Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu dấu kín

Go down 
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47702

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Tình yêu dấu kín Left_bar_bleue8/10Tình yêu dấu kín Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tình yêu dấu kín Left_bar_bleue10/10Tình yêu dấu kín Empty_bar_bleue  (10/10)

Tình yêu dấu kín Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu dấu kín   Tình yêu dấu kín Icon_minitimeTue Feb 21, 2012 6:36 am

Cuộc sống có lẽ nếu thật bình dị và giản đơn thì sẽ không còn gì đáng để nhớ và trân trọng nữa phải không anh? Em lại viết nhật ký, cho những ngày không anh!
Yêu nhau là như thế nào anh nhỉ? Đôi lúc em tự hỏi mình người ta không ai hiểu được tình yêu là gì. Đôi chim uyên ương tượng trưng cho tình yêu chung thủy, khi con đực chết con cái sẽ tuyệt thực chết theo, nhưng nếu con cái chết con đực sẽ nhịn ăn 3 ngày rồi sau đó tiếptục kết đôi cùng con cái khác. Con người thì sao?
Nếu như một ngày nào đó hai đứa mình lại yêu, không phải yêu nhau mà là yêu người khác, em và anh sẽ ra sao? Có thể em sẽ về Quảng Ninh. Nhưng em vẫn giữ lời hứa. Em sẽ chờ đợi anh. Vô vọng, tuyệt vọng, là gì đi nữa em cũng đợi. Em đã yêu anh. Rất chân thành. Rất thật lòng. Rất sâu sắc. Dù thời gian rất ngắn cũng đủ cho em cảm nhận được tình cảm của mình. Anh sẽ là một chỗ dựa rất tốt cho em, em thích sự quyết đoán, kiên quyết của anh. Dù rằng chính vì sự kiên quyết đó mà mình đã xa nhau. Nhưng em còn một niềm tin.
Trong cuộc đời này có hai nửa viên bi sẽ gặp nhau và chỉ khi ghép lại với nhau thì chúng mới có thể lăn được. Nếu mình thật sự là hai nửa của một viên bi, mình nhất định sẽ có ngày phải ghép lại thôi. Có thể trên đường đi để gặp được nhau cả hai đều đã không còn lành lặn. Nhưng có lẽ cũng chính vì thế mà ta nhận ra nhau chứ không nhầm với người khác. Đọc đoạn này có lẽ em hỏi thì anh sẽ lại nói anh chẳng hiểu gì đâu nhỉ? Em là một cô bé Ngốc nghếch mà. Khi nào đó khi anh không còn bị điều gì ràng buộc nữa, lúc đó hãy nhớ những câu nói của em hôm nay. Có lẽ đây sẽ là lần cuối cùng em gửi thư cho anh với những lời yêu thương như thế này.
Ai cũng nói anh không xứng đáng nhận tình cảm của em. Nhưng chỉ có em hiểu nhất những điều em nghĩ, cũng chỉ em mới nhận ra nỗi nhớ anh là như thế nào. Em chờ đợi anh là vô vọng? Chỉ hy vọng nếu anh thật sự không thể đến với em vì anh thương bé Linh và nhất định hy sinh bản thân vì bé, hãy để sự hy sinh đó thật sự xứng đáng, vì trong đó có thêm cả phần của em nữa.
Xin lỗi vì em đã yêu anh quá nhiều như thế!
Khi nào anh không còn bị ràng buộc gì nữa, đó là lúc anh nên trở lại bên em để cùng nhau làm nốt những dự định mà mình chưa kịp làm. Có lẽ lúc đó mình nên chuyển lên Đà Lạt sống chăng? Nếu lúc nào đó em bị bệnh, nếu em cần anh ở bên em những ngày đó, anh đừng từ chối đến bên em nhé. Hôm trước khi sốt cao, trong giấc mơ em thấy anh ở đó mỉm cười với em. Em đã ước anh cảm nhận được lúc đó em mệt mỏi thế nào! Em đã ước nhận được từ anh giọng nói hốt hoảng một chút, lo lắng một chút vào sáng hôm sau... Nhưng cuối cùng cũng không có.
Nếu anh không thật lòng yêu em, những lời anh nói chỉ là một chút đùa vui, sau này khi nghĩ lại sự chân thành của em sẽ khiến anh hối hận. Còn nếu anh thật lòng và rất chân thành với em, tình cảm của em sẽ làm anh vui, sẽ an ủi anh những lúc anh thấy cô đơn, khi anh hạnh phúc anh cũng sẽ nghĩ về nó. Hôm nay sẽ chấm dứt những ngày tháng khắc khoải hy vọng của em. Đến lúc em phải quyết định rồi! Em yêu, yêu anh rất nhiều. Nếu sau này khi con gái lớn lên, hãy dạy con yêu bằng một tình yêu có thể hy sinh vì người khác anh nhé. Hãy dạy con yêu người nào đó có thể chịu đựng đau đớn vì niềm vui của con, hãy dạy con biết yêu bằng tâm hồn, đồng cảm và rung động thật sự. Và quan trọng nhất là dạy cho con biết cách đón nhận sự thật bằng vẻ mặt thản nhiên.
Nếu em biết tình yêu của chúng mình đặt trong trò chơi sấp ngửa, có lẽ em đã có thể thản nhiên đợi kết thúc canh bài. Và như thế mà em có thể không bị tổn thương nhiều đến vậy. Em đã muốn làm cho Quỷ Sa tăng không còn độc ác nữa, em muốn dùng tình yêu của mình khiến cho trái tim băng giá của nó tan chảy, em muốn trở thành bạn gái của Quỷ Sa tăng (satan girlfriend), nhưng em không làmđược vì ngay cả với anh, tình yêu của em cũng không thể làm anh vui, mà chỉ có thể khiến anh trăn trở và suy nghĩ nhiều thôi.
Anh ơi! Em xin lỗi! Xin lỗi vì đã yêu anh quá nhiều như thế. Sẽ có đêm em bật khóc vì nhớ anh nhưng anh sẽ không thể biết, vì sau này em không thể tùy tiện thấy nhớ là gọi cho anh nữa rồi. Anh cũng không thể gọi cho em nữa vì anh còn có vợ và con nữa.Thật sự chúng ta phải xa nhau rồi!
Cuối cùng thì ngày này cũng đến, nếu sự xa cách thời gian và không gian làm cho em quên anh thì tình yêu của em sẽ không còn gì đáng nói nữa. Nhưng nếu ngược lại em sẽ tin trên đời này thực sự còn có tình yêu, và người ta dám hy sinh nhiều thứ vì nó. Không nỡ, nhưng thật sự em phải xa anh rồi, vì anh và cả vì bé Linh nữa, em chưa bao giờ gặp bé, nhưng thật sự là em đã coi bé như con mình vậy, kể từ khi đón nhận quá khứ của anh thì em cũng coi bé như con rồi.
Tạm biệt. Chúc anh sớm quên em và hạnh phúc!.
● Phạm Nga
http://www.vuonyeuvn.com

Tình yêu dấu kín
Trang 1 trong tổng số 1 trang