Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

cảm giác...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
o0okuno0o
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
o0okuno0o

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : cuộc sống là ko chờ đợi hôn thật chậm cười thật tươi yêu thật chân thành và tha thứ thật nhanh
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 49222

cảm giác... Empty
Bài gửiTiêu đề: cảm giác...   cảm giác... Icon_minitimeWed Oct 12, 2011 9:42 pm

1 buổi chiều trời mưa ngồi nhìn mưa qua khung cửa ô tô,nghĩ vẩn vơ.Có lẽ cái dòng suy nghĩ trẻ con và non nớt nhiều khi đã khiến nó tự đưa mình vào những tình huống khó xử.Đứng trước sự sống và cái chết,khẽ rùng mình cảm thấy con người ta thật nhỏ bé,diêm vương gọi ai thì người đó thưa.Cố nhắm mắt để quên đi,quên đi những cái cần phải quên nhưng ko thể,ko thể xóa được khỏi đầu.Tự nhủ mình phải cố gắng phải mạnh mẽ,phải can đảm và phải nỗ lực hết sức.Trở về với gia đình tạm gạt đi mọi luồng suy nghĩ,bước vào trong vòng tay của sự đùm bọc,cảm thấy mình hạnh phúc khi có 1 gia đình mà ở đó nó được tha thứ,được chở che,được nuông chiều.Khẽ thở nhẹ,ko nghĩ gì nữa vậy mà những suy nghĩ đó cứ len lỏi trong mỗi hơi thở.Thích 1 bó hoa đơn giản ko cầu kì trong 1 ngày thường,thích ngồi mút kẹo…thích những thứ bình dị nhất và thích được ở bên gia đình trong những ngày cuối tuần.Có phải nó đòi hỏi quá ko thích như thế thì ai chẳng muốn.Nó bỗng cảm thấy suy nghĩ hỗn độn,ko biết mình đang nghĩ gì.Cảm thấy có lỗi với người yêu khi bỏ người yêu lại về nhà mà không nói 1 lời,nó chỉ muốn ng yêu nó không phải quá bận tâm về nó,nó ghét cái người ta gọi là khoảng cách hãy cứ để ng yêu nó nghĩ rằng nó vẫn đang ở HN,thật gần mà cũng thật xa.Nó thấy nhớ, thấy giận,thấy yêu rồi phút chốc lại thấy thật buồn vì nó quá kém cỏi chẳng làm được gì ra hồn,chỉ toàn khiến ng yêu nó phải lo.Nó vẫn tự hào rằng mình là người biết quan tâm người khác vậy mà nó lại thấy mình chẳng thể quan tâm được cho người yêu.Dù có cố gắng nhưng nó ko biết phải quan tâm như thế nào.Kém cỏi và yếu đuối.Nó đâu biết rằng ng yêu nó ngay lúc này đây cũng đang rất buồn,buồn cộng 1 chút dằn vặt với mối tình cũ.Không muốn nó buồn nhưng cũng không thể nhẫn tâm với ng khác,tại sao nó không chịu hiểu cho cảm xúc mà người khác đang phải chịu,sao nó lúc nào cũng ích kỉ,cũng muốn mọi thứ là của mình như thế.Không được,không được,đừng suy nghĩ linh tinh như thế nữa,hãy để mọi thứ diễn ra như những gì nó vốn được sắp đặt, đừng cố thay đổi điều gì,đừng cố nắm lấy mọi thứ cho riêng mình và cũng đừng ép buộc người ta phải theo ý mình,đừng lúc nào cũng cần 1 lí do.Đôi khi lí do chỉ là ngụy biện,biết là ngụy biện đấy nhưng sao cứ phải lí do làm gì,hãy tự nghĩ cho mình 1 lí do để ko phải ép buộc người khác đặt ra 1 lí do ko có.Mọi thứ dù không đi trên 1 con đường nhưng điểm cuối vẫn là thế,cái kết vẫn là thế mà thôi.Một vài bông hoa lúc này có lẽ là điều thích hợp để thay đổi suy nghĩ,quết định rồi mai sẽ mua hoa phải tự lên tinh thần cho chính mình chứ.Bỗng mỉm cười nhớ lại khi thằng em mua hoa cho,cầm tung tẩy lên hết xe bus này đến xe khác,tiếp tục mỉm cười khi nhớ lại cái cảnh mọi người dồn cặp mắt vào nhìn nó ôm con gấu to bước lê thê chen lấn trong dòng người của 1 tối chợ Viềng.Rồi cái cảnh nó lôi bà chị xềnh xệch đi may quần,cả lúc nó khóc vì làm chị nó buồn nữa chứ.Cảm thấy hạnh phúc khi có 1 nhóc e lúc nào cũng quan tâm đến chị,hạnh phúc khi có người yêu lúc nào cũng nhường nó dù rằng nó vừa ngang lại vừa cùn,hạnh phúc khi nó được ôm trọn trong vòng tay ấm áp,hạnh phúc khi những giọt nước mắt của nó luôn có người kề bên.Sự sợ hãi dường như đang xâm chiếm,lấn át hạnh phúc mà nó đang có.Nó sợ nó không biết nắm giữ,nó sợ nó làm người yêu nó buồn,sợ mất 1 ai đó,sợ mất hạnh phúc,sợ mất tất cả và ngay lúc này đây nó sợ người yêu nó không còn yêu nó nhiều như ban đầu,sợ 1 điều gì đó làm người yêu nó thay đổi suy nghĩ về nó.Nó sợ,sợ rất nhiều,đừng bao giờ buông tay nó ra,hãy chỉ nghĩ đến mình nó thôi nhé…người yêu.Nhớ và yêu anh nhiều….
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

cảm giác... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm giác...   cảm giác... Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 10:30 am

khi nào có nhiều quá trong vòng tay sẽ luôn có cảm giác k đủ và cả cảm giác sợ có sự mất đi, chính vì bản thân quá sợ hãi mất đi những thứ đó khiến bản thân của " nó" k đc giải thoát để sống tự do với những điều bình dị của cs.
Đôi khi " nó " quên `1 điều, cs, k có gì là mãi mãi chỉ có sự tự bằng lòng khiến cho mọi thứ bên bạn là mãi mãi, bằng lòng với hạnh phúc bạn có, và bằng lòng với sự mất mát nào đó nếu bạn phải trải qua, lúc đó bạn sẽ đc tự do về cảm giác...
nero
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 47740

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
cảm giác... Left_bar_bleue10/1cảm giác... Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
cảm giác... Left_bar_bleue5/10cảm giác... Empty_bar_bleue  (5/10)

cảm giác... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm giác...   cảm giác... Icon_minitimeSat Oct 15, 2011 4:45 pm

1 bài ngẫu hứng khá thú vị đấy bạn à........cám ơn và chúc bạn vui vẻ trên diễn đàn vntt
o0okuno0o
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
o0okuno0o

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : cuộc sống là ko chờ đợi hôn thật chậm cười thật tươi yêu thật chân thành và tha thứ thật nhanh
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 49222

cảm giác... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm giác...   cảm giác... Icon_minitimeSun Oct 16, 2011 11:30 pm

Hi đúng là ngẫu hứng thật văn chương hơi lủng củng thank mọi ng đã kiên nhẫn đọc.Chúc những điều tốt đẹp đến tất cả các thành viên
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

cảm giác... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm giác...   cảm giác... Icon_minitimeMon Oct 17, 2011 3:11 pm

ngẫu hứng là chút chia sẻ thật lòng vs nhau mà bạn...^^ Basketball úi cái ava của bạn là bạn đấy à,,, nhìn giống như đang đợi bắt xe đi nhờ khi xe bị hư zạ .. hi hi mình đùa thoai ...
Sponsored content

cảm giác... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm giác...   cảm giác... Icon_minitime

cảm giác...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Giac mo???
» gửi giấc mơ đã đi qua!!!
» Giấc mơ có thật!
» Như một giấc mơ
» vi ai đó chỉ là giấc mơ