Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

điều ước dưới ánh trăng

Go down 
Tác giảThông điệp
o0okuno0o
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
o0okuno0o

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : cuộc sống là ko chờ đợi hôn thật chậm cười thật tươi yêu thật chân thành và tha thứ thật nhanh
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 49442

điều ước dưới ánh trăng Empty
Bài gửiTiêu đề: điều ước dưới ánh trăng   điều ước dưới ánh trăng Icon_minitimeThu Dec 01, 2011 3:10 am

e đang ngồi đây giữa màn đêm tĩnh lặng đến nghẹt thở với tiếng lách tách bàn phím.A đã gọi nhưng e ko nghe,Trời lại đang mưa,mưa khiến e nhớ đến cái tối mưa to a đến bắt e cùng a sang đơn vị bố đưa giấy tờ cho bố.2 đứa đi,đi để cảm nhận trời mưa,để được nhìn thấy nhau sau 1 ngày mưa.E lại nhớ quãng thời gian a đến đón đưa e đi học,ngày đó thật hạnh phúc.Cuộc đời nào ai có ngờ bây giờ 2 người 2 ngả có nc cũng chẳng để làm gì a ạ.có chia tay mới biết chữ yêu phải ko?Phải rồi hãy cứ coi là e đã sai lầm khi e trót yêu lầm a và bây giờ e ko muốn sai lầm đó lập lại,quyết định ra đi e đã dặn mình phải quên được a.Rồi đây 1 ngày khi tình cờ gặp nhau liệu e và a có còn tự nhiên như ban đầu ko khi e đã đổi thay.A đã để cho e sự cô đơn tuyệt vọng cùng 1 giấc mơ dang dở.Đã nhiều lần e ngước lên trời và ước rằng mình sẽ gặp được 1 người thực sự yêu mình.Liệu có ko hả a.có a ạ.Nhưng rồi tình yêu này có phải là mãi mãi hay ko thì tất cả vẫn là tương lai.

E thấy buồn,buồn ko phải vì a,e buồn vì 1 điều vô định nào đó.1 chút lo sợ,1 chút yếu đuối ,1 chút cô đơn và 1 chút hoài nghi.Lúc này e chỉ muốn đi lang thang,muốn leo lên xe bus cảm nhận sự chen lấn mà bình thường e rất ghét,e muốn hòa giữa dòng người,muốn mua vài bông hoa.E luôn muốn tỏ ra mạnh mẽ nhưng sao khó quá.Đôi khi những điều ko thể làm được nhưng bản thân lại luôn gượng ép bắt mình phải cố.Nó thật quá khó khăn.Cứ bảo ko khóc nhưng ko thể ko khóc,cứ muốn mình tự lập tự làm mọi việc nhưng cũng chẳng thể.Lúc nào cũng muốn mình ko phải trông ngóng sự giúp đỡ nhưng rồi cuối cùng thì sao?vẫn phải cầu cứu sự giúp đỡ cũng giống như cái lần e say xe cứ bảo a ko cần đón rồi kết cục vẫn là xuống dọc đường để a đưa về.Bây giờ nghĩ lại có lẽ e nên xóa nhòa nốt những gì còn sót lại về a để mình trở nên vô tâm hơn với a, để ko bao giờ phải lật lại quá khứ.Bây giờ có nghĩ đến cũng chẳng làm gì khi trong e đã ko còn hình bóng a,kỉ niệm nên để nó trôi theo thời gian,trôi theo lời yêu dở dang a đã trao e.Hạnh phúc của e bây giờ là người khác ko phải a,e ko muốn hình ảnh người đó trong phút chốc lu mờ thay vào đó là a dẫu a chỉ thoáng qua dù chỉ là 1 chút.Quên e và tìm 1 hạnh phúc mới a nhé.Hãy sống tốt với những tháng ngay sắp tới.E cũng sẽ sống tốt sẽ trân trọng tình yêu mình đang có,sẽ yêu a ấy hơn cả những gì e đang nói và đang làm.E cũng đã nhận ra rằng xung quanh mình còn rất nhiều niềm vui mỗi khi ở bên a ấy bởi vậy e mong a chúc e hạnh phúc

Hãy để tâm hồn được bình yên,để con tim đi theo 1 con đường khác.Chúc a hạnh phúc

điều ước dưới ánh trăng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trò chơi dưới mưa!
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Mạnh mẽ ,trắng trong ,gai góc,khó quên như Hoa Hồng Trắng
» Khi không còn của nhau nữa, Hướng mong và chúc Trang hạnh phúc và luôn luôn vui vẻ bên người Trang thương yêu!!!
» Những trang giấy trắng