Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi em...người con gái nơi xa!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue10/1Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue10000/1Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (10000/1)

Gửi em...người con gái nơi xa! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 1:00 am

Anh muốn em luôn là cô bé ngố trong lòng anh, đáng yêu và cũng thật ngỗ nghĩnh vì nếu em không phải là cô pé ngố thì em cũng chẳng phải là em rồi...
Anh muốn em luôn là một người luôn học thật tốt bởi vì nếu 1 ngày nào đó em gục ngã trong cuộc sống mà em cũng gục ngã trong học tập thì mãi mãi em chẳng bao giờ đứng lên được...mạnh mẽ lên em nhé!
Anh muốn em luôn là một người có những suy nghĩ chín chắn. Bởi vì nếu em không suy nghĩ chín chắn thì tương lai của em, hạnh phúc của em sẽ chẳng thể nào định hình được ...anh không muốn điều đó sẽ xảy ra.
Anh muốn em luôn là một người con gái đảm đang, tháo vát bởi vì người phụ nữ Viễn Đông luôn coi trọng sự tháo vát, đảm đang và cũng là tiêu chuẩn chọn vợ của anh đó, bởi vì thà anh về nhà ăn cơm những bữa cơm em nấu còn hơn anh phải ăn ở những nhà hàng sang trọng mà lại chẳng có hình bóng của em. Cần lắm sự yêu thương, cần lắm sự sẻ chia và hạnh phúc gia đình, em nhỉ!
Anh muốn em luôn là người phụ nữ tự tin không chỉ trong mắt anh mà còn trong mắt tất cả mọi người bởi vì chỉ có như thế thì em mới có thể giúp chính bản thân em và giúp cho gia đình, giúp cho hạnh phúc của mình đi đến những cái đích đích thực trong cuộc sống này.
Anh muốn em luôn vượt qua những nỗi đau, những nỗi buồn trong cuộc sống này, kể cả khi lúc đó không có anh bên cạnh thì em vẫn có thể đứng dậy một mình. Tất nhiên điều đó rất khó phải không em? khi đó cần lắm 1 bờ vai, 1 nơi để dựa và để em dũng cảm vượt lên trên khỏi cuộc sống của chính mình. Và chắc chắn 1 điều rằng...anh sẽ luôn ở bên cạnh cuộc sống của em...bởi vì cuộc sống của em chính là cuộc sống của anh mà.
Anh muốn em luôn nở những nụ cười thật tươi em nhé...bởi vì chỉ có những nụ cười đó thì em mới thực sự cảm thấy cuộc sống này tốt đẹp như thế nào và nụ cười cũng thể hiện cho sự thánh thiện, trong sáng của em đó...ngố à!
Anh muốn em luôn là người phụ nữ anh yêu, dù cho mọi chuyện có như thế nào đi chăng nữa, cho dù em có mất đi tất cả hay là anh mất đi tất cả những thứ mình anh đang có thì anh vẫn có em và em vẫn cho anh...cho dù có như thế nào!
Anh muốn em luôn là người con gái thánh thiện, đáng yêu trong mắt mọi người và trong mắt của riêng anh em nhé...bởi vì em là người phụ nữ đáng yêu nhất trên thế gian mà...phải không?

Anh thích em là bởi vì em là người phụ nữ đáng yêu trong mắt mọi người thì cũng có nghĩa là đáng yêu trong anh, bởi vì anh không phải là ngoại lệ nhưng anh lại là của riêng em...hì hì
Anh thích em là bởi vì mỗi khi được nói chuyện với em, được tâm sự cùng em, là nụ cười của anh lại hiện lên. mặc dù đó chỉ là những câu chuyện vu vơ và đôi lúc nó còn thấm nước mắt, nhưng ẩn sâu đó là niềm vui, là nụ cười hé mở của cả anh và em, em nhỉ!
Anh thích em là bởi vì đôi mắt của em thoáng buồn và trong em luôn có cảm giác cần sự sẻ chia và anh cũng như thế...anh thích em
Anh thích em là bởi vì mỗi tin nhắn anh chờ tin nhắn của em thì suốt ngày ngồi ôm điện thoại để chờ em nhắn lại, mỗi khi không nhận dc tin nhắn là anh lại lo không biết có chuyện gì xảy ra với em, hay em đang học hay có việc bận, muốn nhắn tin lại cho em....nhưng lại sợ em mắng là thiếu kiên nhẫn nên đành ôm điện thoại chờ tin nhắn của em...và mỗi khi em nhắn lại thì ....hì hì....nói chung...anh thích em.
Anh thích em là bởi vì em cấm anh không được nhắn tin cho em trước. Từ trước tới giờ...chưa bao giờ ai dám nói với anh những điều tương tự như thế....cảm giác vừa tức nhưng hem làm gì được lại khiến anh thích em hơn.
Anh thích em vì cả 2 chúng mình đều có cảm giác cần đến nhau...
Anh thích em là bởi vì cảm giác được sẻ chia, được nũng nịu, được vui cười bên nhau, thật hồn nhiên, thật thánh thiện và điều đó khiến cho cả anh và em cảm thấy yêu đời hơn
Anh thích em là bởi vì em đã vì một người mới quen như anh mà đã có ý định vượt qua số phận, mặc dù em chưa quyết định điều gì cả, nhưng đó cũng là những tia sáng tích cực trong em.
Anh thích em là bởi vì em dám nói hết những tâm sự thầm kín nhất của lòng mình để nói với anh...một người con trai mới quen được 4 ngày,
Anh thích em là bởi vì anh cảm nhận được cảm giác sẻ chia, chia sẻ trong em, điều đó cũng khiến anh nói ra hết những nỗi lòng của mình...
Anh thích em là bởi vì em là em...không phải một ai khác...người làm trái tim anh lần thứ 2 loạn nhịp và người mà anh nhớ cả trong những giấc mơ...anh thích em!
Nhật ký ngày thứ 8 quen nhau!
Tình cờ lang thang trên mạng, chỉ một cái nhấn vô tình mà anh đã được nói chuyện với em. Liệu điều đó có phải là cái duyên của chúng mình không em nhỉ? hì hì...anh nghĩ đó là cái duyên mà ông trời dành cho chúng mình. Em đã có người yêu, anh thì cô lẻ...nhưng lại có một điểm chung đó là luôn khao khát được bình yên, luôn khao khát được yêu đến cháy lòng, cho dù chỉ 1 lần được sống lại với những ước mơ. Cuộc sống này chẳng ai cấm được những ước mơ em nhỉ? Như anh đã từng nói đấy:" Anh có một ước mơ là có 1 người yêu mình, được chia sẻ cùng mình những điều trong cuộc sống, được sẻ chia và chia sẻ mỗi lúc buồn lúc vui, được 1 ai đó nâng mình dậy mỗi khi mình gục ngã, và mỗi khi cần 1 vòng tay thì người đó sẽ xuất hiện và ở bên mình, cho mình cảm giác được bình yên, một hạnh phúc nho nhỏ như thế là đủ lắm rồi...còn về sau này anh lấy vợ, anh sẽ lấy 1 người vợ đảm đang, yêu thương chồng con hết mực, và anh sẵn sàng làm 1 người bình thường, không cần quá nhiều cao sang quyền quý, miễn là tranh thủ về nhà ăn bữa cơm do vợ mình nấu và được nũng nịu, được yêu thương vợ và con. Nó hơn tất cả những thứ trên đời này. Thân phận quyền quý, địa vị cao sang thì ta có thể dùng tiền mà lấy được, nhưng nó không bao giờ đổi được tình cảm, tình yêu và sự hạnh phúc đâu em ạ. Bởi rằng khi người ta công thành danh toại, được cả thế giới biết đến như 1 vị anh hùng, được tung hô nhưng đằng sau người đó chẳng có gì, ngoài mối quan hệ làm ăn, tiền bạc với người khác. Khi họ thành công thì không sao, nhưng khi họ thất bại và ngoảnh mặt nhìn lại thì chẳng có ai bên mình. Anh không muốn điều đó, anh muốn rằng khi anh thất bại hay thành công đi chăng nữa thì luôn có em bên cạnh, cùng sẻ chia, sướng cùng hưởng và khổ cùng chịu. Và đơn giản muốn được quan tâm, muốn được sẻ chia với người mình yêu thương nhất!
Em à! Nỗi niềm của em, nỗi đau của em và của anh nữa, nó đều giống nhau ở 1 điều đó là nó mang lại quá nhiều sự đau khổ và nước mắt. Nhiều lúc anh tưởng chừng như mình không thể đứng dậy được, nhưng anh vẫn đứng dậy và bước tiếp trên cái nỗi đau đó, để trong lòng anh luôn có 1 hi vọng đó là bước lên phía trước, tia sáng và cánh cửa ở phía trước đang chào đón chúng ta. Tạm biệt những nỗi đau, tạm biệt quá khứ để ta trở về với thực tại của chính mình và để mình lại sống lại rồi bước tiếp trên con đường tìm kiếm hạnh phúc của chính mình, em nhỉ. Anh đã từng nói sẽ tặng nụ cười của anh cho em, tặng em niềm tin của anh, để làm gì em biết không? Để em thấy mình không còn cô đơn, lạc lõng trong chính tình yêu, cuộc sống của em nữa, để em thấy mình bớt đau , bớt buồn và có nghị lực để bước tiếp và để em cảm nhận rằng em luôn có anh bên mình, luôn được sẻ chia những điều trong cuộc sống, dẫu chỉ là nhỏ nhoi...
Em à! Con người ta được sinh ra để sống, để được yêu, được hạnh phúc đó là những điều con người ta đáng được hưởng, nhưng vì một thứ gì đó ngăn cản tình yêu, hạnh phúc của chính mình thì lúc đó em không phải là sống nữa, đó chỉ là tồn tại theo đúng nghĩa của nó thôi em à. Vậy tại sao em hà cớ gì phải tự làm khổ bản thân mình, lại tự mình làm đau mình trong khi một con người như em đáng được hưởng những điều tốt đẹp như thế. Như ông của em đã từng nói trên đời này luôn có quy luật nhân quả, anh cũng nghĩ như thế, gieo quả nào thì gặp quả đó thôi, em khao khát được yêu thương, được sống vui vẻ và
hạnh phúc thì em sẽ được những thứ đó khi mà em cố gắng vượt qua chính bản thân mình và vươn lên mọi thứ mà vốn dĩ trước kia em coi đó là số phận. Anh tin con người em không phải như vậy, em có tình yêu, em có nghị lực, em có những thứ mà người khác không có, vậy sao em cứ đứng đó và nhìn về một phía..? anh tin ở em, ở con người em, em sẽ làm được mà...Em à! con người ta khi có khó khăn và biết vượt qua khó khăn đó thì người ta mới cảm nhận được thực sự giá trị của niềm tin, của hạnh phúc, khi đó người ta mới biết trân trọng những gì mình đang có. Anh hiểu em! Và cũng chính vì những điều như thế nên anh chấp nhận ở bên em, dù chỉ là đứng bên lề cuộc sống của em, nhưng được nhìn thấy em, được nhìn thấy em cười, em vui là anh thật sự hạnh phúc rồi. Dù rằng không biết ở 1 nơi nào đó hạnh phúc đó em có dành cho anh?
Anh hiểu rằng em sợ rằng khi mình vượt qua những thứ đó thì anh sẽ lại bỏ rơi em ...nhưng em à...khi anh đã xác định được trái tim anh thuộc về ai thì anh sẽ luôn nắm giữ nó bên mình và để cho những thứ thiêng liêng đó toả sáng, và mong em...đừng sợ điều gì nữa nhé. Em và anh đã tổn thương 1 lần rồi thì anh không muốn cả anh và em tổn thương thêm nữa. Anh không cho phép điều đó xảy ra ở cả anh và em. Em à...Đừng nhìn lại phía sau, hãy cùng anh nhìn lại phía trước em nhé...phía trước là bầu trời, nơi đó có anh và em...anh chờ em!
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53030

