Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
mrthuongvn
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55252

Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?    Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Icon_minitimeTue Nov 01, 2011 9:41 pm

Em đi,tại sao em ko mang tình yêu của tôi đi.Để lại làm gì chứ,để lại để cho tôi đau khổ cả đời phải ko?Tôi đang và vẫn đang đau khổ đây,em có vui ko?

Người ta nói có những ng luôn đi tìm mộng,tôi ko cho là đúng.Nhưng có lẽ giờ tôi mới cảm nhận được tôi đang đi tìm một nửa của mình,tôi biết tôi không thể tìm đc,vì người tôi yêu là em,mà em đã ra đi rồi, thì tìm đâu ra một ng thứ 2 nữa chứ.Có lẽ là em đã đi xa mãi mãi,bỏ lại một mình tôi bơ vơ trên cuộc sông này.Tại sao tôi phải yêu em nhiều như thế chứ?khi em ko còn ở bên cạnh tôi.Tại sao tôi cứ phải sống trong cái bóng của em chứ.Tôi mệt thật sự rồi,bước chân tôi đã nặng chĩu,cánh tay đã mỏi nhừ vì những tháng ngày qua chỉ chạy theo cái bóng của em,giá như có một cơn gió thoảng qua,còn tôi biết thành một hạt cát nhỏ bé,gió sẽ cuốn tôi đi không phải đi đến bên em.mà là đi mãi mãi,mãi mãi không trở về.Cuộc sống đối với tôi là vậy.Vì khi tôi không còn lạc thú trên cõi đời này,thì cuộc sống còn gì ý nghĩa nữa chứ .Sống trên đời là phải biết mình sống vì cái gì,phải có một mục đích nhất định,còn tôi tôi còn có mục đích gì không nhỉ.HAHA tôi không biết tôi phải trả lời câu hỏi tự mình đưa ra như thế nào.Thế gian có ng hỏi tình là gì?Tôi sẽ trả lời tình là chi nhỉ: tình chỉ là một trò chơi cho một số người,tình chỉ là một cuộc trao đổi mua bán cho một số người khác.Còn không có chỗ đứng cho một tình yêu đích thực,một tình yêu chung thủy như tôi. khi tôi yêu,tôi nhận đc nhận hạnh phúc 1 vài năm,nhưng tôi phải đau khổ cả đời. cái giá có đắt quá chăng,hay do tôi quá tham lam và ích kỷ.Có lẽ do tôi chưa thích nghi được với cuộc sống của thời đại này.Thời đại của tiền tệ.
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 52879

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Left_bar_bleue100/10Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Left_bar_bleue1000/10Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Empty_bar_bleue  (1000/10)

Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?    Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?  Icon_minitimeThu Nov 17, 2011 10:19 pm

Đọc những dòng tâm sự của bạn thật bùn bạn ah. Có lẽ bạn đang đánh mất lòng tin ở tình yêu. Tình yêu không phải là một lĩnh vực như những gì bạn phán xét. Bạn không nên tỏ ra chán nản và bất cần như vậy. Có thể, sẽ còn một người con gái khác yêu bạn và cần bạn hơn.

"khi tôi yêu,tôi nhận đc nhận hạnh phúc 1 vài năm,nhưng tôi phải đau khổ cả đời. cái giá có đắt quá chăng,hay do tôi quá tham lam và ích kỷ.Có lẽ do tôi chưa thích nghi được với cuộc sống của thời đại này.Thời đại của tiền tệ." Bạn đã chấp nhận yêu thì phải có can đảm nhận lấy đau khổ thì bạn mới có quyền được hưởng hạnh phúc, đó là điều tất yếu chư không phải một sự vay - trả. Và dù trong bất kỳ thời đại nào, tình yêu cũng có những kái riêng, những điều thiêng liêng nhất giữa hai tâm hồn đồng điệu. Hãy xem như hai người không có duyên phận, bằng tình yêu chân thành của mình, rồi bạn sẽ có được hạnh phúc như mình mong muốn thôi.

Good luck! (*)

Em đi,tại sao em không mang tình yêu của tôi đi?
Trang 1 trong tổng số 1 trang