Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Khi Em Không Yêu Anh...!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 29889

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
100/10  (100/10)
Nội tâm:
1000/10  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Khi Em Không Yêu Anh...!   Sun Oct 16, 2011 10:33 am

Khi em không yêu anh, em sẽ không bao giờ phải quay mặt đi khi ánh mắt anh nhìn về một phía khác - không em.

Khi em không yêu anh, em sẽ không cần cố gắng mọi thứ để có thể hòa nhập thế giới của em vào thế giới của anh.

Khi em không yêu anh, em sẽ không phập phồng lo sợ một ngày nào đó em sẽ mất anh. Mỗi khi anh chở em ngồi sau xe, em vẫn luôn nghĩ về điều đó và rối vòng tay em ôm anh chặt hơn, anh thường hỏi "Có chuyện gì vậy?" Nhưng em chỉ lắc đầu cười và bảo"Thì ôm anh hông được hả"

Khi em không yêu anh, em sẽ không cảm thấy khó chịu và buồn khi thấy anh chở người con gái khác sau xe mình dù người đó chỉ mang danh nghĩa là bạn bè hay em gái.

Khi em không yêu anh, em sẽ không cần cố gắng hoàn thiện mình để được xứng đáng với anh hơn. Em sẽ không cần phải tự ti về bản thân mình vì anh là một người thông minh, tài giỏi.

Khi em không yêu anh, em sẽ có thể tự do đi chơi riêng với bất kỳ người con trai nào mà không sợ anh buồn vì một lẽ "Anh không thích, dù người đó chỉ là bạn"

Khi em không yêu anh, em sẽ không mơ mộng về một tương lai tươi đẹp có anh có em và... có tiếng cười đùa của trẻ thơ.

Khi em không yêu anh, em sẽ không tìm kiếm học hỏi thêm những món ăn ngon, lạ mắt chỉ để nấu cho anh ăn để nhìn thấy anh vui và ăn một cách ngon lành.

Khi em không yêu anh, em sẽ không phải buồn khi nhớ anh còn anh thì... ít khi dành thời gian nt, đt cho em dù chỉ 3phút ngắn ngủi.

Khi em không yêu anh, em sẽ không dẹp bỏ cái tôi của mình qua một bên chỉ để được làm vui lòng anh.

Khi em không yêu anh, em sẽ không hạnh phúc vô bờ khi những lời nói dịu dàng, những cái ôm ấm áp anh dành cho em, hay những lần em nhõng nhẽo chỉ để được anh cõng trên lưng.

Khi em không yêu anh, em sẽ không phải đau lòng, đau đến xé ruột khi thái độ lạnh lùng, hờ hững của anh dành cho em.

Khi em không yêu anh, em sẽ không khóc nhiều mỗi khi giận nhau em đều bị anh bỏ mặc và mắng mỏ như... một đứa trẻ không biết nghe lời.

Khi em không yêu anh, em sẽ không bao giờ phải bật khóc vì một câu nói vô tình của anh, vì những lúc cảm giác bị chính người yêu thương mình bỏ mặc, như một con bé ngốc bị vứt vào một xó xỉnh, chỉ rấm rứt khóc mà không thể làm gì.

Khi em không yêu anh, em sẽ không phải lựa chọn giữa việc sẽ đi với anh mà bỏ những cuộc vui với bạn bè hay ngược lại - bỏ mặc anh?

Khi em không yêu anh, cũng không có ai quá xét nét và để ý đến từng lời nói của em, sẽ không ai mắng em khi em nói những điều không nên, làm những việc không đúng

Khi em không yêu anh, em có thể mặc sức tưởng tưởng ra những thứ lãng mạn mà không sợ bị ai chê cười là viển vông, là trẻ con.

Khi em không yêu anh, chắc cũng chẳng bao giờ em phải đợi một người hàng giờ đồng hồ trong khi đó người ta lại đang chơi game hay bida.

Khi em không yêu anh, không bao giờ em làm một số việc tưởng chừng ngớ ngẩn lắm, như việc đi 20km, mất gần một giờ đồng hồ một mình đến để được nhìn thấy anh 5 phút mà vẫn cứ đi.

Khi em không yêu anh, em cũng đã không phải khổ sở vì cảm giác hờn ghen và giận dỗi nhiều đến thế, vì chẳng may yêu phải anh là một người luôn vì người khác, một người sẵn sàng gạt em qua một bên vì người khác.

Khi em không yêu anh, em sẽ không thấy xót xa khi anh cứ hút thuốc nhiều mà nhắc rồi nhưng vẫn không nghe.

Khi em không yêu anh, đến nhà anh em sẽ không ngại ngần như thế. Và cũng sẽ không có người nào ở đó làm em bị tổn thương.

Và... khi em không yêu anh, anh sẽ chỉ là một người bạn bình thường của em màthôi. Giữa chúng ta sẽ không có nhớ nhung, giận hờn rồi... trách móc nhau.

Nếu có ai hỏi em rằng có hối hận khi yêu anh không, câu trả lời luôn luôn là "Không" anh ah.

Nếu cho em được lựa chọn giữa anh và một điều gì khác, em cũng sẽ chỉ chọn anh mà thôi. Không vì lý do gì cả, đơn giản là "Em yêu Anh" thế thôi!

Anna.lonely
Xem lý lịch thành viên
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 29889

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
100/10  (100/10)
Nội tâm:
1000/10  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Khi Em Không Yêu Anh...!   Thu Nov 17, 2011 10:23 pm

Khi em không yêu anh, em sẽ không tự mỉm cười và cho rằng mình là người hạnh phúc nhất trên đời @:-]
Xem lý lịch thành viên

Khi Em Không Yêu Anh...!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang