Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nỗi nhớ và mưa

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : một cái nắm tay cũng làm nên điều kì dịu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 46390

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitimeFri Sep 16, 2011 11:01 pm

Khi em đứng trên sân khấu hát bài hát nói hộ nỗi lòng em, em nhớ anh....
Trời mưa, mưa rả rích không thôi, mưa buồn lắm anh à!
Bài hát ấy em đã từng hát cho anh nghe! Buồn đúng không anh? Nhưng lúc đó em không nghĩ rằng rồi một ngày em sẽ giống như cô gái trong bài hát đó.
Em hát trong nỗi nghẹn ngào, trong nỗi buồn tê tái khi anh ra đi! Tuy sân khấu không hoàn hảo không rực rỡ ánh hào quang nhưng đó là nơi mọi người lắng nghe em hát, lắng nghe tâm sự của em gửi vào đó. Anh biết không, khi em hát em đã nhìn thấy anh, anh đang cười với em, em đưa tay chạm vào gương mặt anh nhưng hình ảnh của anh lại tan thành từng mảnh, vụn vỡ, tim em đau, đau lắm anh có biết không, em hát trong mưa, trong nước mắt, em đứng ngoài mưa và hát, nếu như đó không phải là một chương trình thì hẳn mọi người sẽ nghĩ em bị điên mất, có ca sĩ nào dầm mưa mà hát phải không anh?
Khán giả vỗ tay khi thấy em rơi nước mắt, họ cứ nghĩ là vì em quá nhập tâm vào bài hát nhưng họ đâu biết rằng em khóc vì nhớ anh.......
Chị biên tập viên chương trình nói em hát nhập tâm quá, hay lắm, em gượng cười ra về. Rảo bước trên con đường mà ngày xưa anh và em cùng đi với nhau nhưng bây giờ chỉ còn lại mỗi em, cơn gió vô tình kia khẽ thổi làm bay tóc em, làm tim em khẽ nhói, khẽ xót xa....Em lại nhớ anh, nếu bây giờ có anh ở đây thì anh đã khoác thêm áo cho em rồi đúng không anh?
Mưa bắt đầu nặng hạt, em tình cờ trú mưa tại nơi mà em và anh vẫn tìm đến khi bất chợt gặp cơn mưa cứng đầu không tạnh. Ở đâu em cũng thấy anh, em bắt đầu khóc, tiếng khóc hòa vào mưa, vỡ òa.....
Trong suốt một năm qua em đã cố quên anh, cứ ngỡ đã quên nhưng lại nhớ khôn nguôi, cho đến ngày hôm nay em vẫn không thể quên anh.
Dù biết rằng anh đã rời xa em, mãi mãi...... nhưng em vẫn luôn mong một ngày nào đó anh sẽ quay lại với em.
Cho đến bây giờ em vẫn không hiểu tại sao em và anh lại xa nhau, anh đã ra đi mà không một lý do, anh viết thư nói em hãy quên anh và đi tìm cho mình một hạnh phúc mới, một người tốt hơn anh, yêu em nhiều hơn anh, và......đừng tìm anh. Anh đã đi đâu? Sao anh lại rời xa em khi chúng ta là dành cho nhau?
Em nhớ anh lắm anh có biết không?
Em vẫn hy vọng rồi một ngày khi cơn mưa qua đi, ánh mặt trời lại tỏa sáng và........anh sẽ..... quay về bên..........em..........

littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47302

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nỗi nhớ và mưa Left_bar_bleue10/10Nỗi nhớ và mưa Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitimeSat Sep 17, 2011 9:28 pm

Khóc đêm... em lại giấu nước mắt sau những nụ cười, tìm quên đi quá khứ... Em đã trở về với em của ngày xưa, nhưng em vẫn không thể quên được tất cả những kí ức về anh. Đành nói lời chia tay cùng anh thôi, người yêu dấu...
nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Nữ

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitimeMon Sep 19, 2011 12:14 pm

ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ nên dặn lòng "rán" nhớ để mà quên!
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47302

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitimeMon Sep 19, 2011 9:02 pm

Gặp lại anh, gặp lại người yêu dấu, và em lại khóc vì anh... Nỗi đau, kí ức ngày nào như khiến trái tim em tan vỡ, sao em lại quá yếu đuối???
nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Nữ

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitimeMon Sep 19, 2011 9:23 pm

không phải vì em yếu đuối...........
chỉ vì......
em đã quá yêu anh..........
cumen_mylove
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cumen_mylove

Nữ
Châm ngôn sống : ngày mai sẽ nói lên tất cả!
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 45659

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitimeSun Oct 30, 2011 11:18 pm

có đôi khi chúng ta mãi chạy theo hình bóng của ai đó mà không biết rằng đang có ai đó đang bên cạnh và lặng nhìn chúng ta!
bạn hãy mở lòng mình và đón nhận một tình yêu thật sự, hãy tha thứ và học cách được tha thứ.
cho đi và bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc hơn! :D
nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Nữ

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitimeMon Oct 31, 2011 10:26 am

cho đi là được mãi mãi
hi
Sponsored content

Nỗi nhớ và mưa Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ và mưa   Nỗi nhớ và mưa Icon_minitime

Nỗi nhớ và mưa
Trang 1 trong tổng số 1 trang