Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đêm huyền thoại ...

Go down 
Tác giảThông điệp
hoang_hon_do1
Thành viên mới
Thành viên mới
hoang_hon_do1

Tâm trạng : cynical
Nữ
Châm ngôn sống : Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48852

Đêm huyền thoại  ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Đêm huyền thoại ...    Đêm huyền thoại  ... Icon_minitimeSat Sep 03, 2011 7:24 am

Vậy là hôm nay sau bao ngày chờ đợi rôì nó cũng được gặp anh , anh đang cùng bạn bè nhậu trong môt nhà hàng lớn ở tinh thành quốc tế , anh cứ bảo nó vào đó chơi đến khi nào tan thì về . Nó phóng xe đên ngay dường như nó sợ anh săp biên đi mât trên thê giới này vâỵ Nó đến gần nhà hàng thì táp xe vào vỉa hè thật xa cái cửa chính , gọi điện cho anh ,anh nói ; - anh ra ngay đây chờ anh một lát . đâu rồi em đứng chỗ nào vậy ? - em đứng ngoài này anh ơi , gần mấy chiếc tacxi đó anh . Anh kia rồi vẫn bóng dáng cao lớn ấy đang đi về phía nó , nó k biết khi giáp mặt anh nó sẽ nói thế nào đây . Nó sợ lắm , nó rất sợ những nơi như vậy , ở đó nó thấy mình nhỏ nhoi và lạc lõng . Hơn nữa trong đó toàn bạn bè anh nó thât sự sợ hãi nhưng vì lòng nhớ anh nó chỉ dám lâý can đảm đi đên đây thôi như vậy là quá sức của nó rùi . Hình như anh đang say , anh ra đón nó vào đâý ư ? ngôì trên xe máy nó run râỷ chờ anh ra tới nơi . Anh ra quàng tay qua vai nó hôn nhẹ lên đôi môi đang run lên vì xúc động của nó .Rồi anh ngồi lên xe nó ôm nó thật chặt mà bảo rằng - giờ anh sẽ đi với em . lúc này người nó như k còn đứng vững nữa , nó run rẩy trong vòng tay anh . Anh nói - nào em chở anh đi nhé , anh sẽ đi với em , trong kia bạn anh đông lắm chúng nó toàn bon xã hội đen , nó mà biết em lôi anh đi như thế này với em , chúng nó sẽ giết em đấy . Ôi thật là chết nó rồi , nó lại càng sợ . Nó lấy hết can đảm hỏi anh một câu ; -Anh muốn đi đâu vậy ? Anh bảo : - em chở anh đi đâu cũng được . _ Em k biết nên đi đâu đây ? anh nói ; - mình vào Asean nhé ? em có biết asean ở đâu k ? Ngay gần đây thôi , phía trước mặt em đó . Nó có biết nhà hàng này đâu , nó chưa bao giờ đặt chân tới đây .
Công việc của nó lúc nào cũng đầy ắp và nó lại bị sếp soi nữa lên nó lúc nào cũng chỉ lặng im mà thôi ,. Nó đến công ty bằng xe bus , buổi trưa nó cũng chẳng buồn ra ngoài cổng mà chơi bời gì cả , nó ở trong đó đến hết giờ thì lại ra đón xe bus mà về . Cuộc sống của nó vốn bình lặng và êm đềm cho tới khi gặp anh . . .
Có một lần vô tình nó gặp anh vì công việc , khi đó nó nhìn anh với đôi mắt k có chút thiện cảm nào rồi việc bắt buộc nó phải tiếp xúc với anh . Anh đã làm cho nó sợ . . . Nước da đen, cặp kính cận che đi một phần nào đôi mắt quầng thâm vì thiếu ngủ , nổi bật là cái trán cao và rộng phía trên lông mày gồ lên dưới mái tóc ngắn gần như húi cua vậy . . .

Từ sợ hãi nó chuyển sang ngưỡng mộ anh , nó muốn được nói chuyện với anh ,trí tò mò thôi thúc nó , nó muốn được gần anh thêm chút nữa xem anh có khác nó nhiều k ?. . .
Thật lòng mà nói em rất run và sợ hãi khi đi như thế này , ngồi sau em anh ôm em thật chặt , em có khi nào được ai ôm như vậy bao giờ . Em sợ và hồi hộp là phải thôi Anh nói em quay xe về khu asean , anh lái xe thẳng vào vì đi đến cổng em k dám đi tiếp nữa .anh lấy chìa khóa phòng cho em . Vào trong phòng rồi anh đã ôm ghì lấy em , anh cởi đồ của anh , nó nhìn anh như nhìn một người từ hành tinh khác tới , người anh toàn lông lá . . . anh cởi đồ cho nó từng thứ một và bảo ; Toàn màu đỏ . Đúng vậy hôm nay nó mặc chiếc áo màu đỏ lần đầu tiên mà nó rất thích . Em bàng hoàng yêu anh , ngỡ mình đang là mơ , anh cho em tất cả những điều em hằng khát khao bấy lâu nay . Anh gọi em là vợ của anh , em thật là hạnh phúc . Anh bảo nếu em có thai với anh , anh sẽ cho em tất cả những gì em muốn , anh sẽ nuôi , em k được phá bỏ , nhà anh đang ít người con trai cũng được con gái cũng được , con trai càng tốt . Khi nào có thai em phone cho anh , nhớ là k được phá bỏ anh giết em đấy .Nó chợt nhớ ra một điều , nó hỏi anh - Anh à nếu chị ấy biết thì làm thế nào ? anh đã bảo ; Có anh rồi k sợ gì cả nhé em hiểu k ? Em như say trong biển tình anh dành cho em . Nhưng em k được lừa dối anh vì đó phải là con anh . Vâng em biết vậy mà .
Anh nói như ra lệnh cho em . Rằng em phải chấp nhận những điều kiện anh đưa ra chúng mình mới chơi với nhau được , em có từ chối điều gì anh nói đâu . Anh đã cắn vào tay em rất đau . ngày mai vết cắn này sẽ tím thâm lại em biết nói sao khi ai đó hỏi em đây . Nhưng có một điều anh bảo em ; Chân em thằng nào cắn vào mà tím như vậy thì em k thể chấp nhận được . Em nói với anh rằng đó là vì em va vào cạnh bàn , nhưng anh k tin em mà nói cái bàn của em có răng hả ? em biết k điểm pháp y của anh được 9 đấy em có cần anh chỉ cho em từng cái răng k ? thôi k nói nữa chuyện trước đây coi như k có nhưng từ nay em là của anh em k được đi với thằng nào nữa nếu đi em đừng trách anh . Anh k cho em nói dù điều đó là rất vô lí vì em đâu có ăn nằm với ai . Thật lòng mà nói em vừa sợ vừa hạnh phúc vì anh nói với em những câu như vậy . Em có được ai nói thế bao giờ đâu . Anh nói em phải đẻ cho anh một đứa con thì mới giữ được anh . Nếu em đẻ được một đứa con trai anh sẽ . . .cho em , nhưng k được búa anh . Em nói em lừa được anh ư ?anh bảo nếu em có gan !.
Em thật sự thấy rõ mặt trái của anh khi anh nằm đây với em anh k còn là anh hiền lành nữa mà là một người đàn ông đầu gấu đằng sau cái vẻ trí thức bề ngoài của anh . Anh kể những chuyện ở nơi anh công tác , những kẻ nào dám đùa cợt hoặc chạm đến anh đều bị anh cho nếm mùi đau khổ ... Em sợ quá nhưng k biết làm thế nào , anh nói bậy khiếp quá nữa , đang ôm em có một tin nhắn đến anh nói xem con nào nhắn , anh mở máy có dòng tin ; kẻ tầm thường . anh bực bội gọi cho đàn em khủng bố cái sim đã dám nhắn cho anh cái tin ấy .
Anh thật là đáng sợ , nó k thể can được anh nữa .
Rồi vợ anh gọi cho anh , anh ra hiệu cho nó im lặng , anh nói chuyện với vợ và con gái một lát .. . Sau đó anh bảo anh đang đi công việc thôi nhé .
Sau rồi anh nói anh say lắm rồi nhưng anh phải về phòng anh ngủ để mai còn trực nữa , anh là một trí thức - anh thật là giỏi . Anh nói ; - mỗi tuần sẽ gặp em một lần anh còn bảo em có biết từ tối đến giờ có bao nhiêu đứa con gái gọi cho anh k ? Nó nhăn mặt k hiểu nổi tại sao ? tại sao ư ? tại người ta cũng có thể có những trái tim yêu thương và mềm yếu như nó ? Nhưng anh có nói những câu vừa nói với nó cho người ta k ? những người đó có mang hình hài của anh K???
Nó bit nó chỉ là cỏ dại ven đường và anh là giông bão đi qua đó mà thôi , trách nhiệm của nó là phải có một đứa con , nó k biết số phận nó có được gắn bó với anh k ? Em rất mong có được một người chồng như anh và một người cha cho con em như anh . Em thầm cầu nguyện xin Chúa trời hãy rủ lòng mà cứu vớt linh hồn con ,cho con xin một đứa con của anh ấy , vì con quá yêu anh ấy mất rồi . lạy chúa nhân từ xin hãy che chở cho con được toại nguyện ước mơ nhỏ bé này .
Anh bắt em phải đưa anh về ngay , sau đến hơn 24 giờ mình cũng ra về , anh chở em lượn qua các phố , lảng lách ghê quá , em chỉ dám ôm chặt anh . Anh thật đáng sợ . lúc này nó k bít sợ là gì nữa , giá như lúc này có một người nhà nó nhìn thấy nó đi với anh thế này chăc nó cũng sẽ ăn đủ đòn mà thôi .
Sáng hôm sau em dậy sớm mua cho anh một hộp bút bi thiên long , em gọi anh ra lấy bút , anh ra lấy bút vẫn mặc y bộ quần áo tối qua , anh nói sao em dậy sớm vậy ,em bảo em phải về đi làm đây . anh đứng ngần ngừ sao k nói gì với em nữa , em phóng xe vụt đi .
Ngày hôm nay nó đã gọi cho anh cả chục lần mà anh k nghe máy . Anh có bận lắm k ? Nó thấy rất buồn mà k biết làm thế nào , nó thấy xấu hổ nữa , phải chăng nó đã quá vội vã mà trao cả trái tim cho anh để anh có thể coi thường nó chăng ? Hàng vạn lần câu hỏi ấy lặp lại trong nó , nó hận mình đã k cưỡng nổi cám dỗ yêu anh . Nó đã yêu anh bằng cả trái tim , nó nghĩ để xảy ra chuyện này thật là tồi tệ với nó . Trước khi chia tay anh còn căn dặn nó nên gọi điện cho anh vào khi nào và khi nào thì k nên gọi , vậy thôi đừng làm phiền anh nhiều quá , anh là một công chức. . . Nó thực lòng mong muốn ba của con nó là người như vậy . Thôi ít gọi cho anh đi anh còn công việc mà đâu phải chỉ có nó ...
Hôm nay toàn thân em nhừ tử , chỗ tay anh cắn tím bầm lại , khi sáng gặp anh em đã đưa anh xem vết tím đó . Anh tròn mắt chưa kịp nói gì nữa giá để đến tối anh nhìn thấy sẽ thương nó hơn chăng ?. Bụng dưới của nó đau tức lắm k biết nó có được anh k . Nó vẫn k bít được trời đất có ủng hộ nó k ? Có cho nó mang hình hài của anh trong nó k ? nó sẽ bằng mọi giá giữ gìn giọt máu của anh , nó mong đứa bé ấy sẽ giống anh để nó được gần gũi yêu thương và chiều chuộng nó . Nó nuôi hi vọng anh k bỏ rơi nó , nó muốn rất muốn được một người như anh che chở , yêu thương nó mãi mãi . . . !

Đêm huyền thoại ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Huyền thoại Trời và Đất
» HUYỀN THOẠI MỘT TÌNH YÊU
» Điện thoại lúc 6 giờ
» Cuộc điện thoại vô tình
» tình yêu điện thoại