Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chia tay vì yêu em

Go down 
Tani1401
honghanh_kt3
quynho57
7 posters
Tác giảThông điệp
quynho57
Điều hành viên
Điều hành viên
quynho57

Nam
Châm ngôn sống : trong mỗi con người đều có những suy nghĩ xấu xa, đê hèn,...nhưng điều khác biệt giữa người tốt và người xấu là họ có hành động theo những gì họ nghĩ không hay chỉ dùng lại ở suy nghĩ.Mong rằng tất cả mọi người đã lỡ có suy nghĩ xấu hãy chỉ dừng lại ở suy nghĩ thôi..
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 54906

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSat Sep 10, 2011 11:33 pm

Hãy hiểu cho anh....!
Anh đành lựa chọn cách gửi thư này cho em, vì thực sự anh không biết có cách nào hợp lí hơn không. Đã có nhiều chuyện xảy ra với anh, nó đã khiến anh phải suy nghĩ rất nhiều, về quá khứ, hiện tại và tương lai. Anh đã làm sai nhiều chuyện, anh đã suy nghĩ không chính chắn. Những giây phút bên em thật hạnh phúc, em là cô gái bé bỏng và dễ thương. Em mong manh và nhỏ bé quá. Anh thương em lắm. Anh đã nghĩ rằng chúng mình có thể yêu nhau vô tư, không cần suy tính gì hết, chỉ có 2 đứa mình... Nhưng anh đã nhầm. Nếu anh nghĩ như thế thì anh đã quá ích kỷ, anh chỉ nghĩ cho mình. Còn em, em là con gái... Chính anh cũng đã nhiều lần nghe em nhắc đến một tương lai nào đó... mà với anh em không cảm thấy được nó, phải không em?
Giờ phút cuối cùng của thời sinh viên cũng không còn xa nữa, sau này rồi sẽ ra sao? Anh còn chưa chắc chắn được cho anh, liệu anh có thể đảm bảo được gì cho em? Em cần một cái gì đó lớn hơn những điều anh đang mang đến cho em. Sự thật là như thế đó. Em thấy có đúng vậy không. Anh đã nghĩ kỹ rồi, chúng mình nên dừng lại thôi em à. Trước khi mọi việc đi quá xa. Anh biết, em đã dành cho anh tình yêu, dành cho anh cả trái tim và anh cũng thế. Nhưng mọi việc không thể diễn ra một chiều theo ý muốn của chúng mình được. Chắc chắn sẽ có nhiều đau khổ và nước mắt... không chỉ của riêng em. Có lẽ đọc đến đây, em vẫn tự hỏi tại sao, tại sao anh lại thế? Phải không em? Em àh, anh đã phải suy nghĩ và dằn vặt rất nhiều trước khi có quyết định thế này.
Nó tốt cho cả 2 đứa mình, và đặc biệt là em. Sau khi ra trường, anh sẽ còn rất nhiều việc phải làm, anh còn phải tiếp tục phấn đấu nhiều thứ... Và bây giờ, ngay lúc này... anh thấy sự quyết tâm của anh đang lên rất mãnh liệt... anh như thấy trước một tương lai, nếu như chúng mình tiếp tục bên nhau... có lẽ em sẽ cảm thấy chán chường và đau khổ...vì anh -người đang chuẩn bị lăn lóc vào đời - một cuộc đời mà chính anh không biết sẽ về đâu. Chắc chắn em sẽ phải hối tiếc, vì anh sẽ mãi như một cơn gió thôi, anh sẽ tiếp tục thổi, anh sẽ vẫn bay đi mãi thôi... và anh chưa biết cụ thể một cái đích sẽ như thế nào... Em ạ, anh ngàn lần xin lỗi vì đã trót khuấy động cuộc sống đang yên ả của em. Anh là người bắt đầu, hãy cho phép anh kết thúc. Anh chỉ có một nỗi dằn vặt duy nhất, là tình yêu của em và anh đang ở trong giai đoạn thăng hoa nhất. Anh thấy đau khổ khi biết chắc chắn em sẽ rất đau buồn khi anh đột ngột có quyết định thế này.
Anh biết làm sao hơn hả em, chẳng phải chính em cũng luôn băn khoăn về tương lai của chúng mình ư. Em đã nói giá như anh là người ở đây và cũng có thể đó là điều anh muốn giá như... Em có biết câu nói đó đã đưa anh về lại thực tế không? Một thực tế rằng anh không phải là người ở đây và anh cũng chẳng có gì cả. Ngoài một ít kiến thức bé xíu mà anh luôn tự đắc... Anh đã sai.
Thế đấy, liệu em có cảm thấy an toàn không khi ở bên một người như anh... một kẻ luôn có xu hướng bay ra ngoài vòng tay của em không phải là vì không yêu em - mà vì kẻ đó chịu quá nhiều điều ràng buộc, có nhiều người đã và đang hi vọng ở kẻ đó, và bản thân kẻ đó không thể làm họ thất vọng hơn được nữa.
Anh viết những dòng chữ này vào một lúc rất yên tĩnh, và anh cho rằng mình đang hoàn toàn bình tĩnh và sáng suốt. Và anh cũng biết, từ trong sâu thẳm của em, dù yêu anh nhưng trong em vẫn luôn có những mối lo ngại... phải không em? Anh hiểu chứ, chính vì vậy anh chọn giải pháp này. Biết rằng sẽ đau, “nhưng thà một lần rồi thôi...”.
Vết thương nào rồi cũng sẽ qua, sẽ lành. Dù vết thương đó có thể không hoàn toàn bình phục thì anh cũng tin rằng sẽ có người sẽ xoa dịu nỗi đau do anh tạo ra. Em à, mình đã trao cho nhau một mảnh của trái tim, mảnh của em trao cho anh có thể không vừa khít với mảnh anh trao ngược lại... Nhưng chúng mình trân trọng nó.
Có thể em thấy anh lạnh lùng quá, sao anh lại có thể tàn nhẫn như thế... nhưng, anh vốn là vậy... Mong em hiểu cho anh - Em hãy lau nước mắt đi. Mạnh mẽ lên em. Anh vẫn còn ở đây mà. Anh vẫn còn ở bên em. Anh luôn dõi theo em

