Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

yêu thương lỡ làng

Go down 
Tác giảThông điệp
khietnghi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 54992

yêu thương lỡ làng Empty
Bài gửiTiêu đề: yêu thương lỡ làng   yêu thương lỡ làng Icon_minitimeFri Mar 27, 2009 4:59 pm

(Cảm nhận khi nghe bài Yêu Thương Lỡ làng)

Tình yêu là gì? Đã bao người đã từng đặt câu hỏi này và cũng biết bao người đã trả lời? Yêu là biết nhớ, biết mong, biết đợi, biết chờ. Yêu là con tim biết thổn thức đập loạn nhịp, biết đau từng cơn, biết ghen quặn thắt, biết tan vỡ vì chia ly. Và đừng bao giờ hỏi vì sao em yêu anh? Bởi sẽ mãi nhận được câu trả lời yêu anh chỉ vì yêu anh...

Em đến bên anh nào đâu suy tính
Em đến bên anh chỉ vì con tim
Yêu thương cho anh nào có tiếc nuối
Em nào mong ước gì hơn.

Thật vậy khi yêu người ta chẳng cần suy tính thiệt hơn và cũng không cần đặt ra tiêu chuẩn. Nếu có hẳn những gạch đầu dòng thì đó sẽ không còn là tình yêu nữa. Tình yêu thực sự chỉ đơn giản khi em đến bên anh chỉ vì con tim. Một con tim yêu nồng cháy và không cần biết anh là ai, không cần biết anh từ đâu, quá khứ của anh thế nào, anh có và không có những gì

Em đã cho anh dù có bối rối
Em đã cho anh trọn vẹn yêu thương
Nhưng có đôi khi thuyền tình bão tố
Con tim anh như ngờ vực yêu thương
Cho em bao đêm lệ sầu hoen mi.

Tình yêu như thế phải chăng chỉ là lý thuyết, chỉ trong tưởng tưởng và liệu có tồn tại không trong cuộc sống hiện đại? Có chứ nếu người ta yêu nhau chân thành, nếu người ta bỏ ngoài tai những điều dèm pha, nếu người ta biết dung hòa giữa tình yêu và cuộc sống, và nếu tình yêu là đủ lớn để gạt bỏ những hoài nghi rất đời thường.

Cuộc sống chẳng bao giờ có thể bình yên và thuyền tình cũng bị dập vùi bởi bão tố. Nếu thuyền tình không đủ lớn liệu có đủ bản lãnh để vượt qua mọi thác ghềnh của những ngờ vực yêu thương?

Vì sao vì sao hỡi anh?
Em đâu giành lại gì cho em
Vì em đã cho hết, em đã cho anh hết
Để giờ em mang đắng cay.

Tình yêu sẽ mãi khập khiễng và đoạn kết sẽ u ám đầy mây xám nếu một trong hai yêu bằng lý trí và con thuyền tình sẽ chẳng thể cặp bến bờ hạnh phúc. Chỉ một mình em yêu và không giành lại gì cho em, chỉ mình em cho anh hết vẫn là không đủ. Như thế thì bất công quá, nên em mới bao đêm lệ sầu hoen mi và mang bao đắng cay riêng mình em.

Đến bên nhau ta nói yêu nhau
Thì hãy tin nhau người ơi
Đến bên nhau, cho nhau một đời
Nào phải đâu vì ai xui khiến.

Hãy đừng nói lời yêu khi chưa thực sự yêu, đừng bao giờ tự lừa dối con tim chính mình và lừa dối một con tim tội tình khác. Và hãy tin nhau trước khi yêu nhau để thuyền tình đủ tự tin cập bến bờ hạnh phúc. Tình yêu rất nhiệm màu và sẽ biến mọi thứ thành hiện thực dù có trải qua mọi bão tố thác ghềnh.

Đến bên nhau, ta nói yêu nhau
Mà cứ hòai nghi dối gian
Thiêu cháy con tim yêu thương lỡ làng
Trọn đời một kiếp đọa đày.

Sự hoài nghi, dối gian sẽ là ngọn lửa thiêu cháy trái tim yêu và giết chết nó. Tình yêu không có chỗ cho sư gian dối và tình yêu cũng không thể chứa sự hoài nghi. Và nếu muốn tình yêu không lỡ làng thì những người đã yêu, đang yêu và sẽ yêu hãy yêu bằng cả trái tim chân thành và bỏ lại phía sau mọi sự hoài nghi không đáng có. Yêu chỉ vì yêu và yêu như chưa yêu lần nào ...

yêu thương lỡ làng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Yêu thương lặng lẽ
» Bằng Lăng Tím Yêu Mây Lãng Du
» Yêu thương là để cho đi...
» yêu----------- thương
» Em thương yêu!