Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cà phê không đường...

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
hoangminhthuy
Thành viên mới
Thành viên mới
hoangminhthuy

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Cố sống để tìm quên kỹ niệm
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 44097

Cà phê không đường... Empty
Bài gửiTiêu đề: Cà phê không đường...   Cà phê không đường... Icon_minitimeSat Mar 03, 2012 4:24 am

Ngày em đi xa anh . Anh đã tự tập cho minh những thói quen trong vô thức .
Thích ngồi một mình trong đêm vắng , không tiếng cười , không bạn bè , chỉ có men cay cùng làn khói trắng với tiếng thở dài lặng lẻ gọi tên .
Rồi em lại xa anh thêm một lần nữa . Chi có ly cà phê không đường làm bạn với anh trong suốt những tháng ngày dài vô tận .
Đăng lắm , anh cảm nhận được từng vị đắng qua những lần anh uống .
Cà phê đắng , nhưng tất cả đâu chỉ có vị đắng .
Anh cảm nhận trong những giọt cà phê đắng đó còn có vị chua , vị cay va mặn.
Chua lắm ...
Cay lắm ...
Mặn lắm ...
Chua cho cuộc tình chua xót . Tình đầu là tình đẹp mà dang dỡ phải không em ? Ai đó đã từng nói , mà ngày đó quen em anh đã không cho là như vậy . Đễ rồi bây giờ anh ôm đắng cay , lòng chua xót nghẹn ngào mà chỉ biết ngậm ngùi tiễn bước em đi xa anh , lặng lẽ lặng lẽ ...
Anh thấy Cay , Cay nơi khóe mắt . Đã bao đêm khóe mắt anh cay nước mắt anh cũng đã rơi , lặng lẽ gọi tên em trong vô vọng . Anh ngước mặt lên trời để ngăn dòng nước mắt , cố gượng cười để lau khô đi những dòng nứơc mắt đó . Mà sao anh không thể ngăn lại được , dù đã cố gượng cười dặn lòng đừng nhớ đừng thương . Nước mắt vô tình rơi , làm sao anh ngăn được . Cũng như em , xa anh rồi thì làm sao anh níu giữ em lại bên anh...
Mặn lắm ... Anh tháy mặn đắng bờ môi . Anh nhớ những gì ngột nào mà minh trao nhau . Nhớ nụ hôn vụng về mà anh đã lén hôn em ngày đó
Giờ chỉ còn là mặn đắng mà thôi .
Ly cà phê nhỏ bé rơi từng giọt tí tách mà như nói với anh biết bao nhiêu điều . Vậy mà em , Em đau phải vô cảm rơi từng giọt từng giọt như phcà phê kia .
Em ra đi , bỏ rơi anh nơi này ma đi không một lời từ biệt , không một lý do , cũng như em lay đi những gi ngọt nào nhất , chỉ đễ lại cho anh la nỗi nhớ mong , sự cô đơn đến điên dại , để lại cho anh là những mãnh vỡ , là nước mắt là nỗi đau , là môt khoảng trông không gì có thể lấp đầy đươc .
Em đã cho anh biết yêu thương chờ đợi , rồi cũng chính em lấy đi của anh tất cả .
Em cho anh giây phút ngọt ngào , rồi em lấy đi để lai cho anh là nước mắt nghẹn ngào , để đem về chỉ còn lại mình anh với bóng đêm , lặng lẻ gọi tên em trong tiềm thức.
Em ra đi , anh còn lại được gì ...?
Chẳng còn gì nữa ...
Anh đã chôn sâu tất cả vào bóng tối . Anh cố tim quên em trong men cay , làn khói trắng ... nhưng tất cả đuề không thể .
Những thói quen mà ngày xưa anh chưa bao giờ biết đến .
Đó là con đường anh đang đi , mà trong tim anh là tất cả kỹ niệm anh mang theo , là hành trang cuối cùng anh còn giữ lại được .
Đó là những ký ức về em .
Là những hương vị của tình mình tan vỡ .
Chua , Cay , Mặn , Đắng ....
Biết đến bao giờ cà phê mới Ngọt .... Biết đến bao giờ anh tim thấy ngày xưa ?
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Cà phê không đường... Left_bar_bleue1/10Cà phê không đường... Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Cà phê không đường... Left_bar_bleue2/10Cà phê không đường... Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê không đường...   Cà phê không đường... Icon_minitimeTue Apr 03, 2012 5:51 pm

biết tới bao giờ ta mới gặp được người khác !
biết tới bao giờ ta mới nhận ra sự giả dối !
và biết tới bao giờ cô ấy mới nhận ra ta yêu cô ấy hơn ai khác !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Cà phê không đường... Left_bar_bleue8/10Cà phê không đường... Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Cà phê không đường... Left_bar_bleue10/10Cà phê không đường... Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê không đường...   Cà phê không đường... Icon_minitimeTue Apr 03, 2012 9:11 pm

Và sẽ có lúc người ta nghỉ về cậu hiểu cậu và yêu thương cậu. Hãy kiên nhẫn lên nhé.
http://www.vuonyeuvn.com
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Cà phê không đường... Left_bar_bleue10/1Cà phê không đường... Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Cà phê không đường... Left_bar_bleue10000/1Cà phê không đường... Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê không đường...   Cà phê không đường... Icon_minitimeThu Apr 05, 2012 8:59 pm

Cafe sẽ ngọt khi bạn thực sự nghĩ nó sẽ ngọt...và ngồi suy nghĩ về nó!
key.lock
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
key.lock

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : bẻ khóa tương lai-mã hóa cuộc đời-khám phá tin yêu
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 43981

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê không đường...   Cà phê không đường... Icon_minitimeSat Apr 07, 2012 10:02 am

cà phê không đường có vị đắng rất ngọt ngào
nếu uống một cách chậm rãi, bạn sẽ nhận ra
vị đắng từ từ lan tỏa và biến mất, chỉ còn lại sự ngọt ngào quyện trên lưỡi
đọng lại 1 chút nơi cổ, và đi vào tâm tư bạn
đừng đau khổ thế bạn nhé
cố lên lol!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cà phê không đường...   Cà phê không đường... Icon_minitime

Cà phê không đường...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Con đường của em hôm nay không còn anh bên cạnh?
» Không thể níu kéo những gì không thuộc về anh...
» "Cùng lắm chỉ như hai đường tiệm cận tiến sát tới nhau mà không bi sự đụng chạm đe doạ lẫn nhau"
» Hàng Trung Quốc: Không nhập + không dùng = Tẩy chay
»  không đọc không biết vs hiểu được tình anh em sâu đậm thế nào!