Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi anh phương xa

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Gửi anh phương xa Left_bar_bleue8/10Gửi anh phương xa Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Gửi anh phương xa Left_bar_bleue10/10Gửi anh phương xa Empty_bar_bleue  (10/10)

Gửi anh phương xa Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi anh phương xa   Gửi anh phương xa Icon_minitimeFri Feb 10, 2012 12:10 am

Thư tình cho anh!
Ở nơi đó nhớ giữ gìn sức khỏe anh nhé! Khi không có em ởbên, anh phải biết tự lo cho mình đấy...
Ngày ấy...
Sáng nào anh cũng nhận được một tin nhắn chỉ vẻn vẹn mấy kí tự:"Chúc anh 1 ngày mới vui vẻ"... nhưng anh mỉm cười hạnh phúc cả một ngày dài. Nhưng bây giờ, có lẽ đã lâu lắm rồi anh chưa được đọc một tin nhắn nào như thế cả...
Ngày ấy...
Nếu có một cô gái nào nhắn tin cho anh, một số điện thoại lạ trong danh bạ của anh, em sẽ tra khảo anh cả ngày, sẽ hỏi cho ra ngô ra khoai... Nhưng bây giờ, cả chục cái tên mới được thêm vào danh bạ điện thoại của anh, hàng chục tin nhắn trong nick yahoo... cũng không làm em bận tâm hay suy nghĩ gì...
Ngày ấy...
Những lúc anh trêu chọc chỉ làm em cười thật nhiều... Còn bây giờ... em suy nghĩ nhiều về những lời anh nói, kể cả đó chỉ là một câu nói đùa. Đôi lúc em thấy bực mình, rồi lại giận nhau, mệt mỏi... và lại khóc...
Ngày ấy...
Em không cần phải ôm khư khư cái tay vịn trên xe bus, em cũng không phải loanh quanh vì sợ ngã... Bao giờ em cũng vịn vào tay anh, và cũng là anh ở đó, giữ chặt vai em mỗi khi xe phanh gấp... Nhưng bây giờ, một mình em có thể đi khắp đây đó, bằng cái phương tiện mà em đã từng rất sợ ấy.
Ngày ấy...
Em quan tâm lo lắng cho anh thật nhiều, em có thể ngồi bên anh thủ thỉ tâm sự cả một ngày dài. Em kéo anh dựa vào bờ vai bé nhỏ mỗi lúc anh buồn, tặng anh chỉ một nụ hôn thôi và ngày sinh nhật anh... Nhưng bây giờ, em phải dừng lại thôi, anh à, dừng lại những gì mà em đã làm. Em không thể ôm anh thật chặt nữa rồi, không thể cùng anh tung tăng trên con đường trong mưa hạ lạnh dìu dịu...không thể gần bên anh mỗi lúc anh cần em... Không gì cả, anh ạ. Là tại em, em đã để anh đi mất rồi, đi thật xa... và thật lâu...
Em tin rằng ngày anh trở về nắng sẽ lại ấm sau bao nhiêu mưa dầm và gió lạnh...
Ba năm, với ai đó có thể không là gì cả, nhưng với em nó là một quãng thời gian thật dài, anh biết không? Ba năm đủ cho một đứa trẻ biết nói, biết đi... Đủ cho một mái tóc pha sương cùng thời gian... Đủ cho ai đó quên một bóng hình đã xa, cho một mối tình đơn phương có hi vọng thay đổi điều gì đó... Nhưng anh yêu à, nó cũng thật dài và lâu để em nhớ về anh nhiều đến thế! Để rồi mỗi lần nhìn anh qua màn hình máy vi tính, em lại khóc... khóc vì thương anh, vì nhớ anh, vì thương cho tình yêu đầy sóng gió của mình.
Cuộc sống đã thay đổi thật nhiều và em cũng đã không còn là em như lúc trước... Đã vô tâm hơn trước nhiều, và đôi khi hững hờ với chính tình yêu của mình nữa...
Nhưng qua bao nhiêu chuyện lớn, chuyện nhỏ, qua thời gian và những lần em tưởng như anh đã không còn bên em nữa, không còn yêu em nữa... Anh vẫn chưa bao giờ thay đổi, vẫn là anh nhẹ nhàng và đáng ghét, thích bắt nạt em, hay nổi nóng và lúc nào cũng tìm đủ cách để che giấu cảm xúc...
Những gì hôm qua diễn ra khi tình yêu vẫn còn là thứ hương vị xa lạ với cả anh và em, hôm nay có đôi lúc hững hờ và vô tâm như thế. Và ngày mai, sẽ không còn những mơ mộng như lúc ban đầu, nhưng em sẽ sống tốt hơn, anh nhé... Sẽ học cách yêu thương và chia sẻ thật nhiều... Em hứa đấy...
Ở nơi đó nhớ giữ gìn sức khỏe anh nhé! Khi không có em ở bên, anh phải biết tự lo cho mình đấy. Em tin rằng ngày anh trở về nắng sẽ lại ấm sau bao nhiêu mưa dầm và gió lạnh, ngày này của ba năm sau, anh sẽ đến bên em, nồng nàn và dịu êm hơn bao giờ hết. Em yêu anh, và sẽ luôn đợi anh...
http://www.vuonyeuvn.com
unhappyseason
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
unhappyseason

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : ***
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 44336

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi anh phương xa Left_bar_bleue0/0Gửi anh phương xa Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Gửi anh phương xa Left_bar_bleue0/0Gửi anh phương xa Empty_bar_bleue  (0/0)

Gửi anh phương xa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh phương xa   Gửi anh phương xa Icon_minitimeThu Feb 16, 2012 9:00 pm

Tình yêu thường cho đi nhiều hơn là nhận. Tôi se hạnh pgusc khi nhìn thấy người tôi yêu hạnh phúc nhưng khi nhin người tôi nam lấy một tay khác tôi sẽ rất đau khổ.

Gửi anh phương xa
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phải làim sao khi yêu đơn phương một người yêu đơn phương ???
» Nếu có kiếp sau! anh vẫn yêu em!
» Gửi Duyên
» Lá thư cuối e gửi anh...
» Lời cuối e gửi cho anh...