Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

em van mai yeu anh!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
cobenhaque
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55050

em van mai yeu anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: em van mai yeu anh!   em van mai yeu anh! Icon_minitimeMon Mar 02, 2009 11:00 am

Tôi sinh ra và lớn lên trên vùng quê nghèo , quanh năm chỉ biết "bán mặt cho đất , bán lưng cho trời ". Nơi đầy nắng-gió của mảnh đất nghê an dấu yêu .
Ngày ấy tôi là môt cô nữ sinh 17 tuổi đang ngồi trên ghế nhà trường . Tuổi 17 bẻ gãy sừng trâu , thât ngây thơ - trong sáng chưa biết yêu là gì ? Chỉ biết ngày 2 buổi đến trường , rồi tối về sà vào lòng me mà nũng niu .
Thế rồi môt buổi tan trường , ban bè rủ tôi vào quán chát. Tui nó bảo tôi là đồ quê mùa , bây giờ là thế kỷ bao nhiêu rồi mà ko biết cháy? Thế là bon nó đã lập cho tôi một cái nick name "gaingheo_ditimnguoiyeu".
Tôi vào phòng chatroom. Môt cái nick name đã đâp vào mắt tôi " codon_dsx" .
"chào bạn! mình làm quen nhé!
ok!rất hân hạnh đươc làm quen bạn. ban hãy tư giới thiêu về mình đi...."
Từ đó ngày nào tôi cũng lên mang với mong muốn là đươc găp anh . qua 1 thời gian chúng tôi đã trao cho nhau đia chỉ ,và những lá thư . Anh là môt chàng trai đến từ hà tĩnh . Anh đã hoc xong và bây giờ đang lam viêc tại 1 tỉnh miền núi phái bắc , Hà giang-mảnh đất đia đầu tổ quốc .
Trong môt buổi tối mùa đông lanh giá anh đã ngỏ lời yêu tôi . Tôi thât sư sung sướng và đã nhân lời yêu anh , măc dù chúng tôi chưa môt lần đươc găp măt . Chỉ biết nhau qua ảnh và wc thôi.
Sáng sáng đi hoc tôi lai chay lên phòng bảo vê để lấy thư. Hôm nào ko co thư anh là lòng tôi lai buồn , sầu não . Yêu anh tôi đã chăm chỉ hoc hành , ý thức sâu sắc những điều mình cần làm trong tương lai . Và cứ thế tôi đã khép mình lai chối bỏ tất cả những cuôc vui chơi cùng bạn bè . Toi ko còn thích đến những nơi vui chơi đông người như trước đây nữa . Tôi thích ngồi môt mình đẻ tương tư về anh.
Ba năm hoc phổ thông cũng nhanh chóng qua đi , đong lai trong tôi là nhũng kỷ niệm vui - buồn lẫn lôn . Tình yêu hoc trò thât đep , nhiều mơ mông lãng mãn . Những lá thư anh gửi cho tôi ngày môt thư dần và mất hẳn . khoong có anh những ngày sau đó thât là khổ sở . Tôi đau khổ , buồn trống trải mà ko dám nói cùng ai. Ho sẽ nói gì khi biết tôi đang yêu 1 người mà ko hề biết măt ?
Những ngày đau khổ rồi cũng qua đi , baay giờ tôi là sinh viên của 1 trường trung cấp kế toán ở HN . Tôi tư hứa với lòng mình rằng sẽ ko yêu nữa , viêc học bây giờ là quan trong nhất . Trong tâm trí tôi bây giờ ko còn bóng hình của anh nữa . Tôi ko còn đau khổ khi nghĩ về anh nữa .
Và cái gì đến thì nó sẽ đến . Cũng trong một ngày mùa đông lạnh lẽo ,ngoài trời lất phất những hat mưa phùn làm cho khung cảnh Hà thành lai thêm ảm đam . Tôi lên mang để nói chuyên với ban bè nơi quê nhà . Tôi đã găp anh . Và từ đó tình yêu trong tôi lai trỗi dây , tôi lai môt lần nữa mở cửa trái tim để đón anh vào .
Giờ đây anh đã là 1 kế toán viên ở Backan . Anh trao cho tôi những lời yêu thương , nồng ấm nhất . Ngày cuối tuần tôi lai ngươc dòng lên thăm anh thay vì anh xuống HN thăm tôi . Chúng tôi tay trong tay, và những trận mưa hôn nồng cháy . Cùng nhau dao bước trên con đường thi xã . Anh hứa với tôi thât nhiều . Anh hứa sẽ đưa tôi về thăm bố mẹ anh , thăm dòng La trong xanh như trong câu hát mà tôi vẫn thường nghe .
Những lời thương yêu đó nghe chưa đươc bao lâu , thì hôm nay 1 lần nữa anh ra đi .Lan này thì nỗi đau trong tôi lớn hơn trước rất nhiều . nhuwngx ngày ko có anh như bầu trời ko có nắng . Trước mắt tôi là môt màu xãm tối sẫm .
