Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Các bạn ơi!tôi phải làm sao???

Go down 
one love
tonyahn
girl_elizabeth
CHUNG_VIET_8X4
quanghoanh83
ngocnghech141984
comay1511
hoanghontim6666
12 posters
Tác giảThông điệp
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết khoan dung và độc ác khi cần
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48074

Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeSat Apr 02, 2011 9:43 am

Tôi năm nay 26 tuổi, đã đi làm được 3 năm, tôi là một cô giáo trong 1 trường Cao đẳng. Tôi không đẹp, nhưng cũng không xấu. Tôi là niềm tự hào của bố mẹ tôi. Vì thế, khi đã có sự nghiệp, bố mẹ tôi lại lo lắng cho tôi trong chuyện lập gia đình.

Tôi đã đến với anh ấy bằng cả tấm lòng. anh khá đẹp trai, ăn nói chững chạc và được mọi người yêu mến, ngưỡng mộ. Và tôi nghĩ rằng những người bị người yêu lừa gạt, bỏ rơi, lợi dụng chỉ là những chuyện chỉ có trong phim và có trong truyện mà thôi. Chứ anh yêu tôi như vậy, tha thiết với tôi như vậy thì làm sao có thể lừa dối và phụ tình tôi được.

Mặc cho mọi người lo lắng cho tôi, khuyên nhủ tôi nên chọn lựa cẩn thận thì tôi nghĩ rằng: tôi đã tìm được "một nửa" của mình và yêu anh, tôn trọng anh rất nhiều. Anh ấy còn giới thiệu tôi với gia đình và tất cả bạn bè của anh. Điều đó làm tôi tin tưởng anh rất nhiều. Kết quả là gần 1 năm yêu nhau và cố gìn giữ tình yêu, thương yêu anh hết mình, cuối cùng tôi cũng nhận ra tình cảm anh dành cho tôi đang dần đến hồi kết.

Tôi không biết rằng tình yêu cũng có lúc bị nguội lạnh và chết đi, người ta có thể không còn yêu nhau nữa, dù không muốn thành kẻ phụ tình. Cho đến khi tôi nhận ra mình đang lâm vào tình cảnh bị anh không yêu nữa thì hỡi ôi, tôi không thể quên anh được nữa rồi.

Bây giờ, với tôi anh đã là cuộc sống là hơi thở. Trước đây, tôi là người khá mạnh mẽ, tôi muốn gì là quyết tâm làm cho bằng được. Vậy mà bây giờ tôi thật nhu nhược. Tôi càng nhịn nhục, càng chăm sóc, cố giữ anh bao nhiêu thì anh lại có vẻ thương hại tôi, hững hờ với tôi bấy nhiêu. Khá nhiều lần, bạn bè bảo tôi hãy quên anh đi và tôi cũng dũng cảm nói muốn dừng lại. Nhưng vì thương anh nhiều và tôi nghĩ : tôi không phải còn trẻ con nữa mà giận dỗi nhiều, nên cố gắng hàn gắn. Hy vọng anh hiểu và sẽ lại thương yêu tôi. Mãi cho đến khi tôi đọc được bức thư anh gửi cho người tình đầu và sau đó là những tin nhắn, những cuộc điện thoại anh dành cho những cô gái khác xung quanh anh, với những lời quan tâm, yêu thương trong thời gian xa tôi, còn tôi anh lạnh nhạt, tôi quá tuyệt vọng. Lần đầu tiên tôi cảm thấy hối hận vì yêu anh, lần đầu tiên tôi chỉ muốn cầm dao đâm chết người mà tôi yêu. Lúc đo anh lại vỗ về tôi, làm tôi nguôi giận, nhưng rồi được gì khi một ngày mai anh vẫn lại như thế -Lạnh nhạt, thờ ơ với tôi?và tôi lại khóc vì anh...

Tôi không muốn bị anh đối xử như vậy. Tôi sợ cảm giác bị bỏ rơi, sợ cảm giác thất vọng vì những lần anh hờ hững và lạnh lùng với tôi. Tôi không muốn! nhưng có một điều tôi trăn trở nữa là gia đình anh ấy (nhất là bố anh) quý tôi rất nhiều, lúc nào cũng hy vọng tôi và anh sẽ thành đôi. Tôi cũng hi vọng mình sẽ thành con của hai người mà tôi yêu thương đó, dù gia đình anh không giàu. Dưới anh còn một em trai cũng rất quý tôi, bố anh lại hy vọng tôi luôn bên anh giúp anh trong cuộc sống và công việc, vì tôi giảng dạy cùng chuyên ngành mà anh đang làm. Vậy nên, tôi khó xử quá, tôi còn thương yêu anh rất nhiều, lại nặng tình với gia đình anh, vậy mà...

Làm sao tôi có thể quên được anh? Làm sao tôi có đủ can đảm để nói lời từ biệt với anh? đủ can đảm bước đi trên con đường không có anh? Tôi có cần phải rời xa nơi tôi đang làm việc 1 thời gian để không phải gặp anh không? Tôi có nên cho bố mẹ anh biết sự thật về chuyện của chúng tôi không?
Hãy cho tôi một lời khuyên. Tôi không biết phải làm gì bây giờ, nếu anh ấy là người đa tình, liệu tôi có thể thay đổi được anh ấy không? Nếu tôi cứ cố gắng níu giữ anh ấy, sau này tôi sẽ mệt mỏi mà chết mất. Tôi không muốn vì tình mà làm ảnh hưởng đến sự nghiệp của mình, nhưng nó đã làm tôi suy nghĩ quá nhiều và tiều tụy. Tôi muốn được cùng anh xây dựng một gia đình đầm ấm, nhưng thật khó khi mà mới yêu nhau, anh đã làm tôi mất đi lòng tin nơi anh. Bố mẹ tôi biết tôi như thế này chắc cũng buồn lắm! Vì khi tôi đưa anh về nhà tôi chơi, bố mẹ tôi cũng rất hài lòng về anh! Bố mẹ tôi và bố mẹ anh đang chờ mong ngày chúng tôi hạnh phúc.
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 49046

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Left_bar_bleue0/0Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Left_bar_bleue0/0Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeSat Apr 02, 2011 7:12 pm

có thể lúc này bạn cảm thấy thật khó khăn khi chấp nhận lìa xa người con trai mà bạn yêu thương,nhưng níu kéo liệu có mang lại hạnh phúc không hay bạn lại tiếp tục nhận ra tình yêu ấy đang chết dần trong anh ấy.Can đảm để đối diện và chấp nhận nó
Bạn có nền tảng gia đình thật vững chắc nhưng điều đó chỉ là nhưng viên gạhj xây lên bức tường kiên cố mà giờ thì cái móng của nó đang lung lây, liệu có nên xây dựng tiếp ko?
Chúc bạn vượt qua mọi nổi buồn để chào đón niềm vui của ngày mới
ngocnghech141984
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ngocnghech141984

Tâm trạng : brooding
Nữ
Châm ngôn sống : Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.Cho tôi được ngày nữa để yêu thương!...
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 52257

