Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Khoảng lặng tâm hồn

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Sống tốt hơn hôm qua để chuẩn bị cho ngày mai...!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52980

Khoảng lặng tâm hồn Empty
Bài gửiTiêu đề: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 7:17 pm

Ngồi 1 mình trong không gian yên tĩnh, 1 chút gì đó nhớ và mơ ước những gì xa xăm lắm. Sinh nhật năm nay thật buồn anh àh, buồn vì ko có anh bên cạnh, Dù rằng sinh nhật của em vẫn có nhiều người tham dự và chúc mừng em. Em ko trách anh vì điều đó bởi hoàn cảnh hai ta mới xa nhau như thế. Anh biết ko, em rất nôn nao khi đến ngày sinh nhật của em thì hai ta sẽ được ở bên nhau, được cùng anh dạo phố đông người, được anh chăm sóc để khỏa lấp thời gian dài mình xa cách, và rồi mong muốn lại vụt tắt khi em biết rằng anh đã ko thể tham dự được. Em ko biết mình đã yêu anh từ lúc nào, yêu anh vì điều gì nhưng khi không được nghe anh nói thì em nhớ anh vô cùng, lúc nào cũng trong trạng thái mong đợi, em ko biết vì sao em lại mâu thuẫn như thế khi mà lúc nào cũng nói rằng ko muốn anh vào thăm em, ko muốn anh tham dự sinh nhật. Em bướng bỉnh lắm, lúc nào cũng đối ngược lại với mong muốn của anh, cố ý làm anh buồn, muốn đẩy anh ra thật xa và còn mong anh tìm hạnh phúc khác nữa, có phải em ngốc lắm ko khi mà em lại nói như thế, em biết anh sẽ buồn vì những lời nói ấy, những dòng tin nhắn em gửi cho anh như xát muối tim anh vậy, anh có trách em ko?
Em hiểu những gì anh nói và rất hạnh phúc với tình yêu mà anh đã dành cho em, giản dị nhưng tình cảm thì sâu lắng lắm, em luôn trân trọng những món quà mà anh đã làm tặng em, mỗi khi nhớ anh em đều mở những món quà ấy ra xem, nhớ những kỉ niệm mà chúng ta đã có được, làm sao em có thể quên được chứ .Thời gian dài xa nhau, em nhớ anh vô cùng cả trong giấc mơ hình bóng anh cũng luôn hiện trong tâm trí em. Và điều cuối cùng em muốn nói với anh :” Sinh nhật sẽ ý nghĩa nếu có anh kề bên”.

Được sửa bởi cuctim ngày Wed Jul 06, 2011 7:31 am; sửa lần 1.
bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 51191

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Khoảng lặng tâm hồn Left_bar_bleue10/10Khoảng lặng tâm hồn Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Khoảng lặng tâm hồn Left_bar_bleue0/0Khoảng lặng tâm hồn Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeTue Jun 14, 2011 7:51 pm

í,mình phát hiện một điều,bạn nì có cái tên dễ xương nè!....cuc' tim'.......ôi cái tên sao dễ xương quá! Khoảng lặng tâm hồn 15
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeFri Jun 17, 2011 7:59 pm

hic, nhớ anh em ko biết phải làm sao để khỏa lấp nỗi nhớ hiện tại của mình, đã bao ngày rồi mình ko gặp nhau rồi. Ko hiểu sao mấy ngày nay em cứ làm anh buồn với những lí do vô cớ hoặc chuyện nhỏ nhưng em lại giận dỗi và cáo gắt với anh như thế, em biết rất rõ tình yêu anh dành cho em nhiều như thế nào mà nhưng có lẽ vì em được anh yêu thương nhiều như thế mà tỏ ra ỷ lại phải ko anh? em đã ko biết trân trọng những tình cảm anh đã dành cho em để anh nhiều lần phải suy nghĩ và tự trách bản thân mình vì đã ko thể làm em hạnh phúc và vui vẻ trong niềm hạnh phúc của anh. Em buồn ko biết chia sẻ với ai thế là em lại viết nhật kí để bày tỏ những nỗi niềm từ tận đáy lòng em. Hôm nay anh lại uống say nữa rồi, em biết cũng do tâm trạng anh ko tốt nên mới tìm quên trong men rượu nhưng anh àh, dù có thế nào thì em vẫn luôn bên anh mà, anh phải cố gắng mạnh mẽ lên, đừng làm em lo anh nhé. Anh có biết ko, em yêu anh từ những điều giản dị nhất, sẽ ko bao giờ em quên được những kỉ niệm đẹp mà chúng ta đã có với nhau, em sẽ cố gắng ko để anh phải lo lắng và muộn phiền nữa bởi em biết rằng em là hạnh phúc lớn nhất trong cuộc đời anh và ta phải cố gắng gìn giữ hạnh phúc này đến cả cuộc đời này, em yêu anh nhiều lắm nhj

Được sửa bởi cuctim ngày Wed Jul 06, 2011 7:34 am; sửa lần 1.
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeWed Jun 22, 2011 7:42 pm

