Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
anhtuan88
Thành viên mới
Thành viên mới
anhtuan88

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : song de co ich
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 44831

Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Empty
Bài gửiTiêu đề: Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn   Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Icon_minitimeWed Jan 18, 2012 9:03 pm

Lâu lắm rồi ko còn viết được những dòng chân thật nhất , sâu nhất trong tim mình ... mỗi lần viết là mỗi lần lảng tránh ... mỗi lần viết là mỗi lần đè nén mọi thứ xuống thật sâu ... mỗi lần viết là mỗi lần hồn lạnh băng ... mỗi lần viết là mỗi lần trở nên trống rỗng ... mỗi lần viết là mỗi lần cảm thấy sâu và dày hơn ... mỗi lần viết là mỗi lần nhận ra mình mất đi thêm nhiều thứ ... mỗi lần viết , tay lại buông lơi , hồn lại rã rời ... Đã ko thể khóc thêm được nữa ... Chông chênh ... vời vợi
... Rỗng !!! ...

Viết cũng đau ... ko viết cũng đau ... Đến giờ mới nhận ra , mỗi ngày viết ít hơn , suy nghĩ ít hơn , buông nhiều hơn ... Đến khoảnh khắc này mới hiểu ra , hồn lạnh băng đáng sợ đến dường nào ... Ko thể cầm bút viết được , cũng ko thể trải mọi cảm xúc ra như xưa ... Mỗi lần cầm bút là mỗi lần trở nên ngây ngô , lặng đến tội nghiệp ... Đến khoảnh khắc này ko khóc , ko cười ... đến khoảnh khắc này mọi thứ đều chơi vơi ... Buông !!! ...

Khi nhận ra trái tim mình ngừng yêu và yêu ... cũng là lúc nhận ra chỉ có thể câm lặng cười , câm lặng vui , câm lặng khóc và câm lặng đau ... Ko muốn nghĩ ngợi nữa ... hồn rỗng tuếch , trăn trở với những vô hình ... Muốn cắn nát mọi thứ ... muốn cào rách tất cả ... muốn xé tan hồn hoang ... muốn nằm xuống và ngủ một giấc ngủ thật dài ... dần trôi vào lãng quên ... dần tan ... tan mãi vào vô tận ... Tan !!! ...

Trả lại mọi thứ đi ... trả lại một hồn yêu và một hồn đau ... Trả lại những xiềng xích ... trả lại những cảm xúc nhớ thương quặn thắt ko thể thốt thành lời ... Trả lại đi ... trả lại để Rỗng mà bước đi ... trả lại để cao đầu mà bước về phía trước ko vương vấn , ko day dứt , ko đau ...Ko có kỳ vọng sẽ ko thất vọng ... Ko hi vọng sẽ ko tuyệt vọng ..Nhắm mắt lại... gió ơi, đừng khóc............
..........Sao nước mắt lại rơi........."Tôi ơi đừng khóc nữa!" Đã tự nhủ mình như vậy mà tại sao nước mắt mãi trào ra không thôi?.........Nỗi đau đó không thể nào quên được..........Đã lâu lắm rồi không viết, tưởng mình đã không thể nào viết được nữa nhưng nay lại viết............Viết để vơi nỗi buồn , viết để khóc, để nhớ, để quên........để hờn để trách......Nhớ....

Mắt đỏ hoe.......cảnh vật trở lên nhạt nhòa......Lau nước mắt,kìm nén nỗi đau để mà viết.........Viết cho những gì còn xót lại.......Cho em cho tôi và cho cả hai người.......Sầu.........
Mắt đã khép lại nhưng hồn vẫn thức, vẫn theo suổi những kĩ niệm ngày nào.........Khi nhận ra lòng vẫn còn yêu.........cũng là lúc biết câm lặng kìm nén! Giấu nỗi bufồn sau nụ cười giả tạo, cố tỏ ra ko có chuyện gì!" Con đường em chọn xin em cứ bước đi.".........Tim héo hắt ,mõi mòn trong nỗi nhớ........Sầu!!!.....
Trả lại đây!....
Trả lại đây nụ cười vô tư trong sáng ,trả lại đây những ngày ko có sóng gió bình yên! Trả lại đây 1 trái tim yêu.....Một con người luôn sống trong ngạo nghễ!.....................Trả lai đây những buổi chiều tắt nắng.......Những chiều tàn mà ánh tà dương nhuộm đỏ không gian....Tất cả đã không còn.............Nát tan......
Tại sao lại xen vào cuộc sống của tôi? Cho tôi niềm vui và cho tôi hi vọng!..........Cho tôi tin tưởng và cuộc sống....Cho tôi mỉm cười hạnh phúc để đón nhận ngày mai....Tương lai........? Sẽ chẳng bao giờ tốt đẹp!Khi con tim ko thể quên người ! Khi bây giờ người đã xa tôi!Trái tim ngập tràn nỗi nhớ nhung và hận.....Hận bản thân vì quá yêu người.........Yêu và Hận........

hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53320

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn   Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Icon_minitimeWed Jan 18, 2012 9:25 pm

tình yêu ,đôi khi là sự ích kỷ, một chút giận hờn, hi sinh,sum họp rồi chia ly, tất cả đều là một phần cuộc sống thôi bạn à, là ngưòi con trai thì nên biết chấp nhận và tha thứ, đôi khi cũng nên nhắm mắt và quên , ở bên cạnh bạn, cuộc sống của bạn đâu chỉ có tình yêu, mà còn rất nhiều điều nữa đáng sống,phải không nè,gia đình, bạn bè , sự nghiệp .... phía trước bạn đang là cả bầu tương lai rộng mở, bạn hãy tập quên để mà bước tiếp, tôi tin bạn với trái tim yêu nồng nhiệt dành cho người khác thì bạn cũng sẽ biết cách biến tình yêu ấy thành sức mạnh để bước vững chãi trên đường đời ,

chúc bạn năm mới có nhiều niềm vui và hạnh phúc
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn   Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Icon_minitimeThu Jan 19, 2012 9:13 pm

Thật sự hok hiểu bài viết của bạn, cảm xúc của bạn lúc như là chia tay, lúc như là đang yêu, sắp tỏ tình!
anhtuan88
Thành viên mới
Thành viên mới
anhtuan88

Nam
Châm ngôn sống : song de co ich
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 44831

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn   Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Icon_minitimeThu Jan 19, 2012 10:19 pm

bạn nhận xét rất đúng lúc mình viết bài này mình có tất cả tất cả những cảm xúc đó.lúc đó là mình và người đó chia tay và mình còn rất yêu cô ấy muốn nói lên tình cảm của mình dành cho cô ấy
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47436

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Left_bar_bleue10/10Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Left_bar_bleue10/10Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn   Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Icon_minitimeThu Jan 19, 2012 10:22 pm

vậy bạn hãy làm những gì mà mình cho là đúng, đừng để sau này mình phải hối hận. hãy nói với người đó hết những tình cảm mà bạn vẫn giành cho cô ấy và trái tim, tâm hôn, ánh mắt bạn chỉ hướng về cô ấy thôi. chúc bạn tìm lại được hạnh phúc của mình
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn   Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn Icon_minitime

Ai viết tiếp những dòng đứt đoạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  Dòng Thơ Nhạc Trích Đoạn
» trò chơi viết tiếp truyện...
» Những dòng tâm sự Anh đã tặng Em !
» Top 5 két sắt Việt Tiệp điện tử chính hãng đáng mua nhất
» Gửi đến em những dòng thư k0 bao h gửi :)