Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thư chưa gởi

Go down 
Tác giảThông điệp
YeuLoto
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54847

Thư chưa gởi Empty
Bài gửiTiêu đề: Thư chưa gởi   Thư chưa gởi Icon_minitimeThu Apr 16, 2009 9:25 pm

Anh ah,

Đã bao lâu rồi em không viết cho anh, anh có còn nhớ không? Có lẽ cả đời còn lại anh cũng sẽ chẳng bao giờ quan tâm đến nữa. Còn em... nỗi đau vẫn còn nguyên, nước mắt vẫn còn nguyên và tình yêu ấy vẫn chưa một lần mờ nhạt.

Đã 6 năm rồi, 6 năm, kể từ khi em vùng vẫy đòi chia tay; để rồi 3 năm sau đó em đau đớn nhận ra rằng "em chẳng thể nào quên anh được nữa". Em nhớ anh lắm... nhớ đến xé lòng. Sao anh lại bỏ mặc em quay quắt với những kỉ niệm, xót xa và tiếc nuối. Anh có biết đâu cái ngày em vô tình được biết anh ra đi vì một "mối hôn nhân" bên kia đại dương, chẳng phải vì "công tác dài hạn" như anh nói - cũng là ngày em sụp đổ hoàn toàn. Hôm ấy, em thức trắng đêm, nước mắt cứ chảy mãi... Ngày anh đi, em vẫn cứ ngỡ rằng mình vẫn còn nhau, và bây giờ thì em đã ngô nghê hiểu được rằng "Anh chẳng còn yêu em nữa". Em thật sự không hiểu tại sao anh lại dối em, tại sao anh lại đối xử với người mà anh đã từng yêu như thế? Anh ơi, dù sự thật có phũ phàng đến đâu, thì đó vẫn là sự thật, sao anh nỡ để em phải mong chờ ngày anh trở về; cái ngày sẽ không bao giờ đến suốt 3 năm trời. Em vẫn nhớ lời anh hỏi trước ngày anh đi "em có thể chờ anh 4 năm không?" - Cái câu hỏi mà em chỉ cười : "Hên xui; tất cả đều có thể thay đổi với thời gian, em không chắc điều gì cả". Nhưng anh ơi, em nói thế là để giữ anh lại, em không muốn anh đi kia mà... Em thật ngốc, cái sỉ diện ảo đã đánh mất anh của em rồi...Anh ơi!...

Giờ này chắc anh đang hạnh phúc bên người vợ với những đứa con ngoan. Còn em...? Đã qua một nửa cuộc đời, con đường phía trước không còn dài cũng chẳng phải ngắn nhưng em vẫn phải đi một mình. Anh có biết không, cái cảm giác một mình, đơn độc, không ai bên cạnh nó mệt mỏi đến chừng nào, thế mà em vẫn phải đi, không thể dừng lại; có đôi lúc em thèm một giấc ngủ dài mãi mãi, có những buối sáng em không muốn mình tỉnh giấc nữa, cuộc sống đối với em là một chuỗi ngày đơn độc, đầy trách nhiệm và mệt mỏi. Có những ngày cuối tuần, em rong ruổi một mình trên phố, bất chợt giật mình vì một bóng hình cứ ngỡ là anh; hạnh phúc của ai đôi khi cũng làm em bật khóc...

Em mong lắm một lần được gặp anh, dù chỉ một lần, một lần để em thốt lên rằng "tại sao anh lại dối em?", một lần để nói rằng "em chưa từng quên anh". Đã không ít lần em cố tình đi ngang qua ngõ nhà anh, đã không ít lần em dừng lại dăm ba phút; để rồi tiếp tục bỏ đi như chưa từng dừng lại. Em không tìm được lý do để em đến gần hơn, dù chỉ còn vài bước; em không thể bắt một "quá khứ" đã chết phải sống lại trong tức tưởi và đau đớn. Thôi thì... tình yêu đó em xin giữ lại cho riêng mình. Ở nơi xứ người, em mong anh được bình an trong cuộc sống và cả trong tâm hồn. Trong em, anh mãi luôn là một "ký ức" tốt đẹp nhất mà em may mắn có được trong cuộc đời này. Anh hãy tiếp tục quên em như anh đã quên, hãy yêu thương "một nửa" hiện tại của mình một cách trọn vẹn nhất, anh nhé!

...
Dù vẫn biết một ngày nào đó
không còn nhau
Em vẫn cứ yêu…
Trăm năm sau
và nghìn năm sau nữa
Loài thiêu thân vẫn đam mê ngọn lửa
Sông còn miệt mài trôi về biển cả
Người còn quỳ gối trước trái tim người
Em còn yêu anh
Mỗi khoảnh khắc bên nhau sẽ đi vào cõi vĩnh hằng
Mỗi khoảnh khắc xa nhau rồi cũng thế