Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Khi yêu hãy biết trân trọng nhau

Go down 
Tác giảThông điệp
tranthithuthuy_074125x
Thành viên mới
Thành viên mới
tranthithuthuy_074125x

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Muốn vượt qua nỗi sợ hãi hãy đi xuyên qua nó
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46488

Khi yêu hãy biết trân trọng nhau Empty
Bài gửiTiêu đề: Khi yêu hãy biết trân trọng nhau   Khi yêu hãy biết trân trọng nhau Icon_minitimeSun Feb 12, 2012 10:01 am

Khi yêu hãy biết trân trọng nhau!

Có lẽ khi tâm hồn ai đó yên tĩnh là lúc họ nói nhiều với mình nhất
Có lẽ khi ta bên nhau anh không trân trọng, có lẽ em đã học quen dần với cách để quên anh đi và có lẽ trong tâm trí em giờ anh không là gì. Em ước mình có được một cảm giác là người hạnh phúc vào cái ngày em cho minh la ngày buồn nhất..có tẻ nhạt quá không anh. Có lẽ em chỉ cảm thấy hạnh phúc khi ở bên mọi người nhưng trong một góc nhỏ nào đó của tâm hồn mình em vẫn cần sự che chở và yêu thương, mọi người quen nhìn em với cặp mắt của một cô giá mạnh mẽ luôn phản ứng tốt với mọi cảnh, và em đã tạo cho mình một vẽ ngoài cứng cõi và mạnh mẽ như thế mà anh có biết đâu rằng em đã yếu lòng quả thật em quá tệ em nghĩ mình quá tệ khi đã để một kẻ như anh đánh gục, em từng nghĩ minh là một cô gái kiêu ngạo và ngọa nghễ nhất, không them nhìn bất cứ kẻ con trai nào lướt qua mặt em càng khinh thường kẻ nào nhìn chăm chăm vào mặt mình, mặt dù em chẳng đẹp, chẳng quý phái cũng không kêu sa như những cô gái tóc dài má hồng mà anh vẫn khen đẹp. vậy mà em vẫn vỗ ngực bảo mình không cần kẻ con trai nào cả..bởi tất cả con trai em đều xem là con trai thế thôi..họ chẳng có gì lạ, chẳng có gì thu hút,chẳng có gì nổi trội, chẳng có gì để mình kính nể thậm chí ý nghĩ ấy còn hiện lên trong suy nghĩ của mình..
Vậy mà,,,,,,anh âm thầm đi vào trái tim em một cách lặng lẽ, anh chẳng có gì một một gã con trai tinh nghịch và nghịch ngợm, nói chuyện đến cọc lóc,…vậy mà….không biết từ lúc nào anh đã đi vào lòng em..chắc có lẽ vì cái âm thầm và lặng lẽ đó mà mầm xanh tình yêu đã đâm chồi nảy lọc..
Và khi em phát hiện mình đã mến anh thì mọi thứ lại đảo lộn, nếu biết tình yêu là một trò chơi trốn tìm thì em sẽ không dại dột vào cuộc chơi mà không lý do để khi cho kẻ thứ ba vào cuộc thì em là kẻ chiến bại. và anh xem em như một trò chơi đã cũ không còn cái mới lạ để anh chinh phục.
Con trai là vậy phải không anh? Ai cũng thế thích những thú vui mới, trò chơi mới và chinh phục những gì lạ lẫm với họ mà không hề biết trân trọng những gì đã có. Có lẽ em đã hơi quá lời nhưng anh à mõi người đều có những lý do cho riêng mình và ai cũng đều có lý do, nếu anh cho rằng anh có lý do mới vậy thì…cuộc sống này vô vàng những người tàn nhẫn có phải họ chỉ nghĩ cho riêng mình phải không anh mới đưa ra những lý do chẳng có nghĩa…
Có lẽ khi yêu người ta thường quên hết mọi thứ để đến với nhau và trao trọn tình cảm cho nhau nhưng khi đã hết yêu thì những lỗi rất nhỏ người ta cũng gán ghép cho nhau.
Đừng…đừng nói với em quá nhiều nhất lý do vô nghĩa để xoa dịu những cơn đau chưa kịp lành vì em không muốn anh là người giả dối, giả dối ngay cả đối với mình hãy là anh là chính con người anh muốn.

Khi yêu hãy biết trân trọng nhau
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh xẽ trân trọng những gì đã qua
» Có một người như anh...nhưng trân trọng em cả đời?
» CHỜ NHAU MỘT LẦN TRONG ĐỜI, CÓ ĐƯỢC KHÔNG ?
» Trăm năm trong cõi đời ta, áo dài áo ngắn khó là hợp nhau.
» Tạm biệt Huế trong tôi