Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

"Gặp lại người xưa"!

Go down 
Tác giảThông điệp
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết khoan dung và độc ác khi cần
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47774

"Gặp lại người xưa"! Empty
Bài gửiTiêu đề: "Gặp lại người xưa"!   "Gặp lại người xưa"! Icon_minitimeSat Oct 29, 2011 7:11 pm

Tôi lấy nhan đề bài viết của mình trùng tên 1 bài hát!Tôi gặp lại anh trong 1 chiều mùa thu se lạnh miền Đông Bắc, anh có việc xuống công tác tại Thái Nguyên, nhân tiện qua thăm tôi. Gần 3 năm chia tay, vậy mà khi anh gọi điện hỏi tôi đang ở đâu? Anh nói "Anh tới thăm em được không?" Tôi bối rối, giây phút gặp lại tôi không hiểu sao trái tim mình như muốn nhảy ra khỏi lồng ngực, tôi thấy như mình đang không phải là mình nữa, tôi cảm thấy mình mất bình tĩnh. Tại sao chứ? Nhưng vì anh nói mình vãn là bạn sau khi chia tay nên tôi quyết định gặp anh!
Anh đứng từ xa nhìn tôi mỉm cười, vẫn nụ cười nhẹ nhàng, ấm áp pha chút kiêu ngạo ấy, vẫn khuôn mặt, ánh mắt ấy nhưng anh già hơn, chững chạc hơn rất nhiều. Anh nhìn tôi rất lâu và nói: Em đây sao? anh không nhận ra nữa! Tôi chỉ cười không nói gì. Tôi không hiểu được cảm xúc của mình khi đó. Tôi vẫn thẹn thùng như hồi đầu yêu nhau. Tại sao lại như vây? 3 năm rồi cơ mà.............
Chúng tôi yêu nhau khi tôi còn là cô học trò lớp 12. 6 năm yêu nhau, những tưởng hạnh phúc sẽ mỉm cười thì chúng tôi phải chia tay vì số phận vì định kiến cuộc đời. Anh lên Điện Biên làm việc, tôi ở lại Thái Nguyên dạy học.
Anh hỏi: Em dạo này thế nào? Em có người yêu rồi phải không? Anh thấy bạn bè nói vậy.
Tôi gật đầu. Không hiểu sao khi ấy tôi thấy rất buồn. Tôi hỏi: Còn anh? Anh nói: Anh vẫn vậy!vẫn 1m thôi, nhưng anh đang có 1 cô bé ít hơn 4 tuỏi rất yêu, anh sợ mình sẽ yêu cô bé ấy mất vì dạo này cô ấy làm bạn với anh e ah." Tôi nói: vậy thì tốt! a hãy yêu cô ấy nhiều nhé! Em cũng đang đi tìm hạnh phúc của mình mà. Tôi nói tới đây anh hỏi: Em đang hạnh phúc chứ? người yêu em có yêu em nhiều không? Bỗng nước mắt tôi như muốn trào ra, tôi cũng k biết mình có đang được hạnh phúc thực sự, khi mà tim tôi vẫn có anh trong đó. Tôi nói: Em có, em đang hạnh phúc mà!" HẠNH PHÚC liệu có xa vời với em quá không, từ khi anh xa em!
Anh nói: Anh thấy tiếc, anh muốn quay về thời gian ngày trước quá! Tôi hỏi: Anh vẫn còn yêu em ah? Anh gật đầu. Tôi nói: "Em xin lỗi! Đừng như vậy nữa. Thời gian không quay lại cũng giống như em." Anh im lặng....................... Rồi anh nhận điện thoại, anh nói với tôi:" Anh phải đi rồi, sếp gọi đi tiếp khách. Thăm em mà chưa hỏi thăm được nhiều, chán quá!Tôi nói không sao anh đi đi. Anh nắm tay tôi, vẫn bàn tay to và dài. Mùa thu se lạnh nhưng tay anh vẫn ấm như thế, ôm trọn bàn tay tôi. Anh nói: Hạnh phúc em nhé!nhắn với người yêu em là: Anh ấy may mắn có được em, hãy giữ em bên mình, đừng để tuột mất em như anh!" Tôi mỉm cười và cúi mặt,nụ cười buồn pha lẫn chua xót. Anh đi, Tôi chỉ kịp quay mặt đi và khóc. Không hiểu sao tôi lại khóc như ngày đầu tôi và anh chia tay.
5 Ngày sau anh nhắn tin. Anh nói: Anh có người yêu rồi! Hôm anh gặp lại em, hôm ấy là hôm anh chia tay em thực sự, anh muốn tận mắt muốn biết em đang sống thế nào! Em vẫn vậy nhưng lớn hơn trong suy nghĩ rất nhiều. Anh thấy mừng vì em sông tốt và hạnh phúc.
Tôi buồn, tôi chỉ nhắn lại : Vậy tốt rồi. Em đã từng rất yêu anh, nhưng Chuyện cũ đã là Qúa khứ. Khi em có gia đình riêng em sẽ yêu thương chông em, cũng như anh hãy yêu thương vợ mình. Chúc anh hạnh phúc. Đừng làm người yêu anh buồn, hãy trân trọng những gì anh đang có.
Nhưng thực lòng tôi lại buồn, tại sao tôi biết anh có người yêu tôi lại buồn vậy chứ? Tôi mong anh có người yêu thương, mong anh tìm được hạnh phúc mà. Lẽ nào tôi ích kỷ.
Chúng tôi đã dành tặng nhau những cảm xúc đầu đời, những năm tháng tuổi trẻ. Tôi không bao giờ hối hận! Nhưng có thể tình yêu dang dở là tình yêu đẹp nhất! tạm biệt anh! Tình yêu đầu đời của tôi.
Tim em vẫn có anh! nhưng em vẫn phải sống và phải tìm hạnh phúc cho riêng mình. Để anh được sống, để anh yên tâm tìm hạnh phúc của mình. Chỉ vì em tuổi DẦN!

"Gặp lại người xưa"!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Người yêu tôi - người tôi yêu - chúng tôi yêu nhau
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi