Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...)

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue8/10Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue10/10Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (10/10)

Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty
Bài gửiTiêu đề: Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...)   Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Icon_minitimeSat Mar 10, 2012 6:04 pm

Mình chứng kiến một sự việc cách đây khoảng hơn một năm mà bây giờ nó lại sãy ra tương tự trước mắt mình.
Hôm đó mình trên đường đi làm về, lúc đó khoảng 16h30 mình thấy một em bé tay cầm sấp vé số và cuốn kết quả xổ số đang đi bán. Em nhỏ mời một phụ nử khoảng chừng 45 tuổi mua vé không ngờ người phụ nử đó hất tung sấp vé số và cuốn tập dò số trên tay em, rồi thản nhiên bước đi. Trời gió làm sấp vé số bay tứ tung vậy mà không hiểu sao người phụ nử đó lại làm như vậy. Không chỉ người phụ nữ đó vô tâm mà những người đi ngang qua ngang về lúc đó cũng vui vẽ tươi cười bước đi. Họ đi dẫm lên những tờ vé số mà em phải kiếm sống qua ngày. Mình thấy thương cho em mà chẳng giúp được gì chỉ phụ giúp em lượm nhặt những tờ vé số lên tuy đã bi giơ bẫn. Nhìn vẽ mặt em không chút vui vẽ nhưng cũng bình thường như chuyện này thường sãy ra với em. Mình đưa cho em những tờ vé mà mình đã lượm nhặt giúp em. Em cầm lấy và mời ngược lại tôi " mua giùm cho cháu một tờ đi " Nghe thật là xót xa cho em mà tôi nào đâu có bao giờ chơi số đâu. Tôi móc trong túi ra còn đúng 17 nghìn đồng mà thật tôi cũng không muốn cho vì tôi chỉ biết chống chọi với 1 tuần lễ nữa mới có lương. Ngần ngại thật lâu tôi cũng quyết cho em luôn 17 nghìn đó. Em cảm ơn và rút một tờ vé số đưa lại cho tôi, tôi bảo với em rằng "anh không chơi số. Tiền này cho em đó". Rồi em bước đi và mời mọc những người xung quanh mua xố, (còn nữa)
http://www.vuonyeuvn.com
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue10/1Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue10000/1Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...)   Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Icon_minitimeSat Mar 10, 2012 6:34 pm

những chuyện này thì cũng biết đường nào mà thảo luận, ra đường thấy quá nhiều, quá sức nhiều, các bạn xem clip cướp tiệm vàng vứng bắc. khi nạn nhân đang khâp khoải những giây phút cuối cùng của cuộc đời thì tên cướp ấy vẫn bình thản lục túi, tháo nhẫn rồi cạy tủ để lấy vàng tiền, rồi kết quả của nó là gì .......?cuộc sống thường ngày chúng ta cũng vậy thôi, xã hội xô bồ khiến con người ta đôi khi không muốn vô tâm cũng vô tâm,đi ngoài đường thấy 1 vụ xô xát đánh nhau, 1 vụ cướp bóc .... ta cũng chỉ có thể hoà mình vào đám đông đứng xem chứ có mấy ai nhảy vào can thiệp.chỉ đến khi đán nhau tan, đến khi cướp trốn đi chỗ khác rồi mới xúm lại xem nạn nhân bị nặng hay nhẹ, rồi dem họ đi cùng với bao điều bình luận.hai zaaa ... cái cuộc sống này.

caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue8/10Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue10/10Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...)   Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Icon_minitimeSun Mar 11, 2012 8:19 am

Cái khó khăn như bạn nói cũng đúng. Nhưng chẵng lẽ phải nén chịu, lương tâm mình sẽ khó sữ lắm. Dù mình không thể đem sức lực ra để bảo vệ được thì mình cũng lên tiếng nói để giải thoát cho những trái tim bất hạnh. Mình sẽ làm những chuyện đó theo đúng khả năng và năng lực phải không.
http://www.vuonyeuvn.com
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue1/10Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Left_bar_bleue2/10Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...)   Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Icon_minitimeMon Mar 12, 2012 12:50 am

mỗi người hãy tự cho lòng mình thoải mái !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...)   Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...) Icon_minitime

Lòng người thờ ơ.( cùng thảo luận nhé...)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» yêu 1 người cùng lớp--tỉ điều bất lợi
» Cùng nhau Chém [hoàng tử thành rome] và [thiên hạ đệ nhất công tử]. Mạnh gươm lên nhé làng nước.
» Chào anh nhé người tình không bao giờ gặp lại của em...
» Pé đây mười sáu tuổi xuân Nên hay mơ mộng người tình thủy chung Ước mơ có tuyết mùa đông Pé xin ngắm tuyết lòng thầm nhớ ai
» người àk...giờ người đang nơi đâu...