nằm ì ra đó mà kêu, mà khóc... Vẫn biết chẳng có người mạnh mẽ, chỉ có người cố tỏ ra là mình mạnh mẽ, nhưng tỏ ra mình mạnh mẽ không phải là bằng cách bất cần, để mặc mọi chuyện muốn đến đâu thì đến, để suốt ngày chỉ nói: kệ tôi, mọi người đừng quan tâm đến tôi, đấy là chuyện riêng của tôi...

Hãy để nỗi đau đó vơi đi với quá khứ, với một miền xa xăm nào đó trong thâm tâm. Để thỉnh thoảng đôi khi nhớ sẽ lại có cảm giác nhói đau, nhưng đau để nhớ, đau để tránh,đau để ko bao giờ bị đau như vậy. Và lúc đó hãy mỉm cười, không lãng quên vì nó đã là quá khứ. Hãy làm sao sống trọn vẹn với hiện tại và hướng thẳng tương lai...

Đối diện với chính bản thân mình, tự hỏi xem thực sự mình muốn gì, rồi từ đó thấy mình cần phải làm gì... Và hãy nhìn xung quanh một chút, có bao người đang nhìn anh đấy. Họ có thể không giúp được anh, nhưng ít nhất họ dạy anh cách quan tâm và mở lòng với người khác...

Tuấn ơi ! Đưa tay cho em

Đưa tay đây, em sẽ kéo anh đứng dậy...
nhưng em sẽ chẳng thể làm được gì
khi mà ngay chính cả bản thân anh
cũng không muốn được tự đứng lên...
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Sống để biết thêm ngày mai...
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 44732

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Left_bar_bleue7/10Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Left_bar_bleue10/10Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Empty_bar_bleue  (10/10)

Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tuấn ơi ! Đưa tay cho em   Tuấn ơi ! Đưa tay cho em Icon_minitimeWed Mar 21, 2012 12:47 pm

pthanh1212 đã viết:

Tuấn ơi ! Đưa tay cho em

Đưa tay đây, em sẽ kéo anh đứng dậy...
nhưng em sẽ chẳng thể làm được gì
khi mà ngay chính cả bản thân anh
cũng không muốn được tự đứng lên...
Thanh " Ròm " ??? phải em không vậy?

Tuấn ơi ! Đưa tay cho em
Trang 1 trong tổng số 1 trang