Anh.người luôn
m em buồn
[b]
https://www.facebook.com/quynho57
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47436

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Chia tay vì yêu em Left_bar_bleue10/10Chia tay vì yêu em Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Chia tay vì yêu em Left_bar_bleue10/10Chia tay vì yêu em Empty_bar_bleue  (10/10)

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSun Sep 11, 2011 12:29 am

sao con trai ai cũng vậy ,cứ ra đi rồi nói không muốn làm người yêu khổ nhưng các anh có biết chính việc làm này đã làm cho người các anh yêu đau khổ không?các anh ai cũng ích kỷ
Tani1401
Thành viên mới
Thành viên mới
Tani1401

Nữ
Châm ngôn sống : luon co gang de lam nhung dieu minh thich
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46162

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSun Sep 11, 2011 1:29 am

khó thật!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 58034

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Chia tay vì yêu em Left_bar_bleue8/10Chia tay vì yêu em Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Chia tay vì yêu em Left_bar_bleue7/10Chia tay vì yêu em Empty_bar_bleue  (7/10)

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSun Sep 11, 2011 10:55 am

có gắng lên bạn à,mọi chuyện đâu phải là đã quá xa đi đâu,bạn hãy tự cho mình một cơ hội và cột chặt trái tim hoang mình lại,nhắm mắt và biết đâu .... trang mới trong cuộc đời bạn lại mở ra
mjss_you
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mjss_you

Nữ
Châm ngôn sống : iu va iu
Số lần được cám ơn : 13
Điểm : 46273

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Chia tay vì yêu em Left_bar_bleue6/10Chia tay vì yêu em Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
Chia tay vì yêu em Left_bar_bleue8/10Chia tay vì yêu em Empty_bar_bleue  (8/10)

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSat Oct 08, 2011 10:49 am

trái tim em chỉ một lần mở cửa.!
đón anh vào rồi khép lai nghìn năm.!
quynho57
Điều hành viên
Điều hành viên
quynho57

Nam
Châm ngôn sống : trong mỗi con người đều có những suy nghĩ xấu xa, đê hèn,...nhưng điều khác biệt giữa người tốt và người xấu là họ có hành động theo những gì họ nghĩ không hay chỉ dùng lại ở suy nghĩ.Mong rằng tất cả mọi người đã lỡ có suy nghĩ xấu hãy chỉ dừng lại ở suy nghĩ thôi..

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSun Oct 09, 2011 8:52 am

cảm ơn mọi người...mọi người biết đó..điều này không thể trách đàn ông, không thể nói đàn ông ai cũng vậy được.nhiều lúc mình cũng nghĩ mình thật tồi tệ. nhưng hoàn cảnh không thể cho phép mình quay lại, đã tuột mất giây phút đó rồi thì có níu kéo cũng không có kết quả tốt đẹp gì. mình là người sống tình cảm nhưng cũng đôi lúc thấy hơi ủy mị. nhưng dù quyết định thế nào mình cũng không thể hối hận vì đó là quyết định của mình. "quá khứ chỉ là tấm gương nên ngắm lại..tương lai mới là nơi chứa đựng sự kỳ diệu dành cho bạn"..đó là câu mình thích nhất và chắc cũng tốt cho mình nếu mình nghĩ đến nó trong thời gian này..
thank mọi người
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48990

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Chia tay vì yêu em Left_bar_bleue9/10Chia tay vì yêu em Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia tay vì yêu anh!hi   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSat Oct 15, 2011 12:12 pm

uh.m cũng nghĩ như vậy.
mọi ch thật khó nói đúng hay sai đc.
haiz........
quynho57
Điều hành viên
Điều hành viên
quynho57

Nam

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeMon Oct 24, 2011 5:26 pm

hoangyen đã viết:
uh.m cũng nghĩ như vậy.
mọi ch thật khó nói đúng hay sai đc.
haiz........

chỉ có tương lai mới có thể trả lời cho mình biết đúng hay sai phải ko bạn...mình cũng mong rằng lựa chọn của mình ko phải là sai lầm...nhưng mình không hối hận với chọn lựa của mình bây giờ
ciamd
Thành viên mới
Thành viên mới
ciamd

Tâm trạng : brooding
Nam
Châm ngôn sống : i want everything
Điểm : 52175

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeFri Oct 28, 2011 6:11 pm

Chào bạn.
Đọc dòng tâm sự của bạn tôi cũng muốn chia sẻ vài điều. Có lẽ người mà bạn yêu cũng gần giống với người tôi yêu. Là đàn ông đầu tiên là phải sự nghiệp ở độ tuổi của bạn sự nghiệp chưa bắt đầu và còn mất rất nhiều thời gian nữa. Gia đình cũng hy vọng rất nhiều ở bạn. Nếu không kiếm được tiền và không có sự nghiệp ổn định thì có lấy nhau về cũng chưa chắc đã hạnh phúc.
Con cá mất là con cá to. có thể bạn quyết định như thế bạn sẽ phải hối hận cả đời. có thể những giây phút đó sẽ còn đẹp mãi trong cuộc đời bạn. Bây giờ tôi là Giám Đốc một công ty nhưng thực sự tôi không thể nào tìm được tình yêu của mình. Thực sự qua lời bạn nói tôi chưa thấy sự chua xót trong tình yêu của bạn. Nó vẫn nhẹ nhàng quá.
Hãy suy nghĩ thật kỹ nhé.

Tôi mời bạn đọc bài: Tôi vẫn yêu em trong mục : Thông điệp tình yêu. trang 2, 3 gì đấy nhé.
Đừng để như tôi phải hỗi hận.
http://www.dulichaulac.com
quynho57
Điều hành viên
Điều hành viên
quynho57

Nam

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSat Oct 29, 2011 12:46 am

ciamd: em gọi anh là anh nhé...thấy anh lớn tuổi hơn thì phải...em viết là thư đó gửi đến người mình yêu. Có thể trong lá thư anh không cảm nhận được sự chua xót trong cuộc chia tay tình yêu của em vì thực sự nó không có trong lá thư đó anh àh..em đã cố ý không để sự chua xót đó được truyền đi trong thư để rồi mang đến nỗi chờ đợi,hay để người yêu em không nỡ lòng chấp nhận sự chia tay này. Nhưng em lại không muốn biện ra 1 lý do nào đó để chia tay. em viết lá thư bằng cả những gì em nghĩ đến..có thể em đã để lý trí thắng trái tim. nhưng không có điều gì là trọn vẹn anh àh..được cái này thì mất cái kia..em đã quyết định chon gia đình nên em sẽ không hối hận vì điều đó. Em cũng mong rằng anh đừng nhìn về quá khứ. hãy nghĩ quá khứ là tấm gương mà ta nên ngắm lại thôi..anh đã là giám đốc..có thể cho là sự nghiệp đã có, vậy a hãy mở lòng mình ra và kiếm cho mình 1 tình yêu đẹp như câu "..ta quay lại mối tình đầu dang dở của riêng ta"
ciamd
Thành viên mới
Thành viên mới
ciamd

Tâm trạng : brooding
Nam
Châm ngôn sống : i want everything
Điểm : 52175

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSun Oct 30, 2011 8:41 pm

Rất vui được làm bạn.
Những gì em làm ngày hôm nay thì em sẽ được hưởng vào ngày mai. Thế nên khi ta biết thì cũng đã muộn.
Đừng để bạn gái mình cũng đau khổ nhé. Nếu con đường đó tốt cho họ thì dù ở nơi thật xa ta vẫn mỉm cười vì biết họ hạnh phúc.
http://www.dulichaulac.com
quynho57
Điều hành viên
Điều hành viên
quynho57

Nam

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitimeSun Oct 30, 2011 10:37 pm

em nghĩ mình sẽ buồn nếu rời xa cô ấy..nhưng vẫn sẽ vui nếu cô ấy được hạnh phúc. còn giờ cô ấy tiếp tục vs em thì chỉ làm cô ấy buồn, chờ đợi, và sẽ ko có hạnh phúc..em ko tự tin tạo hạnh phúc cho cô ấy bây h
Sponsored content

Chia tay vì yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chia tay vì yêu em   Chia tay vì yêu em Icon_minitime

Chia tay vì yêu em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chia tay đơn giản là chia tay
» Chia tay.............die.......
» Tha thu hay chia tay
» Em sẽ nói chia tay