Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Khép lại một cuộc tình

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Ngoc_anhgb
Thành viên mới
Thành viên mới
Ngoc_anhgb

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Sồng đúng với chình mình là được
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46492

Khép lại một cuộc tình Empty
Bài gửiTiêu đề: Khép lại một cuộc tình   Khép lại một cuộc tình Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 8:59 pm

Có cuộc chia ly nào không đong đầy nước mắt,có nỗi buồn nào không làm tan nát cpn tim và cuộc chia tay của chúng mình em đâu có muốn khóc mà nước mắt cứ rơi xuống môi em mặn chát,em khóc thương cho mình,cho cuộc tình tan vỡ.

Ngày ấy mình yêu nhau,cái ngày đầu tiên mà anh đến bên em,em đà rất hạnh phúc,anh đã làm cho em tin anh sẽ đem niềm vui hạnh phúc ,với những gì em thiếu trong cuộc sống đơn tẻ đến cho em,xóa đi tất cả những chuỗn ngày sống trong buồn tủi,ko có ngày mai trước kia của em.Yêu anh em ko hề đắn đo suy nghĩ,em học cách chấp nhận tất cả những điều em ko thích ở nơi anh,vì em nghe lời người ta nói tình yêu là phải biết thấu hiểu và hy sinh mà.
Hai đứa mình rất đẹp đôi,mọi người đã nói thế,mỗi khi hai đứa tay trong tay sánh bước bên nhau,em ko dấu nỗi nụ cười mãn nguyện trước bao ánh mắt ngưỡng mộ của bạn bè.Yêu anh,em như có trọn cả một bầu trời xanh biếc,em ,giống như một cây hoa chết khô giữa mùa nắng gắt ,bất chợt cơn mưa đến mang lại sự hồi sinh.Dù điều kiện công việc nhiều khi không cho phép nhưng em vẫn cố gắng sắp xếp dành tất cả thời gian ít ỏi của mình để được ở bên anh.
Dù đã nói với anh lời từ biệt lòng nhủ sẽ phải quên anh nhưng cái cảm giác được anh ôm chặt tấm thân nhỏ bé trong vòng tay rắn chắc,nhất là mỗi lần hai đứa bịn rịn chia tay nhau ,anh đều ko quên dặt lên trán em một nụ hôn thật nồng ấm.Hạnh phúc làm em mê đắm và ko nhận ra cái thật trong con người anh,em chỉ chua sót nhận ra điều này khi các cuộc gọi của anh ko điều đặn nữa,anh ko còn lo sợ em buồn hay giận dỗi,cũng ko đến thăm em thường xuyên như trước nữa dù hai đứa chỉ cách nhau 20 phút xe,anh cũng ko vội vàng gọi lại cho em sau những cuộc gọi nhỡ.Em giận anh có những khi cả tuần em cố gắng ko điện cho anh,chỉ mong anh gọi lại cho em kèm theo lời xin lỗi với bất kì lý do gì em cũng bỏ qua tất cả để lại được về bên anh cười cười nói nói,,nhìn thấy ánh mắt nụ cười của anh là niền vui lại ngập tràn trong em.Nhưng rồi ko kìm được lòng mình,em lại gọi tìm anh và em luôn nhận được câu trả lời"anh bận".Em cảm nhận được điều bất ổn trong tình cảm anh dành cho em.Thời gian trôi đi,em cảm thấy cô đơn đang vây bủa quanh mình,trống vắng vì ko anh,em sợ mọ người nhắc đến tên anh,sợ mọi người hỏi chuyện về anh,mình vẫn là đôi tình nhân mà em ko nhận được sự quan tâm chăm sóc của người yêu,ko có người tâm sự mỗi lúc có chuyện vui buồn nhất là lúc ốm đau.Lúc này mới nhận ra có phải em cũng chỉ là một trong những cuộc vui đùa của anh chứ chưa bao giờ anh yêu em.

Là một người kiêu hạnh,em chủ động nới với anh lời chia tay và cũng là phép thử tình yêu của anh như thế nào,nếu anh đau buồn khi phải xa em năn nỉ em quay trở lại,đừng bỏ anh thì lập tức em bỏ tất cả sẻ bỏ tất cả để mình lại sẽ có nhau.Nhưng tất cả đi ngược với những suy nghĩ của em,anh ko hỏi gì nhiều chỉ nói một câu đơn giản và dễ hiều"tùy em" vậy là em đã thua trong chính trận địa của mình,sự đau đớn đã nhấn chìm em trong lướn tình do mình giăng ra,em muốn thoát ra mà thật khó?Em vẫn nhớ anh,nhớ những kĩ niệm của chúng mình,em yêu anh ko hề toan tính và coi anh như cuốn nhật ký của riêng mình
Em muốn nói với anh rất nhiều,và ko biết phải nói thế nào để anh hiều hết tâm tư của mình,nhưng em tin là anh sẽ hiểu vì sao em phải xa anh,anh ko thể nào hiểu được em đau khổ nhường nào khi phải xa anh.Em còn yêu anh nhưng vì lòng tự trọng muốn được anh yêu chân thành chứ ko phải tình yêu nữa vời mà anh đã ban phát cho em.Em sẽ mãi nhớ về anh,hình ảnh người em đã yêu thuờ nào.
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47146

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Khép lại một cuộc tình Left_bar_bleue10/10Khép lại một cuộc tình Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Khép lại một cuộc tình Left_bar_bleue10/10Khép lại một cuộc tình Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Khép lại một cuộc tình   Khép lại một cuộc tình Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 10:17 pm

trong tình yêu nào cũng vậy sẽ co những khoảng lặng .là khi 2 người xa nhau một thời gian khi đó sự xa cách sẽ làm cho chúng ta thấy nhớ nhung và biết rằng mình yêu người ấy nhiều như thế nào ,nhưng cũng có những cuộc tình tan vỡ khi có những khoảng lặng trong tình yêu này khi lầm tưởng mình không còn yêu .không phải hết yêu mà chỉ do thời gian yêu nhau lâu nên với chúng ta quá thân thuộc nên chứng ta thấy tình cảm của mình nhạt đi ,khi đó chúng ta hãy cho nhau một khoảng lặng để cho trái tim mình trả lời
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Khép lại một cuộc tình   Khép lại một cuộc tình Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 10:56 pm

uk đúng đấy, tình iu đôi lúc cần những khoảng lặng, nhưng có những khoảng lặng giết chết trái tim mình Crying or Very sad
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47146

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Khép lại một cuộc tình   Khép lại một cuộc tình Icon_minitimeFri Aug 26, 2011 11:05 pm

Hạnh mong ước tất cả những cuộc tình sau khi trải qua khoảng lặng thì sẽ yêu nhiều hơn .
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Khép lại một cuộc tình   Khép lại một cuộc tình Icon_minitime

Khép lại một cuộc tình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cơn mơ về một cuộc tình
» chuyện tình buồn của tôi
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» 8 năm cho một cuộc tình
» cuộc tình của tôi