Đêm qua ko hiểu sao nước mắt cứ rơi sau khi nhắn tin cho anh, có lẽ anh ko biết rằng em buồn như thế nào đâu, em vốn tính ngang bướng, chỉ thích nói và làm theo ý của mình, và chuộng hành động hơn là lời nói, nhưng anh đã ko hiểu em, anh chỉ hiểu qua những lời em nói thôi mà trong tận sâu thẫm tâm hồn anh ko hề biết rằng em đang nghĩ gì, trong lòng cảm thấy rất buồn vì điều đó, những tưởng rằng anh sẽ là người đặc biệt, hiểu rõ mình nhất nhưng cuối cùng thì ko thể nào phũ nhận quan điểm của em và anh trái ngược nhau như thế, cùng 1 điểm xuất phát, cùng 1 điểm đích nhưng hai ta lại đi trên 2 con đường khác nhau, mỗi người đơn lẻ bước trên con đường mà ko hòa hợp lại được, có chăng là phải chờ thời gian để tìm ra điểm chung mà dung hòa lại những khiếm khuyết đó. 
Em vốn là cô bé chẳng thích bộc lộ cảm xúc cho người khác thấy, luôn kìm nén cảm xúc và chỉ khi nào ko thể chịu đựng nổi, vỡ òa thì lúc đó em mới bật khóc, những lúc ấy em thật sự yếu đuối, mỏng manh như làn khói và 1 sóng gió nhỏ có thể làm em gục ngã. Có đôi lúc cứ nghĩ rằng có lẽ nào do mình ko duyên nợ nên hạnh phúc cũng từ đó mà dần trôi, muốn nắm giữ lại cũng ko được, thế là em lại có suy nghĩ thôi thì mình sẽ chọn con đường ko có tình yêu, bước vào con đường đạo và tiếp tục thực hiện ước mơ học cao học, làm những công việc mình thích nhưng rồi suy ý ấy lại chợt tắt khi mà em ko thể quên được người mà mình yêu thương, kỉ niệm nào dễ quên phải ko anh? anh ko quên, em cũng vậy, nhưng đôi lúc em tỏ ra vô cảm như thế cũng chẳng phải em ko yêu anh, hay vì lí do nào khác. Tuy chúng ta xa nhau nhưng quả thật rất gần, ngày nào chúng ta cũng nói chuyện hàng giờ, ngày nào ko nói chuyện với nhau cảm thấy rất nhớ anh àh, nhưng em lại ko nói với anh rằng em nhớ anh nhiều lắm, em sẽ buồn khi ko được nghe anh nói, ....mà chỉ buông những lời nói ko được ngọt ngào, ừ rằng em sẽ làm anh buồn nhưng đã yêu thì yêu cả ưu khuyết điểm mà anh, tình yêu em dành cho anh sẽ ko bao giờ kết thúc khi anh yêu em chân thành, mang cho em hạnh phúc mỗi khi bên anh, em mong rằng tình yêu của mình sẽ bền chặt mãi mãi.

Được sửa bởi cuctim ngày Wed Jul 06, 2011 7:38 am; sửa lần 1.
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeThu Jun 23, 2011 3:23 pm

Một ngày nữa lại trôi qua, hôm nay lại tìm đến trang nhật kí để viết lên những nỗi niềm của mình, hôm qua thấy em của mình khóc vì chuyện tình cảm, lòng mình như se thắt lại, ko biết phải bắt đầu an ủi em từ đâu bởi vì mình cũng ngỡ ngàng khi nhận được tin của em. Em của mình cũng giống mình, vốn rất ngang bướng và tỏ vẻ bề ngoài rất cứng rắn nhưng rất dễ bị tổn thương trong tình cảm. Em ấy cũng ko biết rằng mình cũng đã chuẩn bị tâm lí từ trước bởi người yêu của em ấy cũng đã nói với mình chuyện này rồi, chia tay sẽ là sớm muộn mà thôi, và mình đã hứa với người yêu của em là ko được nói cho em biết, vì lời hứa mà mình cứ để mọi chuyện diễn ra 1 cách tự nhiên. Mình ko hiểu vì sao yêu nhau thật lòng, yêu nhau chân thành như vậy cuối cùng cũng chọn phương án chia tay, sao ko thể níu kéo và tìm ra cách giải quyết vấn đề, đành rằng gia đình ngăn cản và ko hài lòng về bản thân, đành rằng ai cũng có cái tôi, lòng tự trong của riêng mình nhưng dễ dàng bỏ cuộc thì còn gì gọi là tình yêu chân thành nữa. Đang yêu nhau, đang êm ấm, ko 1 chút cãi vả, tự nhiên nói chia tay nghe sao choáng ngộp và đau lòng như thế nhỉ. Đúng thật là ko thể nào biết được cuộc sống sẽ như thế nào, thời gian thay đổi làm mọi thứ cũng thay đổi theo, lòng mình chùn lại trước nguy cơ tan vỡ tình cảm của đứa em mình. Tình yêu là gì mình cũng ko biết nữa, chỉ biết rằng mùi vị của nó sao mà đau lòng vậy nhỉ, hạnh phúc thì ít mà niềm đau thì nhiều. Mình thương 2 đứa ấy lắm nhưng bây giờ mình ko biết phải đứng về phía của ai nữa, ko biết phải bắt đầu động viên từ đâu nữa? và sự thật của vấn đề bắt nguồn từ đâu và lí do gì mà nhok ấy lại ntin chia tay 1 cách ngỡ ngàng như thế, mình gọi điện nhiều lần để hỏi nguyên nhân và cốt lỗi của vấn đề nhưng nhok ấy lại tắt điện thoại, ko biết nhok đang nghĩ gì nữa, có chuyện gì xảy ra? Nghĩ lại mà cảm thấy buồn, xa nhau những tưởng rằng sẽ yêu nhau nhiều hơn, nhớ nhau nhiều hơn, nào ngờ.....
Ước gì lúc này có người yêu ở bên cạnh thì tốt biết mấy, anh ấy sẽ chia sẻ nhiều chuyện với mình và làm trò để mình cười, mình sẽ ko còn cảm thấy buồn nữa nhưng anh lại ở xa mình quá, khoảng 3 tuần nữa mình mới được gặp lại anh. Mấy ngày nay anh đi chơi với bạn bè, ít ở nhà trò chuyện và kể chuyện cười cho mình nghe bởi lúc anh về đến nhà thì cũng đã khuya, lúc đó mình buồn ngủ, mắt nhắm tịt, nghe điện thoại mà ko được tập trung, có lẽ sức khỏe mình ko cho phép mình thức quá khuya như thời gian trước nữa, trong người cảm thấy mệt mỏi, rả rời, ....hic, chán quá đi mất, sống mà như sắp chết vậy, bệnh tật triền miên , nản ko chịu được.....cầu mong mọi chuyện tốt đẹp đều đến với mình và tất cả những người mà mình yêu thương
Crying or Very sad

Được sửa bởi cuctim ngày Wed Jul 06, 2011 7:58 am; sửa lần 2.
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 3:30 pm

