Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hãy chờ em kiếp sau anh nhé

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
ThanhThanh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ThanhThanh

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54984

Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy chờ em kiếp sau anh nhé   Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Icon_minitimeThu Mar 26, 2009 8:38 am

Dòng đời vẫn lặng lẽ trôi, cuộc sống vẫn hối hả tưng ngày. Chỉ có em đã không thể sống mãi với ngày xưa, dường như tâm hồn em đã chết.

Giá như em không còn trí nhớ, giá như em có thể ngủ một giấc dài mà không bao giờ tỉnh và giá như em có thể quên được anh thì em sẽ không còn cảm thấy đau đớn nữa.

Có lẽ cả anh và em đều đã cùng nhau trải qua rất nhiều khó khăn gian khổ, nhưng mình lại không thể cùng nhau tiếp tục vượt qua để ở bên nhau được nữa rồi.

Nhìn thấy anh đau khổ vì gia đình phản đối chuyện tình cảm của mình, thấy anh phải từ bỏ tương lai tốt đẹp đang chờ anh ở phía trước vì em mà em thật sự trở nên yếu đuối vô cùng.

Em không đủ can đảm để cùng anh bước tiếp con đường đầy hứa hẹn hạnh phúc, không thể ở bên anh những khi vui buồn, không thể... em đã không thể nữa rồi.

Em đã nói dối anh rằng em đã thay đổi, em đã có người yêu mới và em sắp làm đám cưới.

Anh thương mến! Có lẽ ai khi yêu cũng luôn mong muốn mình được ở bên người yêu, được thương yêu và chăm sóc cho người mình yêu đến suốt cuộc đời. Nhưng với em thì lại suy nghĩ khác, em có thể chấp nhận sự đau khổ, có thể chấp nhận rời xa anh... em chỉ cần được thấy anh hạnh phúc. Anh sẽ không phải lựa chọn giữa em và gia đình, sẽ không phải từ bỏ cánh cửa tương lai rạng ngời đang chào đón anh. Em không muốn thấy anh buồn nữa.

Thực tế không phải em đã thay đổi, không phải em đã hết yêu anh, không phải em sợ khổ, sợ thiệt thòi khi yêu anh mà vì em rất yêu anh.

Em chỉ biết sống cho quan niệm về tình yêu của mình, với em, hạnh phúc không phải là được ở bên người mình yêu mà hạnh phúc là được thấy người yêu mình hạnh phúc.

Nhưng tại sao cuộc đời lại reo nhiều đau thương cho em đến vậy, sao cuộc đời lại bất công với em vậy?Tại sao chứ?

Sao không để em thực hiện điều ước cuối cùng, không để em được thấy anh hạnh phúc. Tại sao lại như thế???....

Chuyến xe nghiệt ngã ấy đã cướp mất anh ra khỏi cuộc sống này, cướp mất anh ra khỏi cuộc đời em. Vậy là mong moi nhỏ nhoi của em cũng không làm anh hạnh phúc.

Anh ơi! Trên trời cao anh có hãy nỗi lòng của em, anh có thấy em đang đau khổ biết dường nào không anh? Em đã mất tất cả, cuộc sống đã không cho em có anh nhưng cũng không ch o em hạnh phúc..

Em rất nhớ anh, nhớ những kỷ niệm ta đã có với nhau, nhớ những con đường ta đã đi, những câu chuyện, nhớ cả những đắng cay anh và em đã trải qua. Em nhớ anh nhiều lắm. Giá như em có thể cùng anh rời khỏi thế giới này, cùng anh xây dựng hạnh phúc ở một thế giới khác. Giá như em có thể làm vậy.

Nhưng không, bên cạnh em vẫn còn cha mẹ em, những người thân yêu của em, họ cần em anh ạ.

Em cần phải tiếp tục sống, những lúc khó khăn anh vẫn thường bảo em phải mạnh mẽ và can đảm lên mà. Em tin rằng ở nơi xa xôi đó anh sẽ hiểu em, sẽ động viên em vượt qua nỗi đau này phải không anh?

Vậy là từ nay, giữa dòng đời mênh mông em đã mất đi người mà em yêu thương nhất. Có lẽ nước mắt em đã cạn, em không thể khóc được nữa. Em chỉ muốn gào lên, em muốn gào thét tên anh thật to để trên trời anh nghe được tiếng em. Em muốn gào lên cho thân em tan nát trong nỗi đau vô tận.

Anh có nghe thấy không anh? Anh có thấy trái tim em đang vụn vỡ đau đớn. Điều cuối cùng tận sâu thẳm trong trái tim em muốn nói với anh rằng: "Em sẽ để tang anh suốt cuộc đời này, sẽ không ai có thể thay thế anh trong trái tim em. Em rất nhớ và yêu anh".

Em hy vọng mong ước cuối cùng này sẽ đến được anh và anh sẽ chờ em ở kiếp sau. Nhất định chờ em anh nhé!
hai111000
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hai111000

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Tinh cam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52597

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Left_bar_bleue0/0Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Left_bar_bleue0/0Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy chờ em kiếp sau anh nhé   Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Icon_minitimeThu Nov 12, 2009 1:37 pm

Thanh Thanh
Một tâm hồn trong sáng, một tình yêu trong sáng như bạn anh ấy sẽ yên lòng khi về nơi xa nhất của con người, anh ấy sẽ hiểu về tình yêu của bạn dành cho anh ấy thế nào..
Bạn hãy cố lên nha
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57754

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Left_bar_bleue8/10Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Left_bar_bleue7/10Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy chờ em kiếp sau anh nhé   Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Icon_minitimeThu Nov 12, 2009 1:48 pm

Lời tạ từ em không nhận đâu anh
Nay chia cắt là mình xa nhau mãi mãi
Anh ở đó, em mang nhành hoa trắng
Đứng bên anh chỉ thấy khói hương nhoè
Vài bước thôi nhưng không bao giờ em thấy
Bóng dáng anh như sương khói bay về!!!!

Mình không ngờ mình lại gặp người củng cảnh ngộ nơi đây. Bạn ơi, hãy cùng mình đứng lên nhé. Tình đầu, tình dang dở, hay thế nào thì mình cũng đã mất người. Chỉ một ước muốn nhỏ nhoi : được nhìn thấy bóng dáng người, chỉ được một lần được trách móc, giận hờn vu vơ nhưng mãi mãi không bao giờ có được. Mình và bạn hãy cố gắn vì những gì mình còn lại bạn nhé! Hứa với mình được không?!?!
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy chờ em kiếp sau anh nhé   Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 9:59 am

chuyện của bạn giống mình ........ ngừoi con trai ......
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy chờ em kiếp sau anh nhé   Hãy chờ em kiếp sau anh nhé Icon_minitime

Hãy chờ em kiếp sau anh nhé
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hẹn anh kiếp sau!
» Kiếp Sau Em Chờ Anh Ở Đâu ??? ....
» KIẾP CÔ ĐƠN
» Nếu có kiếp sau...
» tìm bạn gái đây ai wan tâm pmmmm