Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chia tay vì qúa yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Chia tay vì qúa yêu Left_bar_bleue8/10Chia tay vì qúa yêu Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Chia tay vì qúa yêu Left_bar_bleue10/10Chia tay vì qúa yêu Empty_bar_bleue  (10/10)

Chia tay vì qúa yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia tay vì qúa yêu   Chia tay vì qúa yêu Icon_minitimeMon Feb 06, 2012 8:58 pm

Anh yêu em mặc dù anh biết rằng em không yêu anh. Anh yêu em vì em quá bướng bỉnh. Anh luôn quan tâm lo lắng mỗi khi em có chuyện.
Anh luôn chăm sóc mỗi khi em bị đau. Anh luôn làm bao cát để em trút giận mỗi khi em bực một chuyện gì đó. Anh luôn bên cạnh để nghe em trút mọi muộn phiền. Anh luôn bảo vệ em trước mọi nguy hiểm của cuộc sống. Anh luôn âm thầm đứng sau lưng an ủi mỗi khi em cãi nhau với người ấy. Anh luôn lắng nghe những câu chuyện trên trời dưới đất của em. Anh luôn xuất hiện mỗi khi em cần. Anh là người nở nụ cười đầu tiên mỗi khi em vui. Anh là người đầu tiên nhăn mặt mỗi khi em buồn. Anh là người sẵn sàng hy sinh vì người con gái anh yêu. Anh là người hiện về trong giấc mơ hằng đêm của em.
Anh là người em nghĩ đến đầu tiên mỗi khi đi ngủ và khi thức dậy. Anh là người đầu tiên nhắn tin “chúc em ngủ ngon” và “chúc em 1 buổi sáng tốt lành”.… Em yêu anh đơn giản vì anh là người chân thành, không giả dối giống như những người em đã từng quen. Anh luôn thẳng thắn góp ý mỗi khi em sai, những khi em làm gì không đúng anh đều nhắc nhở… Có lẽ em đã quá yêu anh mất rồi. Nhưng bây giờ thì anh đã không còn bên cạnh em nữa, em đã chủ động đẩy anh ra khỏi cuộc sống của em. Như thế sẽ tốt hơn anh nhỉ? Em biết, mất anh xem như em đánh mất tất cả… mất anh em mất luôn nụ cười luôn rạng rỡ mỗi khi có anh… mất anh nỗi buồn và nước mắt luôn hiện hữu trên khuôn mặt em hằng ngày hằng giờ… mất anh em như đánh mất niềm tin vào cuộc sống… mất anh em mất đi những thứ giá trị nhất trong cuộc sống này… vì quá yêu anh nên bây giờ em phải sống khổ sở trong những ngày tháng không có anh.
Quyết định chia tay anh là một sai lầm, em cảm thấy hối hận nhưng em không thể làm gì khác ngoài việc phải để anh ra đi. Anh sẽ mất tất cả nếu anh yêu em, anh sẽ chẳng còn gì hết. Em chia tay với lí do không hợp nhau, em cảm thấy mệt mỏi. Anh không chấp nhận nhưng em đã quyết định, em thà đau khổ còn hơn là nhìn thấy anh mất tất cả chỉ vì em. Kể từ ngày đó em không gặp anh nữa, em luôn trốn tránh những nơi mà anh hay xuất hiện bởi vì em biết nếu thấy anh em sẽ không kìm chế được. Anh đã tìm em, gọi điện, nhắn tin nhưng mọi thứ đều vô vọng. Em sợ anh sẽ tiếp tục tìm nên em phải đổi số điện thoại, em trốn tránh tất cả vì em sợ anh sẽ phát hiện ra em. Em đau khổ, những giọt nước mắt lại rơi khi em thấy anh đi tìm em. Em muốn chạy lại nhưng xin lỗi anh,em không thể. Em không thể đến những nơi mà em từng đến vì anh luôn túc trực ở đó. Em phải làm gì đây? Anh cứ như thế này thì làm sao em yên tâm được.
Em sẽ giữ mãi những kỉ niệm đẹp về anh...
Em đang trốn chạy vì điều gì? Phải, em đang trốn chạy vì em sợ anh sẽ phát hiện ra rằng em đang nói dối, em vẫn rất yêu anh. Em vẫn phải tiếp tục với cuộc sống này, cuộc sống hằng ngày em vẫn sống bây giờ sao xa lạ quá. Chắc là vì không có anh, em phải làm quen với cuộc sống không có anh, con đường mà em và anh đã đi bây giờ chỉ còn lại một mình em. Con đường ấy bây giờ cũng im lặng hơn, không còn tiếng cười nói mà thay vào đó là sự im lặng đáng sợ. Con đường hằng ngày em vẫn đi sao bây giờ xa quá. Em như con chim được anh tiếp thêm sức mạnh vào đôi cánh nhưng bây giờ đôi cánh ấy ngày càng yếu đi vì anh không còn.
Không có anh em phải bắt đầu lại từ đầu, điều đầu tiên là phải bắt đầu quên anh, quên đi những thói quen khi có anh bên cạnh. Nhưng khó quá anh à, em không làm được, em đã tạo ra một cái mặt nạ mới mà hằng ngày em phải mang theo mỗi khira ngoài. Em mạnh mẽ, tự tin, luôn tỏ ra vui vẻ trước mặt mọi người đó chính là mặt nạ mà em đã tự tạo ra. Nhưng em thấy khó chịu khi phải đeo nó và phải sống dối lòng mình, khi trở về em lại quay về với hình dáng của chính em -một con người mệt mỏi không còn sức sống. Nước mắt em lại rơi khi nghĩ về anh, về những kỉ niệm đẹp của chúng mình, em đi lại những con đường mà em và anh đã từng đi những kí ức hiện về, đôi mắt của em không thể giữ được những giọt nước mắt nữa rồi…
Mưa rơi chỉ còn mình em bước đi về một nơi nào đó mà chính em cũng không biết. Nước mắt của em đã hòa vào mưa rồi không thể nào phân biệt được đâu là mưa đâu là nước mắt. Em gục ngã mất, cứ như thế này chắc chết mất. Em không thể nào quên được càng quên anh thì em lại càng nhớ rõ hơn về anh từ ánh mắt, nụ cười đến dáng đi của anh. Nhưng em sẽ cố gắng vì anh, em chỉ nhớ anh trong những giấc mơ của em thôi. Em sẽ giữ mãi những kỉ niệm đẹp về anh. Hãy hạnh phúc anh nhé… Em yêu anh nhiều hơn anh nghĩ… Em yêu anh nhiều hơn những áng mây trên trời… Em yêu anh nhiều hơn những ánh sao rơi giữa trời… Em yêu anh nhiều hơn hạt cát trên đại dương… Em yêu anh hơn cả cuộc đời em.
http://www.vuonyeuvn.com

Chia tay vì qúa yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chia tay đơn giản là chia tay
» Chia tay nha anh...!?
» tâm sự- chia sẻ- gở rối
» Khi ta nói lời chia tay
» Chia xa...