Sáng nay mới nói chuyện điện thoại với anh có vài phút thôi rồi mạnh ai nấy làm công việc riêng của mỗi người, không biết giờ này nơi ấy anh đang làm gì nhỉ? sao ko thấy gọi điện lại cho mình, muốn gọi điện hỏi thăm anh lắm mà sợ anh bận, sợ làm phiền anh và có 1 chút gì đó tự ái vì nghĩ người ta hờ hợt, nghĩ đến điều đó nên lại thôi, cất điện thoại vào và lang thang trên web xem tin tức, nghe những bản nhạc mà mình yêu thích. Không hiểu sao dạo này tâm trạng của mình không được bình thường, cứ hay giận dỗi và suy nghĩ vẩn vơ, muốn thả hồn trôi lơ lững để ko còn phải suy nghĩ gì nữa. 
Mình cũng có những sở thích như bao người là được đi dạo phố, xem phim, ca nhạc, mua sắm...thích diện áo quần thật đẹp đi chơi với người yêu, thích làm đẹp....nhưng mà đó cũng chỉ là sở thích thôi vì mình và anh ở xa đến 700km, hok lẽ đi 1 mình, vả lại mình còn đi học , chưa làm gì ra tiền, chưa xin được việc làm thì tất yếu có những sở thích ko phù hợp với hoàn cảnh của mình hiện giờ, thế rồi lại ngồi mơ mộng viển vong, đủ thứ trên đời, ước gì....
Mấy ngày nay trời mưa tầm tã, sức khỏe của mình cũng theo đó mà ảnh hưởng, đau đầu nhiều muốn tìm trò gì cho thư giãn đầu óc 1 xíu nhưng hok có gì để tiêu khiển, đành lên mạng chơi xem có gì vui ko? Mở lại những bài hát thân quen, những món quà anh gửi tặng...cảm thấy nhớ ....thấy thương....cảm xúc lẫn lộn.
Ngày mai phải đi xa nữa, ngồi xe buýt mệt thật đó dù kinh tế eo hẹp lắm nhưng vì 1 muốn có 1 party nho nhỏ ấm cúng cùng bạn bè nên đành ngồi xe buýt đi quãng đường xa lên chơi với mọi người cho đỡ buồn, ở nhà chán kinh khủng, mong rằng ngày mai sẽ là ngày đẹp trời để mình có thể đi chơi thoải mái cùng mọi người.

Được sửa bởi cuctim ngày Wed Jul 06, 2011 7:44 am; sửa lần 1.
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeTue Jun 28, 2011 6:09 pm

Mấy ngày nay hok hiểu sao mình cứ làm mọi chuyện rối tung lên, lại thêm lần nữa làm anh buồn, thấy anh uống say và nói những lời ấy, em buồn lắm vì thấy mình vô tâm quá. Lòng em ko phải là tảng đá vô tri mà ko biết tình cảm anh dành cho em lớn đến mức nào nhưng thật lòng em gửi cho anh những cái đó cũng vì mong muốn anh giữ làm kỉ niệm và mỗi khi nhớ em thì anh giở ra xem, 1 phút giận dỗi em đã làm anh đau lòng như thế, em xin lỗi anh. Em biết rằng làm việc gì hay nói gì cũng phải suy nghĩ trước nhưng tính em vốn hờ hợt, nông cạn nên đôi khi ko biết mình sai, và rồi mọi chuyện xảy ra thì em mới cảm thấy hối hận vì điều đó.
Đêm qua em ngủ muộn, cứ trằn trọc mãi và rồi em cứ nhắn tin cho anh liên tục và viết rất nhiều tin nhắn để gửi cho anh, đó ko phải là thói quen của em nhưng em thấy mình nên làm vậy những lúc như thế này, ko biết anh có hiểu những suy nghĩ và lời nói của em ko nhưng em mong anh sẽ sớm quên đi nỗi buồn này để lấy lại tâm trạng vui vẻ trước kia. Em biết hai ta có quá nhiều điểm ko hợp nhau, nhất là trong suy nghĩ và em đã thực sự chưa hiểu anh nên em mới có những hành động như thế, nhưng em nào có muốn làm mọi chuyện rối tung và làm người khác buồn, em ngang bướng, ko bao giờ chịu lùi bước, lại ko ngọt ngào, vụng về trong lời ăn tiếng nói nên em rất dễ làm tổn thương người khác, anh hãy cho em thời gian để dung hòa những khuyết điểm này anh nhé, và quan trọng là em cần anh dẫn dắt và cho em những lời dạy bảo đúng đắn để em có thể biết con đường mình nên đi, em sợ 1 mình em sẽ lạc bước đến nỗi ko thể sửa chửa được. Ai cũng có khuyết điểm dù ít hay nhiều, anh cũng vậy, em cũng vậy, anh là người rất tinh tế nên anh anh luôn mong muốn người yêu của mình cũng nên sửa đổi những khiếm khuyết có thể để trở thành 1 người yêu lí tưởng, 1 người con gái có tính cách thùy mị, ngọt ngào....nhưng em đã đi ngược lại những mong muốn của anh, em xin lỗi.
Trong tình yêu, đối với anh ko có định nghĩa 2 từ" xứng đáng" chỉ có "yêu" hay "không yêu" mà thôi nhưng đêm qua anh đã hỏi em rằng: " anh có xứng với em ko", anh là 1 người ko có gì cả, chỉ có tình yêu dành cho em thôi, em hãy suy nghĩ thật kĩ và trả lời cho anh biết, anh nói em ko hiểu anh nên từ đó sẽ ko thương anh vì thế mới nói ra những lời nói đó, lúc ấy em ko biết phải nói gì để biện mình cho lời nói của mình, đành rằng tình yêu em dành cho anh chưa lớn bằng tình yêu anh dành cho em nhưng em ko vì thế mà đánh mất tình yêu này anh àh, thời gian dài ko gặp nhau, ngày nào em cũng mong sớm được gặp anh, em nhớ anh nhiều lắm anh có biết ko? Anh nói rằng nếu như là người con gái khác và tình yêu anh ko lớn thì anh đã xóa số điện thoại của em ngày lập tức, ko gọi điện, ko nhắn tin....nhưng anh đã ko làm thế....em ko biết mình lại làm anh bị sốc như thế, em chỉ biết mức độ nghiêm trọng của nó sau khi nghe anh chia sẻ, có phải em quá trẻ con nên đã ko chín chắn ko?
Lẽ ra khi xảy ra sự việc đó, em phải nói lời xin lỗi anh ngay lập tức nhưng em đã ngang bướng bỏ mặc anh trong trạng thái đau lòng như thế, anh đã cho em rất nhiều cơ hội để em giải thích rõ ràng với anh, gọi điện cho em chỉ để hỏi vu vơ, với những lời đầy tâm trạng, buồn....nhưng em cũng chả thèm nói 1 lời ngọt ngào để an ủi anh, anh ơi đừng buồn em nữa nhé, em ko muốn anh buồn đâu, em sẽ ko buông tay anh ra khi anh vẫn luôn cần em, sẽ ko buông tay khi tình yêu anh dành cho em nhiều như thế, nơi xa ấy mong anh hãy giữ gìn sức khỏe, sau khi giải quyết xong công việc em mong anh sớm vào thăm em và hơn hết em muốn ngày sinh nhật anh, hai ta sẽ ở bên nhau bù đắp lại khoảng thời gian dài xa cách, em yêu anh!!!
 iii nhj

