Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Lời cuối cho một cuộc tình

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49321

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
Lời cuối cho một cuộc tình Left_bar_bleue10/10Lời cuối cho một cuộc tình Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Lời cuối cho một cuộc tình Left_bar_bleue10/10Lời cuối cho một cuộc tình Empty_bar_bleue  (10/10)

Lời cuối cho một cuộc tình Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời cuối cho một cuộc tình   Lời cuối cho một cuộc tình Icon_minitimeMon Oct 24, 2011 11:09 pm

Hãy cho em một lần được gọi anh là chồng nhé để rồi mai đây em sẽ không được gọi anh bằng từ thân mật như vậy nữa, vì mai này nó sẽ được gọi bởi một người phụ nữ khác không phải là em.
Em đã từng mơ về một cuộc sống hạnh phúc, một cuộc sống luôn có anh bên cạnh. Em đã mơ về cuộc sống tràn ngập tiếng cười trong ngôi nhà nho nhỏ, trong đó có anh em và hai đứa con của chúng ta. Em đã từng ước được sống trong căn nhà do anh tự thiết kế và chiếc phòng ngủ thật đẹp với cánh cửa sổ nhìn ra bên ngoài.

Anh thật sự đã không còn yêu em nữa rồi. Anh nói anh muốn có thời gian để suy nghĩ lại tình cảm của mình nhưng em biết trái tim anh đã không còn dành riêng cho em nữa. Nó đang muốn phiêu lưu để đi tìm những cái mới. Anh bây giờ đã không còn như ngày nào nữa, một người luôn luôn quan tâm em, lo lắng cho em, lúc nào cũng nghĩ cho em. Những điều em yêu ở anh giờ đã không còn nữa. Anh nhẫn tâm lắm, anh không cho em cơ hội để thích nghi với sự thay đổi đó nên khi anh nói anh không muốn gặp em nữa thì em đã thật sự gục ngã, em quá thất vọng, khi biết anh không còn dành tình cảm cho mình nữa, em rất buồn, buồn như chưa bao giờ được buồn, đau như chưa bao giờ được đau.
Bốn năm về trước anh đến bên em cho em cảm giác ấm êm hạnh phúc và nay anh đã ra đi bỏ mặc em với nỗi đau quá lớn này. Bây giờ đây em cảm thấy mình sắp không chịu được nữa rồi. Em sợ lắm, thật sự em rất sợ. Khi biết anh đã không còn dành tình cảm cho em nữa nhưng em vẫn dối lòng. Em luôn nghĩ do anh có chuyện gì đó nên anh mới đối xử với em như thế, em đã cố gắng nghĩ cho anh nhưng em biết sự thật vẫn là sự thật. Em biết nhưng em vẫn cố níu kéo để hy vọng rằng một ngày nào đó anh sẽ suy nghĩ lại và quay về bên em. Em đã cố van xin anh đừng bỏ em, em sợ mất anh, mất anh nhiều lắm và em không biết em sẽ ra sao khi không có anh bên cạnh.
Khi nào cảm thấy mỏi mệt thì hãy nhớ tới em anh nhé…
Lời cuối cho một cuộc tình VietGiaiTri.Com-bc8faaa6
Yêu anh em không còn lòng tự trọng, không còn lòng tự ái mà em nghĩ mình không nên làm điều đó nhưng em vẫn làm. Tình yêu em dành cho anh quá lớn, nó không thể vượt qua được lý trí của em. Nhiều lúc muốn quên anh đi nhưng em không làm được và em càng cố thì em càng nhớ anh và em biết nỗi nhớ này sẽ không bao giờ nguôi cả. Em đã cố nói hết suy nghĩ của mình nhưng anh đã không chịu hiểu và em đã khóc rất nhiều nhưng dường như giờ đây những giọt nước của em đã trở nên vô vị, nó không làm anh cảm thấy thương cảm nữa. Chính những giọt nước mắt này ngày xưa khiến anh rất sợ và lo lắng. Em biết dù em có nói thế nào thì sự thật vẫn là sự thật.
Anh đã từng nói với em rằng yêu nhau hơn bốn năm rồi chắc anh cũng đã quá hiểu tính em thích rõ ràng vậy mà anh làm em khó chịu quá. Em đã nói anh hãy nói cho em biết suy nghĩ của anh dù nó có làm em đau đến mấy em cũng không trách anh một lời. Yêu thì em sẽ tiếp tục yêu, không yêu thì em sẽ không làm phiền anh nữa dù em biết rằng em sẽ rất đau và em không biết mình có vượt qua được không nữa. Em nói vậy thôi nhưng thật sự em sợ lắm, sợ anh nói rằng anh không còn thương em nữa, em rất sợ. Em không dám tin vào sự thật rằng có một ngày anh sẽ rời xa em vì em biết anh cũng đã từng yêu em nhiều lắm. Sao anh nỡ đối xử với em như thế? Ngày mai nếu em buồn, em cô đơn ai sẽ bên cạnh em, em vấp ngã ai sẽ đỡ em dậy? Em sợ lắm, lúc nào em cũng muốn được ở bên cạnh anh, muốn nhận từ anh sự quan tâm chăm sóc, muốn được anh ôm trong vòng tay của mình. Anh đừng đi có được không? Hãy quay về bên em để em cảm nhận được sự ấm áp.
Anh hãy nói cho em biết đi anh đừng có im lặng như thế, em sợ lắm. Bây giờ em phải làm gì để mãi có anh bên cạnh?
Em yêu anh nhiều nhưng em không muốn làm cho anh khó xử, anh muốn suy nghĩ bao nhiêu cũng được, em sẽ chờ. Anh cứ tiếp tục cuộc sống của mình khi không có em bên cạnh. Dù không đựợc sánh bước cùng anh nhưng em sẽ dõi theo anh và luôn hướng về anh, hãy làm những điều mình muốn mà khi có em anh không thể làm được. Khi nào cảm thấy mỏi mệt thì hãy nhớ tới em anh nhé. Hãy quay về với em, em luôn chờ đợi anh.

nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : một cái nắm tay cũng làm nên điều kì dịu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 46170

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho một cuộc tình   Lời cuối cho một cuộc tình Icon_minitimeTue Oct 25, 2011 12:01 am

một người quay lưng
một người khóc
một người ra đi
một người đau
thà đừng đến
đến đừng đi
thà đừng nắm
nắm đừng....buông!
hj
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47146

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho một cuộc tình   Lời cuối cho một cuộc tình Icon_minitimeThu Oct 27, 2011 6:15 pm

có một điều mà bây giờ em mới phát hiện ra ,em yêu anh và dù có trải qua bao nhiêu năm tháng thì tình yêu đó vẫn vậy
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho một cuộc tình   Lời cuối cho một cuộc tình Icon_minitimeFri Oct 28, 2011 8:19 pm

tình iu là gì nhỉ?? sao ta phải nhớ phải thương???
tình iu là gì nhỉ??? sao ta phải khóc phải sầu??
tình iu là gì nhỉ?? sao nay ta có mai đã chia ly???
tình iu là gì nhỉ?? mơ hồ như gió thoảng bên ta!!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời cuối cho một cuộc tình   Lời cuối cho một cuộc tình Icon_minitime

Lời cuối cho một cuộc tình
Trang 1 trong tổng số 1 trang