Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
pe_ngoc_9x
Thành viên mới
Thành viên mới
pe_ngoc_9x

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : ngu rất khổ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 44089

VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Empty
Bài gửiTiêu đề: VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU   VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Icon_minitimeSun Mar 11, 2012 9:04 am

Mình chẳng là của nhau anh nhỉ?,
Chưa từng và em biết .... sẽ chẳng bao giờ.
Em vẫn nhớ anh cồn cào mỗi khi đêm xuống,
Vẫn khát khao được anh nắm lấy tay em một lần,
Được ôm anh một cái thật chặt.... dù chỉ là từ sau lưng.

Anh xa quá ....
Biết tìm ai để hỏi khi em không thể gọi tên cho mối quan hệ này?
Anh đó, em đây.
Gần mà xa.lạ nhưng thân thương lắm.
Hiểu nhau như đã từng quen lâu,
chia sẻ được nhiều điều như thể sinh ra là để lắng nghe nhau vậy.
Mà vẫn chênh vênh ...
Em biết, với anh em chỉ là một hiện tại không đầu không cuối.
Em biết, với anh em chỉ là tiếng cười khỏa lấp những lúc trống trải,
cũng có lúc anh nhớ em thật đấy nhưng chỉ là cảm giác thoáng qua thôi
Em sẽ chẳng còn đủ niềm tin để đứng lên nếu bước hụt chân lần nữa.
Em biết bên anh lòng em ấm vậy nhưng sẽ thế nào nếu một ngày anh sẽ về bên cô ấy bỏ em cô đơn 1 mình.
Em mãi không thể giữ anh cho riêng mình - dù đã hơn một lần em khát khao điều ấy.
Chúng mình chẳng có tương lai,
cả anh và em đều chưa một lần nói về ngày mai chưa tới ấy.
Anh không nghĩ và em cũng không hề tưởng tượng đến.
Buông tay em ra anh nhé nếu đã không muốn nắm lấy em cho mình.
Hãy để em một mình nơi vạch xuất phát,
em sẽ tự đi tới đích còn hơn anh nắm lấy tay em suốt chặng nhưng đến cuối con đường anh đột ngột bỏ rơi em.
Khi nói về chuyên ngày mai ấy . anh chỉ trả lời em bằng một tin nhắn “anh xin lỗi”. anh đâu cần phải xin lỗi, đừng xin lỗi em!

Em không muốn anh là người có lỗi… bởi vì em đã tin anh cũng đã từng yêu em!
Trước mặt anh, trước mặt mọi người, em luôn nói : “em ổn, em không sao!”, nhưng sao lại không sao được khi mọi chuyện lại thành ra như thế này chứ.?

