Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Thanh Vân 1604
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thanh Vân 1604

Nữ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55066

Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Empty
Bài gửiTiêu đề: Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)   Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 2:19 pm

Em yêu Anh, không phải do duyên số, Em tìm đến và chúng mình yêu nhau. Mình đến bên nhau như lẽ tự nhiên của hai trái tim không ràng buộc. Em tháo từng mối chỉ kỷ niệm cho anh yên bình.
Em vẫn nghe đời chia tình yêu thành những giai đoạn riêng rẽ. Khi say, khi cuồng, khi bình ổn, khi chán ngán nhau và rồi sẽ có khi tình yêu hóa thành cái nghĩa yêu đương để giữ tay nhau không rời. Mình đã qua khi say, khi bình ổn chưa em? Để khi cảm thấy bản thân cứ nhàn nhạt và nỗi lo sợ sự bay nhảy kéo phăng ta ra khỏi nhau…

Anh ạ! Em vốn là một kẻ đầy khiếm khuyết nhưng Em tin mình đủ tự trọng để biết sống hết mình vì Anh. Nếu thấy nhạt và thay đổi chính bản thân vì sợ nhàm chán không phải điều để hâm nóng tình yêu. Em cần một người yêu mở lòng cho Em, để Em được ân cần, để Em được yêu chính người đó. Em không cần một chú tắc kè biết thay nhiều lớp áo.

Em vẫn nghe đời rả rích những thay lòng và giọt nước mắt của kẻ đến người đi. Tình yêu không phải điều bất biến. Hôm nay, Anh yêu Em, ngày mai, chắc gì đã thế? Chẳng phải người ta yêu đủ để cưới nhau, rồi khi tình yêu đã cạn, người ta lại dắt nhau ra tòa để chia tay? Buông ra thì dễ!
Tình yêu, vốn chẳng phải sợi xiềng sợi xích để trói đời ta vào với nhau. Cầm lên được, ắt sẽ bỏ xuống được. Ai chẳng khóc khi tình yêu rời xa mình, nhưng, ai sẽ thay lòng và ai sẽ bước đi khi tình yêu chưa tì vết? Những giữ gìn, những cố gắng chẳng phải để trái tim sẽ thuộc về nhau thêm một ngày. Và thêm một ngày... thế chẳng phải sẽ là "mãi mãi"?!
Nhiều lúc Em tự hỏi người ta cứ đến và đi trong đời nhau là để chọn lựa? Em không ép buộc Anh yêu Em, Anh cũng không bắt Em thề thốt tiếng yêu đương. Mình đã chọn được bên nhau, đơn giản vậy thôi! Tình yêu vốn không phải điều chia sẻ để quơ tay cho mình có nhiều chọn lựa... vì... tình yêu khi đã bước đi, không thể quay lại nếu nhận ra chọn lựa thứ hai của mình là sai lầm.
Em đã nói yêu Anh, và đó là lựa chọn cuối cùng của Em. Dù sau này ai đó có yêu Em nhiều hơn Anh, bởi vì, quan trọng nhất vẫn là, Em yêu Anh!
cholangtu_89
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55013

Bài gửiTiêu đề: Re: Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)   Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 2:21 pm

quá hay nhưng mà không biết câu chuyện này có thật không vậy bạn
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ
Điểm : 55073

Bài gửiTiêu đề: Re: Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)   Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 3:56 pm

Duyen so?
Thanh Vân 1604
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thanh Vân 1604

Nữ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55066

Bài gửiTiêu đề: Re: Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)   Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 4:00 pm

uh. Có câu" Cái duyên cái số nó vồ lấy nhau mà". Mình cũng ko biết nhưng động đến cái gì ng][ì ta cũng bảo do duyên số đấy. Hì
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ
Điểm : 55073

Bài gửiTiêu đề: Re: Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)   Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 4:10 pm

uh! đúng vậy. Sao mọi người duy tâm thế nhỉ. Duyên số, cái gì cũng chờ duyên số thì .................. buồn rùi.
babyvenus
Thành viên mới
Thành viên mới
babyvenus

Nam
Điểm : 54751

Bài gửiTiêu đề: Re: Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)   Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Icon_minitimeWed Apr 01, 2009 4:21 pm

Duyên số chẳng có gì đúng cả.Cái quan trọng là những gì người ta dành cho nhau,ko thể quên thì ko thể chia tay đc.Và còn rất nhiều yếu tố khác nữa.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)   Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St) Icon_minitime

Em yêu anh, không phải vì duyên số ( St)
Trang 1 trong tổng số 1 trang