Được sửa bởi cuctim ngày Wed Jul 06, 2011 7:49 am; sửa lần 1.
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeTue Jul 05, 2011 5:32 pm

Hôm nay về lại với trang nhật kí, tâm trạng có 1 chút gì đó nằng nặng, cũng ko hiểu sao nữa, ngơời thì ở quá xa, có đôi lúc người hững hờ, ko quan tâm ta thấy buồn nhưng ko biết phải chia sẻ thế nào nữa. Càng ngày nỗi buồn càng dâng thêm, ta cũng biết cuộc sống thì phải có giải trí, xả giao với bạn bè nhưng thấy ai đó hay uống bia rượu với bạn mà trong lòng cảm thấy buồn, ta luôn nghĩ rằng có lẽ ai đó sẽ ko uống bia rượu nhiều như thế đâu nhưng càng ngày ta lại càng cảm thấy lo lắng về điều đó, sức khỏe rồi sẽ thế nào và rồi gia đình nữa, chẳng ai thích bia rượu, ta sợ lại ảnh hưởng đến suy nghĩ của người lớn thì ta và người sẽ thế nào đây, dù biết rằng ta có thể vì tình yêu mà chấp nhận nhưng ta sợ....sợ rằng lại thêm sóng gió nữa thì hai ta sẽ thế nào đây  
Mới vừa về đến nhà là ta lại online, dù cảm thấy rất mệt khi mấy ngày nay phải đi xa nhưng vì muốn xả stress nên ta lại vào viết nhật kí để tâm trạng vơi bớt. Đêm qua người uống say quá nên ta ko được trò chuyện cùng người, đã hơn 11g người mới về nhà gọi điện cho ta thì ta lại ngủ mất rồi, ở trọ phòng người khác nên ta sợ làm phiền người ta nào đâu dám nói chuyện điện thoại dù thật tâm trong lòng ta rất muốn trò chuyện cùng người, khỏa lấp khoảng thời gian dài xa nhau. Cả ngày hôm qua ta lang thang ngoài đường, về được đến nhà thì cảm thấy rã rời, mệt mỏi, đầu thì đau như búa bổ, muốn đi dạo đâu đó để hít thở không khí trong lành nhưng ngoài trời thì mưa như trút nước, bất đắc dĩ lại phải xin thuốc đứa em cùng phòng để uống rồi cố gắng nằm ngủ để chóng quên cái cảm giác đau đầu muốn nổ tung đầu óc nhưng mà vẫn ko ngủ được, hic. người có biết không? biết lúc ấy ta mong được nũng nịu, trò chuyện cùng người, được nghe người kể chuyện vui, hát cho ta nghe nhưng mà công việc rồi bạn bè lại cuốn người đi mất, buồn buồn nằm miên man 1 xíu, thuốc ngấm nên ta ngủ lúc nào cũng ko biết nữa.........
Có đôi lúc ta rất muốn người sẽ luôn bên cạnh ta, ko được rời xa ta bởi vì ta hiểu cảm giác xa nhau như thế nào mà, cảm thấy nhớ nhung đến ko ngủ được, ban ngày lẫn ban đêm mà đầu óc cứ nghĩ đến ngày gặp lại người, được bên cạnh người cùng người đi dạo phố....nhưng và rồi ước mơ ấy chợt tan biến, ta ko được ích kỉ như thế, phải khuyên người chuyên tâm lo sự nghiệp vì tương lai của hai đứa dù xa xôi cách mấy nhưng nếu nơi đó có thể giúp ích cho sự nghiệp của mình thì phải cố gắng nắm bắt, ta biết lựa chọn như thế này thì 1 năm ta và người gặp nhau chỉ có 2 lần thôi, lựa chọn cách này sẽ rất khó cho ta, người có biết rằng ta sẽ rất buồn trong thời gian dài xa cách không nhưng biết làm sao bây giờ khi mà hai ta vẫn đang còn tay trắng, có sự nghiêp rồi sau này gia đình chúng ta sẽ ổn định, sẽ hạnh phúc và ko phải lo lắng điều gì về tài chính. Nhớ người, lo lắng cho người làm ta nhiều suy nghĩ, buồn lắm người àh. Ta biết rằng ko nên cầu toàn nhiều quá, ko vẹn toàn cả đôi đường, nếu lựa chọn sự nghiệp thì hai ta sẽ ở hai nơi, nếu chọn tình yêu thì sự nghiệp lại ko vững vàng, không phải là nơi để người tiến thân, ta phải làm sao đây???Không biết người có suy nghĩ và hiểu tình cảm ta dành cho người ko nữa nhưng những gì ta làm đều muốn tốt cho người bởi vì ta yêu người. Sắp tới đã là ngày đặc biệt của người rồi, nếu ngày đó người ko thể vào thăm ta thì ta vẫn gửi món quà nhỏ dành tặng cho người, món quà ấy sẽ mang lại sự ấm áp cho người, ta đợi ngày đó cũng đã lâu rồi người có biết ko? Không biết nơi xa ấy bây giờ người đang làm gì nhỉ, có nhớ ta ko, ở nơi đây ta nhớ người nhiều lắm, người nhớ giữ gìn sức khỏe nha, bớt hút thuốc, bia rượu lại, ăn uống đầy đủ, ta mong lần sau gặp người thì người sẽ là 1 chàng hoàng tử trong mơ của ta, ôm người một cái thật chặt nè, yêu người nhiều lắm đó 

mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 5:35 pm

Ngày hôm nay là 1 ngày đầy tâm trạng, cảm thấy không tự tin. lo sợ, bất an về 1 chuyện gì đó mà ta ko muốn xảy ra, ta sợ bởi vì ta ko muốn đánh mất những gì ta đang có, ta trân trọng nó biết bao nhiêu bởi vì ta nhớ 3 năm trước cũng vì lí do bất đắc dĩ đã bắt ta phải lựa chọn mà lí do này thì tất nhiên ko thể thay đổi được, đành phải chấp nhận trong nước mắt. Đã qua 3 năm rồi, ta cũng đã có niềm vui riêng nhưng sao ta vẫn cảm thấy sợ vì điều ấy, ta biết rằng lí do này có thể hóa giải được, có thể thay đổi được theo chiều hướng tốt hơn nhưng mà rất khó bởi vì 1 mình ta thì ko thể thay đổi được gì cả, ta biết người cũng có lí do riêng của mình dù ta ko biết lí do đó là gì, ta biết ai cũng có những ưu khuyết điểm của mình chỉ cần dung hòa lại thì sẽ tốt cho tất cả, cũng biết rằng khi đã có sự lựa chọn, sự quyết định thì ta nên cố gắng hết sức để đạt được kết quả cuối cùng, ko nên quá cầu toàn nhưng có những chuyện thật sự ko thể chỉ có hai ta mà còn những người thân nữa người àh, bởi vì ta sợ rời xa người, sợ mất người nên ta mới chia sẻ những điều ta mong muốn cũng chỉ vì ta yêu người, ko muốn mất người 1 lần nữa, người có hiểu tình cảm ta dành cho người ko? Có lẽ người sẽ cho rằng ta chỉ vì hình thức, chỉ vì ko tin tưởng thực lực và tình cảm của người dành cho ta nhưng mà thật sự có những điều thật khó nói làm lời nói trở nên mâu thuẫn, ko rõ ràng. Người cũng đã hỏi ta rằng nếu như gia đình thật sự ngăn cản ta và người đến với nhau thì ta sẽ làm thế nào, gìn giữ hay buông tay? có vì chữ hiếu mà dứt bỏ tình yêu của mình ko? có vì muốn là đứa con ngoan mà ko cần người bên cạnh ko? ta đã nói rằng nếu buông tay thì có rất nhiều lí do chứ ko phải chỉ vì 1 khía cạnh là do gia đình ngăn cấm, và thế rồi ta đã in lặng ko trả lời dứt khoác câu hỏi của người. Ta biết rằng người sẽ buồn vì ta nhiều lắm bởi vì người nói dù cho gia đình có ngăn cản như thế nào thì bản thân người sẽ ko bao giờ buông tay bởi vì người biết đó là hạnh phúc cả đời của người, ta cảm động vì những lời nói này lắm, nghẹn ngào ko thể thốt ra được lời nào, im lặng lắng nghe những gì người nói mà cảm thấy bản thân của mình có lỗi với người, người mạnh mẽ, quyết đoán, tự lập sớm còn ta thì ko dứt khoác, ko bản lĩnh để giải quyết chuyện gì cả, còn phụ thuộc vào gia đình quá nhiều. Nhưng mà dù biết rằng người có lí do khó nói ko thể chia sẻ cho ta biết nhưng mà ta vẫn buồn với sự quyết định của người, buồn vì ta ko thể làm thay đổi được quyết định của người và đó cũng là nguyên nhân ta lo sợ, sợ sóng gió cuốn mất người rời xa ta, ta yếu đuối, ta quá thương gia đình nhỏ của mình, ta quá thương người mà trong những hoàn cảnh ko thể giải quyết được và ko muốn ai buồn thì ta sẽ chọn con đường khác mà cả gia đình và cả người sẽ vô cùng thất vọng, ta ko phải là người dễ bị đặt để, để gia đình lựa chọn con đường cho mình, hãy hiểu cho ta người nhé mà ta tin là người hiểu ta nhiều đến nỗi ko thể diễn tả được và là người thật đặc biệt mà ta yêu. Điện thoại lại hết pin giữa chừng, tắt nguồn.....kết thúc 1 câu chuyện sự nghiệp còn dở dang, có lẽ đêm qua người buồn nhiều lắm, trằn trọc mãi vẫn ko ngủ được, thức khuya đã làm ảnh hưởng sức khỏe của người nữa, cố gắng vui vẻ lên người nhé, đừng chán nản nữa mà, có ta luôn bên cạnh chia sẻ cùng người những lo toan cuộc sống nè.
Cả ngày hôm nay, ta nhận được cuộc gọi hơn 5 phút của người, trò chuyện bầng quơ....ta cảm nhận được người đang có tâm trạng, dù ko nói rõ nhưng ta hiểu nguyên nhân vì sao mà, .....ta biết rằng cả buổi sáng này người chờ đợi ta chủ động gọi điện cho người, chờ đợi mãi mà ta vẫn ko gọi thế rồi trưa người phải chủ động gọi lại cho ta, ta biết rằng ta quan trọng đối với người như thế nào, người oó biết ko, ko phải vì ta vô tâm, thờ ơ, bỏ mặc người trong tâm trạng buồn như thế đâu mà vì ta muốn để cho người có khoảng thời gian yên tĩnh để cân bằng, bình tĩnh suy nghĩ, cần cho người 1 khoảng trống riêng....ta yêu người nhiều lắm, ta ko hối hận về sự lựa chọn của mình, ta yêu người vì người là đặc biệt, là người có thể mang niềm vui, hạnh phúc, bình yên đến cho ta, là 1 người rất bản lĩnh.....ta cũng buồn vì cái lần đầu tiên, người giấu ta 1 chuyện dù biết rằng người cũng đã nói lại cho ta biết sau 1 thời gian ngắn rồi, hic, 1 nỗi buồn riêng mang chỉ có thể vu vơ và nhật kí là nơi trút hết những tâm sự trong lòng, cảm thấy lạc lõng, bơ vơ, cả ngày nay người bỏ mặc ta rồi, ko trò chuyện cùng ta, ta và người lại ở quá xa, một khoảng thời gian dài xa cách....ta nhớ.....
Không biết tối nay người có trò chuyện với ta ko, người cứ im lặng làm ta lo lắng quá, ko biết người đang nghĩ gì, đang làm gì, có nhớ ta ko, có vì nỗi buồn mà đi nhậu cùng bạn bè ko nữa....thôi thì cứ chờ đợi vậy, chờ đợi người vui vẻ trở lại, bản lĩnh, ko có gì có thể làm người gục ngã đúng ko? đợi chờ là hạnh phúc....ta sẽ đợi Crying or Very sad nhj @:-]

mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeFri Jul 08, 2011 4:00 pm

Không hiểu sao mình có cảm giác bất an, sợ điều ko tốt xảy ra đến với mình, mình rất khó để có được những niềm vui như bây giờ, muốn niềm vui vây lấy mãi, và nỗi buồn ko còn nữa nhưng cuộc sống này khó mà biết trước được điều gì. haizaaaa, chán thật đó, mình mà buồn thì thế nào cũng có người buồn và lo lắng cho mình cho mà xem, hic, ta ơi cố gắng lên nào, sắp được đoàn tụ rồi mà, mình phải vui lên mới đúng, ko được suy nghĩ nhiều về tương lai mà ảnh hưởng đến tâm trạng.
Hôm nay trời nắng, sức khỏe của mình cũng ổn xíu, nếu ko chắc chết mất với cái bệnh mãn tính. ngày nào cũng thoa dầu nóng, chịu hem nổi luôn àh, ước gì có máy matxa đốt sống cổ cho mình thì tốt quá. bênh nhiều quá làm mình thiếu sức sống, đôi khi muốn buông xuôi luôn đến đâu hay đến đó, sức khỏe mình yếu như vậy hok biết sau này làm sao gánh vác những trọng trách trong gia đình nhỉ? Phụ thuộc vào ông xã nhiều quá hem tốt xíu nào hết. Muốn đứng trên đôi chân của mình thì phải cố gắng thôi, niềm vui tinh thần sẽ tiếp thêm nghị lực cho mình.
Nghĩ tới nghĩ lui, mình sợ làm anh buồn quá, thấy anh yêu mình nhiều như vậy, nếu như..... Crying or Very sad anh sẽ đau lòng lắm Crying or Very sad mình phải cùng anh nắm tay nhau thật chặt để vượt qua sóng gió sắp tới bởi vì mình thật lòng rất yêu anh @:-]
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeSun Jul 10, 2011 6:56 pm

Nhật kí ngày...tháng...năm
Có những nỗi buồn chẳng thể gọi thành tên, nhắm mắt lại ta thấy mình lơ lửng, thái độ của ai đó gắt gõng gieo trong ta cảm giác khó chịu, buồn thiệt, ta định tranh thủ gọi điện để trò chuyện cùng người vì ta biết tối nay người phải đi dự tiệc cưới của bạn, tranh thủ tiễn chân mấy người bạn về, thế là ta cầm ngay điện thoại gọi 1 lúc 5 cuộc gọi, nhưng ko ai nghe điện thoại cả, kiên nhẫn lắm ta mới gọi điện liên tục như thế nhưng từng hồi chuông cứ đổ, 1 lát sau người gọi lại cho ta với lí do ngủ say nên ko biết, và rồi.....nói sao nhỉ, ko muốn trò chuyện thì thôi vậy, ta sẽ ko làm phiền nữa. Người cứ làm những việc của người, ta cũng vậy, từ hôm qua trở về trước khi thấy điện thoại sắp hết pin hoặc hết pin hẳn, ta buồn lắm vì như thế sẽ ko được trò chuyện với người, phải ngủ sớm trong nỗi nhớ nhưng hôm nay điện thoại hết pin ta thấy mặc kệ nó, chả thèm sạc pin nữa, vậy thì sẽ khỏi phải trò chuyện, lại có thời gian yên tĩnh.
Hiện tượng mưa nắng là chuyện bình thường của tự nhiên, nhưng sao trong tình cảm tâm trạng mưa nắng làm ta cảm thấy bức rức, khó chịu vô cùng, mới hôm qua còn ngọt ngào, thế mà bây giờ .....ừ thì ta sẽ tìm những việc làm để giải trí cho khuây khỏa để ko phải suy nghĩ nữa. Kết thúc một ngày nhiều niêm vui nhưng cũng ko ít nỗi buồn, cuộc sống đúng là ko đơn giản Crying or Very sad

[You must be registered and logged in to see this link.]
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeTue Jul 12, 2011 3:25 pm

Bắt đầu ngày đầu tuần với tâm trạng nặng nề như thế này, đọc xong câu chuyện tình yêu của người ta, kết thúc ko phải vì ko yêu mà vì quan điểm và lối sống trái ngược nhau, ko có điểm chung nên đành nuốt nước mắt vào tim mà mỗi người mỗi hướng. Bất chợt mình lại nghĩ, sao tình yêu lại toàn là nước mắt, hạnh phúc và nỗi đau chia ly cũng ít nhất 1 lần mỗi người phải trãi qua. Bản thân mình cũng vậy, tâm trạng của mình bây giờ cũng giống như thời điểm 3 năm về trước, nhìn cảnh vật xung quanh mà thấy mọi thứ đều có hồn, có lẽ nó cũng đang buồn khi thấy mình buồn" người buồn cảnh có vui đâu bao giờ". Cố gắng nghe những bản nhạc vui, tình cảm, những bản nhạc thân quen để mong lấy lại tâm trạng vui cho mình nhưng sao nghe bản nhạc nào cũng buồn và mình lại đặt vị trí của mình vào nhân vật trong những bài hát mà thưởng thức, nước mắt đâu đó lại tuông ra, ko sao kìm lại được. Mình đang rất cố gắng, mình ko có buông xuôi cuộc sống mà nhưng sao mình gượng ko nổi, mình vốn bướng bỉnh lắm nhưng bây giờ mới hiểu cái cảm giác nỗi buồn ko từ bất cứ 1 ai dù cho có mạnh mẽ đến cách mấy cũng có ít nhất 1 lần trong đời rơi nước mắt khi nếm trãi nỗi đau chia ly, tiễn biệt.
Đêm qua mình thức khuya, sáng thức dậy đầu óc nặng trịch, mình đau cũng 1 phần vì bệnh, 1 phần vì tâm trạng mình ko tốt, suy nghĩ nhiều chuyện quá nên sức khỏe mình càng trầm trọng hơn. Hôm nay trời ko nắng, có lẽ hôm nay trời sẽ mưa nhiều, mình sợ lạnh, sợ trời mưa vì thời tiết như vậy sẽ ko tốt cho sức khỏe của mình. Ngồi nhấm 1 ngụm cafe để thưởng thức mùi vị nồng nàn nhưng chát đắng của nó, mình tự hỏi sao nhiều người lại thích uống cafe vậy nhỉ, nó đâu có ngon, ko ngọt ngào nhưng mỗi khi vui hay buồn mọi người đều tìm đến nó. Rất hiếm khi mình uống cafe, vậy mà.....đã khuấy nhiều đường mà vẫn đắng, hic, ko ngon xíu nào hết mà hôm nay mình lại thấy nó ngon như vậy. Ngồi 1 mình trước máy tính chỉ để viết nhật kí, nghe nhạc, ko nói chuyện với bất cứ ai bởi vì mình đang cần 1 không gian yên tĩnh để cân bằng. Ước gì có 1 ai đó hiểu mình, là nơi an toàn, có thể cho mình những lời khuyên, những lời động viên chân thành nhất để mình đừng rơi vào trạng thái hỗn loạn như thế này, đứng trước nhiều ngã đường, mình mất phương hướng ko biết nên và ko nên đi về đâu, chùn bước chân ta ngơ ngác như con nai tơ vậy, có thể gục ngã bất cứ lúc nào. Nhưng mình lại sợ, sợ tất cả bởi cuộc sống ko đơn giản như mình nghĩ, sóng gió ngoài kia dẫy đầy biết đâu mà lần.
Bây giờ muốn nũng nịu, muốn nhõng nhẽo với 1 ai đó nhưng mà người ta lại bận hay vì lí do nào đó nên ko thể nghe mình nói, nghe mình chia sẻ được, đôi lúc cũng tủi thân lắm nhưng mà phải cố gắng mạnh mẽ để ko mang đến phiền phức và gánh nặng cho bất cứ ai, những người mà ta yêu thương, ta lại phải tự động viên bản thân mình rồi. Đứa bạn của mình chiều qua lại vừa sinh em bé, tuy hoàn cảnh của nó buồn thiệt nhưng mà từ nay mang thiên chức 1 người mẹ có lẽ nó sẽ hạnh phúc vì điều đó, đứa con là 1 thiên thần của tất cả những người mẹ. Bây giờ do hoàn cảnh nên mình ko thể đến thăm hai mẹ con nó, có lẽ nó sẽ buồn vì mình vô tâm quá, nhưng biết làm sao bây giờ, thời gian này mình có nhiều chuyện phải làm nên đành hẹn lại tuần sau vậy Crying or Very sad
Cô bé bướng bỉnh ngày nào giờ yếu đuối hết sức, thiếu sức sống, học hành thì chả ra sao, nản ko chịu được, ko biết khi nào mới xin được việc làm để thoát khỏi cái nghèo đây. Nhốt mình trong 1 căn phòng chắc mình bị điên mất thôi, từ sáng giờ cố gắng đi dạo phố 1 vòng để hít thở không khí trong lành, sẽ tốt cho tâm trạng mình như đâu rồi cũng hoàn đấy. chắc phải tìm cách khác thôi. Thời gian có là liều thuốc tốt nhất cho mỗi chúng ta ko, sao ta thấy ko tốt xíu nào hết, nhớ nhiều....vui có...buồn có....cảm xúc lẫn lộn.
Bắt đầu và kết thúc 1 câu chuyện tình trong cùng 1 ngày, chỉ khác tháng, nồng nàn bao nhiêu thì kết thúc càng buồn bấy nhiêu, vì quan điểm ko hợp thế rồi đành chia tay, đọc xong câu chuyện này mà mình lại sợ nếu như mình rơi vào hoàn cảnh như người ta ko biết mình sẽ thế nào nhỉ??? Thà rằng chia tay vì giam dối sẽ dễ quên hơn là vì yêu nhau mà vẫn phải chia tay, thói quen đọc thư tình của mình có lẽ phải giảm bớt thôi, nếu ko sẽ ảnh hưởng đến cuộc sống tinh thần của mình khá nhiều.
Không biết nơi ấy, ai đó đang làm gì nhỉ, có nhớ đến mình ko, có bỏ mặc mình ko? chứ thật sự bây giờ mình buồn nhiều lắm, nhớ ai đó nhiều lắm. Thời gian này cần lắm 1 cái điện thoại bên cạnh để nắm bắt thông tin mà khổ nỗi lại bị hỏng phải mang ra tiệm, hai ngày nữa lại phải đi xa rồi nên đành tranh thủ đem đi sửa lại, mượn điện thoại của đứa em gọi điện cho ai đó mà vẫn ko được, thẩn thờ, ngậm ngùi rơi nước mắt.....hoàn cảnh tụi mình xa nhau quá lâu, khiến nỗi nhớ càng dâng thêm nhiều. Crying or Very sad

dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 53169

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
Khoảng lặng tâm hồn Left_bar_bleue100/10Khoảng lặng tâm hồn Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Khoảng lặng tâm hồn Left_bar_bleue1000/10Khoảng lặng tâm hồn Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeTue Jul 12, 2011 4:16 pm

Tình yêu mới chớm nở, ta mới bắt đầu bước đi trên con đường tình cùng ai đó, bao giờ cũng tuyệt vời hết á. Khi đi được một đoạn hay nửa đường, dường như những thứ ấy không còn nữa đâu, chị đừng thất vọng về điều đó. Tình yêu mà, lúc này là cần thực tế, chị thêu dệt và mường tượng ra nhiều thứ sẽ dễ làm chị đau đấy. Hãy sống và yêu bằng con tim thôi, hãy cảm nhận chứ đừng yêu trong mơ mộng chị ah. Đọc những câu sau đây của em nè, chị sẽ hiểu ^^

-Quá nhiều ghen tuông làm cho Tình yêu chết trong nghi ngờ...

