Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hãy làm theo những gì trái tim mách bảo anh nhé!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Left_bar_bleue0/0Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Left_bar_bleue0/0Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Empty_bar_bleue  (0/0)

Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy làm theo những gì trái tim mách bảo anh nhé!   Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Icon_minitimeTue Dec 20, 2011 11:25 pm

Uploaded with ImageShack.us
Lâu rồi em đã không nghe được giọng nói của anh. Cái giọng nói ấm áp và ngọt ngào biết mấy. Em rất nhớ anh nhưng em không có quyền làm xáo trộn cuộc sống của anh.Em rất sợ anh sẽ nói câu “Mình đã vĩnh biệt rồi mà”.Tình yêu giữa anh và em có lúc tưởng chừng như vững bền mãi mãi nhưng giờ đây có lẽ em và anh sẽ cách xa nhau mãi.
Em yêu anh nhưng em chưa từng nghĩ đến giây phút này, giây phút mà mọi niềm vui trong em vụt tắt. Bây giờ anh đang làm gì? Anh có nhớ đến em không?Anh có biết là em rất nhớ anh không? Em cảm nhận được một nỗi sợ hãi vây quanh. Em sợ anh sẽ quên em , sẽ không nhớ đến em nếu anh không còn liên lạc với em. Có rất nhiều người yêu nhau, chung sống như vợ chồng còn quên nhau dễ dàng mà. Còn em với anh, chúng ta chưa bao giờ gặp mặt nhau mà. Chỉ vài tấm ảnh và vài đoạn video gửi nhau thôi. Vậy anh có nhớ đến em không. Rất nhiều lần, em run, và hồi hộp lắm mỗi khi anh yêu cầu em bật webcam nhưng em đã từ chối. Có lần anh thử em xem em có đồng ý không. Em nhận lời nhưng máy vi tính của anh không hổ trợ webcam. Lúc ấy em hồi hộp lắm anh biết không. Thế là yêu nhau được một năm mình chưa trực tiếp đối diện nhau lần nào hết. Tuy là vậy nhưng tình yêu của mình rất ngọt ngào và lãng mạn. Bức tranh anh vẽ em, bài thơ anh tặng em, trang web anh thiết kế riêng cho em nữa. Tất cả những thứ ấy vẫn còn tồn tại và hiển hiện trong em.
Anh à, anh biết không gần đến tết dương lịch rồi đó .Em vẫn nhớ như in cái đêm cách đây gần một năm. Đêm mà em nhận lời yêu anh, đêm mà anh bắt em đánh vầng tên anh cho bằng được, đêm mà mọi người náo nức xem bắn pháo hoa kẹt cả chân cầu Sài Gòn. Đêm mà em không biết Pháo hoa bắn khi nào và kết thúc khi nào. …Em chỉ biết có anh và trò chuyện với anh thôi. Vậy là sắp kĩ niệm một năm mình yêu nhau nhưng giờ đây mình đã phải chia tay. Em biết Từ Thái Nguyên vào Sài Gòn là vô cùng xa. Em biết em là người Miền Nam có nhiều điều sẽ khác biệt với Quê hương Anh. Em không thể tưởng tượng được cuộc sống như thế nào. Em chỉ biết có anh thôi và em cố gắng hết sức để thích nghi. Nhưng phần anh ,em hiểu. Thật sự em biết mà. Anh có con và có gia đình nữa. Lần đầu tiên anh nói anh đã có vợ và đã ly dị. Em thật sự rất uất. Em giận anh lắm. Anh không biết đó là lần đầu tiên trong đời em đã khóc như thế nào đâu. Em tức anh tại sao anh còn nói yêu em nữa. Nhưng rồi em đã suy nghĩ thật kĩ. Đó là quá khứ , em yêu là yêu con người hiện tại của anh.Và em nghĩ người đã dang dỡ một lần thì họ rất trân trọng tình yêu. Anh không biết em đã suy nghĩ nhiều thế nào đâu. Nhiều lúc nghĩ mà tự cười một mình. Em chỉ vừa 22 tuổi vậy mà đã có con 4 tuổi. Em không biết mình sẽ làm mẹ như thế nào. Nhưng em nhớ đến anh. Em tự nói với mình. Có anh em không sợ gì nữa.
Vậy mà cách đây vài tháng anh đã nói vợ anh đã về sống với gia đình. Vì con nên anh đồng ý. Nhưng vợ chồng lạnh nhạt và chỉ trên danh nghĩa thôi. Nghe đến đó tim em rất đau anh biết không. Nhưng làm sao được đây, em đã khuyên anh hãy quay về với chị nhưng trái tim em vẫn cố níu anh lại. Nghĩ lại em thật ngốc, hai vợ chồng ở chung một nhà mà. Lại có gia đình khuyên nhủ nữa. Em đã từng hỏi anh có phải là do em không. Anh trả lời không , nếu không có em anh sẽ nghĩ đến việc bỏ đi hay tự tử. Nhưng em cảm giác đó là lý do mà anh đua ra để em từ bỏ. Em đã từng nói chuyện với em gái anh. Và em cảm nhận được anh đang sống một mình và rất cô đơn. Nghĩ đến đó em không muốn xa anh. Vậy mà khi tất cả quyết tâm của em đang hừng hực thì anh đã nói chia tay . Anh lạnh lùng đến mức khiến em rất đau anh biết không. Những trang web của em, Ngày nào em cũng vào hết. Em thấy trang web đứng trơ ra đó. Nó thật lạnh lẽo biết mấy. Em không vào được để viết thêm chữ nào, em không thể làm cho trang web em ấm áp lên. Anh đã đổi mật khẩu. Có thể nó sẽ tồn tại như thế vĩnh viễn.
Em không biết cuộc đời mình sẽ thế nào. Chỉ biết chỉ một tuần không nói chuyện với anh em rất nhớ anh. Em không nghĩ trái tim mình có thể yêu ai được nữa. Dù vậy em chưa từng giận anh. Nếu sự thật anh đang yêu người khác thì em cầu chúc cho anh luôn hạnh phúc. Nhưng trong em luôn chất chứa nhiều mâu thuẫn. Em tự hỏi có khi nào anh đã dối em không. Lần đó anh xin được nói chuyện với người nhà em. Anh biết em vui lắm không nhưng kể từ đó anh lạnh nhạt với em. Em biết gia đình em không đồng ý vì mình ở xa quá. Dù trắc trở như thế nào nhưng anh biết không. Em tin là mình sẽ thuyết phục được gia đình. Nhưng em biết gia đình anh sẽ không đồng ý. Vì em ở xa quá. Anh từng nói khoản cách không thành vấn đề. Nhưng anh à, thật sự khoản cách là vấn đề rất lớn đối với chúng ta đó. Em biết khi yêu em, anh buồn nhiều lắm. Đàn ông cần người yêu ở bên cạnh chăm sóc vậy mà em đã không làm được. Em xin lỗi anh! Nếu bây giờ có một người ở bên anh , lo lắng và yêu thương anh. Em sẽ không trách. Nhưng anh à, nếu anh đã vì lo cho tương lai em mà nói ra những lời đó thì anh đã sai lầm rất lớn. Suốt cuộc đời em sẽ không tha thứ cho anh nếu như anh nghĩ như vậy. Vì yêu là chia sẻ, quan tâm và cùng nhau vượt qua khó khăn anh à.
[img][/img]