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 2:25 am

anh thì anh chỉ muốn em lần sau viết cái gì ngắn ngắn cho anh đọc với, chứ dài thế này ......... khuya rồi ...........hic hic
heokool
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heokool

Nữ
Châm ngôn sống : Smile
Số lần được cám ơn : 38
Điểm : 44752

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: mũm mĩm
Hài hước:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue9/10Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue5/10Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 9:17 am

Thiên hạ đệ nhất công tửGửi em...người con gái nơi xa! 34 Heo hỏi thật nhá Gửi em...người con gái nơi xa! 32, Có thích Heokool không?Gửi em...người con gái nơi xa! 26
Nói sự thật nhá
Gửi em...người con gái nơi xa! 38
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue10/1Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue10000/1Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 9:23 am

Có...hehe...anh nói thật...anh thích heo kool vì heo như em gái của anh vậy...hì hì,,,không thích thì làm sao làm em gái anh được..phải hem nè!
heokool
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heokool

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue9/10Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Gửi em...người con gái nơi xa! Left_bar_bleue5/10Gửi em...người con gái nơi xa! Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 9:41 am

Thoay làm chị cũng được mà Gửi em...người con gái nơi xa! 38
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 9:45 am

Mún làm chị á...hứ hứ...con pé này ngon....dám hỗn hả...bụp bụp...
heokool
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heokool

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 9:49 am

có giỏi thì ra đây Gửi em...người con gái nơi xa! 12 viêt bụp bụp thì chẳng có ai bị sao đâu Gửi em...người con gái nơi xa! 9
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 11:56 am

hừ hừ....dám nói thía hả? ta kêu chị luna học cùng trường xử em nhá...thôi...hem cóa spam làm loãng topic của anh ra nhé!cảm ơn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi em...người con gái nơi xa!   Gửi em...người con gái nơi xa! Icon_minitime

Gửi em...người con gái nơi xa!
Trang 1 trong tổng số 1 trang