Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh vờ cảm nhận mình vẫn mãi bên nhau

Go down 
Tác giảThông điệp
thieuwangtu
Thành viên mới
Thành viên mới
thieuwangtu

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Đạm bạc để sáng chí - Khiêm nhường để vươn xa
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46003

Anh vờ cảm nhận mình vẫn mãi bên nhau Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh vờ cảm nhận mình vẫn mãi bên nhau   Anh vờ cảm nhận mình vẫn mãi bên nhau Icon_minitimeWed Aug 24, 2011 6:58 pm

Cuộc sống giờ mỗi người mỗi khác nhưng giá như ngày đó anh nhận ra điều gì là đáng quí với cuộc đời anh, điều gì anh cần trân trọng thì giờ anh đâu phải đau khổ như thế này !

Một thời anh chạy theo 1 giấc chiêm bao anh mải mê với những thú vui hiện tại không nghĩ gì tới quá khứ và tương lai và khi anh nhận ra điều đó thì cũng là lúc anh đã đánh mất em !

Em, anh đã định lãng quên tất cả mọi chuyện giữa chúng ta nhưng anh muốn nói ra vì anh không sao quên được nhưng giây phút mà con tim đã thổn thức khi nghĩ về em !

Ngày xa đó ngày của 2 đứa, anh vẫn yêu em và em cũng yêu anh. Anh không biết rằng anh đã ngỏ lời yêu em lúc nào nhưng anh vẫn nhớ trái tim anh hồi đó đã thuộc về em, nhưng đó là chuyện của 3 năm về trước, chuyện của 1 thời ta đã yêu !

Hồi ý anh vẫn chỉ là 1 cậu học sinh cấp 3 . Bố mẹ anh sợ anh vất vả nên bố mẹ đã cho anh đi ở trọ, cũng chính nơi đó anh đã yêu em, tình yêu đầu đời sao thiêng liêng và hạnh phúc thế. Anh nhớ những buổi chiều anh cùng em đi ra bờ sông, anh nhớ những trưa mùa Đông cùng mọi người lên Núi, anh nhớ nhiều lằm , nhớ những gì là kỉ niệm của cuộc đời anh.

Anh thi đỗ Đại Học và xa nhà, xa tình yêu đầu đời của anh còn em em trượt Đại Học em ôn lại 1 năm nữa.
Khoảng cách xa nhau dần làm 2 người thêm yêu nhau hơn, Nhưng cũng chính vì khoảng cách xa đó anh mới đánh mất đi nhiều điều. Những điều rất quan trọng với anh.

Mình chia tay nhau khi kì học thứ 2 năm học đầu tiên chưa kết thúc. Lúc đó anh cảm thấy rất bình thường, còn em, anh biết em rất buồn. Đôi lúc buồn anh vẫn gọi điện cho em vẫn nhắn tin cho em dù lúc này 2 đứa đã không còn là của nhau.
Anh bỏ Đại Học và thi lại 1 trường Đại Học khác . Anh có gặp em vài lần trong thời gian anh ôn lại, thời gian đó thật ngắn ngủi nhưng nỗi đau khổ giằng xé thì mãi sau này em mới cho anh biết. Và rồi mình cũng thi Đại Học lần 2. Thật may mắn khi anh đã có kết quả dù không theo mong đợi nhưng cũng có thể nuôi tiếp ước mơ của mình. Còn em, em cũng đỗ... Nhưng lúc này 2 đứa chỉ là bạn.

Không biết có phải là tình yêu không nữa hay chỉ là do con tim của anh nó đã bị lỗi nhịp đập vậy em. Mình quay lại với nhau.
Tết năm ý em xuống nhà bạn anh chơi vô tình anh nhìn thấy em ngồi ở đó, những kí ức và sự bồng bột 1 lần nữa mình đã yêu nhau.
Cảm giác đó khác hẳn lần đâu tiên. Có thể anh đã lớn và em cũng vậy. Rất nhiều kỉ niệm của 2 đứa, nụ cười cùng với những giọt nước mắt. Ngày ý anh vẫn đi xe máy 80km để được gặp em, để được nói chuyện cũng em... để được yêu em. Nhưng em ơi mình yêu nhau , có phải vậy không em hay tình yêu đó chỉ đơn giản đến từ 1 phía, anh biết rằng có 1 người yêu anh, hi sinh rất nhiều về anh nhưng tại sao anh lại không biết điều đó, tại sao anh không giữ gìn điều đó. Anh bỏ mặc em trong những năm tháng đau đớn của tuổi trẻ. Thêm 1 lần nữa, mình chia tay nhau. Có lẽ vì anh chưa tìm được câu trả lời cho những dấu chấm hỏi trong lòng mình nên mới như vậy. Cứ yêu và đắm chìm trong tình yêu mà chẳng kịp nghĩ gì cả, một vài lời hứa hẹn cũng có nhưng sao không có một câu " Mình chia tay ", nó cứ như là trong giấc mơ vậy. Anh im lặng ra đi bỏ lại sau lưng những kỉ niệm về 1 tuổi trẻ nhiều bất trắc. Cho tới tận bây giờ mình chỉ cò 1 vài lần gặp nhau...

"Anh không phải là chiều ....mà nhuộm em đến tím.... Sóng có nghĩa gì đâu nếu chiều nay em chẳng đến ". Anh nghe 1 khúc nhạc quen thuộc hay thấy một bóng hình mỏng manh của ai đó gần giống em...Và anh lại nhớ em. Bao nhiêu thời gian qua là bấy nhiêu nỗi nhớ. Sao anh lại tự làm khổ anh, sao anh lại như vậy. Đôi khi anh muốn quên đi quá khứ để sống thật hơn, với tâm hồn của hiện tại nhưng sao khó quá, anh không sao làm được. Thật khó để chối bỏ những ngày đi qua nhiều kỷ niệm, chúng đã là những vết dấu cũ, khắc sâu vào trong tâm hồn, hằn lên kí ức và hun hút trong những tâm tư… Anh sẽ nhớ những kỉ niệm đó chỉ thế thôi để anh vờ cảm nhận mình bên nhau...

Anh vờ cảm nhận mình vẫn mãi bên nhau
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn
» mình đã xa nhau rồi...?
» mình đã xa nhau rồi..?
» Em vẩn tin mình sẽ có nhau