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeSun Apr 03, 2011 10:15 pm

..Bạn gái thân! Xin được chia sẻ với những đau đớn mà bạn đang phải gánh chịu, thật khó để nói với bạn nên làm gì trong lúc này, cuộc sống là vậy đấy, có ai học được chữ " ngờ" đâu?tình yêu lại càng ko bao giờ biết được rồi mai này sẽ ra sao? Đáng sợ nhất là con người thay đổi, và nếu như tình yêu ko còn nữa thì dù bạn muốn niú kéo hay hàn gắn thì tình yêu đó vẫn ra đi thôi..
Vốn dĩ đàn ông thường thích chinh phục phụ nữ hơn là bị chinh phục, bạn tỏ ra quan tâm, hay chăm sóc , nhịn nhục thì càng làm cho anh ấy chán nản- đó là điểm yếu của phái nữ chúng mình, nhưng cũng ko thể trách bạn được, vì tình yêu bạn dành cho anh ấy là chân thành thì những việc bạn làm cho anh ấy cũng là điều dễ hiểu.Nhưng tôi muốn khuyên bạn 1 điều, bạn đừng vì sợ đánh mất lòng tin về phía gđình của mình và gđình anh ấy mà lo sợ, bạn nói bạn ko còn là trẻ con nữa, vậy bạn hãy can đảm mà đối diện với sự thật, trong chuyện này bạn ko phải là người thay lòng, bạn ko đáng trách, bạn nên chia sẻ những suy nghĩ của bạn với mẹ hoặc chị( em) gái bạn để ho cho bạn lời khuyên, nếu cả 2 gd đã tin tưởng và hy vọng vào hp của 2 bạn thì bạn càng ko nên dấu diếm,nếu anh ấy còn yêu bạn thì chuyện đó ko khó gì, nhưng nêú tyêu anh ấy dành cho bạn đã ko còn nữa thì bạn có cố gắng cũng vô ích thôi, anh ấy sẽ thương hại bạn và bạn sẽ càng đau khổ,bạn phải mạnh mẽ lên.hp là do 2 bạn quyết định chứ ko phải phía bố mẹ bạn hay anh ấy ..bạn hãy cho mình tgian để xem xét lại tình cảm của 2 ng, nếu tyêu đã chết thì chia tay sẽ thấy nhẹ nhàng hơn, thà đau 1 lần còn hơn cả đời phải sống trong đau khổ bạn ạ! chúc bạn có đủ tự tin để đưa ra quyết định của mình.
quanghoanh83
Thành viên mới
Thành viên mới
quanghoanh83

Nam
Châm ngôn sống : hạnh phúc là đấu tranh
Điểm : 47744

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Left_bar_bleue10/10Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Left_bar_bleue10/10Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeThu Apr 14, 2011 8:05 am

Theo tôi nghĩ bạn ko nên xa lánh hay trốn chạy, tránh mặt mà hãy đối mặt vói chính người đã phụ bạc tình yêu của mình. qua châm ngôn sống của bạn tôi thấy bạn là người rất mạnh mẽ, rất lý trí; bây giờ bạn haỹ dùng lý trí của mình để đối mặt với những khó khăn đi là vừa rồi đó. bạn hãy sống yêu đời, mạnh mẽ lên để chứng minh cho gã sở khanh kia thấy cuộc sống của bạn vẫn tốt nếu không có cái tình yêu dối trá của gã ấy. chúc bạn nhanh chóng trở lại cuộc sống bình thường của mình.
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56378

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Left_bar_bleue70/100Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Left_bar_bleue991/1000Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeThu Apr 14, 2011 8:26 am

qqueen một người không phải dễ! nếu thật sự cần phải quên thì cũng không hẳn khó khăn?
_hãy chỉ giữ lại những kỉ niệm đẹp .
còn những kỉ niệm buồn thì không cần nhớ!
http://vnthutinh.com.vn
girl_elizabeth
Thành viên mới
Thành viên mới
girl_elizabeth

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Luon bang long voi nhung gi ta dang co !!!!
Điểm : 47776

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 10:24 am

E còn ít tuôi nhung truong hop nhu cua chi e da tung trai qua roi..e rat hieu tam trang chi luc nay nhung ko the tron tranh duoc su that dang xay ra dau chi ah. Chi co y dinh di dau do 1 thoi gian thi do la viec ko nen dau. Chi hay tu cam nhan va xem tinh yeu cua anh ay danh cho chi co con du lon de tiep tuc tien them nua ko? Neu con cuu van duoc thi chi hay co gang het suc minh nhe, de sau nay ko phai hoi han va du sao cung nhe nhom hon vi chi da lam tat ca nhung gi co the roi.Neu nhu ko the cuu van duoc nua thi chi hay manh me ma noi loi chia tay vi tuong lai va hanh phuc cua chinh chi day. Vi con gai có thì chi ah, chi cung ko con bé nua, tuoi cua chi can phai co 1 chỗ dua vung chac duoc roi. Chi dung phi hoai thoi gian cua minh nhe. Em chuc chi se hanh phuc va som tim duoc cach giai quyet.
tonyahn
Thành viên mới
Thành viên mới
tonyahn

Nam
Châm ngôn sống : Nói cho tôi bạn của bạn, tôi sẽ cho bạn biết bạn là ai
Điểm : 47384

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeTue May 10, 2011 9:26 pm

Chào bạn ! Mình là một thằng con trai, nhưng có lẽ mình hiểu tình cảm và tâm trạng của bạn bây giờ. Nhưng với tư cách của phe kia, mình chỉ nói ra quan điểm và suy nghĩ của mình cho bạn hiểu thôi... :D
Hồi trc, mối tình đầu của mình, mình yêu cô ấy, yêu một cách nồng nhiệt, tha thiết, một tình cảm trong sáng và mình đã cảm thấy rất hạnh phúc, ấm áp khi có cô ấy ở bên... Nhưng rồi càng ngày, mình cảm thấy ko còn hợp nhau nữa. Càng ngày mình càng thấy tình cảm nhạt dần, gặp cô ấy mình thấy chán. Ngày nào cũng phải nói chuyện đt, chúc nhau ngủ ngon..., mình thấy nản. Mình tỏ ra thật bình thương, mình không muốn làm cô ấy tổn thương. Nhưng rôi cũng đến ngày mình nói cô ấy chia tay...
Mình thấy bạn trai của bạn cũng có suy nghĩ giống mình thôi. Cả hai bạn cũng còn trẻ và còn nhiều cơ hội để lựa chọn cho mình. Đã không còn yêu nữa mà cứ phải nói với nhau những câu yêu thương sáo rỗng chỉ càng làm chán nhau thôi. Tình yêu là tiếng nói của trái tim mà bạn :D
Bạn còn trẻ vậy, làm giáo viên nữa (ôi trời :x) thì thiếu gì người yêu Wink) mẹ mình cũng là giáo viên đấy, và bố mình (đẹp trai, giỏi cực nhé) ngày nào buổi sáng thức dậy cũng phải cảm ơn trời phật vì đã cưới đc mẹ mình =))
Chúc bạn luôn vui nhé và có đc quyết định đúng đắn :D
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết khoan dung và độc ác khi cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeThu Aug 04, 2011 10:13 am

xin cảm ơn tât cả các bạn. tôi se tìm cho m lối thoát phù hợp nhất
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47617

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeFri Aug 05, 2011 5:53 pm

bạn k nên gặp anh ta trong 1 thời gian, để suy nghĩ về cuộc tình của bạn, về bản thân bạn liệu bạn thực sự muốn tiếp tục yêu 1 người như thế, tình cảm đến k có lý do vì vậy nó có ra đi cũng k có lý do, chỉ là duyện nợ của bạn và anh ta đến đó là hết, cứ cố níu giữ những thứ đã k còn là của mìh liệu có là điều tốt, dù ít dù nhiều anh ta đã làm cho bạn yêu và giờ đây anh ta đã k còn là giành cho bạn bạn hãy để anh ta ra đi, đừng oán hận làm gì chỉ là do khi ở bên bạn a ta k còn vui và mong muốn gặp bạn như ngày nao thì cũng k nên miễn cưỡng làm j, hãy để cho mọi thứ ra đi theo nó vốn sẽ xảy ra và bạn k cần quên a ta, quên 1 kẻ bội bạc như bạn cho là thế vì làm thế là tự gượng ép bản thân, hãy để mọi thứ trôi qua, đừng tự hỏi tại sao mà hãy trả lời, bởi lẽ đó là chuyện tình cảm, tình cảm đến k lý do thì ra đi cũng k lý do, k còn yêu 1 người thì k có bản năng chăm sóc người mình yêu nên a ta k thể quan tâm hay vô tình hay cố ý làm tổn thương bạn, bởi đơn giản giờ anh ta đã k còn là của bạn,
Mình cũng từng hỏi tại sao người ấy k yêu mình mặc dù mình đã cố gắng làm hết những điều tốt nhất cho người ấy, quan tâm và lo lắng cho người ấy còn hơn bản thân mình nhưng tại sao? nhưng mình đã hiểu rằng bởi vì người ấy k yêu mình nên k có bản năng quan tâm mình hay đón nhận những gì mình làm cho ngườ iấy với 1 tâm trạng hạnh phúc, vì vậy mình k chờ đợi ngườ iấy gọi điện hỏi han mình hay 1 lần rủ mình đi chơi như mình vẫn lầm, và người ấy chưa 1 lần làm thế, nhưng khi k còn hỏi và đã trả lời vì sao mình đã biết đơn giản mình vẫn chỉ là bạn, trước là bạn sau này cũng chỉ đơn giản là bạn, mình vẫn gặp người ấy vẫn quan tâm như ngày nào nhưng bây giờ là sự bằng lòng của mình với tư cách bạn bè. hihi
Boylanhlung
Thành viên mới
Thành viên mới
Boylanhlung

Nam
Châm ngôn sống : cười thật tươi hôn thật sâu sống thật chân thành và tha thứ thật nhanh
Điểm : 46491

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeSun Aug 07, 2011 1:35 am

Tôi biết chắc 1 điều là bạn vẫn còn yêu anh ấy.Và tôi cũng biết chắc một điều là anh ấy không còn yêu bạn nữa...Bạn vẫn chờ đợi và hi vọng anh ấy đổi thay hi vọng về một ngày mai hạnh phúc.Nhưng bạn ơi điều đó sẽ không bao h sẩy đến đó chỉ lá một giấc mơ một giấc mơ không thể thành hiện thực...Bạn hãy để anh ấy ra đi vì sớm hay muộn anh ấy cũng ra di mà.Tất cả những gì bạn đang làm hoàn toàn vô nghĩa và nó sẽ làm bạn bị tổn thương làm bạn mất đi lòng tin ở cuộc sống mà thôi.Hãy nge tôi bạn nên từ bỏ...Bạn có cả thế giới bạn chỉ mất đi một người ko cần tới bạn.Bạn ko cần buồn ko cần dau khổ càng ko cần níu kéo....Bạn h dã khá lớn tuổi(ko muốn nói là dã gia)nên bạn phải sống bằng lí trí ko dc phép sống bằng con tim...lí trí ban hiểu ko lí trí...nó sẽ giúp bạn biết bạn phải làm gì tát nhiên câu trả lời sẽ là từ bỏ và đi tìm cho mỉnh một hạnh phúc một chỗ dựa vững chác và môt gia dình bên một người dàn ông thực sự yêu bạn.Tôi chúc bạn sớm đua ra quyết định từ bỏ và tìm cho mình một hạnh phúc mới...Tôi thấy chính tôi trong người con trai đó hơn ai hết tôi hiểu rõ người con trai đó đang mong muốn rũ bỏ bạn như thế nào.muón trút đi cái với anh ta h là gánh nặng...Bên cạnh tôi đã từng có một người con gái giống bạn và h đây cô ấy dang hạnh phúc vì đơn giản cô ấy ĐÃ CHỌN RA ĐI....
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeFri Nov 11, 2011 11:13 am

xin cảm ơn tất cả! Những lời khuyên của mọi người mình sẽ ghi nhận.
hoangtu_ngoc
Thành viên mới
Thành viên mới
hoangtu_ngoc