Em nhớ anh! Nhớ nhiều lắm, nhưng giờ em không đủ tư cách để có thể nhắn tin với anh như thế nữa đúng không? Trước đây mỗi khi nhớ anh, em hồn nhiên nhắn “em nhớ anh!”, giờ thi em chỉ có thể lặng lẽ khóc mà thôi…em đã tự nhủ sẽ mạnh mẽ kiên cường đứng lên… ừk! đúng rồi em phải mạnh mẽ chứ, phải thật mạnh mẽ anh nhỉ?
Người ta thường nói khi hai trái tim không còn yêu nhau thì sẽ xa rời nhau, nhưng giờ đây em nhận ra “chia tay không phải vì không còn yêu nhau, mà chia tay vì tình yêu chưa đủ lớn!” có đúng như thế không anh?em đã yêu anh, yêu rất nhiều… giờ đây nhìn lại em thấy mình rất ngốc! anh cũng thấy thế đúng không? Em ngốc nghếch đến mức không muốn anh là người có lỗi…a có biết không?nhưng lúc ở bên em.không như trước kia.anh luôn giữ khoảng cách.anh luôn tự nhắc mình.anh đã có cô ý.e biết những lúc ý anh cảm thấy tội lỗi thế nào.anh cảm thấy ghét bản thân mình tham lam.đã không làm chủ được bản thân.anh cảm thấy có lỗi với cô ý.anh đặt ảnh 2 người làm hinh nền.để lúc nào anh cũng nhìn thấy như 1 lời nhắc nhở bản thân.cô y mới là :’’vợ’’anh.e hiểu.ai bảo em là người đến sau chứ.có những lúc em ích ki nghĩ rằng:“Em không quan tâm điều ấy.chỉ cần được ở bên,chăm sóc cho anh vậy là đủ rồi.em ích kỉ phải không anh?.”nhưng em đã nhầm rồi.nếu làm vậy chỉ khiên anh thêm năngj nề thôi,làm vậy chỉ khiến anh càng thêm khó sử thôi.nhìn thấy anh như thế em rât đau lòng.em tự an ủi mình rằng sẽ không sao.nhưng đó là em đang tự lừa dối bản thân minh đúng không anh?.vì anh đã rât yêu cô ý.nên dù cố chấp giữ anh bên mình mà anh không hạnh phúc.thì thà em để anh về nơi ấy-nơi có 1 người con gái rất tốt đang chờ anh.em quyết định sẽ để anh thoải mái. từ giờ trở đi.e sẽ không để anh phải khó sử nữa.
Người ta nói:”yêu là sự hi sinh,là sự cho đi nhưng không mong nhận lại”.”yêu không phải sự sở hữu,yêu là hạnh phúc khi thấy người mình yêu hạnh phúc”điều đó là đúng phải không anh?e sẽ luôn nhắc nhở mình như vậy. em đã suy nghĩ nhiều lắm anh ak.nhưng thôi.em sẽ cất những suy nghĩ ấy cùng những kỉ niệm về anh,vào sâu trông trái tim em.
Giờ bảo em đối diện với sự thật, em thấy …thấy sao nhỉ? Em chẳng biết nữa anh ak!Mọi người bảo em mọi chuyện mới diễn ra nên sẽ nhanh lấy lại cân bằng nhưng sao khó anh nhỉ? Nhưng em sẽ cố mà, để anh yên tâm về em, dù mất bao lâu, nhưng nhất định em sẽ làm được… trong bất kì chuyện gì, em cũng rất kiên cường, bây giờ cũng thế, em không níu anh ở lại… em đã từng bảo anh thế mà, nếu còn yêu em, anh sẽ ở lại đúng không? Vì phải cảm thấy thoải mái khi bên nhau anh nhỉ?
Nhưng chỉ một lần này nữa thôi, một lần này nữa thôi anh nhé! Chỉ một lần duy nhất này nữa thôi, hãy nghĩ về em như nghĩ về người anh đã từng yêu nhé! Em tự an ủi mình như thế đấy…
Anh nhất định phải hạnh phúc anh nhé, em muốn người em yêu được hạnh phúc.em tin cô ý nhất định sẽ mang hạnh phúc tới cho anh.và sẽ phải luôn là như thế nếu em biết anh sống không hạnh phúc thì anh chết chắc rồi đó….
Anh à! Anh có biết không? Để có thể quên được anh là rất khó.
Em giận bản thân mình lắm. Giận em tại sao yêu anh nhiều đến vậy? Em giận lắm anh à.
Em đã thử xóa mọi thứ về anh. Từ số điện thoại của anh, nick chat của anh, xóa những gì liên quan đến anh, nhưng dù em cố xóa đi mọi thứ nhưng em vẫn không thể quên anh, em vẫn không sao xóa mọi ký ức về anh. Nó vẫn cứ hiện hữu trong tim em. Em phải làm sao để có thể quên anh? Đôi khi em muốn bỏ đi thật xa, em muốn chạy trốn tất cả để lãng quên anh, nhưng em không đủ can đảm anh à. Chạy trốn không có nghĩa là sẽ quên được anh, chạy trốn là yếu đuối phải không anh? Và rồi em đã chọn cách đối mặt. Đối mặt với sự thật là anh không là của em, và em đang cố tập cho mình cách sống khi không có anh bên cạnh.
Giờ đây đã đên lúc em phải chấp nhận sự thật rằng chúng ta mãi mãi chỉ là hai đường thẳng song song không bao giờ có điểm giao nhau, em mãi là một kẻ cô độc trên con đường đời phía trước và anh sẽ mãi là kỹ niệm trong em.
Hãy mặc kệ em, anh hãy sống với những gì anh đang có, hãy cứ để em với những nỗi đau ấy, em sẽ không gục ngã đâu, em sẽ sống tốt anh à, em sẽ phải đi con đường của riêng em dù nó có chông gai thế nào.
Dù rất đau vì những gì anh đem đến nhưng cũng cảm ơn anh đã cho em biết em cũng còn có thể yêu thương sau nhưng nỗi đau em đã trải qua, anh đã làm cho con tim em đập rộn ràng trở lại sau 1 thời gian dài băng giá, cũng xin cảm ơn anh đã cho em những nỗi đau để em thêm mạnh mẽ, cảm ơn anh vì đã nói lời xin lỗi em.
Anh à! Dù rất đau nhưng em vẫn cảm ơn anh. Cảm ơn anh vì đã mang đến cho em khoảng thời gian thật vui và hạnh phúc, dù là rất ngắn. Anh đã cho em biết thế nào là tình yêu, thế nào là hạnh phúc khi yêu và được yêu. Dù sau này ở bất cứ nơi đâu, em sẽ vẫn âm thầm lặng lẽ đứng bên lề cuộc sống của anh, và luôn thầm chúc cho anh hạnh phúc, thứ hạnh phúc mà em không thể mang đến cho anh.
Em chúc anh hạnh phúc!
Em yêu anh rất nhiều.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47422

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Left_bar_bleue8/10VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Left_bar_bleue10/10VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Empty_bar_bleue  (10/10)

VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU   VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU Icon_minitimeSun Mar 11, 2012 9:12 am

Bài này sao lại pos lên box này hả bạn.
http://www.vuonyeuvn.com

VÌ EM LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Người yêu tôi - người tôi yêu - chúng tôi yêu nhau
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi