Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thư Tình Thứ 39

Go down 
Tác giảThông điệp
giavothoi
Thành viên mới
Thành viên mới
giavothoi

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : hãy bằng lòng với hiện tại
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 45643

Thư Tình Thứ 39 Empty
Bài gửiTiêu đề: Thư Tình Thứ 39   Thư Tình Thứ 39 Icon_minitimeThu Sep 29, 2011 9:21 pm

(1 bức mail của tình yêu của tôi :X)
Thôi đã mất công type, mất công mệt não rồi thì hôm nay mình cứ gửi cho bạn xem hôm qua mình đã viết gì và hi vọng sẽ không bao giờ mình phải viết những bức thư thế nay nữa và hi vọng bạn đọc xong thì nhớ và nhớ là : Mình yêu bạn không ít đâu :X:*

"Anh yêu,
Cho e được lần cuối gọi a như thế nhé vì từ giờ e biết sẽ không còn có cơ hội nữa rồi.
E đang định chờ lúc a về để rủ a đi vì Loan rủ đi biển thế mà còn chưa kịp nói.
Còn rất nhiều điều e muốn làm , nhiều chuyện e muốn nói mà mọi thứ cuối cùng thì cũng phải dừng ở đây !
A bảo dù có biết là kết quả chia tay nhưng a sẽ vẫn kệ để cho người kia được nói ra như thế sẽ làm người ta bớt buồn. Vậy mà đến cái liều thuốc "giảm đau" ấy anh cũng chẳng thèm dành cho e:) E đùa thôi vì đã là chia tay ai nói ra chẳng đau, chẳng buồn như thế.
Giờ nước mắt e đang cố, nén để nuốt ngược vào trong để viết cho anh những dòng thư tình cuối này.
Có lẽ trong cuộc sống từ trước đến giờ đây là những giây phút e "đau" nhất, hình như là thế.........
Từ ngày mai e bắt đầu cuộc sống mới, một cuộc sống không anh, liệu có dễ dàng không a nhỉ? Một đoạn đường chúng ta đã cùng nhau đi có được gọi là dài ko nhỉ? Không biết có được gọi là dài không nhưng với e nó như đã trở thành một thứ thân thuộc , gắn bó từ rất lâu rồi :)
E không biết với a không em có là thay đổi gì trong anh không nhưng e thì biết chắc với e sẽ là nhiều lắm. Là từ mai e phải bắt đầu một bài tập "tập quên" , là có rất nhiều thứ mà e biết e chẳng thể gọi được bằng tên...
Đáng lẽ a nên giải thích không ít thì nhiều để e giờ không mamg cái cảm giác e mất hết thế ! Nhưng giờ trách nhau mà làm gì nữa vì ngày mai rất có thể ta đã là " người dưng" của nhau rồi, trách móc có được gì để rồi mất nhau :(
Điều lúc này e tiếc là ngày e thi không được nhìn thấy a ở hàng ghế khán giả cổ vũ - điều mà khi bắt đầu chuẩn bị cuộc thi e đã tưởng tượng rồi. Rồi cả đoạn đường sau này e đi sẽ không còn anh bên cạnh "cổ vũ" .
Là e đang định cùng Loan háo hức chuẩn bị chuyến đi ngắn ngày để xả strss sau bao ngày mỏi mệt để a và e có thêm cơ hội gần nhau . Vậy mà không ngờ chưa được gần đã xa thế.\
A nghĩ gì khi nói e sẽ nghĩ a là kẻ thoáng qua? Liệu có cần mất thời gian nhiều như thế để e tìm thấy cái điều thoáng qua, liệu e có phải cần nhiều suy nghĩ cho những điều thoáng qua như thế?
Mail này là thư tình thứ 39 của e gửi cho a phải không? E đã muốn cái thư mục "love story" trong mail e sẽ dài mãi, rồi đến hàng nghìn hàng triệu không ngờ phải dừng ở đây rồi
Rồi những ngày sau này việc đầu tiên e phải tập quên là thói quen viết thư cho a .
Rồi e biết sẽ có lúc e ko kiềm chế được lòng mình, sẽ nhắn tin hay viết thư cho a thì hãy "tôn trọng" nó nhé đừng nhấn nút Delete ngay .
Viết đến những dòng này cuối cùng nước mắt e đã chẳng thể nén nổi. Và giờ đúng là e chỉ thèm a ở đây ôm e thật chặt để e khóc xong thì a đi cũng được mà :( . Vậy mà sao sau bao lâu e không được gặp anh , nhớ a đến cồn cào mà đến một cái ôm chia tay cũng không có. Đáng lẽ a nên dành món quà cuối ấy cho e ."

Ờ ngày hôm qua lúc viết đến đây thì mình đã không thể nào viết nổi nữa cũng ko thể ấn nút Send , cái cảm giác khi đặt dấu chấm cuối cùng ấy thật là đáng sợ. haizzz. Thật ra thì đáng lẽ anh ko cần làm mọi chuyện nghiêm trọng thế, đáng lẽ anh chỉ cần xoa dịu em tí thôi là e còn thể bình tĩnh được thế mà anh làm e phải buồn , phải mệt mỏi thế. Mà từ nay a thôi cái ý nghĩ ko làm được gì cho e rồi nói năng lảm nhảm như cái mail trước đi nhá. A nghĩ viết thế là e quên a được à, viết thế thì mọi chuyện là thoáng qua được ah?! E sẽ ko nhắc lại lần sau nữa đâu nhá là e ko cần a làm gì hay cho e cái gì hết chỉ cần trong suy nghĩ và ý thức của anh có e là được. Và dù có là thế nào thì cũng đừng bỏ quên e lâu qua. Thế thôi ko cần nhiều !
Còn từ giờ khi đã xác định cùng nhau bước tiếp thì cũng nên nghĩ cho nhau một chút. Bố Anh đã từng nói là "yêu nhau là nên bớt đi cái Tôi của mình một chút". A thấy đúng ko? E thì càng nghĩ càng thấy đúng. Vậy nên thôi nhá, sau này ko lấy cái chuyện chia tay ra để giải quyết vì đúng là xây thì khó chữ phá thì mất công gì.
"Người đàn ông thực sự yêu bạn là người có đôi khi vô tâm nhưng sẽ cố gắng ko bao giờ để bạn bước ra khỏi cuộc đời họ!"
Và người đàn ông của mình ơi, nhớ nhé :X
[b]

Thư Tình Thứ 39
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy