Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Sống để biết thêm ngày mai...
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 44722

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Left_bar_bleue7/10Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Left_bar_bleue10/10Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Empty_bar_bleue  (10/10)

Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Empty
Bài gửiTiêu đề: Về đi em... Anh vẫn mong chờ   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeTue Feb 21, 2012 5:44 pm

Gửi về em! Phan Thị Hải Yến
Vậy là đã mười ngày nay anh không hề có tin tức gì của em và con hết, anh hi vọng khi em đọc được những dòng này thì em sẽ hiểu được anh yêu và nhớ hai mẹ con em như thế nào và sẽ sớm mang con về với anh.
Yến à! Trong cuộc sống vợ chồng thì không thể nào không xảy ra những lúc giận hờn phải không em? Anh biết có những lúc anh nóng giận vô cớ nhưng em ơi đó cũng chỉ là nóng giận tức thời mà thôi chứ thật tâm anh yêu em nhiều lắm. Và đó cũng chỉ là quá khứ vì đã lâu rồi hai vợ chồng mình đã không xảy ra chuyện gì nghiêm trọng đúng không em?

Anh còn nhớ trước ngày anh đi làm( tối mùng tám tết vừa rồi) em còn hứa sẽ không bao giờ làm anh buồn nữa, vậy mà giờ đây em và con đã rời xa anh, như vậy anh có thể nào vui được không em? Anh xa em và con đến nay được hai mươi mốt ngày, mới chỉ ba tuần vậy mà anh cứ ngỡ đã rất lâu. Anh nhớ mãi cái ngày 13/02/2012, cái ngày mà anh nghỉ làm một ngày để về thăm con và em, những tưởng hai vợ chồng mình sẽ có một ngày Valentine thật ý nghĩa và tràn đầy hạnh phúc. Vậy mà ngày đó lại trở thành một ngày buồn, một ngày mà anh không thể tin được rằng em đã ẵm con đi, em đi mà gia đình em cũng không biết là em đã đi đâu. Em có biết là ngày đó anh đã buồn như thế nào không em?

Nghe mẹ nói ba em có đánh em hai bạt tai vì em không chịu đi làm gì hết, xin công ty nào em cũng chê lương ít làm không đủ sống chứ nói gì trả nợ, vậy là em bồng con đi. Mẹ có nói với anh, mày cứ yên tâm đi làm đi, con tao tao hiểu tính nó. Ba nó đánh nó, nó buồn bỏ đi mấy ngày rồi về, khi nào nó về tao điện cho mày về. Nhưng anh không hề nghĩ vậy, anh linh cảm có chuyện gì đó không hay đã xảy ra, và đúng thật. Chỉ hai ngày sau, khi anh điện về hỏi mẹ có tin tức gì của em và con chưa thì mẹ nói em bồng con về nhà rồi em lại đi nữa, nghe đâu ra Đà Nẵng rồi. Anh buồn vì em đã không nhớ đến anh, không thèm liên lạc với anh dù chỉ là một tin nhắn. Rồi ngày hôm sau anh lại điện về cho mẹ em, mẹ nói với anh và anh sẽ không thể nào quên được những lời mà mẹ nói, em có biết mẹ nói gì không em? Giờ em phải đi làm trả nợ cho gia đình, còn anh thì hàng tháng có thì cho con bé một hai hộp sữa không có thì cũng không sao, rồi mẹ lại nói ba em không muốn cả anh và em về nhà nữa.

Em có hiểu được cảm giác của anh khi nghe được những lời nói đó không em? Anh đã khóc, rồi lại cười như một thằng điên vì anh đã nhận ra sự thật, một sự thật đau lòng, gia đình em chỉ cần con và cháu thôi chứ không cần thằng rể này. Nói là rể chứ anh và em đã là gì đâu. Em có nhớ bao lần anh bảo em nói chuyện với ba mẹ là anh dẫn mẹ anh lên xin phép ông bà nội em cho anh và em tiến tới không? Mà em nào có chịu, hết lần này đến lần khác em biện ra đủ lý do để từ chối.

Có thể mình đến với nhau vội vàng nhưng trong anh không hề có ý nghĩ lấy em ra làm người thế thân mà anh đến với em bằng tình yêu chân thành của mình. Mười tám tháng bên em là năm trăm bốn mươi ngày anh sống trong sự dối trá mà em đã dành cho anh, nhưng không vì vậy mà anh ngừng yêu em đâu em à. Anh nhớ em luôn hỏi anh là anh có yêu em không? Anh trả lời có thì em lại hỏi anh yêu em từ khi nào. Yến à! e có nhớ cái ngày 17/7/2010 mà ang lỡ bước xa chân không có ai thèm nhìn anh không? Cái ngày đó em đã nắm tay anh, cùng anh bước qua gian khó, và cũng từ cái ngày đó tình yêu anh dành cho em cứ lớn lên từng ngày, và anh đã tự hứa dù em có lam gì sai trái hay có lừa dối anh đi nữa anh cũng vẫn sẽ tha thứ cho em. Rồi thật hạnh phúc khi trong em đã mang thêm một hình hài, một sinh linh nhỏ bé, con gái của chúng ta, Hoàng Phan Bảo Trân. Anh cứ tưởng hai đứa mình sẽ có một gia đình,. Có anh có em và con. Vậy mà ông trời thật bất công, khi con mình mới bốn tháng anh lại thất nghiệp, anh và em đã cùng nhau gồng gánh thêm được hai tháng nữa thì đành phải gửi con về bên ngoại. Và cũng từ đó anh đã phải chịu bao nhiêu sự khinh khi và những lời nói không hay từ bên ngoại, nhưng vì em và con, anh đã cố gắng vượt qua.

Rồi hai vợ chồng mình về bên ngoại những tưởng sẽ tìm được công ty ổn định, nhưng do anh không chịu được cảnh lương tháng bằng một phần ba luơng ngày trước, một tháng đi làm không bằng ngày trước ngồi nhà chơi không, giá như tháng 12/2011 anh không rời Trảng Bom lên Sài Gòn làm thì giờ có lẽ gia đình mình đã không chịu cảnh chia lìa như thế này em nhỉ.? Giờ ngồi buồn một mình khi em đã đi xa, anh biết em chỉ vì chữ hiếu nên đành phải xa anh đi làm kiếm tiền trả nợ cho gia đình nên em yên tâm, cho dù em đi đâu và làm gì đi chăng nữa thì em cũng đừng nghĩ anh không chờ em, anh sẽ mãi chờ em trở về và tình yêu anh dành cho em sẽ mãi không thay đổi. Em ơi vì anh vì con em nhé, đừng để gia đình ta phải xa nhau nữa em nhé, hãy để hạnh phúc gia đình ta được trọn vẹn. Anh xin nói một lần nữa: về đi em, anh mãi chờ em...

Anh hi vọng em sẽ sớm đọc được những dòng chữ này của anh và em sẽ liên lạc với anh để anh được nói một câu, một câu thôi: "Anh mãi yêu em và mong em quay trở về với anh".
Liên lạc với anh vợ nhé.
Số Điện Thoại mẹ Hương: 01694344159
Số Điện Thoại của anh : 01203802978
Số Điện Thoại Tiến : 0945942424
(Cùng làm với anh)
Anh mãi yêu em. Y2T-2904

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Fri Feb 24, 2012 8:01 am; sửa lần 3. (Reason for editing : Chỉnh sửa bởi caihuuthanvn)
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Left_bar_bleue8/10Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Left_bar_bleue10/10Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeWed Feb 22, 2012 11:07 am

Mình thật ngưởng mộ người đàn ông như bạn, mình tin rằng tình yêu của bạn sẻ quay trở về với những mong chờ mà bạn đã làm được. Chúc bạn sẽ sớm đón nhận người yêu tương lai trở về trong thời gian sớm nhất. Chúc bạn và con gái mạnh khỏe
http://www.vuonyeuvn.com
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Left_bar_bleue7/10Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Viết cho em .........   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeThu Feb 23, 2012 7:10 pm

23/02/2012
Viết cho em .........
Gửi vợ thân yêu!!
Em à cuộc sống thì ai chẳng có lúc phải đối diện với những nỗi buồn ...phải không em? Em cũng vậy Anh cũng vậy ... Ngày hôm nay cái khó khăn của em, em ra đi không nói với anh một lời, ...Anh không biết vì lí do gì nhưng anh đã hứa với em dù em có ngã ... am cũng sẽ đỡ em đứng lên , vì anh đã hứa dù em có đi đâu , có làm gì ...anh cũng vẫn tha thứ cho em

Em có tin vào điều đó không hả em ... Tại sao đến giờ em vẫn chưa tin bản thân mình và chưa tin anh ...Nếu em không đủ sức đi tiếp ... em ngã... đồng ý anh sẽ đỡ em đứng lên .Nhưng nếu mà ngay cả anh cũng không đủ sức đỡ em đứng lên thì anh sẽ ngồi lại luôn ... ngồi với em đến khi nào em cảm thấy đã đỡ mệt ...em sẽ nói với anh "Anh à ..em muốn đi tiếp !" Đồng ý anh sẽ lại tiếp tục đi bên cạnh em.
Cuộc sống sẽ khó khăn ... Ông trời có khi sẽ đóng tất cả các cánh cửa của em lại nhưng vẫn sẽ chừa 1 cánh cửa sổ cho em đó ...Em phải tin mình ...kiên cường lên em nhé ... Anh sẽ đứng ngoài để chờ em ra ... cho em mượn vai để khóc ... cho em tất cả những gì anh có nhưng không mong em sẽ cho anh lại điều gì ...
Anh sẽ đến bên em khi em cần ... chỉ cần em vui vẻ anh sẽ hi sinh cái hạnh phúc của mình ...
Anh sẽ đứng nhìn đến khi nào em muốn anh đi cùng với anh mà thôi !
Anh luôn bên cạnh em vì anh yêu em ... tất cả những gì em có anh đều yêu ... anh yêu em vì em là em !

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Sun Mar 25, 2012 10:52 pm; sửa lần 2.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Đêm cô đơn...nhớ e......   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeThu Feb 23, 2012 8:06 pm

23/02/2012
Đêm cô đơn...nhớ em......
Yến à! Không biết vì sao đêm hôm qua với anh nó dài thế, nó nặng nề thế, nó trôi chậm thế. Lần đầu tiên từ ngày không có tin tức gì của em và con anh thấy mình cô đơn, lạc lõng giữa dòng đời, buồn khôn xiết. Hình ảnh người vợ của anh cứ thoát ẩn thoát hiện như đang đùa giỡn với anh. Anh nhắm mắt lại em hiện ra, anh mở mắt ra em lại biến mất. Anh sẽ không ngủ nữa để em không thể đùa giỡn anh, anh sẽ thức chờ đợi ngày mới, một ngày như bao ngày khác. Anh sẽ hôn em đón chào nó, bế em dậy với tiếng ngái ngủ dễ thương

Anh đang tự hỏi chuyện gì đang diễn ra, một cơn ác mộng chăng. Em thân yêu, em đã nói với anh em rất thất thường, ai yêu em mà không vượt qua điều đó thì sẽ không bao giờ có em. Anh sẽ chờ tới khi trời sáng để em lại là của anh, yêu anh, chờ đợi anh. Anh ước đêm nay cũng chỉ là sự thất thường ấy trong em, anh vẫn tự cho mình niềm tin ấy để anh lại cười, lại yêu đời và không lạc lõng giữa dòng đời xa xôi.
Anh đang ở đây, đang ngồi đây, cô đơn và thiếu hình bóng em. Nhưng em nói em vẫn luôn bên anh, hình bóng em vẫn luôn dõi theo cuộc sống của anh. Suốt thời gian qua, từ ngày anh xa em, anh đã luôn cảm nhận hình bóng em bên anh. Nhưng đêm nay nó xa rời anh, để anh bơ vơ vì không có em. Anh không cam chịu điều đó, và anh thức giấc, thức trắng đêm để anh nghĩ về em, để hình bóng em không rời xa anh, để anh mãi mãi có 2 mẹ con em bên anh.

Em thân yêu!

Có thể người khác nghĩ anh thế này, anh thế kia. Nhưng anh bỏ ngoài tai những điều đó, đơn giản vì anh yêu em. Anh thừa nhận anh quá yêu em, lần đầu tiên trong đời anh si mê, anh ngây dại trước em. Anh vẫn chưa thể cảm nhận được cuộc sống của anh sẽ như thế nào khi hình bóng em không đi bên anh. Những dự định, những ước mơ về cuộc sống của mình, những đứa con thân yêu của em và anh.

Anh vẫn luôn chờ đợi điều đó, phấn đấu vì nó và hướng tới nó. Hãy để nó là một giấc mộng em nhé. Nó sẽ đi qua vào ngày mai để anh và em sẽ lại sánh bước trên con đường đời, con đường có anh và em. Hơn tất cả, anh luôn muốn nói rằng "anh mãi yêu em và chỉ mình em thôi".

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Mon Mar 26, 2012 12:39 am; sửa lần 2.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Gửi về em......   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeSun Feb 26, 2012 8:57 pm

26/02/2012
Gửi về em......
Gửi về em. Phan Thị Hải Yến.....
Sáng tỉnh dậy, thấy nhớ em thế! Tôi thèm được biết một chút tin tức, được đọc một dòng tin nhắn của em lắm nhưng điều này sẽ không xảy ra. Tôi biết, nhưng vẫn hy vọng….
Tôi về thăm quê, sống trong tình cảm gia đình, đầm ấm… thấy vui lắm. Nhưng hình bóng em vẫn hiện ra ở khắp nơi tôi đi qua, trên từng con đường, từng dãy phố, đến mức tôi phải giật mình tự hỏi: “Tại sao em lại ở đây? Tại sao hình bóng em lại có thể hiện ra ở khắp nơi thế?”.

Tôi đã tự nhủ là sẽ yêu em chân thành nhưng chỉ thầm kín, để em lựa chọn hạnh phúc cho riêng mình. Nhưng trời ơi, tại sao tôi không thể gạt bỏ suy nghĩ về em.
Tôi nhớ em, nhớ quay quắt, đi đâu, làm gì cũng thấy hình ảnh của em. Tôi nhớ em, nhớ nụ cười, nhớ ánh mắt, nhớ khuôn mặt, nhớ giọng nói…. Nhưng tôi sẽ không để em phải bực mình vì tôi nữa. Tôi chấp nhận là người âm thầm dõi theo cuộc đời em.Tôi đã từng hy vọng sẽ có cuộc sống hạnh phúc bên em, có thể cùng em chăm lo cho gia đình. Tôi đã và mãi yêu em, chân thành…
Trước đây, cũng đã có những người con gái mà tôi có cảm tình… nhưng đây là người con gái mà tôi thương yêu và dành trọn tình cảm nhất.

Có thể tôi là người thiếu thốn tình cảm từ nhỏ nên tôi muốn bù đắp nó cho em, song đối với em hình như điều đó là xúc phạm em phải không?
Em thứ lỗi cho tôi, em có biết là tôi sẵn sàng hy sinh tất cả mọi thứ vì em không??? Nhưng giờ đây mọi thứ là vô nghĩa, em đã ra đi không nói 1 lời… Tôi muốn hiểu em, muốn cùng em xây dựng hạnh phúc mà không thể ư?

Liệu tôi có sai lầm gì quá đáng để em phải đi như vậy không? Tôi đã từng rất hạnh phúc và hãnh diện mỗi lần đi bên em nhưng rồi câu trả lời của em thì sao chứ?
Tôi cũng chưa thể hiểu được tại sao mọi thứ đang tốt đẹp thì em lại ... em bảo em hiểu tình cảm của tôi nhưng em lại ...
Lý do là gì chứ, quan trọng là hiểu nhau, tôn trọng nhau, cùng giúp đỡ nhau vượt qua khó khăn trong cuộc sống. Cho dù khó khăn, gian khổ và sẽ gặp không ít trở ngại nhưng tôi tin: Tôi và em có thể vượt qua được.

Tôi yêu em bằng lý trí mạnh mẽ và con tim bỏng cháy. Tôi buồn nhưng tôi sẽ không gục ngã đâu. Tôi sẽ lại tiếp tục phấn đấu cho công việc và dõi theo bước đi của em. Dù làm gì, ở đâu, tôi cũng sẽ cầu chúc cho em. Em à! Hạnh phúc của em cũng là hạnh phúc của tôi đó!

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Sun Mar 25, 2012 11:28 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeWed Feb 29, 2012 9:08 pm

29/02/2012
Phải chăng nên buông tha lẫn nhau?
Gửi về em. Phan Thị Hải Yến
Anh bắt đầu nhận thấy những nụ cười, những hạnh phúc ta trao cho nhau là quá nhỏ bé so với nổi đau chúng ta đang và sẽ cùng gánh chiụ. Chúng ta yêu nhau, bên nhau mà chẳng làm gì được cho nhau, ngoài... đau cùng nhau. Những nụ cười không làm bớt đi những lo lắng và tình yêu không to lớn bằng vài thứ tình cảm khác.

Và anh bắt đầu suy nghĩ... kể từ khi em mang con xa rời cuộc đời anh...
Phải chăng ta thật sự nên buông tha lẫn nhau?

Nó giống như là một cuộc dạo chơi thật vui vẻ và vài cơn mưa bất chợt kéo đến. Chúng ta nấp dưới hiên nhà, dù lạnh nhưng ấm áp. Nhưng cơn mưa cứ rơi, rơi và rơi mãi. Một vài người đề nghị chúng ta che ô cùng với họ. NHƯNG - mỗi chiếc ô chỉ có thể che cho một người, không thể cả 2 người. Hoặc là em, hoặc là anh phải một mình đứng đợi người khác đến nữa. Và vì chúng ta yêu nhau, chúng ta từ chối họ và cùng đứng dưới mài hiên đợi trời thôi mưa. Nhưng cơn mưa cứ rôi, rơi và rơi mãi chẳng có một dấu hiệu gì là dừng lại. Chúng ta đợi, nhưng sẽ đợi đến lúc nào để tiếp tục được cuộc dạo chơi như trước khi cơn mưa đến? Biết đến khi naò...
Chi bằng...
Chi bằng... ta buông nhau ra, để mỗi người núp dưới ô một ai khác, để em và anh đều có thể khô ráo trở về

Có lẽ, đôi lúc, quyết định sẽ làm cho ta đau khổ nhưng ta vẫn phải nhìn và chấp nhận nó. Đánh mất một điều để có một vài điều. Ai vì ai, ai xa ai, ai phụ ai... thì moị chuyện cũng sẽ qua đi theo thời gian...
Chi bằng, ta xa nhau đi!...~
Xa nhau thật sự, xa nhau hai phương trời, xa nhau hai cõi lòng.

Có ai biết sao hai viên nước đá gần nhau thì sẽ dính lại nhau không? - Là vì chúng nó lạnh. Chúng ta cũng thế, lạnh quá! Lạnh quá nên ta cần nhau để sưỡi ấm cho nhau. Lầm, chúng ta đã lầm. Thật sự chúng ta chỉ làm cho nhau lạnh hơn mà thôi...
Chi bằng, ta xa nhau đi!...~

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Sun Mar 25, 2012 11:12 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Lời hứa của em... giờ đâu mất...   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeThu Mar 01, 2012 2:52 pm

01/03/2012
Lời hứa của em... giờ đâu mất...
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến.
Rồi thì đến một hôm không ai nói nhau đôi câu gì, tự hiểu chuyện tình mình đến đâu. Và dường như thời gian bên em trôi qua đã quá nhanh rồi, có quá nhanh thật sao em ! Từng ngày cứ dần trôi như trong trái tim đang phai dần một chuyện tình buồn đang biến tan. Và rồi khi nhận ra sự thật thì phải chăng mình đã mất nhau.

Cứ thế cố gắng mà làm chi, yêu nhau mất nhau để được gì hả em, để nhận lại được 1 niềm tin vỡ tan để làm con tim anh phải đau. Cứ thế cứ hứa để làm chi xa nhau mất nhau rồi lại quên, vì tình yêu là vậy sao?
Những lúc cố hứa thật dài lâu, bên nhau có nhau cho trọn đời, mà làm được gì vì rồi cũng mất nhau mà thôi. Nếu thế phải hứa để làm chi, khi em chỉ yêu được vậy thôi, chỉ yêu 1 thời gian …

Chắc em vẫn nhớ những ngày khi xưa lúc mình còn bên nhau, những câu đã trao đã nói trong những lời thề đầu, mình sẽ mãi yêu nhau đến mãi ngàn sau như trong cổ tích đầy nhiệm màu, vậy mà bây giờ ko biết theo người nó đã bay mất đi đâu. Một tình yêu dài lâu, một tình yêu đẹp, khi anh đã yêu thì sẽ mãi yêu chứ ko như thế này đâu, thôi thì em hứa làm chi, em cứ hứa ,và tình yêu lại bay đi, và ta lại chia ly …
.............................Lời Hứa Nào Cho Sự Hạnh Phúc...

Lựa chọn yêu là sai hay ko phải chăng đâu do mình, sẽ chẳng nào ngờ vì tình yêu đến nhanh. Để rồi khi nhận ra đôi ta hôm nay chỉ có một người, chỉ có anh còn yêu ! Mỏi mệt trong thời gian mình bên nhau bấy lâu khi tin rằng, và rồi một ngày thì mình sẽ mãi mãi có nhau. Đợi chờ mong làm chi khi hôm nay anh đã thấy được rằng, em chẳng yêu dài lâu .
Cứ thế cố gắng , yêu nhau mất nhau để được gì, để nhận lại được một niềm tin vỡ tan. Cứ thế cứ hứa để mất rồii lại quên, vì tình yêu là vậy sao.
Những lúc cố hứa, bên nhau có nhau cho trọn đời, mà làm được gì vì rồi cũng mất nhau. Nếu thế phải hứa để làm chi khi em chỉ yêu được vậy thôi, chỉ yêu 1 thời gian … để rồi giờ đây em đã ra đi....

Lời hứa vu vơ mà sao để cho người ta phải khù khờ, một lời hứa bâng quơ để cho niềm tin giờ tan biến đi trong giấc mơ, anh yêu em luôn thât lòng mà sao anh đổi lấy nó bằng cả một con tim dại khờ, tim anh giờ rất đau thật, anh đâu có ngờ, một lời hứa cho sự hạnh phúc anh vẫn luôn giữ nhưng em thì có nhớ những câu em đã trao, những lời iu xưa ngọt ngào, chỉ là như thế sao .
......... Lời em hứa, là vậy sao hả em?

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Sun Mar 25, 2012 11:14 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: 44 ngày tuyệt vọng...   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 10:42 am

15/03/2012
44 Ngày tuyệt vọng
Gửi về em : Phan Thị Hải Yến.

Ngày ấy em đến với anh thật bất ngờ và thật như một giấc mơ ...!
Anh vẫn nhớ, ngày đó em thật ngây thơ và trong sáng , như một viên pha lê không một chút bụi mờ ... nên em không để ý . Và anh đã yêu em từ những cái tưởng như không hề ý nghĩa , em biết không ? Tình Yêu thường bắt đầu từ những cái giản đơn nhất trong cuộc sống mà gần như ta thường bỏ qua chúng . Anh cũng vậy ! Tình yêu anh bắt đầu từ sự quan tâm , giúp đỡ và nhất là từ những lúc được cùng em chia sẻ , em đã cho anh cảm giác thật nhẹ nhõm , nhưng thật ấm áp, những giây phút thật thoải mái ... và rất nhiều , rất nhiều những điều từ em đã dành cho anh . Để rồi ... đến một ngày anh không thể kìm nén tình cảm của mình , anh đã tìm đến em và chia sẻ niềm tâm sự mà bấy lâu anh đã giữ trong lòng , anh cũng đã nghĩ đến những gì " xấu " nhất có thể sẽ đến , và anh chấp nhận tất cả , em biết không ? danh ngôn có câu : Ta đau khi yêu một người mà không được yêu trở lại , những nỗi đau lớn nhất là khi bạn yêu một người nhưng không đủ can đảm để cho người ấy biết bạn đã yêu như thế nào . Thế đó em , nhưng thật bất ngờ là em cũng cũng có chung một tâm sự như anh , em đã nói rằng : em cũng yêu anh . Ôi ! hạnh phúc nào bằng giây phút đó phải không em? Anh đã rất trân trọng giây phút đó , và luôn coi đó là niềm hạnh phúc lớn nhất mà từ trước tới giờ tôi có , nhưng cũng từ đó trở đi , đến nay đã hơn 18 tháng, anh và em đã có với nhau những ngày hạnh phúc, có với nhau 1 gd Vo-Chồng-Con Cái vậy mà anh và em cứ như có một bức tường ngăn cách , anh cảm thấy chúng ta cứ như hai người xa lạ . Và cứ thế , theo dòng thời gian , anh cảm nhận được tình cảm của em đang ngày một thay đổi... Thật sự anh không biết là tại sao ? anh hỏi em không nói , anh nghĩ mãi mà vẫn không tìm được câu trả lời cho mình . Phải chăng anh đã làm gì sai ? hay là anh không quan tâm tới em , hay là tình cảm của anh dành cho em là không chân thật ? ... không phải , anh nghĩ rằng mình không phải là người có lỗi khiến em xa rời anh , nhưng là cái gì chứ ?
Để rồi cuối cùng cái gì đến đã đến ... , em ra đi không một lời tạm biệt , cứ lặng lẽ đi như mùa đông lặng lẽ đến , anh đã gục ngã , vầ tưởng chừng không bao giờ gượng dậy được . Một cú ngã không đau nhưng anh lại thấy vô cùng đau đớn , anh càng cố níu với thì càng nhận lấy đau thương cho riêng mình , đã bao lần anh cố để quên em nhưng ... đâu có được , anh không thể quên đi tất cả những gì từng có và đã sảy ra trong cuộc đời mình , anh vẫn thường đến những nơi chúng ta đã từng đến , đi nhứng nơi em đã từng đi , lang thang trên những con đường mong tìm lại những hồi ức , những cảm xúc còn vương *** đâu đó trong khoảnh khắc xa xưa của dòng đời .
44 ngày đã trôi qua, 44 ngày không được thấy em và con, 44 ngày không hề biết tin tức gì của em, 44 ngày sống trong đau khổ và tuyệt vọng nhưng anh nhận thấy tình cảm mà anh dành cho em vẫn không hề thay đổi mà thậm chí nó ngày một sâu lặng hơn , vì trong anh vẫn hi vọng em sẽ trở lại vào một ngày nào đó không xa trong tương lai gần , nhưng anh càng hi vọng thì càng thất vọng , thất vọng đến tuyệt vọng , em biết không ? chỉ vì anh quá yêu em , yêu đến mức ngày một xa rời hiên thực , mơ tưởng vào một điều kì diệu nào đó sẽ sảy ra , nhưng ... tất cả chỉ là ảo tưởng .
Và hôm nay , khi anh đang ngồi viết những dong tâm sự này , trong thâm tâm anh đã có sự nhận thức của một người thực sự trưởng thành , trưởng thành nhờ sự khắc nhiệt của cuộc đời , anh đã hiểu ra rất nhiều điều em à . Không nên níu kéo những gì không thuộc về mình , dù cố đạt được thì một ngày nào đó nó sẽ tìm cách rời bỏ mình mà thôi , và anh không muốn có lần thứ 2 , cho nên bây giờ anh sẽ chôn chặt tình cảm của mình trong lòng , và luôn cầu chúc cho em được hạnh phúc bên người em đã chọn . Còn anh , em hãy tin rằng : anh sẽ không bao giờ quên những gì tốt đẹp nhất em đã từng dành cho anh , anh sẽ nhớ mãi khoảng thời gian được sống bên em được yêu em trong Tình yêu tuyệt vời . Còn một điêu nữa là : anh vẫn không quên hi vọng cho những gì anh hi vọng , dù anh biết rằng những điều đó chỉ đến trong những giấc mơ và chỉ xảy ra trong những câu chuyện cổ tích ...

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Sun Mar 25, 2012 11:24 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeWed Mar 28, 2012 4:51 pm

Tình mình nhạt quá phải không em? ...

Gửi vền em : Phan Thị Hải Yến.

Đôi lúc, cơn đau dần trở thành thói quen, và đơn độc quá lâu bỗng trở thành một kẻ đơn thân, đủ đầy nhưng lạc lõng. Ngày bình yên. Anh chợt quên. Em đã mãi xa bất tận . . .
Anh nhớ anh của ngày xưa nhiều lắm, nụ cười nguyên vẹn , thoải mái và lạc quan vô cùng ..
Tình yêu trong trẻo qua ánh mắt - qua tâm hồn rất đỗi trẻ con. Anh luôn giữ lập trường của mình : Yêu chân thật. Thời gian trôi qua , anh vẫn yêu theo cách mình luôn yêu. Nhưng càng lớn , anh càng cảm nhận nỗi đau nghiêm trọng sâu sắc hơn rất lớn ... rất nhiều .. và cuộc đời , có những thứ chẳng phải cứ tưởng tượng mà ra. Em à , có khi nào vội vã , em chợt dừng lại một chút để nhận ra anh không em? Anh lạc .. lạc nhịp tim , lạc luôn vào ngang trái. Mệt mỏi ...Gió vẫn thổi , nhưng buồn phiền không mất nổi. Anh luôn yêu em sâu sắc . Vậy em hiểu nghĩa của từ sâu sắc là bao nhiêu? Hay em có biết sâu sắc của anh còn hơn cả thế ?
Vậy ... Nếu anh chỉ là một giấc mơ? Và một sớm mai thức dậy , em hết yêu giấc mơ của mình. Anh ..biến tan? hay giấc mơ níu kéo sâu sắc chẳng chịu tan biến? Thật ra là . Anh yêu em . Nhưng em không tinh ý để quan sát anh thế nào. Đó là khi anh nhìn em mà không nói,
là khi anh nhìn thấy em nhưng tim lại bồi hồi, là khi em cười nhưng anh lại bối rối. Nhân gian yêu bằng cảm giác còn anh yêu em trọn vẹn cả tâm hồn. Nhưng em hiểu được bao nhiêu? Hay em luôn nghĩ anh cần em, hơn em cần anh? Nên khi em từ bỏ , vô tình em chẳng hề nuối tiếc? Có bao giờ em hiểu được cái anh cần và điều anh muốn? Anh không cần mình là số 1 trong lòng em bởi cái anh cần là DUY NHẤT. Anh không cần em phải yêu anh thật nhiều, vì cái anh cần là sự TUYỆT ĐỐI YÊU. Nhưng có lẽ em chẳng quan tâm. Mặc cho anh dài dòng nói về đau khổ. Người vẫn cố TẨM BỔ BẰNG YÊU THƯƠNG của kẻ đến sau. Hay là kẻ đăng kí trước nhưng vô tình đến sau? Tình yêu của em. Là gì? Anh không biết bắt đầu từ đâu vì có lẽ từ lâu, mọi thứ đã nhạt màu. . .
Anh biết . Mình không nên yêu em vì thật sự nó không vẹn toàn, vậy mà anh cứ làm. Như những lí do vốn dĩ không có câu trả lời. Anh luôn muốn mọi người biết anh yêu em, nhưng em lại sợ mọi người biết em yêu ai. Anh luôn sợ em biến mất nhanh, nhưng cái em làm là biến mất thật chậm. Anh đủ sâu sắc để cảm nhận nỗi đau nơi em. Nhưng rồi ai cảm nhận nối đau nơi anh? Tình yêu xa. Kí ức qua. Nỗi đau còn. Làm sao quên?
Tình mình nhạt quá phải không em?

Vũng Tàu sống vội ...
Anh chao đảo , cho dòng đời hối hả xô nghiêng.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeFri Apr 06, 2012 11:25 am

Đợi chờ em ...giống như nắng hạ đợi mưa rào..!!

Gửi về em : Phan Thị Hải Yến.

Tình yêu là thứ ảo tưởng...

Nó đến đột ngột rùi cũng đường đột mà ra đi!

Cái còn lại chỉ là kỉ niệm và 1 niềm đau....đã từng muốn chết trong cái sự sung sướng vì tràn ngập tình yêu đó...

Cứ ngỡ em sẽ ko bao giờ như ai đó lìa xa anh...vẫn sẽ mãi bên anh cho dù có xảy ra chuyện gì như lời em hứa....nhưng đó cũng chỉ là mộng tưởng sẽ mãi ko thành hiện thực,

Vì em đã đi mất rùi, xa anh mãi mãi....!!!!!!!!!!!!!!

2 tháng, kể từ ngày mình chia tay...

Đã cố gắng kìm nén, cố mạnh mẽ, cố ko khóc, tỏ vẻ kiên cường trước mặt người khác chứng tỏ rằng em chẳng là gì cả...

Chia tay ư???chuyện nhỏ thui mà...có gì phải khóc lóc buồn thảm chứ...quen rùi mà!!!

Dối trá,chỉ là lừa gạt mọi người. Lừa gạt em,lừa gạt chính mình...

gắng gượng để làm gì chứ???

Sự thật rất đau mà,tại sao phải tỏ ra mạnh mẽ ...

Những lời hứa cứ ngỡ sẽ tồn tại mãi...cứ nghĩ em nói thì em sẽ làm...vì em bảo anh rằng em ko thực hiện được thì em rất khó chịu, ấy vậy mà em đã thất hứa với anh đó!

Những lời hứa của em có lẽ bị gió biển của VT thổi bay mất rùi em ha....Nhưng anh ko nghĩ gió lại thổi mạnh quá...thổi bay mất tình yêu của chúng ta đã khó khăn lắm mới có dc..mất rùi....giờ chỉ còn mình anh với những kỉ niệm đang dần phai theo thời gian mà thôi..

Đợi chờ em ...giống như nắng hạ đợi mưa rào...mãi mãi sẽ ko thành hiện thực...

anh vứt bỏ kỉ niệm đã từng là vật vô giá của mình...để sống vì 1 ai khác thuộc về anh...!!!

Ở nơi khác anh luôn nhìn về phía có em ...để chúc em có đc hạnh phúc của mình...và hy vọng em sẽ biết nắm bắt nó đúng cách nha em.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitimeThu May 10, 2012 1:00 pm

Hồi ức về 1 kỉ niệm...

Tin nhắn từ 0906607211 ....9h30' ngày 14.02.2012

" Em đi vài bữa rồi em về, anh đừng đi kiếm em nữa. Em về rồi em gặp anh, chứ thật tình em mệt mỏi lắm rồi.."

Hành trang em dành cho anh khi lên đường chỉ có vậy, chỉ là 1 hồi ức về 1 kỉ niệm.

Hôm nay anh lục tìm trong ví lấy tấm hình bà nội ra xem thì anh vô tình thấy cái sim mà anh đã lưu tin nhắn đó của em, anh đã cất nó vào 1 góc, cố gắng dặn lòng sẽ không bao giờ gắn nó vào điện thoại nữa để không còn có thể buồn vì em nữa. Nhưng không hiểu tại sao anh lại bỏ vào dt rồi đọc lại tin nhắn của em, anh thực sự buồn vì những lời mà em đã nhắn cho anh, và đến tận bây giờ anh mới hiểu ra rằng em đã thật sự không cần anh ngay từ giây phút đó. Vậy mà bao lâu nay anh vẫn đợi chờ, vẫn hy vọng 1 điều không có thật rằng em vẫn luôn đợi chờ anh như anh đã từng đợi chờ em.
Anh đau lắm em à, giá như em đừng chọn cho 2 chúng ta kết thúc như thế này thì anh đã nhẹ lòng rất nhiều.
Mong rằng thời gian sẽ trôi thật nhanh đến ngày mà anh quên đi được người đã làm con tim anh tổn thương. Nhưng anh sẽ giữ những kỉ niệm về quá khứ, về em vì đó là kỉ niệm về những tháng ngày hạnh phúc nhất trong cuộc đời anh.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)   Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến) Icon_minitime

Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)
Trang 1 trong tổng số 1 trang