Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

hẠnH pHúC lÀ gÌ ...

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
thienthannhosh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
thienthannhosh

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Don't save your smile ever when you sad. because you never know some body may be love you because of this smile...
Số lần được cám ơn : 48
Điểm : 52663

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hEo Ú lÀ me.......
Hài hước:
hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Left_bar_bleue7/10hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Left_bar_bleue10/10hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Empty_bar_bleue  (10/10)

hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Empty
Bài gửiTiêu đề: hẠnH pHúC lÀ gÌ ...   hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Icon_minitimeMon Sep 26, 2011 4:59 pm

Hạnh phúc là gì? Một câu hỏi nghe có vẻ khá đơn giản, nhưng khi bắt đầu trả lời thì thấy nó mông lung và không định hình rõ được [[:(]]

...........................

Hạnh phúc là một khái niệm rất trừu tượng. Lắm lúc hạnh phúc lớn lao như vừa đạt được một điều gì đó rất lớn trong cuộc sống nhưng có lúc hạnh phúc rất đỗi bình dị… như một tách trà ấm giữa đêm đông giá lạnh hay một bàn tay nhẹ lau giùm những giọt nước mắt đang ngấn dài trên má. Hạnh phúc là vậy, đến bất ngờ và ra đi cũng thật nhanh chóng khiến cho người ta luôn có cảm giác hụt hẫng để rồi cái phút giây hạnh phúc ngắn ngủi đó trở thành một kỉ niệm thật khó quên…

Quan niệm về hạnh phúc thì mỗi người một kiểu và ư trả lời cho câu hỏi: "Hạnh phúc là gì?" cũng mỗi người một đáp án. Câu trả lời có thể gặp nhau nhưng cảm xúc thì không thể gặp nhau vì chỉ có người đó mới cảm nhận được hạnh phúc đích thực mà người ta đang là kẻ trong cuộc mới cảm nhận đc. Vd có người bảo:

Hạnh phúc không phải là ga mà bạn đến, mà là cách thức đi đến đó.

- Những yếu tố chính làm nên hạnh phúc là : Có cái gí đó để làm, có ai đó để yêu, và có gì đó để hy vọng.

- Hạnh phúc được nhân rộng bởi người khác chứ không phụ thuộc vào người khác.

- Người ta bất chợt nhận ra hạnh phúc như họ bất chợt thấy một chú bướm trong rừng vào mùa đông.

- Hành động không phải lúc nào cũng mang lại hạnh phúc; nhưng không có hạnh phúc nào mà không có hành động.

- Tất cả chúng ta lấy hạnh phúc làm mục đích sống; chúng ta có cuộc sống khác biệt nhưng mục đích sống đều giống nhau.

- Chướng ngại to lớn để có được hạnh phúc là mơ ước một hạnh phúc quá lớn.

- Hiến pháp chỉ cho con người có quyền theo đuổi hạnh phúc. Nhưng tự bạn phải đi tìm hạnh phúc.

Hạnh phúc là khi lĩnh lương rồi tiêu vèo một phát hết , kêu ca với người iu thì còn bị mắng cho ( mắng xong rồi được bơm thêm tý ty tiền ) cái này gọi là được mắng .
Hạnh phúc là làm thỏa mãn được những hy vọng.

Nhưng còn đối với Tôi hạnh phúc là..

theo Tôi hạnh phúc là khi bạn cảm thấy thoải mái và bằng lòng với những gì bạn có. Bạn cảm thấy vui khi vì một người mà bạn phải hy sinh vì họ - đó là hạnh phúc. Bạn là người phải nhường nhịn người khác một chút nhưng đổi lại bạn thấy được niềm vui của họ - đó cũng là hạnh phúc. Hạnh phúc không phải là bạn được hài lòng và thỏa mãn được những sở thích của bạn... Hạnh phúc là bạn cảm nhận được niềm vui và sự yêu quý của nguời khác dành cho bạn [[:x]]

Hạnh phúc không phải là phải có nhiều bạn, chỉ cần có một người bạn có thể hiểu mình, và mình cũng hiểu họ để chia sẻ, có thể nói ra với nhau tất cả mà không hề tính toán.

Hạnh phúc là có khi có thể sống thật với con người của mình, sống theo trái tim của mình chứ không phải núp dưới một tấm mặt nạ nào. Có thể khóc khi buồn - buồn thật sự và có thể cười khi vui, dù chỉ là một niềm vui nhỏ.

Hạnh phúc là mỗi buổi sáng thức dậy là một ngày mới với những dự định mới, không vương vấn chuyện hôm qua và cũng chẳng phải lo nghĩ chuyện ngày mai! Hãy sống tốt ngày hôm nay bạn nhé!

Hạnh phúc là cảm thấy vui khi những người xung quanh mình hạnh phúc và điều đó sẽ lại càng tuyệt vời hơn khi chính mình là người mang đến điều đó cho họ.

Hạnh phúc là khi ta biết cách để đứng dậy, cách để quên đi nỗi đau, biết tiến lên phía trước một cách lạc quan! Hãy vui lên vì hạnh phúc đang nằm trong tầm tay của mỗi người và quan trọng là bạn có nắm giữ được nó hay không?

Hạnh phúc là những khi buồn nhất, tuyệt vọng nhất rồi bất chợt nhận ra cuộc đời này thật đáng sống, thật đáng để chúng ta lạc quan.

Hạnh phúc là những khi phóng xe đắm mình trong cơn mưa, vẫn cảm nhận được cảm giác man mát và dễ chịu.

Hạnh phúc là những lúc tụ họp ăn uống với bạn bè, nói bất cứ thứ gì cũng không ngại!

Hạnh phúc là những khi tự cho phép mình được say một chút, được lâng lâng một chút?!

Hạnh phúc là khi có một người để nghĩ tới, để nhớ và để có động lực hoàn thiện bản thân, hoàn thiện con người mình.

Hạnh phúc là khi bất chợt gặp lại một người bạn cũ, thấy họ thật khác, thật trưởng thành.

Hạnh phúc là khi phát hiện ra rằng có người đang nhớ tới mình, đang nghĩ về mình, dù chỉ một chút mà thôi …

Còn, còn rất nhiều điều nữa nhưng thôi, hạnh phúc của mình thì phải giấu đi chứ… [[:)]]
..............................

Thế còn các bạn thì sao?hạnh phúc như thế nào ? và các bạn chia sẻ cùng mình nha!

xuanlong_1115
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
xuanlong_1115

Nam
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 54531

Bài gửiTiêu đề: Re: hẠnH pHúC lÀ gÌ ...   hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Icon_minitimeSun Oct 02, 2011 12:03 am

Hạnh phúc là khi đọc bài này thấy nhiều khía cạnh của hạnh phúc quá ^___^ Wink
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47366

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Left_bar_bleue10/10hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: hẠnH pHúC lÀ gÌ ...   hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Icon_minitimeSun Oct 02, 2011 12:04 pm

Hạnh phúc đôi khi là những điều thật đơn giản đó là khi nhìn thấy những người mình yêu quý mỉn cười
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47537

Bài gửiTiêu đề: Re: hẠnH pHúC lÀ gÌ ...   hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Icon_minitimeSun Oct 02, 2011 9:32 pm

Hạnh phúc là giản đơn mà mãi không chạm đến được và đôi khi nó thật dễ vỡ vụn như những giọt sương Wink
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hẠnH pHúC lÀ gÌ ...   hẠnH pHúC lÀ gÌ ... Icon_minitime

hẠnH pHúC lÀ gÌ ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» hanh phuc la thay nguoi minh yeu duoc hanh phuc
» Đừng bao giờ chúc a hạnh phúc vì niềm hạnh phúc của a là e!
» Giả dối và hạnh phúc
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» ai la nguoi hanh phuc.?...ai co hanh phuc....?...co hanh phuc...?