Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi người yêu dấu!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47702

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue8/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue10/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (10/10)

Gửi người yêu dấu!  Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi người yêu dấu!    Gửi người yêu dấu!  Icon_minitimeFri Feb 24, 2012 9:07 am

Anh nhớ và yêu em nhiều lắm, tình cảm của anh luôn chỉ dành cho em thôi.
Em à! Chắc hẳn em sẽ bất ngờ lắm khi em nhận được những dòng thư này của anh đúng không em...

Hôm nay anh ngồi một mình trong căn phòng nhỏ tự thấy lòng mình nỗi nhớ em da diết không nguôi, bởi hôm nay là ngày trọng đại của em đáng ra anh phải ở gần em, tặng em những bông hồng mà anh ưng ý nhất, được chăm sóc vỗ về và âu yếm em nhưng tất cả chỉ là trong mơ tưởng bởi anh đang ở quá xa em.

Em có biết không? Anh vốn là con người thường hay không tin vào số phận, nhưng nay chính số phận lại làm anh tin vào nó. Bởi một điều đơn giản rằng: khi bọn anh đi thi chỉ mong sao mình đỗ và về quê nhà học hành cho gần và thuận tiện đi lại, nhưng mọi dự định không thành, 15 con người bọn anh lại kéo nhau lên thủ đô gió ngàn yêu dấu để bước vào khóa học của chúng ta.

Hôm đầu, khi bước chân vào lớp, hòa vào dòng chảy của trên 80 con người anh chợt thấy mình vô cùng bé nhỏ. Nhưng quy luật của con người “trước lạ sau quen” dần dần bọn anh cũng hòa nhịp được vào dòng chảy chung của lớp, các bạn mới cũng dần quen và mỗi người bạn lại cho anh một tình cảm riêng, nhưng người mà làm anh ấn tượng và ngày càng in sâu vào tâm trí nhất là ai em có biết không? Anh có thể trả lời ngay rằng đó chính là em. Em xuất hiện với anh như những người bình thường khác, nhưng càng ngày hình ảnh người em bé nhỏ, với mai tóc đen dầy và đôi mắt to tròn mộng mơ đã làm cuốn hút anh ngay từ cái nhìn đầu tiên. Anh không phủ nhận đôi mắt anh đã dõi theo bóng dáng em từ lần đó, em đi lướt qua anh còn anh thì ngoảnh lại nhìn em... Giờ đây anh đang nghĩ có phải vì lần đầu tiên em vô tình đi lướt qua anh để bây giờ vẫn chỉ có mình anh nhìn theo hướng đó…Sau những lần như vậy anh và em đã có số điện thoại của nhau thi thoảng anh em mình nói chuyện và hỏi han nhau dăm ba câu; rồi chúng mình có nick chat của nhau và cứ thế, cứ thế hình bóng em càng sâu đậm trong anh.

Hãy luôn mở rộng vòng tay để đón anh em nhé...

Tuần học gần đấy nhất em biết không? Xe đến đón anh đi trong anh chỉ mong sao xe lướt thật nhanh đến nơi đó được nhìn thấy em, dẫu biết rằng chỉ chào hỏi nhau thôi nhưng anh thấy hồn mình thanh thản nhẹ nhõm biết bao. Nhưng 2 ngày học thì lại quá ngắn ngủi, bao dự định, bao riêng tư muốn dành cho em lại không có. Cuối buổi chiều khi sắp phải xa em sao anh thấy lòng mình nặng trĩu, ngoảnh lại nhìn em mà không dám nhìn lâu, mặc dù chưa phải là mùa đông nhưng anh cảm nhận sao tâm hồn mình lạnh lẽo và cô đơn đến vô cùng và khi em về anh không thể ra sân để tiễn em mà chỉ đứng xa nhìn em khuất dần theo con đường mòn ngoằn nghèo phố vắng. Trên đường về ngồi trên xe mà vẫn thấy lòng mình mênh mông trống trải và chợt bài hát từ chiếc DVD của xe ùa đến “Người yêu dấu ơi, biết bao giờ được trông thấy nhau…” tự nhiên anh thấy kẽ môi mình mặn chát, trên gò má anh một giọt nước lắn qua, để tránh cái nhìn của mọi người, anh khẽ mở cửa kính xe vờ nhìn ra ngoài đón cái gió từ khí trời cho lòng mình nhẽ nhõm và xóa đi dấu viết nhớ em. Đến nay em có biết điều anh sợ nhất là gì không em, đó là anh phải xa em và dần mất em. Anh ước gì chúng mình luôn được ở gần nhau, những buồn vui chúng mình đều cùng nhau chia sẻ.

Em à! Anh còn rất nhiều điều muốn nói với em lắm nhưng không bao giờ là đủ cả. Anh sẽ dừng lại tại đây... Và em đừng quên ở một nơi nào đó vẫn có người đã và đang rất yêu em và muốn được em yêu, em nhé. Lúc này đây bên tai anh đang nghe một bài hát man mác buồn và họ tha thiết nhớ về nhau “Trong đôi mắt anh em là tất cả, là niềm vui là hạnh phúc em dấu yêu”. Anh nhớ và yêu em nhiều lắm, tình cảm của anh luôn chỉ dành cho em thôi, em sẽ luôn mở rộng vòng tay để đón anh em nhé. Anh yêu em.

Cánh đồng quê của em.
http://www.vuonyeuvn.com
heokool
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heokool

Nữ
Châm ngôn sống : Smile
Số lần được cám ơn : 38
Điểm : 45042

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: mũm mĩm
Hài hước:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue9/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue5/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người yêu dấu!    Gửi người yêu dấu!  Icon_minitimeMon Feb 27, 2012 4:32 pm

BAO GIỜ MỚI NHẬN ĐƯỢC THƯ TÌNH ĐÂY HẢ TRỜI ;-\'
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue8/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue10/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người yêu dấu!    Gửi người yêu dấu!  Icon_minitimeTue Feb 28, 2012 8:36 pm

Nếu người thân của bạn có dịp ghé thăm và đọc được những tâm sự của bạn thì lúc đó bạn sẽ nhận được thư nếu bạn nói về người đó hoặc người đó có cảm tình với những dòng chử của bạn.
heokool
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heokool

Nữ
Châm ngôn sống : Smile
Số lần được cám ơn : 38
Điểm : 45042

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: mũm mĩm
Hài hước:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue9/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Gửi người yêu dấu!  Left_bar_bleue5/10Gửi người yêu dấu!  Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người yêu dấu!    Gửi người yêu dấu!  Icon_minitimeWed Feb 29, 2012 8:06 am

Arrow em quen với mỗi sư phụ ở diễn đàn này thôi anh ạ ^^
Mà nói chuyện với anh thế này là quen thêm cả anh rồi ;-\'
Sư phụ còn chưa tìm được sư mẫu, nên em noi gương sư phụ lll
Chắc cũng còn lâu lắm "người đó" mới xuất hiện :x
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người yêu dấu!    Gửi người yêu dấu!  Icon_minitimeFri Mar 02, 2012 4:46 am

Thế à mình cũng bấp bênh trong tình yêu nhiều lắm bạn à. Thôi đừng buồn nhiều, mà sinh già là ở giá luôn đó hihi.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người yêu dấu!    Gửi người yêu dấu!  Icon_minitime

Gửi người yêu dấu!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi