Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47327

Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?   Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 12:55 pm

Tạm biệt nhé!
Gửi lời chào đến người chị mới quen của em. Thật tình cờ gặp nhau trong lớp học, chị giống với người mà em từng quen trước đây, giống tên nè,,, cũng xinh xắn như người ấy... và đến hôm nay.... hhi em nhận ra chị cũng giống luôn cả cái tính xấu của người đó nữa...
Đời k như mơ.. nhưng tình cảm con người thật phức tạp. Tính ra từ trước đến giờ em đối xử với mọi người thật tâm k tệ nhưng thật tâm chẳng ai đối xử với em có 1 chút thành ý như em. Mọi người đau ốm, em nhớ đến họ, vận động đi thăm. Người nghỉ việc em nhớ đến họ tổ chức chia tay.. tặng quà... em chủ trì cũng như chủ chi gần như toàn bộ. Có đôi lúc tự hỏi nếu người nghỉ là em, người đau là em liệu có ai nhớ đến hay k. Mình luôn nghĩ tình cảm bao lâu nhưng tự bản thân em biết chẳng ai có chút ý nghĩ đó. Cô bạn em nghỉ, em nhớ tới, luôn hỏi han, quan tâm, và rồi chưa 1 lần cô ấy nhắn tin hỏi han em. Lúc đầu cũng buồn, sau rồi tự học cách chấp nhận. Chị cùng làm nghỉ, trong quá trình cùng làm cũng giúp đỡ, nhớ đến người ấy hết lòng, làm bao nhiêu điều, cuối cùng nhận lấy 1 điều... những lời nói cay đắng quá. 2 người bước qua, em đã tự hỏi bản thân, phải chăng mình là kẻ xấu xa quá nên bao nhiêu người ai cũng ghét? à k họ k ghét em chỉ là họ k có bản năng là quan tâm hỏi han em. Nhìn họ vui em cũng vui, nhưng dù sao đi chăng nữa em cũng là con người, cũng biết buồn cũng muốn có ai đó hỏi han, em cũng muốn 1 lần nào đó họ nhớ đến em và gọi điện hỏi han em. Nhưng tất cả là muốn, họ đi qua đời em, và quên lãng em, bao nhiêu sự tổn thương họ giành cho em, em phải cố gắng quên. Cô bạn em, người mà luôn nói em là ban tốt, em cũng yêu quý cô ấy, cảm động trước tấm chân tình là giúp em khi em say, lần đầu tiền em say và là lần có ấy giúp em. Cảm động lắm, cũng làm hết những gì có thể giúp đỡ, cũng như quan tâm hết mình, nhưng rồi sao nhỉ? Nhận lấy dối trá. Nói cũng hơi quá chẳng qua là cô ấy có người yêu nhưng giấu em, cả năm bên nhau mà em k hề hay biết, em thật kém quá hay nói đúng hơn cô ấy giỏi giấu. Đến 1 ngày, ai cũng đã biết, còn em, ngơ ngác trước câu hỏi:" ủa, em k biết sao,, T nó dắt người yêu về nhà rồi mà..., ủa 2 đứa chơi với nhau thân lắm mà sao lại k biết?" heizz nghe cũng đau lòng hì.. Nhưng thôi xét khía cạnh nào cũng là tốt. Và rồi mọi thứ trôi qua, họ k bên đời em , thật ra thật gần nhưng là thật xa... Trôi qua,,,, em k thể mãi bên đời để đi sau làm cái bóng bên cạnh họ trong khi họ k cần.
Và gì nhỉ, tình cờ quá, gặp chị nhưng tất cả chấm hết, em ban đầu thấy quý chị vì chị có cái vẻ thật hiền như những người em quen, những tưởng chúng ta sẽ là chị em tốt, nhưng rồi,, chị lại là 1 bản sao tiếp theo của những người kia. Học hành, em có lòng chia sẻ những thông tin nhưng chị lại coi như chưa từng thấy những gì em gửi, uhm,,,, nt thông báo chhuyện học cho chị chị k trả lời, uhm thôi cũng đc, nghe đồn chị đang có chuyện buồn,,, hỏi han thử ,,, cũng k trả lời,,, gọi điện xem sao? cũng k bắt máy,,, ha ha thôi cũng quá đủ rồi chị nhỉ? Dù sao em cũng tự nhận thấy những gì tốt có thể giúp chị em đã làm rồi... có lẽ ta cũng k còn dịp gặp nhau nữa, lơp học đã kết thúc,,, có lẽ cũng kết thúc thôi... Em đã từng mong rằng chị em ta sau này có thể gặp nhau trao đổi, hay đi chơi đâu đó,,, nhưng giờ là vỡ tan rồi,,, Chị k chỉ giống tên mà còn giống cả tính cách đó nữa... Em đã tự hỏi, con gái sao vô tình thế nhỉ? Dù sao cũng là người với nhau, có người đối xử tốt, quan tâm tại sao k 1 lần nói lời cám ơn nhỉ? Con gái lạ thật,,, sao trong trăm ngàn người con gái,,, số em đen thế? Toàn làm việc tốt mà nhận lấy toàn điều đáng buồn...
Cõ lẽ hôm nay là đạt giới hạn của em rồi chị à, và sau ngày cuối cùng học cùng nhau sắp tới đây, em k hy vọng gặp lại chị nữa. EM đối tốt với chị cũng chẳng nhằm mục đích gì đâu, k vì muốn sẽ có được chị hay là tiến xa hơn đâu, đơn giản có 1 hôm em trông chị em thấy chị thật ngây thơ, nhỏ bé quá,,, sao mà mong manh quá... và vì chút cảm tình ban đầu mà thôi. Nhưng quá khứ rồi, em k muốn lẽo đẽo chạy theo 1 điều vô tưởng. Em k muốn sau khi mình cố gắng giúp đỡ hay quan tâm chị rồi em lại nhận lấy những lời cay đắng hay cách đối xử mà những người kia đã làm với em. Em giờ k thể đi mãi vào vết xe đổ đã qua được. Em luôn đối tốt với 1 ai đó và kết quả chung quy em nhận luôn là sự thờ ơ,, hay nói chính xác là sự chà đạp lòng tốt cả em. K phải vì mong muốn nhận lấy tình yêu hay gì gì đó mà em đối tốt, đơn giản chỉ vì cảm giác và đối với cô bạn em là đôi chút lòng mang ơn mà chẳng hiểu vì sao phải mang ơn... Nhưng quá khứ rồi...
Chúng ta k thể làm chị em tốt được rồi... thật đáng tiếc... Nhưng thật may mắn có lẽ trên đường đời chúng ta chẳng mấy khi có dịp gặp nhau,,, dù sao ông trời cũng thương tình em quá rồi chị nhỉ?
Hy vọng rằng sau này chị sẽ trân trọng hơn 1 chút khi có 1 người quan tâm chị, ... nhưng đến đây em lại tự hỏi hay do số em nó thế,,, chứ với mọi người chị đều đối tốt thì sao... He he thôi số,,, chấp nhận,,, tạm biệt bà chị nhé...
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53343

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Left_bar_bleue10/10Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Left_bar_bleue10/10Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?   Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 1:51 pm

cố gắng lên thôi onelove ak, cuộc đời luôn là vậy mà, mình cho đi là một việc, người nhận nó cảm nhận đc điều đó như thế nào lại là chuyện khác, đừng nên trách người, chỉ tự trách ta kém may mắn để đc đón nhận sự đáp trả chân thành. Nhưng đời còn dài mà, rồi hạnh phúc sẽ đến với người biết tin vào nó, angel hi vọng onelove luôn vui vẻ và may mắn hơn nhé!
adm adm adm adm adm adm
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?   Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 7:57 pm

Crying or Very sad hức sao số xui ghê,,, lúc nào giúp người cũng chỉ toàn nhận lấy những điều thế... chán ghê... nhưng thôi kệ... mình dạo này tính là tu 1 tý chả đi đâu nửa... đời còn dài mình ngồi đợi coi đời có ngôi sao may mắn nào rơi trúng mình hông... công nhận đời nghiệt ngã ghê angel à,,,
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47156

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?   Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 10:23 pm

đối tốt với một người có khi nhận được niềm vui khi nhìn người ấy hạnh phúc vì sự giúp đỡ của mình ,nhưng có khi đối tốt với một người lại nhận được tiếng xấu (người ta gọi là làm ơn mắc oán đấy )thì buồn thật .nhưng hãy đối tốt với mọi người dù thế nào đi nữa thì cũng nhận được niềm vui của riêng mình khi giúp đỡ người khác
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?   Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Icon_minitimeSat Aug 27, 2011 10:57 pm

Crying or Very sad heizz e cũng ráng để vui vì những gì mình làm lắm chứ...nhưng cứ như làm ơn mắc oán ấy... Crying or Very sad bị hiểu lầm búa lua xua... mệt mỏi... nhưng cái bệnh cứ thích xía vào việc thiên hạ ngấm vào máu rồi,,, mãi mà chả bỏ đc.... heizz em tự nói k thèm chơi với chị ấy nữa để khỏi phải bước vào những vết xe lòng tốt bị vùi dập như bao lần... nhưng thật tâm hôm nay tình cờ gặp mà chị ấy xem em như người chưa từng quen khiến em buồn thật.... thật ra do em thấy thái độ chị ấy thế nên em k muốn bước vào những lần như xưa ai ngờ... chị ấy còn lạnh hơn cả mình... heizz dù sao cũng là quen biết ,,, ít nhiều cũng tốt với chị ấy xíu thế mừ làm như chưa quen... :D he he em cũng k hiêu đc em luôn.,.. nói và làm khác nhau ghê...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?   Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì? Icon_minitime

Đối tốt 1 người nhận lấy điều gì?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gửi người em yêu nhân ngày lễ tình nhân
» Điều mà con gái nên đọc và cảm nhận
» club người cô đơn - nơi gặp gỡ của những tâm hồn đơn điệu
» Khi người con gái anh yêu không như những điều anh nghĩ
» Tin nhắn cho người yêu cũ...!