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Lẽ nào vay mà không có trả, sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình!
Điểm : 45445

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeFri Nov 18, 2011 10:24 am

Chào bạn! (xin phép chị cho e xưng hô thế cho dễ nói chuyện hơn)

Hạnh phúc đến từ 2 phía, do 2 người vun đắp mà thành. Liệu sống với 1 người không mấy là chung thủy (chưa kể gì đến việc hết yêu thương mình) bạn có hạnh phúc hơn khi so với việc sống cô đơn hay chăng. Đừng vì ngoại cảnh mà quyết định vội vàng ảnh hướng đến hạnh phúc cả đời bạn ạh. Khi bạn đã cảm nhận được những rạng nứt trong tình cảm, bạn hãy dứt khoác hơn bởi dây dưa chỉ làm khổ chính mình mà thôi. Bạn hãy cho chính bạn cũng như anh ấy 1 cơ hội để chia tay trong sự vui vẻ không tiếc nuối. Hãy ngồi lại và nói chuyện cùng nhau 1 cách nghiêm túc để lựa chọn con đường cho bạn. Hãy nói lên hết những tâm tư cảm nhận của bạn cho anh ấy hiểu. Và hơn lúc nào hết, lúc này bạn phải cứng rắn và sáng suốt đánh giá thái độ của anh ấy mà có quyết định hợp lý cho chính mình.
Tình yêu mù quán, người trong cuộc khó mà sáng suốt. Nhưng bạn hãy 1 lần nói chuyện (1 cách nghiêm túc) vs anh ấy. Không làm dâu con trong nhà anh ấy nhưng bạn vẫn có thể lui tới thăm viếng nhà anh ấy và làm bạn vs anh ấy. Đừng đem hạnh phúc của mình ra đánh cược bạn àh.
Chúc 2 bạn sớm hiểu được nhau hơn, và chúc bạn sớm tìm cho mình 1 quyết định đúng đắn và không nuối tiếc sau này.
Mong nhận được kết quả từ bạn!

Thân!

Mem mới, mong cả nhà giúp đỡ nhiều, hihi!
muathang3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : khong gi het
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 44464

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 6:54 pm

Khi hết yêu rồi ngta cũng không biết là vì sao đâu bạn. Thời gian sẽ chữa lành vết thương, dù không lành hẳn nhưng rồi bạn sẽ thấy, rồi sẽ có người tốt hơn anh ấy yêu bạn. Đừng cố níu kéo những cái đã qua đi, vì nó không thuộc về m nên nó phải đi thôi.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47712

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Left_bar_bleue8/10Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitimeSun Mar 11, 2012 8:57 am

Chào bạn.
Chuyện tình của bạn thật là cảm động. Bạn là người con gái yêu rất thuỷ chung và chung tình. Nhưng xét cho đến cái kết quả mà bạn nhận được thì sự thủy chung của bạn đã qúa phức tạp. Và vì đó mà bạn càng trở nên đau khổ. Bây giờ bạn thử nghỉ về 2 vấn đề là bạn cần gì và anh ta cần gì. Đừng nghỉ đến chuyện ba mẹ anh ta yêu quý bạn mà vấn đề là bạn và anh ta như thế nào. Chúc bạn sẽ rút ra được cho mình một quyết định chính xác.
http://www.vuonyeuvn.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các bạn ơi!tôi phải làm sao???   Các bạn ơi!tôi phải làm sao??? Icon_minitime

Các bạn ơi!tôi phải làm sao???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh phải làm gì???????????????????????????????????????????????
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?
» phải trăng "bàn tay mình có phải làm lên tất cả "
» hix! phải làm sao đây?...
» Câu nói đàn ông cần phải nhớ!