-Quá nhiều giận dỗi làm cho Tình yêu chết trong mệt mỏi.

-Quá nhiều nước mắt làm cho Tình yêu chết trong đau khổ.

-Quá nhiều lãng mạn làm cho tình yêu chết trong ảo ảnh.

-Quá nhiều thực tế làm cho Tình yêu chết trong toan tính.

-Quá nhiều đam mê làm cho Tình yêu chết trong mộng mị.

Chỉ một chút, chỉ một chút thôi …

-Một chút giận dỗi để thấy mình được vỗ về yêu thương.

-Một chút ích kỷ để biết mình thuộc về ai đó.

Mạnh mẽ lên nhé chị nhj
lang.tu_07
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lang.tu_07

Nam
Châm ngôn sống : Sống để iu thương va dâng hiến
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47608

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1/10
Hài hước:
Khoảng lặng tâm hồn Left_bar_bleue90/100Khoảng lặng tâm hồn Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Khoảng lặng tâm hồn Left_bar_bleue50/0Khoảng lặng tâm hồn Empty_bar_bleue  (50/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeSun Aug 28, 2011 9:59 pm

http://chiasetructuyen.forum-viet.com/
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeMon Aug 29, 2011 9:12 pm

Hôm nay cũng như mọi ngày, em lại nhớ anh, mỗi lần lướt web thì bao nhiêu kỉ niệm lại ùa về, nhiều cảm xúc lắm anh ah, em rất vui vì điều đó. Em ko biết vì sao em lại nhớ anh nhiều như vậy dù đôi lúc em tỏ ra thờ ơ lắm, giận anh cũng nhiều nữa, chak cũng chính vì điều đó làm cho tình yêu của mình nhiều ý vị anh nhỉ? Anh thường hỏi sao em ko làm thơ tặng anh, gửi anh những bài hát....gửi những món quà tinh thần.....em lại lấy lí do vì không có cảm xúc để viết nên từ chối, em biết chak anh sẽ buồn. Với kỉ niệm ngày xưa thì em viết nhiều vô kể, nhưng với anh thì em ít bày tỏ, nhưng từ trong tận đáy lòng em luôn trân trọng hạnh phúc mà em đang có anh ah. Lúc trước mỗi khi buồn em online cũng chỉ để tìm những kỉ niệm còn sót lại, dõi theo những kỉ niệm yêu thương, cảm giác buồn đến thắt lòng, ấy vậy mà ngày nào em cũng giành hết thời gian để online tìm những nỗi buồn đó, có lẽ thói quen online luôn quan trọng trong tất cả những công việc mà em hiện có kể cả sức khỏe nữa. Nhưng từ khi em có anh bên cạnh thì thói quen ol dần giảm bớt và nó không còn quan trọng nữa anh ah, em xem nó như 1 trò tiêu khiển sau 1 ngày học tập, làm việc vất vả. Em thầm cảm ơn ông trời đã mang anh đến bên em trong những lúc em cần 1 điểm tựa để vượt qua, và hơn hết là anh đã luôn bên cạnh em. Con người ai cũng có khuyết điểm cả anh ah, anh cũng vậy, em cũng vậy nhưng nếu như hai ta cố gắng dung hòa những khiếm khuyết ấy thì ko có gì là không thể phải ko anh? Anh đừng bao giờ tự so sánh anh với người khác anh nhé vì với em anh là tất cả, em yêu thương anh là yêu luôn những ưu khuyết điểm của anh, hãy cố gắng thật nhiều để rồi chúng ta nhanh chóng đi đến đích cuối cùng. Xa nhau sẽ càng nhớ nhau nhiều hơn, tình yêu nào mà ko có thử thách phải không anh, hãy cho em luôn bên cạnh anh anh nhé. Wink nhj @:-]
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeSun Sep 04, 2011 10:35 am

honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47436

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Khoảng lặng tâm hồn Left_bar_bleue10/10Khoảng lặng tâm hồn Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeSun Sep 04, 2011 7:26 pm

bây giờ em cần có một khoảng lặng trong trái tim để em xem tình yêu của em dành cho anh như thế này
mẫu đơn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mẫu đơn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitimeMon Sep 05, 2011 1:39 pm

Có những lúc ngẩn ngơ trong tình yêu của em quá khờ.
Buồn vu vơ, em thường khóc khiến anh không được vui.
Có những lúc đắn đo cho lòng anh càng thêm thấy lo.
Vì em luôn, luôn là thế chẳng bao giờ nghe anh.

Trôi dần trôi những kỷ niệm em đã hiểu ra rằng.
Trái tim anh đã mang biết bao điều yêu thương cho riêng em.

Đừng buồn em nhé vì em cứ thế hoài.
Cho lòng anh nhức nhối.
Khiến anh lo và anh thấy quay cuồng trong tình yêu chúng mình.
Vì em yêu anh và yêu rất hết lòng.
Em cần anh chăm sóc.
Hãy bên em dù cho thế gian này.
Có muôn trùng đổi thay.
Miss you .......

Có những lúc ngẩn ngơ trong tình yêu của em quá khờ.
Buồn vu vơ, em thường khóc khiến anh không được vui.
Có những lúc đắn đo cho lòng anh càng thêm thấy lo.
Vì em luôn, luôn là thế chẳng bao giờ nghe anh.

Trôi dần trôi những kỷ niệm em mới hiểu.
Trái tim anh đã mang biết bao điều yêu thương cho riêng em.

Cho lòng anh nhức nhối.
Khiến anh lo và anh thấy quay cuồng trong tình yêu chúng mình.
Em cần anh chăm sóc.
Hãy bên em dù cho thế gian này.
Có muôn trùng đổi thay.
Miss you.

Cho lòng anh nhức nhối.
Khiến anh lo và anh thấy quay cuồng trong tình yêu chúng ta.
Em cần anh chăm sóc.
Hãy bên em dù trong cuộc đời.
Có muôn trùng đổi thay.
Miss you...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng tâm hồn   Khoảng lặng tâm hồn Icon_minitime

Khoảng lặng tâm hồn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-