Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tình yêu thủa học trò

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
cumen_mylove
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cumen_mylove

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : ngày mai sẽ nói lên tất cả!
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 45729

tình yêu thủa học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeSun Oct 30, 2011 2:23 pm

trên trời triệu triệu vì sao
kết thành bốn chữ " vì sao yêu người "
trên đời triệu triệu con người
vì sao chỉ có một người tôi yêu
........................
Cũng đã hơn 2 năm chúng ta chia tay rồi anh nhỉ? Giờ đây trong tim em vẫn thấp thoáng bóng hình anh, người bạn thân nhất của em thủa học trò.
A có nhớ không hồi ấy có bao nhiêu người con gái gen tị với em rằng " em có đẹp gì đâu mà anh lại đi yêu em chứ? Hi em cũng không biết nữa tại sao anh lại yêu em hả anh?
Giờ này anh có khỏe không? Anh có hạnh phúc bên người yêu mới không?
Chúng ta yêu nhau hơn 3 năm trời rồi bỗng một ngày anh nói " anh không thể chăm lo cho em được nữa, em hãy đi tìm cho mình một người tốt hơn anh có thể chăm lo được cho em, yêu em hơn anh." Tim em như muốn vỡ tung vì câu nói đó. Mới đây thôi anh còn nói yêu em lắm, chúng ta không cãi nhau, không có hiểu lầm vẫn đang bình yên vậy mà.................
Anh bỏ rơi em thật rồi.
Nguyên nhân chúng ta chia tay là gì hả anh? Anh lặng im không nói. Chúng ta hãy là bạn em nhé! Anh có biết điều đó làm em gét nhất không? Anh biết em đau như thế nào không?
.......................................................................
Gần hai năm em không liên lạc gì với anh rồi bỗng một ngày điện thoại reo:"A lô,ai vậy ạ?", "Anh đây", em nín lặng vẫn giọng nói đó "em đang làm gì thế, anh tới gặp em được không?". em băn khoăn nhưng rồi:"Dạ được"!
"Em có khỏe không?,dạo này sao rồi?
"Em khỏe! Còn anh?
"uhm. Anh cũng vậy.............
Nói chuyện hỏi thăm như hai người bạn, rồi em và anh cùng nói những chuyện của ngày xưa khi còn là học trò mà có lẻ cả đời này em cũng không thể quên.
Một buổi tối em đi học anh văn đang học có sdt nào gọi tới em không thể bắt máy. Khi về gọi gọi lại nghe giọng quen quen "ai vậy", "Xin lỗi hồi nãy sdt này gọi cho mình có gì không ạ?", " À không, xin lỗi mình nhầm máy ". Em nghĩ lại thấy giống anh: "anh có phải là anh không?",bỗng nhiên anh bật khóc, anh xin lỗi em, anh đã không làm được những gì anh đã hứa, và rồi anh nói rất nhiều: "anh chưa bao giờ quên em lúc nào anh cũng lo lắng cho em, dõi theo em..." Em dừng lại chậm rãi nói từ từ những lời nói xuất phát miệng em mà làm cho con tim em đau nhói:"giờ chúng ta chỉ là bạn anh à". Em vội vàng cúp máy. Em khóc khóc rất nhiều, anh à giờ đã quá muộn rồi vì giờ đây em còn có một người luôn bên cạnh chăm sóc và yêu thương em, anh ấy luôn luôn ở cạnh em mỗi lúc vui hay lúc buồn, anh ấy rất tốt.Tại sao anh không đến sớm hơn, sao anh lại nói những lời đó vào lúc mà em đã nhận lời người kia????? Em không thể để cho người ấy vì em mà phải đau khổ như em đã từng đau khổ vì anh!
Nhưng như vậy em cũng không có gì hối hận vì em với anh có duyên mà không nợ, chúng ta sẽ mãi là bạn tốt nha anh!
Chúc anh hạnh phúc với người yêu mới của anh.
Tạm biệt anh mối tình đầu của em.
nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Nữ
Châm ngôn sống : một cái nắm tay cũng làm nên điều kì dịu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 46460

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 12:31 pm

đôi khi ta hãy tập buông tay một ai đó để biết rằng
có một ai đó nắm lấy đôi tay mình
bạn nhé
chúc bạn lun hạnh phúc
cumen_mylove
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cumen_mylove

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 1:20 pm

có lẽ con đường tìm hạnh phúc với ai đó là xa vời nhưng với mình nó ở rất gần, mình sẽ cố gắng nắm giữ và luôn mỉm cười với hiện tại.
Chúc bạn có một tình yêu đẹp.
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47607

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 2:48 pm

Rolling Eyes tình iu là gì nhỉ? khi có ta chẳng bít giữ??? khi mất ta hoài tiếc nuối??? tìn iu tuổi học trò... quá khứ rùi.... đừng băn khoăn để làm tổn thương người đang bên cạnh bạn đây
cumen_mylove
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cumen_mylove

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 4:22 pm

quá khứ dù có như thế nào thì nó vẫn mãi là những kỉ niệm đẹp, bạn cũng nên trân trọng những gì mà quá khứ đã mang đến cho bạn một con người như hôm nay. mình cũng sẽ trân trọng nó và cũng sẽ tôn trọng những gì mình đang có!!!

Tình chỉ đẹp khi còn dang dở!!! Wink
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47607

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 4:28 pm

mình thật sự nếu có thể cho thời gian quay trở lại mình sẽ khác Rolling Eyes
affraid quá khứ về tìn củm của mình chỉ là những nỗi đau dài, nghĩ lại mình vẫn còn cảm thấy ớn lạnh, k hiểu sao ngày đó mình lại có thể vì 1 người mà biến bản thân thành kẻ ngốc đến như thế ... hi hi mình k đc như bạn, nên mình k bao giờ mún nhớ lại quá khứ,, mặc dù bít k thể xóa nhòa nó, chỉ có thể giữ cho nó trong yên lặng thế này thui... 1 quá khứ đầy lỗi lầm khi thích 1 người quá mức Basketball
nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Nữ
Châm ngôn sống : một cái nắm tay cũng làm nên điều kì dịu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 46460

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 10:33 pm

woa!
quá khứ đầy lỗi lầm ư?
sao bạn lại nghĩ như vậy?
tất cả đã qua rùi one love à
quá khứ vẫn là quá khứ
hi

hãy vui lên 2 bạn nha
cumen_mylove
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cumen_mylove

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 10:55 pm

hi quá khứ mãi là quá khứ không bao giờ thay đổi được nó, bạn có hận nó hay buồn vì nó thì cũng đâu thay đổi được gì, bạn hãy vui lên đừng suy nghĩ tiêu cực thế!!!
mọi chuyện đã qua rồi!
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết khoan dung và độc ác khi cần
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48064

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeFri Nov 11, 2011 10:12 am

"Hoa đầu mùa bao giờ cũng đẹp
Nắng đầu mùa bao giờ cũng say
Mối tình đầu bao giờ cũng vậy
Rất đậm đà nhưng cũng rất đắng cay."

Chào bạn!mình xin chia sẻ với bạn mối tình đầu tuổi học trò, rất ngây thơ và trong sáng. TY ngày học sinh để lại rất nhiều kỷ niệm với bạn phải không?bởi vì đó k những là TY đầu đời của bạn, mà người đó còn là 1 người bạn thân nữa. Tôi cũng có Mối tình đầu ngày còn là cô HS lớp 12. Sau 6 năm yêu nhau thì chia tay, k phải vì hết yêu nhau, k phải vì anh ấy hay tôi có người khác mà vì bố mẹ 2 bên không đồng ý...và nhiều lý do khách quan nữa. Lúc mới chia tay, tim tôi như vụn nát, tôi nghĩ tôi k sống nổi nữa, tôi mất đi nhựa sống, tôi như mất đi phần hồn trong mình. bạn biết k? tôi nhốt mình trong phòng khi đi làm về, buồn quá tôi đã uống rất nhiều rượu và khóc. Tôi lao vào công việc để không nhớ mình đang buồn.........và chúng tôi xa nhau.
Bây giờ đã được 3 năm rồi, tôi vẫn chưa lấy chồng, anh ấy vẫn chưa có người yêu. Nhưng tất cả đã là QK ban ạ, TY ngày ấy đẹp, thuần khiết vì ở đó không có sự lo toan cho cuộc sống, không có sự tính toán nào hết chỉ có trái tim với nhịp đập yêu đầu tiên chân thành.
Bạn hãy tin, người ấy vẫn dõi theo bạn, vẫn hy vọng bạn hạnh phúc khi người ấy không ở bên bạn. TY dang dở luôn đẹp và mãi mãi không quên được. nhưng chúng ta vãn phải sống thật tốt vì chúng ta còn gia đình và bạn bè.
chúc bạn hạnh phúc và vui vẻ. hãy mỉm cười sống tốt mỗi ngày, đến khi người ấy gặp lại bạn, bạn sẽ thấy người ấy ngày xưa yêu bạn, giờ tôn trọng và cảm phục bạn.
cumen_mylove
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cumen_mylove

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeSat Nov 12, 2011 8:33 pm

cảm ơn chị rất nhiều!
có những nỗi đau không bao giờ lành lại được, có những kỉ niện sẽ không boa giờ quên.
em cũng vậy mặc dù còn yêu nhưng giờ đã quá trễ cho tất cả, mong rằng anh luôn được hạnh phúc và bình yên!
cumen_mylove
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cumen_mylove

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitimeSun Nov 13, 2011 9:20 pm

lại một ngày nữa trôi qua không có ý nghĩa gì!

nhưng hôm nay anh gọi điện cho nó?

một cảm giác gì đó lạ thoáng qua trái tim nó, có phải nó lại có cảm giác về một sự khởi đầu mới?
không! đó chỉ là ảo giác!

đó chỉ là cảm giác một cảm giác gì đó không có thật!

giờ thì nó và anh chỉ là bạn!

là bạn mà thôi!

Và lại bình thường như vậy đi nhé!

......
Quá khứ à hãy ngủ yên đi nhé !!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu thủa học trò   tình yêu thủa học trò Icon_minitime

tình yêu thủa học trò
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thua bạc gán người yêu cho chủ nợ !<<<cac ban thu xem nhe--tinh yeu the gio do>
» MIỀN TÍM
» Em đã thua rồi
» Một thủa bên em
» Gửi em yêu đêm giao thừa 2012