Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ký ức buồn

Go down 
Tác giảThông điệp
minhchang521
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
minhchang521

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : smiles to life,life will smile with you
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 45337

ký ức buồn Empty
Bài gửiTiêu đề: ký ức buồn   ký ức buồn Icon_minitimeSun Nov 06, 2011 10:45 am

Đã 6 năm trôi qua mà em ngỡ như mới đây thôi. Hôm nay em về thăm trường cũ, ngôi trường đã có quá nhiều thay đổi, nhưng ở đâu đó trong khoảng vắng em thấy lại những kỉ niệm, có bạn bè, thầy cô và hơn nữa là có anh. Mình đã yêu nhau, lặng lẽ mà sâu lặng, chẳng có lời tỏ tình, mình cứ quan tâm, cứ trò chuyện, rồi viết thư tình gửi vào ngăn bàn của nhau. Để rồi lúc lũ bạn chêu em đỏ mặt, anh bênh: thì 2 chúng tớ quan tâm nhau thôi mà. Những bó hoa ngày 8/3, 20/10 và sinh nhật em đều do anh tự tay lựa chọn vì anh nói rằng: muồn giành những gì tốt đẹp nhất cho em, muốn em sẽ nhớ anh vào những ngày tương tự khi anh ở xa em. Những chiều mưa tan học anh không về mà muốn chờ em để cùng em lang thang dưới mưa, vì em thích như thế, mình cùng đi trên chiếc xe đạp địa hình anh cố tình không để gacbaga mà lắp thêm chỗ ngồi phía trước cho em, tay em cầm chiếc ô màu đỏ thật lãng mạn lũ bạn em nói thế.
Mình đã yêu nhau phải không anh? vậy tại sao mình không tiếp tục yêu như lời anh đã hứa. Phải chăng 2 chúng ta không cùng nhìn về một phía, anh đã đi đi thật xa, ngày anh lên máy bay nước mắt em lăn dài trên má, anh hôn lên mái tóc nhẹ nhàng nói: đợi anh về em nhé! em lặng lẽ ngật đầu rồi quay đi, dù trong trái tim em không hề muốn thế.
Em đã chờ, đã đợi. Em chờ anh như Nam Phương chờ Bảo Đại một cái chờ chẳng có ngày gặp mặt. 6 năm rồi anh nhỉ? Thời gian đã giết chết tình yêu của anh giành cho em, em vẫn đợi dù biết anh đã có hạnh phúc riêng. Ở đâu đó sâu thẳm trong trái tim em anh vẫn luôn tồn tại, và với em như thế là quá đủ. Em thương lắm cái ngày xưa ấy, cái thơ dại tuổi học trò để rồi:
Hôm nay nhặt cánh phượng hồng bỗng tiếc
Mắt ai xưa chợt thức giữa sân trường
Tự trách mình chẳng nói hết yêu thương
Để vụt mất cánh phượng hồng thuở ấy

ký ức buồn
Trang 1 trong tổng số 1 trang