Được sửa bởi nguyentuyen ngày Wed Dec 21, 2011 8:12 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : NTNT)
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Left_bar_bleue1/10Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Left_bar_bleue2/10Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy làm theo những gì trái tim mách bảo anh nhé!   Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Icon_minitimeTue Dec 27, 2011 8:33 pm

bài viết nhiều cảm xúc, hay ,
bạn hãy vui lên nhé, móik chuyện sẽ qua thôi, hay dùng sự trân thành để thay lời nói của trái tim bạn ak !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy làm theo những gì trái tim mách bảo anh nhé!   Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Icon_minitimeSun Jan 08, 2012 10:35 am

Cám ơn những lời khuyên chân thành của bạn. Giờ tự dưng mình lại thiếu tự tin. Có thể nói là một chuyện nhưng làm lại la một chuyện khác. Chúc bạn luôn hạnh phúc!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy làm theo những gì trái tim mách bảo anh nhé!   Hãy làm theo những gì  trái tim mách bảo anh nhé! Icon_minitime

Hãy làm theo những gì trái tim mách bảo anh nhé!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» còn đâu đó những ngày đầu?(clip tiếp theo)
» Hạnh phúc như những gọt mưa không thể nắm giữ trong lòng bàn tay, mà nó như mạch máu len lỏi trong tim!
» những bí an từ một trái tim thỏ đế!!!
» Tuýp những chàng trai khó yêu
» trái tim anh có quá nhiều ngăn, sao còn khiến em phải tan nát trái tim mình?