Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???  Empty
Bài gửiTiêu đề: Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???    Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???  Icon_minitimeWed Sep 28, 2011 8:32 am

Tôi nhớ có 1 câu trong bài hát nào đó rằng: "Có những khoảnh khắc trong cuộc sống, mà đôi khi ta cũng chẳng biết làm thế nào ..."
Vậy nếu rơi vào khoảnh khắc đó khi phải lựa chọn giữa người yêu mình & người mình yêu, bạn sẽ làm thế nào?
Người yêu mình luôn quan tâm tới mình, cho mình hy vọng & đích đến. Người ta chung thuỷ & thật lòng muốn mang hạnh phúc đến cho bạn.
Còn người mình yêu, tuy có nhiều kỷ niệm, tuy mình yêu người ấy, tuy cũng là tình yêu, nhưng những gì mình có được chỉ là sự nửa vời giữa quá khứ và hiện tại của người đó ...
Vẫn biết con người là tham lam & ích kỉ, nếu cho chọn, bạn sẽ chọn có cả hai, Người ấy yêu mình và mình yêu người ấy.
Nhưng nếu phải lựa chọn, bạn sẽ chọn bên nào?
Hãy cho tôi biết ý kiến của bạn??
http://http//:vietgiaitri.com.vn
Chiều lẻ bóng
Thành viên mới
Thành viên mới
Chiều lẻ bóng

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : vui khỏe thân thiện
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 47054

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???    Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???  Icon_minitimeMon Oct 03, 2011 5:36 pm

Chia sẽ nhé,nó tùy thuộc vào từng hoàn cảnh từng đối tượng và người trong cuộc la 2nam hay nữ nữa.Ví dụ như mình nhé:bước chân vào ĐH,quen và yêu 1 cô bé và cô bé cũng rất yêu mình,yêu nhau đc 6 năm mỗi người mỗi lớn và chững chạc hơn trong cách suy nghĩ, thấy tính cách của cả 2 sẽ khó sống chung với nhau nên chia tay mặc dù còn yêu nhau.Và 2 năm sau lại yêu nhau 7 năm trời thấy hợp nhau cưới nhau sống hạnh phúc với bé gái khấu khỉnh.Và như tình cảm của BN(XEM BÀI VIẾT NÊN BIẾT NHÉ),cũng yêu rất chân tình và vị tha nhưng theo thời gian biết người đó bội bạc và xấu xa,BN rất đau khổ phải cố tránh xa,vậy là o nên cưới người mình yêu và yêu mình.Hihihi(ví dụ cho sinh động không có giận nha).Vây nên khi yêu nhiều khi ta tùy cơ ứng biến lựa chọn sao cho thỏa cả đôi đường sao cho ta cảm thấy hạnh phúc,như thế thì ba mẹ sẽ hạnh phúc theo.Bé BN thông minh chắc hiểu ý anh trình bày-văn của anh dở quá-chúc BN hạnh phúc và vui vẻ trong tình yêu mới nhé.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???    Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???  Icon_minitimeSat Oct 08, 2011 9:48 am

Cảm ơn anh đã chia sẻ với em . nhưng em thắc mắc
Trích dẫn :
.bước chân vào ĐH,quen và yêu 1 cô bé và cô bé cũng rất yêu mình,yêu nhau đc 6 năm mỗi người mỗi lớn và chững chạc hơn trong cách suy nghĩ, thấy tính cách của cả 2 sẽ khó sống chung với nhau nên chia tay mặc dù còn yêu nhau.Và 2 năm sau lại yêu nhau 7 năm trời thấy hợp nhau cưới nhau sống hạnh phúc với bé gái khấu khỉnh
Thế 6 năm anh yêu 2 mối tình à anh Sơn?
http://http//:vietgiaitri.com.vn
Ngoc_anhgb
Thành viên mới
Thành viên mới
Ngoc_anhgb

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Sồng đúng với chình mình là được
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46492

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???    Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???  Icon_minitimeSat Oct 08, 2011 1:56 pm

Anh chiều lẻ bóng nói cũng đúng,nó còn tùy vào hoàn cảnh,đối tượng ,và suy nghĩ của mỗi người như thế nào?
Lúc trước mình đã từng nghĩ đến là sẽ yêu một người yêu mình là được như vậy sẽ khỏi buồn đau như khi bạn thật sự trãi qua cuộc tình này mới thấm và hiểu được . cuộc tình chỉ có người cho và nhận nó tẻ nhạt,buồn biết mấy,về lâu người nhận cảm thấy chán nãn thôi.
Còn về người mình yêu thì khỏi nói luôn.ai cho đi mà ko muốn nhận lại chứ,ko ít thì nhiều.mình yêu người ta mà người ta không yêu mình thì sự quan tâm ,chăm sóc chỉ làm cho họ cảm thấy bực bội,chán ghét mình thêm thôi.
Nhất là con gái nhiều lúc họ nghĩ một cách buông xuôi,mặc kệ .yêu chi cho khổ ,thôi thì hãy tìm và chấp nhận tình cảm của người yêu mình dù bản thân ko có tình yêu người ta.đây là một chuyện ko nên làm
Ai sinh ra trên đời này điều có một nữa riêng của mình hãy chờ và đợi nhé,không sớm thì muộn bạn cũng tìm được hạnh phúc của riêng mình thôi,sẽ có một người yêu mình và mình yêu xuất hiện :x
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???    Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???  Icon_minitime

Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chọn người yêu mình hay mình yêu?
» chỉ còn lại mình anh nơi chốn này!!!!!!
» chọn một ngày nào đó cho hai đứa mình
» Em không thể chọn cha mẹ cho mình được!
» Con đường em chọn cho riêng mình...!!!