Th ơi ! giờ này anh đang làm gì, có nhớ tới em ko ? Sao anh nhẫn tâm đánh cắp trái tim em ròi lai dẫm nát nó? Là con người có trái tim thương yêu ai lai ko biết đau phải ko anh? Giá như anh cũng có trái tim thương yêu thât lòng như em để anh hiểu đươc nỗi đau đớn dang xé nát tâm hồn em bây giờ . Em buồn nhiều lắm nhưng em sẽ ko khóc đâu . Bởi vì em muốn khẳng đinh với lòng mình rẳng : nước mắt của em chỉ dành riêng cho người nào thât sư thương yêu em . Em buồn vì anh , nhưng em hận anh , em chỉ trách trái tim mình thât nhỏ bé ko giữ nối bước chân anh mà thôi . Trong tim em Anh vẫn là người mà em yêu mến nhất , và là mối tình đầu -moois tình bất diêt của em . Trong trái tim em bây giờ và mãi mãi về sau luôn có 1 góc dành riêng cho anh .
Anh à ! Em muốn 1 lần đươc đối diên với anh , để nghe những lời giải thích tai sao? Em muốn nghe 1 câu thât lòng nhất của anh , và em muốn biết tình cảm mà anh dành cho em 4 năm qua là gi? Tai sao anh lai đùa giỡn với con tim bé nhỉ của em ? tai sao ko phải ai khác mà lai chính là em ?
Anh nói đúng bây giờ viêc học của em là quan trong nhất . Nhưng làm sao em có thể tâp trung vào hoc đây , khi tâm trí em đang rối bời , nỗi đau cứ miên man ùa về . Lúc yêu anh em sơ , em sơ môt lúc nào đó anh bỏ rơi em . và đúng như em đã nghĩ , thời gian chưa đươc bao lâu thì anh đã bỏ em chơi vơi 1 mình với bao buồn tủi .
Từ khi biết anh thât sư rời xa em rối , và anh ko còn là của riêng em nữa . Em mới nhân thấy em rất yêu anh và cần có anh . Đêm đã về khuya , mà em ko thể nào chơp mắt đươc . Đối diên với màn đêm tĩnh lăng mà trong lòng em bao nỗi nhớ cứ nức nở tha thiết goi tên anh . Số phận dành cho em quá trớ trêu , hay là em đã tư chuốc lấy trớ trêu cho đời mình ?
Bao nhiêu ngày xa nhau là bấy nhiêu ngày em trăn trở , suy nghĩ . Em tưởng rằng mình đủ can đãm để quên anh như lần trước đây . thees nhưng .... từng đêm đối diện với lòng mình , em chỉ còn biết trải lòng mình với nhưgx trang nhât ký .
Đêm nay cũng như bao đêm khác , chỉ mình em trong căn phòng lanh lẽo . Biết làm gì ngoài viêc kiếm tìm trong kỷ niêm...
Anh yêu !
Hãy cho phép em đươc goi anh 1 lần cuối như thế nhé .
Hom nay ngủ dây , bất chơt nghe ai đó hát vang câu ca :
" owi con sông la ! con sông la
Em chưa về thăm đươc , chỉ nghe tên mà lòng bồi hồi con tim ....."
Kỷ niêm lai ùa về . Em nhớ anh đã từng nói :" anh sẽ là ngon núi hồng , và em là dòng sông lam xanh biếc ".( Nui Hồng và sông Lam là biểu tương cho Nghe An và Hà Tĩnh). Nó ko bao giờ cách xa nhau, và tình yêu của anh và em cũng vây ." Núi Hồng mà ko có sông Lam thì núi Hồng buồn biết mấy " .
Anh ơi ! em muốn anh mãi mãi là ngon núi Hồng đứng sừng sững để em đươc dưa vào bờ vai ấy mỗi lúc vui buồn . Em muốn anh là ngon nến , 1 ngon nến ko bao giờ tắt , nó sẽ sáng mãi trong lòng em , luôn sưởi ấm và toả sáng tâm hồn em trong mua đông lanh giá . Em chỉ muốn có vậy thôi .........
Th ơi ! chẳng lẽ tình yêu em dành cho anh 4 năm qua vẫn chưa đủ ? anh rất hiểu là em rất yêu anh và cần anh lắm mà ........Giá như ngày đó anh ko phải là "codon_dsx" , thì giờ đây có lẽ giờ đây em ko phải chiu những tủi hờn như thế này . Giá như ... giá như ... thì bây giờ em hanh phúc biết mấy .
Nói đến đây thì em lai nghen lời , ko thể nào viết tiếp đươc nữa . Phải chăng lòng em đang khóc , đang thộn thức goi anh quay trở về? ??? Nếu bây giờ có 1 điều ước , thì em sẽ ước 1 điều rằng thế gian này luôn tràn ngâp tình yêu , chỉ có 1 tình yêu vĩnh hằng dể anh mãi mãi là của riêng em ko bao giờ rời xa . Nhưng điều ước vẫn chỉ là uớc thôi . vif anh giờ đây là 1 ngọn nến - ngon nến lui tàn .
Lần cuối cùng em muốn nói là cầu chúc cho anh đươc hanh phúc bên canh người con gái anh yêu . Và cầu chúc cho tất cả những người đang yêu đươc hạnh phúc .
chucs hanh phúc ! thương yêu của em ! ./.
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : aaaaaaaa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55194

Bài gửiTiêu đề: Re: em van mai yeu anh!   em van mai yeu anh! Icon_minitimeMon Mar 02, 2009 1:10 pm

"tinh đến bên ta...tình bỏ rơi ta"
những dòng cảm xúc của bạn thật buồn về 1 tình yêu ảo mộng...một tình yêu đến với bạn toàn là những nỗi mong đợi chờ..chỉ có đợi chờ...chờ đợi dòng suôt4năm..4năm trôi qua chưa có được những kỷ niệm yêu thương..giờ đây người đã quay lưng bước đi..một ngọn nến lung linh rục rỡ ngày nào giờ đây đã lụi tàn trong ký ức ..chỉ để lại bên bạn những sáp nến đơn côi không còn một tàn lửa- một nỗi đau tuyệt vọng..thôi thì hãy cố gắng quên đi..quên đi một cuộc tình đã tan theo năm tháng đợi chờ...pạn hãy chôn giấu vào ngăn trong cùng của ký ức...để cho nhưng niềm vui niềm hạnh phúc đến với bạn....!!
Như dòng nước chảy đôi bờ
Như lòng ai đó hững hờ... vậy thôi
Như trời mây cứ trôi xuôi
Cho ai ngơ ngẩn một đôi bướm vàng
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57203

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
em van mai yeu anh! Left_bar_bleue0/0em van mai yeu anh! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
em van mai yeu anh! Left_bar_bleue0/0em van mai yeu anh! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: em van mai yeu anh!   em van mai yeu anh! Icon_minitimeMon Mar 02, 2009 2:14 pm

Những dòng cảm xúc của bạn thật dạt dào, tôi biết bạn là một người rất yếu đuối về tình cảm. Phải chăng con gái yêu lần đầu thường như vậy. Cái không may mắn của bạn đó là gặp người không thực lòng với bạn lắm. Câu chuyện của bạn kể không nói lên được lý do nhưng một người con trai mà yêu như thế chỉ có thể là không thật lòng hoặc có một lý do đặc biệt nào đó. Tại sao bạn không một lần kiểm tra xem và mạnh mẽ quyết định con đường cho mình. Nếu yêu mà phải làm khổ nhau thì có phải là tình yêu nữa hay không. Tôi mong bạn sáng suốt nhìn nhận thực tế và không để một điều gì thấy đáng tiếc sau này. Cảm ơn bạn đã chia sẻ câu chuyện thật hay này cho chúng tôi. Chúc bạn thành công và hạnh phúc
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : aaaaaaaa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55194

Bài gửiTiêu đề: Re: em van mai yeu anh!   em van mai yeu anh! Icon_minitimeTue Mar 03, 2009 8:58 am

có rẩt nhiều tình cảm của các bạn muốn được chia sẻ với bạn...mình cũng mong rằng bạn lựa chọn đi đúng con đường tinh yêu...chúc bạn hạnh phúc!!
kun_cry
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54801

Bài gửiTiêu đề: Re: em van mai yeu anh!   em van mai yeu anh! Icon_minitimeFri Mar 27, 2009 11:55 pm

tui cung cam, nhan dc mot phan nao do tinh cam cua? ban danh cho ng` ay''...nhung ban phai? nghj~ rang..nguoi cu~ hok di...ng` moi sa0 den dc...dung wa' dau long..ma hay co tim cho minh mot ng` #...ng` moi do' se~ tot hon ng` cu~ thj sa0...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: em van mai yeu anh!   em van mai yeu anh! Icon_minitime

em van mai yeu anh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang